अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी त्यांच्या प्रशासनातील कायदा अंमलबजावणी व गुप्तहेर अधिका officials्यांना अमेरिकेतील घरगुती हिंसक अतिरेकी धमकीचा अभ्यास करण्याचे निर्देश दिले आहेत. डोनाल्ड ट्रम्प यांनी अमेरिकेच्या कॅपिटल वर झालेल्या बंडखोर अतिरेक्यांच्या जमावाने केलेल्या हल्ल्याच्या आठवड्यानंतर हा उपक्रम सुरू केला होता.

व्हाईट हाऊसचे प्रेस सेक्रेटरी जेन साकी यांनी शुक्रवारी केलेला खुलासा अमेरिकेच्या अतिरेकींनी हिंसाचाराच्या कट्टरपंथी विचारसरणीने प्रेरित झालेल्या राष्ट्रीय सुरक्षा धोक्याची स्पष्ट पोचपावती आहे.

आंतरराष्ट्रीय दहशतवादाला आळा घालण्यासाठी हल्ले करणारे ११ सप्टेंबर २००१ नंतर तयार करण्यात आलेल्या ऑफिस ऑफ नॅशनल इंटेलिजेंस या संचालनालयाचा सहभाग, असे सूचित करते की अमेरिकेतील अधिकारी घरात अतिरेकींकडून होणा violence्या हिंसाचारावर अधिक लक्ष केंद्रित करायचे की नाही याचा शोध घेत आहेत.

व्हाईट हाऊसने सांगितले की, धमकीचे मूल्यांकन राष्ट्रीय इंटेलिजन्स ऑफिस, एफबीआय आणि होमलँड सिक्युरिटी डिपार्टमेंट यांचे समन्वय असेल.

याव्यतिरिक्त, सरकारमधील समस्येविषयी माहिती अधिक चांगल्या प्रकारे कशा सामायिक केली जाऊ शकते याविषयी राष्ट्रीय सुरक्षा परिषद त्यांच्या स्वतःच्या धोरणाचा आढावा घेईल. आणि प्रशासन अधिक समन्वित पध्दतीवर कार्य करेल, ज्यामध्ये सोशल मीडिया आणि रेडिकललायझेशनवर लक्ष केंद्रित केले जाईल.

“कॅपिटल वर January जानेवारी रोजी झालेला हल्ला आणि आपल्या सर्वांना ठाऊक आहे की अंदाधुंदपणे घडलेले शोकांतिकेचे मृत्यू आणि विनाश: देशांतर्गत हिंसक अतिरेकीपणाचा उदय हा गंभीर आणि वाढणारा राष्ट्रीय सुरक्षा धोका आहे.”

ते म्हणाले की प्रशासन संसाधने, धोरणे आणि “घटनात्मक संरक्षित मुक्त भाषणाबद्दल आणि राजकीय कारवायांचा आदर” या समस्येचा सामना करेल.

दंगल राष्ट्रीय सुरक्षेवर प्रश्न उपस्थित करतात

गेल्या आठवड्यात ट्रम्प यांचे दुसर्‍या महाभियोगास कारणीभूत ठरलेल्या कॅपिटलमध्ये झालेल्या दंगलीमुळे फेडरल सरकारच्या राष्ट्रीय सुरक्षा यंत्रणेने वर्षानुवर्षे विदेशी दहशतवादी संघटनांकडून होणा threats्या धमक्यांचा सामना करण्यासाठी आक्रमकपणे पाऊल उचलले आहे का आणि अमेरिकेतील अनुयायी या समस्येवर उपाय म्हणून पुरेशी सुसज्ज आहेत का, हा प्रश्न उपस्थित केला. घरगुती अतिरेकीपणाचा धोका.

पिट्सबर्ग सभागृहात झालेल्या हत्याकांडासह – देशांतर्गत दहशतवादासाठी विशिष्ट कायदे करण्याची गरज आहे की नाही याची चर्चा – यासह वेळोवेळी वेगवेगळ्या हल्ल्यांसह हा प्रश्न निर्माण झाला आहे.

पहा | अमेरिकेतील दहशतवादाविरूद्धचे नवीन युद्ध, स्थानिक, माजी एफबीआय एजंट म्हणतातः

6 जानेवारीच्या कार्यक्रमांकडे पाहताना, माजी उद्घाटन स्पेशल एजंट जॅक क्लोबन म्हणतात की अध्यक्षीय उद्घाटनाच्या आसपास एखाद्यावर हल्ला करण्याचा प्रयत्न करण्याची शक्यता ‘खूप उच्च’ आहे. 7:46

हे धोक्याचे मूल्यांकन कधी संपेल किंवा कायदा अंमलबजावणी आणि बुद्धिमत्तेचे नवीन साधन किंवा अधिकार्यांनी लढाईसाठी आव्हानात्मक ठरलेल्या समस्येचे निराकरण करण्यास सूचित करेल की अंशतः पहिल्या दुरुस्ती संरक्षणामुळे.

एफबीआयचे संचालक ख्रिस रे म्हणाले की, गेल्या वर्षभरात अतिरेकी हिंसाचार अराजकवादी आणि लष्करी सैन्यासारख्या सरकार विरोधी कार्यकर्त्यांकडून घडला आहे.

6 जानेवारी रोजी राजधानी दंगल तयार करण्यासाठी कायद्याची अंमलबजावणी करणार्‍या एजन्सींचा शोध सुरू आहे. आतापर्यंत १ 150० हून अधिक लोकांवर आरोप आहेत, ज्यात “कॅम्प ऑशविट्स” शर्ट घालणारा एक माणूस, तसेच क्यूएन कट रचनेचे सिद्धांत आणि मिलिशिया गटातील सदस्यांचा समावेश आहे.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा