लॉयड जे. वेस्ट पॉईंट पदवीधर असलेल्या inस्टिनने Army१ वर्षांच्या कारकीर्दीत वंशाच्या अडथळ्यांमधून मोर्चा काढला. अमेरिकेचा पहिला काळा संरक्षण सचिव म्हणून शुक्रवारी सिनेटला त्यांनी पुष्टी दिली.

हे दिवस जसे जात होते तसतसे अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांचे मंत्रिमंडळ आकार घेऊ लागले. शुक्रवारी जेनेट येलेन यांनाही देशाच्या 78 व्या ट्रेझरी सेक्रेटरी म्हणून मान्यता मिळण्याची शक्यता आहे. आणि या आठवड्याच्या सुरुवातीस, एव्हिल हेन्सला राष्ट्रीय बुद्धिमत्ता संचालक म्हणून काम करणारी पहिली महिला म्हणून पुष्टी मिळाली.

अ‍ॅडनी ब्लिंकेन यांच्यासह राज्य सचिवपदासह राष्ट्रीय सुरक्षा संघातील इतरांनाही स्वीकृती मिळण्याची अपेक्षा बिडेन यांना आहे.

ऑस्टिनवर पेंटागॉनमध्ये स्थिरता पुनर्संचयित केल्याचा आरोप

ट्रिप प्रशासनादरम्यान अंतरिम आधारावर दोन सिनेट-कन्फर्म केलेले सेक्रेटरी आणि चार पदाधिकारी असलेले पेंटागॉनमध्ये स्थिरता पुनर्संचयित करण्यासाठी बायडेन ऑस्टिनचा शोध घेत आहेत.

नुकताच सेवानिवृत्त जनरल म्हणून ऑस्टिनची पुष्टी त्याच्या पदामुळे गुंतागुंतीची होती. त्याला सेवानिवृत्तीनंतर सात वर्षांच्या आत संरक्षण-सचिव म्हणून काम करणा a्या लष्करी अधिका on्यावर कायदेशीर स्थगिती माफ करण्याची आवश्यकता होती.

प्रथम ब्लॅक जनरल म्हणून काम केल्यावर ऑस्टिन २०१ 2016 मध्ये यूएस सेंट्रल कमांडचे प्रमुख म्हणून निवृत्त झाले. २०१२ मध्ये ते लष्करातील पहिले ब्लॅक व्हाईस चीफ ऑफ स्टाफ होते आणि त्यांनी पेंटागॉनच्या अंतर्गत कामकाजाचे सखोल दृष्टिकोन असलेले पडद्यामागील जॉइंट स्टाफचे सहसंचालक म्हणूनही काम पाहिले.

सिनेटच्या पुष्टीकरणाच्या मतदानाचा मार्ग मोकळा करून सभा आणि सिनेटने गुरुवारी या कर्जमाफीस मान्यता दिली.

मोठा आवाज करणारा आवाज आणि प्रसिद्धीपासून दूर जाण्याची प्रवृत्ती असलेले थॉमसविले, गा येथील टपाल कामगार आणि गृहिणी म्हणून स्वत: चे वर्णन करतात. त्यांनी कॉंग्रेस आणि बिडेन यांचे मन बोलण्याचे आश्वासन दिले आहे.

मंगळवारी झालेल्या सुनावणीच्या वेळी ऑस्टिनने सांगितले की आपण नामनिर्देशन घेणार नाही, परंतु आपल्या लष्करी पदावर चिकटून न बसता आणि राजकीय नियुक्ती करणारे आणि मंत्रिमंडळातील सदस्य म्हणून “कारकीर्दीपासून वेगळ्या दृष्टीकोनातून आणि अनन्य कर्तव्याची आवश्यकता आहे.” गणवेश

ऑस्टिनने पात्र नागरिकांसह स्वत: ला घेण्याचे आश्वासन दिले आहे. आणि त्याने आपल्या पुष्टीकरण सुनावणीच्या वेळी हे स्पष्ट केले की कोरोनोव्हायरस साथीच्या आजाराशी निगडीत ठेवण्यावर त्याने बिडेन यांचे प्राथमिक लक्ष स्वीकारले आहे.

“मी कोरोनोव्हायरस मदत प्रयत्नांमध्ये केलेल्या विभागाच्या योगदानाची त्वरित समीक्षा करीन, आम्ही खात्री करुन घेत आहोत की आम्ही सर्व काही करीत आहोत – आणि नंतर काही – देशभर लसींचे वितरण करण्यासाठी आणि आमच्या सैन्याला लसी देण्यास आणि तत्परता ठेवण्यास मदत करण्यासाठी,” त्यांनी सिनेटच्या सशस्त्र सेवांना सांगितले. समिती.

येलन ट्रेझरी सेक्रेटरी होणार

सेनेट फायनान्स कमिटीने येलेन बिडेन यांना शुक्रवारी देशाच्या th 78 व्या ट्रेझरी सेक्रेटरी म्हणून मान्यता दिली आणि समर्थकांनी सांगितले की, नंतरच्या दिवशी त्याला मंजुरी मिळावी यासाठी पूर्ण सिनेट मिळण्याची आशा आहे, जेणेकरुन ती पहिली महिला होईल.

ट्रेझरी सेक्रेटरी-नियुक्त जॅनेट येलन फेडरल रिझर्व्हच्या खुर्ची म्हणून काम करणारी पहिली महिला होती. शुक्रवारीही याची पुष्टी होणे अपेक्षित आहे. (लेह मिलिस / रॉयटर्स)

वित्त समितीने त्यांच्या उमेदवारीला २–-० ने मान्यता दिली. बिडेनच्या आर्थिक संघातील सर्वोच्च सदस्य मिळणे महत्वाचे आहे, असे सांगत प्रशासन द्रुतपणे मतदानाचा आग्रह करीत आहे कारण डेमोक्रॅटिक अध्यक्षांना $ 1.9-ट्रिलियन डॉलरच्या कोरोनाव्हायरस मदत योजनेस मान्यता मिळवायची आहे.

ओरेगॉनमधील डेमोक्रॅट व वित्त समितीचे आगामी अध्यक्ष सेन. रॉन वेडेन म्हणाले की, येलेन यांच्या उमेदवारीला शुक्रवारी नंतर संपूर्ण सिनेटने मान्यता द्यावी अशी त्यांची अपेक्षा आहे.

समितीतील रिपब्लिकननी सांगितले की, अनेक कंपन्या आणि श्रीमंत लोकांवर कर वाढविण्याबद्दल येलेन आणि बायडेन प्रशासनांशी त्यांचे धोरणात्मक मतभेद आहेत, परंतु बिडेनला त्वरेने आपली आर्थिक टीम एकत्र करण्यास परवानगी देणे महत्त्वाचे आहे असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

समितीसमोर मंगळवारी झालेल्या पुष्टीकरण सुनावणीमध्ये येलेन यांनी असा युक्तिवाद केला होता की वेगवान कारवाई न करता देशाला “दीर्घकाळ, अधिक वेदनादायक मंदी” होण्याचा धोका आहे. तिने या पॅकेजवर त्वरित कारवाईचे आवाहन केले आहे, ज्यात वार्षिक $ 75,000 पेक्षा कमी पेमेंट करणार्‍या व्यक्तींना अतिरिक्त payments 1,400 देयके, तसेच वाढीव बेरोजगारीचे फायदे, लहान व्यवसायांना पुढील मदत आणि शहरे व राज्ये यांच्यासाठी होणारी छळ रोखण्यासाठी तरतूद केली जाईल.

ही योजना लस उत्पादन आणि वितरणासाठी पुढील सहाय्य प्रदान करते.

सुनावणी दरम्यान, येलेन यांना पॅकेज खूप मोठे असल्याचा युक्तिवाद करणार्‍या समितीच्या रिपब्लिकन योजनेत जोरदार दबाव आला. किमान वेतनात प्रति तासाला वाढ करणे यासारख्या उपायांवरही त्यांनी आक्षेप नोंदविला.

ट्रेडेन सेक्रेटरी, येलेन, 74, बिडेनची आर्थिक धोरणे तयार करण्यात आणि दिग्दर्शित करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतील. २०१ top ते २०१ from पर्यंत फेडरल रिझर्व्ह चेअर म्हणून काम करणारी पहिली महिला होण्यासह इतर उच्च आर्थिक नोक jobs्यांमध्ये अनेक वर्ष काम केल्यावर ती ट्रेझरी जॉबमध्ये प्रवेश करेल.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा