सविस्तर निवेदनात, पेलेट म्हणाले की त्यांनी हे आरोप गंभीरपणे घेतले – जरी त्यांनी कामाच्या ठिकाणी औपचारिकपणे माफी मागितली नाही किंवा कोणताही गैरवर्तन स्वीकारला नाही.

“माझ्या कार्यकाळात कोणतीही औपचारिक तक्रार किंवा अधिकृत तक्रार नसतानाही, कायद्याने आणि सामूहिक करारानुसार ठरविल्या गेलेल्या विस्तृत तपासणी त्वरित सुरू करण्यात आल्या,” असंही पेलेट यांनी निवेदनात म्हटलं आहे.

गेल्या वर्षी कॅनेडियन ब्रॉडकास्टिंग कॉर्पोरेशनने (सीबीसी) पहिल्यांदाच अहवाल दिल्यानंतर वर्तमान आणि माजी सार्वजनिक सेवकांनी पेलेटवर विषारी काम करण्याचे ठिकाण बनविण्याचा, कर्मचा .्यांना त्रास देणारा आणि धमकावण्याचा आणि काही कर्मचारी कमी केल्याचा आरोप केला.

प्रत्युत्तरादाखल ट्रूडो सरकारने आरोपांच्या चौकशीसाठी स्वतंत्र सल्लागार कंपनी नेमली. हा अहवाल या आठवड्याच्या सुरुवातीला सरकारला सादर करण्यात आला होता आणि त्यामुळे पेलेटचा राजीनामा देण्यात आला होता.

“नैसर्गिक न्याय, योग्य प्रक्रिया आणि कायद्याच्या नियमांवर माझा ठाम विश्वास आहे आणि ही तत्त्वे सर्वांना समान प्रमाणात लागू आहेत,” पाटे यांनी लिहिले. “माझ्या डेप्युटी रीगल कार्यालयाच्या अखंडतेबद्दल आणि आपल्या देशाच्या आणि लोकशाही संस्थांच्या कल्याणासंदर्भात, मी असा निष्कर्ष काढला आहे की नवीन गव्हर्नर जनरल नियुक्त करावे. या अनिश्चित काळात कॅनेडियन स्थिरतेस पात्र आहेत.”

कॅनडाच्या पंतप्रधानांनी गुरुवारी आपले निवेदन प्रसिद्ध केले की ते म्हणाले की आपल्याला पेलेटचा राजीनामा मिळाला आहे. ट्रूडोने पेलेटवर लावलेल्या कोणत्याही आरोपाची पुष्टी केली नाही. तथापि, थोडक्यात निवेदनात त्याने तिच्या सेवेबद्दल तिचे आभार मानले नाहीत.

“प्रत्येक कॅनेडियन सरकारी कर्मचा्याला सुरक्षित आणि निरोगी वातावरणात काम करण्याचा अधिकार आहे आणि आम्ही हे नेहमीच गंभीरपणे घेऊ,” असे ट्रुडो यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे. “आजची घोषणा रेड्यू हॉलमध्ये नवीन नेतृत्वासाठी पुनरावलोकनादरम्यान कर्मचार्‍यांनी उपस्थित केलेल्या कामाच्या ठिकाणी असलेल्या समस्येवर लक्ष ठेवण्याची संधी प्रदान करते.”

क्वीन एलिझाबेथच्या बदलीबाबत शिफारस करेपर्यंत कॅनडाचे सरन्यायाधीश अंतरिम राज्यपालांची कर्तव्ये अंतरिमपणे पार पाडतील असे ट्रुडो म्हणाले.

कामाच्या ठिकाणी केलेल्या तपासणीच्या पार्श्वभूमीवर पॅलेटने राजीनामा देण्यास तयार नसल्यास ते फेटाळून लावून कॅनडामध्ये घटनात्मक संकट निर्माण होऊ शकते आणि राणीने अधिक औपचारिक सहभागाची आवश्यकता केली असती.

सरकारी अधिका CN्यांनी सीएनएनला सांगितले की स्वतंत्र तपास यंत्रणांनी दिलेल्या अहवालात असे आरोप आढळले आहेत की कर्मचार्‍यांमध्ये हे आरोप सातत्याने आहेत आणि विषारी कामाच्या जागेचा पुरावा “मजबूत” आहे.

कामाच्या ठिकाणी तपासणीचे निकाल सार्वजनिक केले जातील की नाही हे अस्पष्ट आहे.

राजीनामा देण्याच्या निवेदनात पेलेट म्हणाले की, “प्रत्येक वेळी आणि सर्व परिस्थितीत निरोगी व सुरक्षित कामाच्या वातावरणाचा सर्वांनाच हक्क आहे. सचिव कार्यालयात गव्हर्नर जनरल यांच्या बाबतीत असे नेहमीच घडलेले दिसत नाही. शेवटची काही काही महिन्यांपासून रेड्यू हॉलमध्ये जन्मलो आणि मला त्याबद्दल दिलगिरी आहे. “

तथापि, ती नंतर म्हणाली, “आम्ही सर्व गोष्टी वेगळ्या पद्धतीने अनुभवतो, परंतु आपण नेहमीच चांगल्या गोष्टी करण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे आणि एकमेकांच्या समजांकडे लक्ष दिले पाहिजे.”

हे ट्रूडोद्वारे वापरल्या जाणार्‍या त्याच भाषेचा प्रतिध्वनी असल्याचे दिसून आले. 2018 मध्ये, सीएनएनने अहवाल दिला २००० मध्ये त्याने एका स्त्रीला अयोग्यरित्या पकडल्याच्या आरोपाला उत्तर देताना ट्रूडो यांनी एका पत्रकार परिषदेत सांगितले की, “मी कोणत्याही प्रकारे अयोग्य वागणूक दिली असे मला वाटत नाही परंतु दुसर्‍या एखाद्या व्यक्तीने वेगळ्या पद्धतीने अनुभवल्याचा मला विश्वास वाटला असता.”

कॅनडाच्या पंतप्रधानांना क्वीन एलिझाबेथ यांनी गव्हर्नर जनरल पदासाठी नियुक्तीसाठी शिफारस करण्याची जबाबदारी सोपविली आहे. २०१ 2017 मध्ये जेव्हा त्यांनी पेलेटची शिफारस केली तेव्हा ट्रूडो म्हणाले की, “या उच्च पदासाठी ते निर्विवादपणे पात्र आहेत.”

परंतु कॅनडाचे विरोधी पक्षनेते, एरिन ओ टूल यांनी पंतप्रधान कार्यालयावर पेलेट पूर्णपणे नोकरीसाठी घेत नाही, असा आरोप केला. ते म्हणाले की पेलेटची जागा कोण घेईल हे आता सर्व राजकीय पक्षांनी सांगायला हवे.

“गव्हर्नर जनरल ही आमच्या सशस्त्र दलांचा सेनापती असतो आणि त्याची महत्त्वाची घटनात्मक भूमिका असते,” असं ओट्टोल यांनी सीएनएनला दिलेल्या निवेदनात म्हटलं आहे. “त्यांची अंतिम नियुक्ती आणि अल्पसंख्यांक संसदेतील अडचणी लक्षात घेता पंतप्रधानांनी विरोधी पक्षांशी सल्लामसलत करून सब-रीगल नियुक्ती समितीची पुन्हा स्थापना करावी.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा