ग्लोबल अफेयर्स कॅनडाने आज सांगितले की चीनने बीजिंगमधील कॅनेडियन अधिका authorities्यांना कॅनडाच्या मायकेल कोव्हिलला ताब्यात घेण्यासाठी व्हर्च्युअल कॉन्सुलर प्रवेश घेण्यास परवानगी दिली आहे, परंतु त्याचा साथीदार मायकेल स्पॉव्हर्सना अटक केली नाही.

कॅनडाचे राजदूत डोमिनिक बार्टन यांच्या नेतृत्वात चीनमध्ये प्रवेश मिळवण्याचे प्रयत्न करण्यात आले आणि 21 जानेवारी रोजी बैठक झाली. ग्लोबल अफेयर्सच्या निवेदनात म्हटले आहे की गोपनीयतेच्या चिंतेमुळे ते या सभेचे तपशील देऊ शकत नाहीत.

व्हॅकुव्हरमध्ये जेव्हा विमानांचे स्विच चालू होते तेव्हा कॅनडाच्या अधिका by्यांनी हुवेई टेलिकॉमचे कार्यकारी मेंग व्हेन्झो यांना अटक केल्यानंतर कोव्ह्रिग आणि स्प्वॉर यांना डिसेंबर 2018 मध्ये ताब्यात घेण्यात आले होते.

इराणवरील अमेरिकेच्या निर्बंधांचे उल्लंघन करणा accused्या एका सहाय्यकाच्या नियंत्रणाबद्दल हॉंगकॉंगच्या एका बँकेला खोटे बोलण्यासाठी अमेरिकेच्या प्रत्यार्पणाच्या विनंतीवरून ऑगस्ट २०१ 2013 मध्ये मेंग यांना अटक करण्यात आली होती.

मेवेच्या अटकेसाठी कोवेरीग आणि स्पॉवर यांना अटक आणि ताब्यात घेणे याला सूड उगवण्याच्या कृती म्हणून व्यापकपणे पाहिले जाते. या दोघांवर कॅनडासाठी हेरगिरी केल्याचा आरोप आहे.

ग्लोबल अफेयर्स कॅनडाच्या निवेदनात म्हटले आहे की, “डिसेंबर 2018 पासून मायकेल कोव्ह्रग आणि मायकेल स्पोअरच्या चीनी अधिका by्यांनी केलेल्या मनमानी कारभारामुळे कॅनडा सरकार गंभीरपणे चिंतेत आहे.”

त्याच्या अटकेनंतर, कॅनडाच्या अधिका्यांकडे केवळ दोनच माणसांकडे तुरळक कन्सुलर प्रवेश होता. गेल्या वर्षीच्या जानेवारी ते ऑक्टोबर दरम्यान, कुटूंब आणि कॅनेडियन अधिका्यांना अटकेवर प्रवेश नव्हता – चीनने कोविड -१ of च्या प्रसंगावर नियंत्रण ठेवण्याच्या प्रयत्नांना श्रेय दिले.

कॅनडाच्या अधिका officials्यांना अखेर 14 डिसेंबर 2020 रोजी स्पेसरमध्ये वाणिज्य प्रवेश देण्यात आला. ग्लोबल अफेयर्सच्या निवेदनात म्हटले आहे की सीओव्हीआयडी -१ travel शी संबंधित प्रवास निर्बंधामुळे स्प्रेयरपर्यंत प्रवेश रोखला गेला आहे.

त्याच्या अटकेच्या दोन वर्षांहून अधिक काळानंतर, कॅनडाच्या अधिका authorities्यांना 20 प्रसंगी कोव्हारिगला समुपदेशक प्रवेश देण्यात आला आहे आणि एकूण 19 वेळा त्यांनी स्पॉटर्सशी भेट घेतली आहे.

मेंगला कौटुंबिक भेट दिली जाते

दरम्यान, मेंगला जामिनावर सोडण्यात आले आहे आणि त्याच्यावरील आरोप फेटाळले जात आहेत.

तिच्या जामिनाच्या अटींमध्ये, मेंगला जीपीएस एंकल मॉनिटरिंग ब्रेसलेट घालणे आवश्यक आहे आणि दररोज सकाळी 11 ते सकाळी 6 वाजेपर्यंत तिच्या घरीच मर्यादीत रहा. दिवसा सुरक्षारक्षकासह त्याला लोअर मेनलँडचा प्रवास करण्याची परवानगी आहे; त्याला स्वत: ची सुरक्षा द्यावी लागेल.

कोविग आणि स्पोर तुरूंगात कायम असताना, गेल्या आठवड्यात हे उघडकीस आले की मेंग यांचे पती लियू झियाजॉन्ग आणि त्यांच्या दोन मुलांना कॅनडामध्ये कायमचे वास्तव्य करण्यासाठी परदेशातून येणे, निर्वासित आणि नागरिकत्व असलेल्या कॅनेडियन अधिका .्यांनी परवानगी दिली आहे. ऑक्टोबरमध्ये लियू कॅनडामध्ये दाखल झाला आणि डिसेंबरमध्ये या जोडप्याला मुले होती.

ग्लोबल अफेयर्सने सांगितले की मेंगच्या कुटुंबातील सदस्यांना अशा प्रक्रियेद्वारे येथे येण्याची परवानगी देण्यात आली आहे ज्यामुळे परदेशी नागरिकांच्या कुटुंबातील सदस्यांना तात्पुरते कॅनडा जाण्याची परवानगी मिळते.

प्रत्यर्पण

मेंगच्या प्रत्यार्पणाची कारवाई मार्चच्या सुरूवातीस सुरू होण्याची आणि एप्रिलच्या शेवटपर्यंत विविध टप्प्यात सुरू राहण्याची अपेक्षा आहे.

कार्यवाहीच्या पहिल्या भागामध्ये मेंगच्या हक्कांच्या उल्लंघनाच्या आरोपामुळे हा खटला मागे घेण्यास संरक्षण बोलीचा समावेश आहे.

अमेरिकेचे माजी अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या प्रशासनाने तिचा राजकीय मोहरा म्हणून वापर केल्याचा दावा तिच्या वकीलांनी केला आहे आणि कॅनडाची सीमा सेवा एजन्सी आणि आरसीएमपीने तिला अटक नाकारण्यासाठी अमेरिकन फेडरल ब्युरो ऑफ इन्व्हेस्टिगेशनने कट रचला होता.

बचावाचा असा दावा आहे की मेंगवरील खटल्याच्या सामर्थ्याबद्दल अमेरिकेने मुद्दाम कॅनडाची दिशाभूल केली आहे आणि त्याला शिक्षा देण्यासाठी आपल्या अधिकार क्षेत्राच्या पलीकडे पोहोचत आहे.

कारवाईचा शेवटचा भाग म्हणजे प्रत्यार्पण विनंतीच्या सामर्थ्याची चाचणी असेल.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा