नवीनतम:

डॉ. अँथनी फौसी म्हणाले की कोरोनोव्हायरसचा संसर्ग अलीकडील सरासरी सात दिवसांच्या आधारावर अमेरिकेत पठारावर पडण्याची शक्यता आहे, परंतु अमेरिकेच्या अव्वल संसर्गजन्य रोग तज्ञाने असा इशारा दिला आहे की देशात अद्यापही विषाणूची स्थिती अत्यंत गंभीर आहे.

व्हाईट हाऊसमध्ये गुरुवारी माहिती देताना फौसी यांनी असेही सांगितले की जर उन्हाळ्याच्या अखेरीस 70 ते 80 टक्के अमेरिकन लोकांना लसी दिली गेली तर, देश पतन होण्यापासून “काही प्रमाणात सामान्यता” अनुभवू शकेल.

जॉन्स हॉपकिन्स विद्यापीठाच्या आकडेवारीनुसार, या साथीने 410,000 लोकांना ठार मारले आहे आणि अमेरिकेत 24.6 दशलक्षाहून अधिक लोकांना संसर्ग झाला आहे.

फॉकी म्हणाले की कोरोनोव्हायरस लसीमध्ये विषाणूच्या नवीन रूपांमध्ये बदल करता येऊ शकतो आणि दक्षिण आफ्रिकेत पहिल्यांदा ओळखल्या जाणार्‍या व्हेरिएंटचा उल्लेख केला गेला आहे, परंतु तो अमेरिकेत दिसत नाही.

कॅलिफोर्नियामधील चुला व्हिस्टामधील रिक्त विभाग स्टोअरच्या प्रवेशद्वारावर गुरुवारी लोकांवर प्रक्रिया केली जाते, कोविड -१ vacc लसीकरण केंद्र म्हणून वापरली जात आहे. (माइक ब्लेक / रॉयटर्स)

पहिल्यांदा युनायटेड किंगडममध्ये सापडलेल्या या विषाणूची आणखी एक संक्रमित आवृत्ती कमीत कमी अमेरिकेच्या 20 राज्यात पसरली आहे, असे फौकी यांनी सांगितले.

नुकतेच सापडलेल्या व्हायरस उत्परिवर्तनांविरूद्ध अस्तित्त्वात असलेल्या लस प्रभावी ठरतील अशी त्यांची आशा आहे असे फौसी यांनी सांगितले.

“तळ ओळ: आम्हाला जर या लसीमध्ये पुन्हा सुधारणा करायची असतील तर आम्ही आमच्या पर्यायी योजनांकडे बरेच लक्ष देत आहोत,” तो म्हणाला. “पण आत्ता आमच्याकडे आलेल्या अहवालावरून … असे दिसून येते की त्यांच्यावर लसी अजूनही प्रभावी असतील.”

ते म्हणाले की अमेरिकेत अजूनही लोकसंख्येमध्ये नवीन प्रकारच्या उपस्थितीचा मागोवा घेण्याची मर्यादित क्षमता आहे.

बायडेन कोविड -१ scheme योजना चालू ठेवते

मागील ट्रम्प प्रशासनांच्या तुलनेत अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांच्या “विज्ञानाने बोलू दे” या इच्छेचे कौतुक फौकी यांनी केले, तर बिडेन यांनी गुरुवारी कार्यालयात पहिल्याच दिवशी सीओव्हीड -१ fight लढण्यासाठी व्यापक उपायांचा खुलासा केला.

व्हाईट हाऊस येथे झालेल्या कार्यक्रमात डेमोक्रॅटिक अध्यक्ष म्हणाले, “हे युद्धकाळातील उपक्रम आहे, जिथे त्यांनी चाचण्यांवर विजय मिळविणे, पुरवठा तुटवडा, आंतरराष्ट्रीय प्रवाश्यांसाठी प्रोटोकॉल स्थापन करणे आणि कठोर-टू-पोहोच देशांकरिता थेट स्त्रोत मिळविण्याचे ठरवले आहे. “कोविड -१ test चाचणी मंडळाची स्थापना करण्याचे कार्यकारी आदेश स्वाक्षरित.” अल्पसंख्याक समुदायांवर हल्ला केला.

पहा | बायडेन COVID-19 प्रवासी निर्बंध लागू करते:

अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांच्या कार्यालयात पहिल्याच दिवशी त्यांनी नवीन आंतरराष्ट्रीय प्रवासी निर्बंध घालण्याबाबत कार्यकारी आदेशावर स्वाक्षरी केली ज्यामुळे कॅनडावासीयांना सीमा ओलांडणे कठीण होईल. पंतप्रधान जस्टीन ट्रूडो यांच्याशी झालेल्या फोन कॉल दरम्यान, बिडेन यांनी उद्या याबाबत अधिक माहिती देण्याची अपेक्षा आहे. 2:38 वाजता

बायडेनने सर्व अमेरिकन लोकांना पुढील विषाणूचा प्रसार रोखण्यासाठी पुढील days mas दिवसात मुखवटे घालण्याची वैयक्तिक विनंती केली. ते म्हणाले, “एप्रिल ते आत्तापर्यंत मुखवटा घालून आपण ,000०,००० हून अधिक लोकांचे जीव वाचवू,” असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे.

गुरुवारी बिडेन यांनी स्वाक्षरी केलेल्या अन्य कृतींसाठी विमानतळांवर आणि काही सार्वजनिक वाहतुकीवर विमानतळ आणि एअर बस आणि इंटरसिटी बसेससह मुखवटा घालणे आवश्यक होते.

नियोजनानुसार “संरक्षण उत्पादन कायद्यासह” संपूर्णपणे करार केलेल्या अधिकार्‍यांद्वारे लस खरेदी करण्याच्या अधिकाराचे प्रशासन विस्तार करेल आणि या लसीचे उत्पादन आणि विस्तार करण्याची क्षमता वाढवेल.

ट्रम्प प्रशासनाने कायदा बनविला होता ज्यामुळे राष्ट्रपतींना संरक्षणात्मक गीयरसाठी “अमेरिकन औद्योगिक तळाकडून संसाधनांचा पुरवठा वाढविणे आणि वाढविणे” यासाठी व्यापक अधिकार देण्यात आला होता, परंतु चाचणी किंवा लस उत्पादनासाठी कधीही त्याची अंमलबजावणी केली जात नव्हती.

वेस्ट व्हर्जिनिया नॅशनल गार्डचे सदस्य, चार्ल्सटन, डब्ल्यू. व्ही. जॉइंट फोर्स मुख्यालयातील नॅशनल गार्ड सीओव्हीआयडी -१ vacc लसींचे वितरण करण्यासाठी राज्यव्यापी प्रयत्नांची देखरेख करतो. 14 जानेवारी रोजी वेस्ट व्हर्जिनियाने प्राप्त डोसच्या 72 टक्के डोसचा वापर केला. तारीख, यूएस मध्ये सुस्त लस रोलआउट दरम्यान एक सापेक्ष यश (जॉन रेबी / असोसिएटेड प्रेस)

राष्ट्रपतींनी त्यांच्या पहिल्या 100 दिवसांच्या कार्यकाळात कोरोनव्हायरस लसच्या 100 दशलक्ष डोस देण्याचे आश्वासन दिले आहे. शिक्षक आणि किराणा कारकानासारख्या अधिकाधिक लोकांना पात्रता देऊन लसीकरण वाढविणे ही त्यांची योजना आहे.

गुरुवारी सकाळी पर्यंत, यूएस सेंटर फॉर डिसीज कंट्रोल Preण्ड प्रिव्हेंशनने सांगितले की वितरित 38 दशलक्षांपैकी 17.5 दशलक्ष डोस सीओव्हीआयडी -19 लस वितरीत केले.

बिल्डन यांनीही ट्रम्पची जागतिक आरोग्य संघटनेतून नियोजित माघार रद्द केली आहे.

नवीन राष्ट्रपती आव्हानांच्या कठीण यादीच्या शीर्षस्थानी या आजाराशी लढत आहेत, ज्यात आव्हानात्मक अर्थव्यवस्था पुन्हा तयार करणे आणि वांशिक अन्याय दूर करणे यासह $ 1.9-ट्रिलियन यूएस कोविड -१ package पॅकेज प्रस्तावित आहे जे बेरोजगार फायदे वाढवेल आणि थेट रोख देय देईल . कोरोनाव्हायरसपासून होणारी आर्थिक वेदना कमी करण्यासाठी

विधानसभा अध्यक्ष नॅन्सी पेलोसी यांनी गुरुवारी सांगितले की, प्रतिनिधी सभागृह फेब्रुवारीच्या पहिल्या आठवड्यात हे विधेयक आणण्याची योजना आहे.

– रॉयटर्स कडून सकाळी 7 वाजता ET वर अखेरचे अद्यतनित


कॅनडा मध्ये काय होत आहे

शुक्रवारी सकाळी 7 वाजेपर्यंत कॅनडामध्ये कोविड -१ of च्या 25२25,4. Cases प्रकरणे नोंदविण्यात आली असून त्यामध्ये, 68,4१. प्रकरणे कार्यरत असल्याचे नोंदविण्यात आले. सीबीसीच्या मृत्यूची संख्या 18,462 होती.

मध्ये ओंटारियोसात नवीन COVID-19 प्रकरणांचे सरासरी दिवस पडणे सुरूच आहे या प्रांतात गुरुवारी २ on63२ नवीन कोविड -१ cases प्रकरणे नोंदली गेली आणि त्यासह आणखी 46 मृत्यू.

महामारी रोग तज्ज्ञांनी सीबीसी न्यूजला सांगितले की सार्वजनिक आरोग्य उपाय “लॉकडाउन” परिस्थितीत ntन्टारियो म्हणून चार आठवडे काम करत आहेत, परंतु त्यांनी चेतावणी दिली की प्रांत अजूनही आहे सामान्यतेकडे परत येण्यास तयार नाही.

पहा | दीर्घकालीन केअर होमसाठी लसी रोलआउट करण्यास उशीर झाल्याबद्दल ओंटारियोवर टीका:

ऑंटेरियो पॅनेलचे म्हणणे आहे की प्रांताने कोविड -१ vacc लसीकरणासाठी केअर होममधील रहिवाशांना जास्त प्राधान्य दिले आहे आणि निर्णयात शेकडो ठार झाले आहेत. 1:58

दरम्यान, स्थानिक सार्वजनिक आरोग्य अधिकारी ए बद्दल चिंता व्यक्त करीत आहेत. कोविड -१. अद्याप ओळखले गेले नाही Ntन्टारियोच्या बॅरीमध्ये एक दीर्घकालीन केअर होम.

या महिन्याच्या सुरुवातीला रॉबर्टा प्लेस येथे विषाणूचा असामान्यपणे प्रसार झाला होता, कोव्हिड -१ case प्रकरणातील hours 48 तासात आजारी पडलेल्या नर्सिंग होममधील people 55 लोक मंजूर झाले आहेत. अधिका officials्यांनी तपासणी सुरू करण्यास सांगितले. . विविध प्रकारचे ताण.

युनिटने सांगितले की ही आवृत्ती सहा प्रकरणांमध्ये ओळखली गेली होती आणि येत्या काही दिवसांत पुढील निकाल अपेक्षित आहेत.

रॉबर्टा प्लेस लाँग-टर्म केअर होममधील 130 रहिवाशांपैकी किमान 122 जणांनी कोविड -१ positive मध्ये पॉझिटिव्ह चाचणी केली आहे, असे सीबीसी टोरोंटोने गुरुवारी निवेदनात म्हटले आहे. हा उद्रेक झाल्यापासून 19 रहिवासी मरण पावले आहेत आणि 69 कामगार संक्रमित झाले आहेत.

पहा | मंजुरीच्या प्रतीक्षेत असलेल्या इतर कोविड -१ vacc लस अधिक पर्यायांचा अर्थ असू शकतातः

फेडरल सरकार अद्याप अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका आणि जॉनसन आणि जॉनसन यांच्यासह इतर कोविड -१ vacc लसांचे मूल्यांकन करीत आहे, ज्यास आठवड्यात मान्यता मिळू शकेल. पाईपलाईनमध्ये लस वेगवेगळ्या पद्धतीने कार्य करतात आणि काही कॅनेडियन लोकांना आशा आहे की कोणती लस घ्यावी याचा एक पर्याय त्यांना मिळेल. 2:05

नवीन ब्रंसविक कोविड -१ infection मध्ये संसर्ग वाढतच चालला आहे, 32 नवीन प्रकरणांचा अहवाल अधिका्यांनी गुरुवारी एडमंडस्टनच्या दुसर्या केअर होममध्ये हा उद्रेक जाहीर केला.

कोविड -१ brief च्या ब्रीफिंगमध्ये प्रांताचे मुख्य वैद्यकीय अधिकारी म्हणाले की mडमोंस्टन भागातील परिस्थिती गंभीरपणे संबंधित आहे.

त्या भागात आता ११3 प्रकरणे आढळून आली आहेत, असे डॉ. जेनिफर रसेल यांनी सांगितले.

प्रीमियर ब्लेन हिग्ज म्हणाले की, एडमंडन परिसराच्या संपूर्ण लॉकडाउनवर चर्चा झाली असून येत्या काही दिवसांत ते घडण्याची शक्यता आहे.

देशभरात काय घडत आहे ते येथे आहे:

– सीबीसी न्यूज वरुन सकाळी 7 वाजता आणि वाजता अद्यतनित


जगभर काय घडत आहे

शुक्रवारी पहाटेपर्यंत, जगभरात कोविड -१ of च्या .5 .5.. दशलक्षपेक्षा जास्त प्रकरणे निराकरण झाली किंवा पुनर्प्राप्त झाली, जॉन हॉपकिन्स विद्यापीठाने दिलेल्या ट्रॅकिंग साधनानुसार, .8 53..8 दशलक्षांहून अधिक नोंदविले गेले. जागतिक मृत्यू दर दोन दशलक्षांहून अधिक होता.

मध्ये आशिया – पॅसिफिक शुक्रवारी दक्षिण कोरिया या प्रदेशात 6 cases6 नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. दोन महिन्यांत कोरोनोव्हायरसच्या संसर्गामध्ये आजपर्यंतची सर्वात लहान वाढ झाली आहे. अधिका c्यांनी सावध आशा व्यक्त केली की या देशातील साथीच्या आजाराच्या भीषण लहरीतून उदयास येऊ लागले आहेत.

आरोग्य अधिका officials्यांनी खाजगी सामाजिक मेळाव्यात डिसेंबरच्या उत्तरार्धपासून सहभागी होण्यास मनाई केली आहे, ज्यात रेस्टॉरंट्सने पाच किंवा त्यापेक्षा जास्त लोकांचे गट स्वीकारल्यास दंड आकारला जाईल. ख्रिसमसच्या दिवशी झालेल्या 1,241 संक्रमणांमुळे साथीच्या आजारावरील देशातील 24 तासांची मोठी उडी होती.

शुक्रवारी दक्षिण कोरियाच्या गोयांग येथील एका पार्कमध्ये वापरण्यासाठी हँड सॅनिटायझरच्या बाटल्या प्रदर्शित केल्या. डिसेंबरमध्ये कठोर नियम अंमलात आल्यानंतर देशात रोज होणा infections्या संक्रमणांचे प्रमाण कमी झाले आहे. (अहान यंग-जून / असोसिएटेड प्रेस)

मध्ये अमेरिकेचा, मेक्सिकोने 22,339 नव्याने पुष्टी झालेल्या कोरोनाव्हायरस संसर्ग आणि सीओ 80-19 संबंधित 1,803 मृत्यूंसह साथीच्या रोगासाठी नवीन एक दिवसीय उच्चांक नोंदविला आहे.

मेक्सिकोमध्ये १.71१ दशलक्षहून अधिक कोरोनोव्हायरसच्या घटनेची पुष्टी झाली आहे आणि साथीच्या रोगापासून कोविड -१ to संबंधित १ 146,००० पेक्षा जास्त मृत्यूची चाचणी-पुष्टी झाली आहे. तथापि, अधिकृत अंदाजानुसार प्रत्यक्ष मृत्यूची संख्या 195,000 च्या जवळपास आहे.

मेक्सिको सिटीमधील रुग्णालये 89 टक्के क्षमतेवर आहेत, मेक्सिकोमध्ये सध्या साथीच्या आजाराचे केंद्रबिंदू असल्याचेही गुरुवारी अधिका Officials्यांनी सांगितले.

सोमवारी मेक्सिको शहरातील इज्जापलपा नगरपालिकेत शहर सरकारच्या फ्री रिफिल कार्यक्रमाचा भाग म्हणून कोविड -१ with मध्ये संसर्ग झालेल्या आपल्या नातेवाईकांसाठी ऑक्सिजन टाकी ओढत असताना एक माणूस निर्जंतुकीकरण कक्षातून जात आहे. (टोया सरनो जॉर्डन / रॉयटर्स)

मध्ये युरोप, यूके कार्यालयाच्या आकडेवारीनुसार, इंग्लंडमध्ये कोरोनाव्हायरससाठी सकारात्मक चाचणी घेणा people्यांची संख्या गेल्या आठवड्यात थोडीशी कमी झाली, परंतु ती अजूनही कायम आहे.

ओएनएसचा अंदाज आहे की इंग्लंडमधील समुदायाच्या लोकसंख्येतील सुमारे 55 जणांपैकी एकाला आठवड्यात 16 वाजता कोविड -१ had होते, दोन आठवड्यांपूर्वी प्रकाशित झालेल्या संपूर्ण संसर्ग सर्वेक्षणात in० जणांपैकी एकाचे अंदाजे प्रमाण होते.

असोसिएटेड प्रेस वरुन 7 वाजता सायंकाळी 7 वाजता अखेरचे अद्यतनितSource link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा