त्या वर्षाच्या डिसेंबरमध्ये शिमने उघड केले की चो सुरुवातीला त्याने उघड केलेल्या गोष्टींपेक्षा पुढे गेला होता, तिच्यावर बलात्कार आणि लैंगिक छळाचा आरोप लावत. त्याच्या दाव्यांमुळे दक्षिण कोरीयाच्या क्रीडा जगात वादळ निर्माण झाले आणि इतर अनेक खेळाडू प्रशिक्षकांद्वारे गैरवर्तन केल्याच्या घटना उघडकीस आणण्यासाठी अज्ञात आणि सार्वजनिकपणे पुढे आले.

दक्षिण कोरियाचे अध्यक्ष मून जे-इन म्हणाले की, क्रीडा उद्योगातील हिंसाचार आणि लैंगिक छळ याबद्दल अलिकडील मालिका कोरियाच्या गौरवपूर्ण प्रकारात लपलेल्या क्रीडा उद्योगाप्रमाणे आपली लाज दर्शवते.

चो यांनी लैंगिक छळाचा आरोप नाकारला, परंतु गुरुवारी सुवानमधील कोर्टाने तिला दहा वर्ष आणि सहा महिने तुरुंगवासाची शिक्षा तसेच 200 तास पुनर्वसन म्हणून अनेक गुन्ह्यांमध्ये दोषी ठरवले.

कोट यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की चो यांनी “पीडितेला अनेक वर्षांपासून लैंगिक अत्याचार केले आणि अत्याचार केले” आणि तिच्या अधिकारामुळे आणि मागील शारीरिक अत्याचारामुळे तिच्या “प्रतिकार” करण्याच्या अक्षमतेचा फायदा घेतला.

कोर्टाने म्हटले आहे की, “आरोपी हा देशातील राष्ट्रीय शॉर्ट ट्रॅक स्पीड स्केटिंग टीमचा प्रशिक्षक म्हणून आपली कारकीर्द घडवण्याच्या प्रक्रियेत होता, परंतु यामागूनच त्याने नियमितपणे बलात्कार केला आणि अनेक वर्षांपासून लहान मुलांचा विनयभंग केला.” कोर्टाने असे सांगितले की, सिम समाविष्ट आहे. बालपण आणि तारुण्यापासून सतत लैंगिक हिंसाचारामुळे गंभीर मानसिक नुकसान झाले. ”

न्यायाधीश म्हणाले की जेव्हा आरोपीचे गुन्हे उघड करण्याचे धाडस सिमने केले तेव्हा तपास आणि खटल्याच्या वेळी त्याला दोन वर्षांचा अतिरिक्त आघात सहन करावा लागला.

शिमच्या वकिलांनी एका निवेदनात या निर्णयाचे स्वागत केले आणि चो यांना त्याच्या “तरुण खेळाडूंविरूद्ध नेहमीच्या लैंगिक गुन्ह्यांसाठी” जबाबदार धरले.

निवेदनात म्हटले आहे की, “या निर्णयामुळे हे सिद्ध होते की प्रतिवादीची कृत्ये गंभीर गुन्हे आहेत, ती आपल्या समाजात सहन केली जाऊ नयेत आणि भविष्यात आपल्या समाजातील सर्वात गडद भागांवर कसा व्यवहार केला जावा हे दर्शविते.”

त्यात म्हटले आहे की, शिमला “मनापासून आशा आहे की आजच्या निर्णयामुळे पीडितांना आपल्या समाजात कोठेतरी बोलता येईल आणि अशा घटना पुन्हा कधीही होणार नाहीत.”

सत्ताधारी डेमोक्रॅटिक पक्षाचे आमदार पार्क सेँग-मीन यांनी ही शिक्षा मोठ्या प्रमाणात कमी केली, तथापि, सरकारी वकिलांनी मूळतः २० वर्षांच्या तुरूंगवासाची शिक्षा मागितली.

“न्यायपालिकेची रेंगाळलेली (लिंग) संवेदनशीलता विवादास्पद आहे,” असे सांगत पार्क म्हणाले की, चोच्या गुन्ह्यांमुळे ही शिक्षा “मनगटावर थप्पड मारली गेली”.

दक्षिण कोरियाचा मानवाधिकार आयोग सध्या तपास करीत आहे, शिमच्या खुलासे नंतर प्रारंभ झाला, 50 खेळांमध्ये आणि अनेक मुले आणि प्रौढ includingथलीट्ससह एकाधिक पातळीवर लैंगिक आणि शारीरिक शोषणाच्या प्रकरणांमध्ये.

आयोगाचे अध्यक्ष चोई यंग-ए यांनी 2018 मध्ये पत्रकारांना सांगितले की, “उद्योगातील लैंगिक अत्याचारासह गंभीर हल्ल्यांची परिस्थिती अशी बनली आहे की यापुढे त्याकडे दुर्लक्ष करता येणार नाही.” मूलभूत आणि सर्वसमावेशक सुधारणा योजना स्थापन करण्याची ही कठीण काळ आहे. एक तात्पुरता. “

तसेच या आठवड्यात डेगू कोर्टाने गेओन्जू सिटी हॉल ट्रायथलॉन टीमच्या माजी डॉक्टरला लैंगिक शोषणाच्या आरोपाखाली आठ वर्षांची शिक्षा ठोठावली. कोर्टाने म्हटले आहे की इगो जू-ह्युनने चोई सुक-ह्यॉन यासह अनेक abusedथलीट्सवर अत्याचार केले, ज्याचा नंतर आत्महत्या करून मृत्यू झाला.

शिट्टी वाजवणा्यांनी दुरुपयोगाची लागवड म्हणून दक्षिण कोरियन खेळांच्या संस्कृतीकडे – विशेषतः एलिट ऑलिम्पिक गेम्समध्ये ब long्याच काळापासून लक्ष वेधले आहे. माजी स्केटर आणि प्रशिक्षक यो-जून-ह्यंग यांनी अधिकारी आणि क्रीडा संघटनांकडून वारंवार हे आरोप काबूत आणले जात असल्याचे सांगितले.

18 वर्षांच्या स्केटरने 2018 मध्ये सीएनएनला सांगितले की, “क्रीडा जगाच्या आत, लोक हिंसाचार आणि तोंडी गैरवर्तन नैसर्गिक आणि athथलीट्ससारखेच समजतात.” “

सीएनएन च्या गॅव्हन बे आणि चोई जी-युन यांनी या अहवालात हातभार लावला.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा