ओटावा (सीएनएन) – कॅनडाच्या अधिका said्यांनी सांगितले की ते शुक्रवारी बिडेन प्रशासनाबरोबर काम करत आहेत प्रवास “लूपफोल” आणि दोन्ही देशांमधील कोविड -१ security सुरक्षा प्रोटोकॉलसह अधिक समरूपता प्राप्त करण्यासाठी.

शुक्रवारी एका पत्रकार परिषदेत कॅनडाचे सार्वजनिक सुरक्षा मंत्री बिल ब्लेअर म्हणाले, “एक शांत, स्पष्टपणे अस्तित्त्वात आहे, कारण अमेरिकेने यापूर्वी अमेरिकेमध्ये आंतरराष्ट्रीय विमान उड्डाणे येण्यावर कोणतेही निर्बंध घातले नव्हते.”

ते म्हणाले, “आम्हाला काळजी आहे कारण हा निर्बंध आमच्या भूमीच्या सीमेवर आहे परंतु हवाई प्रवासात नाही.”

कॅनडा-यूएस सीमा बंद आहे आणि सर्व संभाव्य प्रवाशांवर किमान 21 फेब्रुवारीपर्यंत बंदी घालण्यात आली आहे, कारण 10 महिन्यांत सीमा निर्बंध लादण्यात आले होते, शेकडो हजारो प्रवाश्यांनी हवाई प्रवास न केल्यामुळे दोन्ही देशांमध्ये विवेकी प्रवास केले आहेत. आतापर्यंत समान निर्बंधांच्या अधीन आहेत.

अमेरिकेने कॅनडाच्या स्नोबोर्डवरून फ्लोरिडा आणि zरिझोनाच्या गरम भागात हिवाळ्यासाठी सीमेच्या दोन्ही बाजूंच्या कुटूंबाच्या सदस्यांना असमर्थनीय सहलीला परवानगी दिली, ज्यामध्ये कॅनडाकडून कोणत्याही हवाई प्रवास प्रतिबंधित नाही.

ट्रूडो कॅनडा: प्रवास टाळा

शुक्रवारी कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रूडो यांनी देशांतर्गत व आंतरराष्ट्रीय प्रवासासह कोणताही प्रवास टाळण्यासाठी कॅनडाच्या लोकांकडे आपली याचिका फेटाळून लावली.

ट्रूडो यांनी कबूल केले आहे की ते घटनात्मकदृष्ट्या कॅनेडियन लोकांना प्रवास करण्यापासून रोखू शकत नाहीत, परंतु त्यांनी असा इशारा दिला आहे की लवकरच कॅनडाला परत जाणे आणखी कठीण होईल.

“आम्ही नवीन उपाययोजना आणू शकतो ज्या कोणत्याही चेतावणीशिवाय तुमच्या कधीही कॅनडा परत येण्याच्या क्षमतेस अडथळा आणतात,” ट्रूडो शुक्रवारी एका पत्रकार परिषदेत म्हणाले: मुख्य म्हणजे अशी: आंतरराष्ट्रीय किंवा देशभर प्रवास करण्याची ही वेळ नाही. “

सध्या कॅनडामध्ये दाखल होणा International्या आंतरराष्ट्रीय हवाई प्रवाश्यांनी प्रक्षेपणानंतर 72 तासांच्या आत कोविड -१ for साठीच्या नकारात्मक चाचणीचा पुरावा दर्शविला पाहिजे आणि कठोर आर्थिक दंडांना सामोरे जावे लागणार्‍या 14-दिवसांच्या अनिवार्य अलग ठेवण्याच्या अधीन असायचे. आवश्यक कामगारांना अपवाद आहेत.

अधिक कल्पना शोधत आहात

कॅनेडियन अधिका say्यांचे म्हणणे आहे की ते शक्य तितक्या प्रवासाला निरुत्साहित करणारे आणखी उपाययोजना शोधत आहेत आणि अमेरिकेशी झालेल्या नव्या करारास मदत होईल अशी त्यांची अपेक्षा आहे.

ब्लेअर यांनी शुक्रवारी म्हटले की आम्ही अनेक उपाय शोधत आहोत ज्यात आंतरराष्ट्रीय प्रवासावरील अतिरिक्त निर्बंध, अतिरिक्त ट्रेसिंग उपाय, अतिरिक्त अलग ठेवण्याचे उपाय आणि लोकांना अनावश्यक सहली घेण्यापासून रोखण्यासाठी आणि निरुत्साहित करण्याच्या उपायांचा समावेश असू शकतो.

अधिका Canada्यांनी असेही संकेत दिले की कोविड -१ falling मध्ये दररोज पडणार्‍या नवीन दैनंदिन घटनांसह कॅनडाच्या बर्‍याच भागांमध्ये आठवड्याभरापासून लॉकडाऊन हळूहळू सुरू आहेत.

कॅनडाचे मुख्य सार्वजनिक आरोग्य अधिकारी, डॉ. थेरेसा टॅम म्हणाली, “यामुळे आम्हाला आशा आहे की समुदाय-आधारित नियंत्रण उपाय लागू होऊ लागले आहेत.” “परंतु हे निश्चित आहे की हे निश्चितपणे दृढ आणि व्यापक आहे की आम्हाला स्थिर घसरणीकडे नेण्यासाठी हे उपाय पुरेसे निश्चित आहेत.”

फोटो: कोल बर्टन / गेटी प्रतिमा

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा