शुक्रवारी, टाईम्स ऑफ लंडनने सत्ताधारी युतीच्या एका अज्ञात ज्येष्ठ सदस्याचा हवाला देत म्हटले आहे की, जपानच्या अधिका officials्यांनी खासगीपणे असा निष्कर्ष काढला आहे की सध्या सुरू असलेल्या साथीमुळे ऑलिम्पिकमध्ये आणखी प्रगती होऊ शकत नाही. सीएनएनने स्वतंत्रपणे या अहवालाची पडताळणी केली नाही, जे टोक्योतील अधिका officials्यांनी घाई करण्यासाठी घाई केली आहे.

टोकियो २०२० च्या आयोजकांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की पंतप्रधान योशिहिदा सुगा यांनी हे खेळ आयोजित करण्याचा आपला निर्धार व्यक्त केला होता आणि साथीच्या आजारामुळे आणि संक्रमणामुळे त्यांचे संपूर्ण संक्रमण झाले आहे याची खात्री करण्यासाठी बैठका सुरू आहेत व इतर खबरदारी घेऊन ते पुढे जाऊ शकतात.

निवेदनात म्हटले आहे की, “राष्ट्रीय सरकार, टोकियो मेट्रोपॉलिटन गव्हर्नमेंट, टोकियो २०२० आयोजक समिती, आयओसी आणि आयपीसी यांच्यासह आमचे सर्व वितरण भागीदार खेळाचे आयोजन करण्यावर पूर्णपणे लक्ष केंद्रित करीत आहेत.” “आम्हाला आशा आहे की शक्य तितक्या लवकरात लवकर दैनंदिन जीवन परत येऊ शकेल आणि सुरक्षित आणि सुरक्षित खेळासाठी आम्ही सर्वतोपरी प्रयत्न करू.”

शुक्रवारी संसदेत भाषण करताना सुगा म्हणाले की हा खेळ “कोरोनाव्हायरस या कादंबरीवर मात करून मानवतेचे प्रतीक असेल आणि जगातील विनाशकारी (२०११) भूकंप आणि त्सुनामीपासून जपानच्या पुनर्बांधणीची संधी दर्शवेल.”

“आम्ही टोकियो महानगर सरकार, टोकियो २०२० च्या आयोजन समिती आणि आयओसी बरोबर काम करण्याचा निर्धार केला आहे,” असे सुगा म्हणाले.

टाइम्सने केलेल्या दाव्यांचा खंडन करण्यासाठी अन्य ऑलिम्पिक अधिकारीही घाईत होते.

ऑस्ट्रेलियन ऑलिम्पिक समितीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी मॅट कॅरोल यांनी शुक्रवारी पत्रकारांना सांगितले की, “दुर्दैवाने मला टोकियो गेम्स रद्द होईल या निराधार अफवाकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे. “चुकीच्या अफवा आमच्या खेळांमधील athथलीट्ससाठी अधिक चिंतेचे कारण बनवतात. टोकियो गेम्स सुरू आहेत. 23 जुलै 2021 रोजी पेटतील. जपानच्या पंतप्रधानांनी आज दुपारी याची पुष्टी केली.”

कॅनडाच्या ऑलिम्पिकचे प्रमुख डेव्हिड शुमेकर यांनी ट्विटरवरील एका स्रोतामध्ये म्हटले आहे की त्यांची कार्यसंघ वृत्तानुसार जपानी सरकारने घेतलेल्या कोणत्याही निर्णयाविषयी अनभिज्ञ आहे.

ते म्हणाले, “कॅनेडियन ऑलिम्पिक समितीला विश्वास आहे की खेळ सुरक्षित आणि यशस्वीरित्या पार पाडले जाऊ शकतात आणि गेल्या कित्येक महिन्यांपासून खेळात शिकलेल्या प्रत्येक गोष्टीवर जोर देण्यात आला आहे आणि आयओसी आणि टोकियो 2020 च्या आयोजन समितीने कोविड – 19 प्रतिआरोधावर भर. ” “आम्ही leथलीट्स, त्यांचे कुटुंब आणि त्यांचे समुदाय यांचे आरोग्य आणि सुरक्षेवर लक्ष केंद्रित करून टोकियो 2020 मध्ये सहभागी होण्याच्या आमच्या तयारी चालू ठेवतो.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा