माजी अध्यक्षांची सुनावणी सुरू होताच बंडखोरीसाठी प्राणघातक कॅपिटोन दंगा भडकवल्याचा आरोप करून सभागृह अध्यक्ष नॅन्सी पेलोसी यांनी सोमवारी अमेरिकन अध्यक्षांना डोनाल्ड ट्रम्पविरूद्ध महाभियोगाचा लेख पाठविण्याची योजना आखली.

सिनेटचे मुख्य नेते चक शुमर यांनी शुक्रवारी या कार्यक्रमाची घोषणा केली.

“तेथे एक चाचणी होईल,” शुमर म्हणाला.

ट्रम्प हे पहिले राष्ट्रपती आहेत की त्यांनी दोनदा महाभियोग लावला आणि पायउतार झाल्यानंतर सर्वप्रथम खटल्याचा सामना करावा लागला.

सिनेट रिपब्लिकन नेते मिच मॅककॉनेल यांनी ट्रम्प यांच्या महाभियोग खटल्याची सुनावणी पूर्व अध्यक्षांना आपल्या केसची तयारी व आढावा घेण्यासाठी मुदत देण्यासाठी मागे ढकलण्याचा प्रस्ताव दिला.

पहा | ट्रम्पसाठी 2 महाभियोगांसह केलेला मानहानिकारक इतिहास:

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना बंडखोरीचा भडका उडवल्याचा आरोप करीत अमेरिकन प्रतिनिधी मंडळाने दुस imp्यांदा निषेध केला. दहा रिपब्लिकन लोक महाभियोगाच्या बाजूने मतदान करण्यासाठी डेमोक्रॅटमध्ये सामील झाले. 11:36

हाऊस डेमोक्रॅट ज्यांनी गेल्या आठवड्यात ट्रम्पवर प्राणघातक जनतेला चिथावणी देण्यासाठी हल्ला करण्याचे मतदान केले. Cap राजधानी दंगलीने असे सूचित केले आहे की अध्यक्ष जो बिडेन यांनी आपला कार्यकाळ सुरू करताच अध्यक्षीय खटल्यासाठी लवकरात लवकर भाग घ्यायचा आहे, असे सांगून देश आणि कॉंग्रेसपुढे संपूर्ण मोजणी आवश्यक आहे. पुढे जा.

मॅककॉनेल यांनी गुरुवारी संध्याकाळी दिलेल्या निवेदनात, अधिक विस्तृत टाइमलाइन सुचविली, ज्यामुळे पुढच्या आठवड्यात हा खटल्याचा पहिला टप्पा सुरू होण्यासंदर्भात हा महाभियोग लेख पुढच्या आठवड्यात प्रसारित होईल. त्यानंतर, सिनेट राष्ट्रपतींचे संरक्षण कार्यसंघ आणि सभागृह वकील यांना दोन महिने संक्षिप्त माहिती देण्यास देईल. फेब्रुवारीच्या मध्यापासून खटल्यातील युक्तिवाद सुरू होण्याची शक्यता आहे.

“सिनेट रिपब्लिकन लोक त्यांच्या हक्कांचा आणि गंभीर तथ्यात्मक, कायदेशीर आणि घटनात्मक प्रश्नांचा आदर करतात अशा सिनेट संस्था, अध्यक्षपदाचे कार्यालय आणि माजी अध्यक्ष ट्रम्प स्वत: सर्वच एका संपूर्ण आणि निष्पक्ष प्रक्रियेस पात्र आहेत, या तत्त्वाच्या मागे ठामपणे एकजूट आहेत.” हाऊस प्रक्रियेची अभूतपूर्व वेग, मॅककॉनेल म्हणाले.

कालांतराने, अंतिम शक्ती पेलोसीवर अवलंबून असते.

पेलोसी गुरुवारी म्हणाले, “लवकरच होईल. मला असे वाटत नाही की हे जास्त काळ होईल, परंतु आपण ते केले पाहिजे.”

ते म्हणाले की, ट्रम्प हे “गेट-आऊट-जेल ऑफ कार्ड” लायक नाहीत, कारण त्यांनी आपले पद सोडले आहे आणि बिडेन आणि इतर राष्ट्रीय एकात्मतेची हाक देत आहेत.

दोन वर्षांत दुसर्‍या महाभियोगाच्या खटल्याला सामोरे जात ट्रम्प यांनी आपले प्रतिनिधित्व करण्यासाठी वकील बुच बॉवर्स यांना नियुक्त करून आपल्या संरक्षण संघात जम बसण्यास सुरवात केली, असे एका सल्लागाराने म्हटले आहे. बोव्हर्स पूर्वी दक्षिण कॅरोलिना सरकारचे माजी वकील म्हणून काम करत होते. निक्की हेले आणि मार्क सॅनफोर्ड.

दक्षिण कॅरोलिनाच्या रिपब्लिकन सेन. लिंडसे ग्रॅहम यांनी ट्रम्पला त्याच्या आधीच्या कायदेशीर संघांच्या सदस्यांना नवीन प्रयत्नात सामील होण्याची योजना नसल्याचे संकेत दिल्यावर बोव्हर्स शोधण्यास मदत केली. त्याच्या पहिल्या खटल्याच्या तुलनेत ट्रम्प यांचे नुकसान होत आहे, ज्यात व्हाईट हाऊसच्या वकिलांच्या कार्यालयाचे बचाव करण्यासाठी त्यांची संपूर्ण संसाधने होती.

हाऊस प्रकरणाची सुनावणी करणारे पेलोसीचे नऊ महाभियोग व्यवस्थापक या धोरणावर चर्चा करण्यासाठी नियमित बैठक घेत आहेत. सेलोट चाचणीसाठी तयार असू शकेल तेव्हा येत्या काही दिवसांतच त्यांच्याशी बोलणार असल्याचे पेलोसी यांनी सांगितले.

महाभियोगासाठी 10 हाऊस रिपब्लिकन्सनी हो मतदान केले

6 जानेवारीच्या उठावाच्या काही काळाआधी ट्रम्प यांनी व्हाईट हाऊसजवळील मेळाव्यात आपल्या हजारो समर्थकांना सांगितले की, निवडणुकीच्या निकालाविरूद्ध “नरकासारख्या लढा” लावून कॉंग्रेस निकाल प्रमाणित करीत आहे. लोकसमुदाय कॅपिटलमध्ये दाखल झाला आणि मोजणीला अडथळा आणत तेथे दाखल झाला. कॅपिटल पोलिस अधिकारी आणि वैद्यकीय आपत्कालीन परिस्थितीला सामोरे जाणारे तीन लोक यांच्यासह पाच जणांचा मृत्यू झाला आणि सभागृहात एका आठवड्यानंतर ट्रम्प गाजलेल्या आपत्तीत 10 रिपब्लिकन लोक समर्थक म्हणून सर्व डेमोक्रॅटमध्ये सामील झाले.

पेलोसी म्हणाले की हे विसरून जाणे “ऐक्यासाठी हानिकारक आहे” की “January जानेवारी रोजी येथे लोक मरण पावले. आपली निवडणूक दुर्बळ करण्याचा, लोकशाही कमकुवत करण्याचा, आपल्या राज्यघटनेला बदनाम करण्याचा प्रयत्न करीत.”

रिपब्लिकनच्या नेतृत्वाखालील सिनेटने ट्रम्पला त्यांच्या पहिल्या महाभियोग खटल्यातून निर्दोष सोडले. ट्रम्पच्या वैयक्तिक वकिलांनी सहाय्य केलेल्या व्हाईट हाऊसच्या कायदेशीर संघाने सभागृहाच्या आरोपाचा आक्रमकपणे प्रतिकार केला की, युक्रेनच्या राष्ट्राध्यक्षांना लष्करी मदतीच्या बदल्यात बायडेनची चौकशी करण्यास प्रोत्साहित केले.

यावेळी, पेलोसी म्हणाले, हे खासगी खासगी संभाषणांवर सभापतींवर दोषारोप करण्याचा प्रयत्न करीत नाही, तर स्वत: अनुभवलेल्या आणि जनतेच्या उठावासाठी ते थेट टेलिव्हिजनवर खेळले गेले आहेत.

“यावर्षी संपूर्ण जगाने अध्यक्षांच्या चिथावणीखोरी पाहिली आहे,” असे पेलोसी म्हणाले.

नंबर 2 सिनेट डेमोक्रॅट इलिनॉयचे सेन. डिक डबिन म्हणाले की, डेमोक्रॅटला साक्षीदार बोलावेसे वाटते की नाही हे समजणे फार लवकर आहे. परंतु तो म्हणाला, “गर्दीच्या दृश्यासह आम्ही काय करीत आहोत हे सांगण्यासाठी आपल्याला काही सांगायचे नाही की आम्ही बाहेर पळण्यासाठी शिडी खाली धावत होतो.”

फ्रंट बर्नर20:15ट्रम्प यांच्या ‘मोठ्या खोट्या’ वर्तमान आणि भविष्याबद्दल टिमोथी स्नायडर

“सत्यानंतरची फॅसिझम आहे.” म्हणून इतिहासकार तीमथ्य स्नायडर यांनी आपल्या ऑन ऑन टायरनी या पुस्तकात लिहिले. डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या उद्घाटनापर्यंत त्यांनी हे नेतृत्व केले आणि तेव्हापासून तो इशारा देत आहे: अमेरिका अपवादात्मक नाही, उठाव लावण्याचा प्रयत्नही केला जाऊ शकतो. आता, ट्रम्प त्यांच्या मरणार दिवसांवर अध्यक्ष आहेत. त्याला पुन्हा सभागृहाकडून प्रभावित करण्यात आलं, यावेळी “बंडखोरी करायला उद्युक्त.” पण स्नायडर यांच्या म्हणण्यानुसार मोठा खोटा बोलला, ट्रम्प म्हणाले- २०२० ची निवडणूक त्याच्याकडून चोरी झाली होती – आता त्या खोट्याचा अर्थ काय? आज समोरच्या बर्नरवरील स्नायडर हा प्रश्न शोधून काढतो. 20:15

या आठवड्यात ट्रम्प यांनी आपल्या समर्थकांना दंगल होण्यापूर्वी “भडकवले” असे मॅककॉनेल यांनी सांगितले की आपण मतदान कसे करावे हे सांगितले नाही. त्याने आपल्या जीओपी सहका told्यांना सांगितले की हा विवेक असेल.

ट्रम्प यांना दोषी ठरविण्यासाठी डेमॉक्रॅट्सना दोन तृतीयांश सिनेटच्या पाठिंब्याची गरज भासणार आहे. आता तेच तितके विभाजन झाले आहे.

काही मोजक्या सिनेट रिपब्लिकननी ते शिक्षा सुनावण्यास मोकळे असल्याचे दर्शविताना, बहुतेकांचे म्हणणे आहे की त्यांचा खटला हा वादविवादास्पद असेल आणि अध्यक्षपदाचा कार्यभार सोडल्यानंतर अध्यक्षांसाठी प्रयत्न करण्याच्या कायदेशीरतेवर प्रश्नचिन्ह उभे राहील.

ग्रॅहम म्हणाले की, जर ते ट्रम्प यांचे वकील असतील तर त्यांनी त्या युक्तिवादावर आणि खटल्याच्या गुणवत्तेवर – आणि कायद्यानुसार “अ‍ॅबमेन्ट” होते का यावर लक्ष केंद्रित केले.

“मला वाटते की सार्वजनिक रेकॉर्ड आपली दूरचित्रवाणी स्क्रीन आहे,” ग्राहम म्हणाला. “मग, मला जास्त वेळ का लागेल हे मला दिसत नाही.”Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा