२०२० मध्ये रेस्टॉरंट्स, विशेषत: पूर्ण-सेवा स्थाने ही सर्वात कठीण उद्योगांपैकी एक होती, जरी जोरदार टेकआउट, डिलिव्हरी किंवा ड्राइव्ह-थ्रू व्यवसाय असलेले ऑपरेटर चांगले नव्हते. हे ट्रेंड 2021 पर्यंत सुरू राहतील अशी अपेक्षा आहे कारण रेस्टॉरंट्सने त्यांची कॅम्पस क्षमता कमी करण्यावर भर दिला आहे.

नोव्हेंबरमध्ये डेटासेन्शियल – percent 44 टक्के लोकांपैकी संशोधन संस्थेने सर्वेक्षण केलेल्या जवळपास निम्म्या ग्राहकांनी सांगितले की ते रेस्टॉरंट्समध्ये खाणे निश्चितच टाळत आहेत, तथापि ऑर्डर देताना किंवा प्रसूती घेण्यास सर्वात जास्त वाटत असे. . डेटासेन्शियल मधील जुगनूच्या संशोधनात असे आढळले आहे की 2020 च्या अखेरीस 70 टक्के रेस्टॉरंट्स प्रसूतीची ऑफर देत आहेत.

एका वेबिनारमध्ये, डेटासेन्शियल यांनी महामारीमुळे उद्भवलेल्या कित्येक ट्रेंडकडे लक्ष वेधले की 2021 मध्ये रेस्टॉरंट उद्योगावर त्याचा परिणाम होण्याची अपेक्षा आहे, ज्यात मोठ्या शहरांमधून लहान शहरे आणि शहरी भागातील उपनगरी भागात ग्राहक स्थलांतरित आहेत. ते म्हणतात, हे ग्राहक बहुधा त्यांची चव भारतीय आणि थाई सारख्या जागतिक पाककृतींमध्ये आणतील, कदाचित रेस्टॉरंट्सना अशा ठिकाणी विस्तारण्याची संधी मिळेल ज्यायोगे ते दूर गेले असतील.

डेटासियलचे संस्थापक जॅक ली म्हणतात की या स्थलांतरणामुळे काही ठिकाणी ग्राहक प्रायोगिक साहित्य आणि फ्लेवर्सची ओळख करुन घेतात.

रेस्टॉरंट्समध्ये ऑटोमेशन वाढले
लीच्या मते, अन्न सेवेतील ऑटोमेशनचा वाढता वापर वेगवान सुरू राहील, ज्यामध्ये उदाहरणे म्हणून कियॉस्क, मोबाईल ऑर्डरिंग आणि कॉन्टॅक्टलेस पेमेंटचा समावेश आहे. ते म्हणतात, “बर्‍याच मानवी संवाद आता स्वयंचलित झाले आहेत. ”

लीच्या म्हणण्यानुसार, percent२ टक्के ग्राहकांनी महामारीपूर्वी संपर्कविहीन पेमेंटचा वापर केल्याची नोंद केली, जी मे मध्ये 48 48 टक्क्यांपर्यंत वाढली, बंद फक्त काही आठवडे होती आणि वर्षभर ती वाढतच राहिली, ली म्हणतात .

टेक्नॉलॉजी फर्म चौबोटिक्सचा सॅलड बनवणारा रोबोट अशा नावीन्यपूर्ण पदार्थांमध्ये फूड्सर्वाइस ऑटोमेशन देखील दिसू लागला आहे. देशभरातील रेस्टॉरंट्स आणि रिटेल स्टोअरमधून सॅलड बार अदृश्य झाल्यामुळे, सायली ग्राहकांना मानवी संवादाची गरज नसताना त्यांचे कोशिंबीर सानुकूलित करण्याची क्षमता देते.

रेस्टॉरंट्स वितरणाची वाढती मागणी देखील अपेक्षित असलेला आणखी एक कल वाढविला आहे: व्हर्च्युअल रेस्टॉरंट ब्रँड आणि भूत स्वयंपाकघर. हे फक्त वितरित संकल्पना आहेत जे अत्यंत विशिष्ट मेनू ऑफर करतात आणि कधीकधी विद्यमान रेस्टॉरंट्सची कमतरता असतात.

या संकल्पनांचा विस्तार शेफद्वारे अधिक प्रयोग करण्यास अनुमती देईल आणि कदाचित अधिक “मर्यादित वेळ” किंवा पॉप-अप रेस्टॉरंट्स होऊ शकतात जे काही काळ ऑफरसह उघडतील, एकतर नवीन मेनू आयटमची चाचणी घेण्यासाठी किंवा कदाचित नवीन बाजाराची चाचणी घेण्यासाठी.


भविष्यासाठी कॅप्टोचे रीथिंक्स ऑपरेशन्स


चित्र: डेव्हिड न्यूकिर्क

सॉल्ट लेक सिटीमध्ये तीन किरकोळ ठिकाणांवर काम करणार्‍या टोनी कापूटोच्या बाजार आणि डेलिमध्ये महामारीच्या वेळी ए प्रीरी स्पेशॅलिटी फूड डिलिव्हरी व्यवसायात विक्रीत लक्षणीय वाढ झाली आहे. .

ते म्हणाले, “15 मार्च रोजी आमच्या व्यवसायाचा अन्नधान्य घटक रात्रीत 95 टक्क्यांनी खाली आला, जेव्हा शटडाउनचे आदेश देण्यात आले.” “आणि आमच्याकडे पेरीहेबल्सची एक भरतीची लाट आली – आम्ही काही आठवड्यांत शेल्फ लाइफसह डझनभर आणि डझनभर रेस्टॉरंट्समध्ये खरेदी केलेले फ्रेश मॉझरेल्ला. खूप भितीदायक काळ होता. “

तथापि, पुढील महिन्यांत कंपनीने त्याच्या वितरण विभागांमध्ये जोरदार नफा मिळविला, त्यात चॉकलेट, कॉकटेल बिटर आणि टिन केलेले सीफूड यासह विक्री केलेल्या वस्तूंचा समावेश असून, 2019 च्या तुलनेत 2020 मध्ये 200 टक्के विक्री वाढली. ले ट्रॅकवर होते “आम्ही वेडा झालो आहोत, वेडा व्यस्त आहोत आणि आम्ही सावधगिरीने आमच्यासाठी हे चालू ठेवण्याची आशा बाळगली आहे,” कॅपुटो म्हणतो “आम्ही याची गती कमी होण्याचे चिन्ह दिसत नाही.”

वितरकांच्या ग्राहकांनी आपले कर्मचारी काढून टाकले असल्याने बरेचजण कंपनीमार्फत पुरविल्या जाणार्‍या सुगम सेवेचे कौतुक करतात ज्याद्वारे दुकानदार विविध खास वस्तूंसाठी एक स्टॉप खरेदी करू शकतात, असे ते म्हणतात.

कंपनीसमोर सर्वात मोठे आव्हान म्हणजे कॅपेटोचे म्हणणे आहे की ते बाहेर गुंतवणूक न करता कंपनीचा विस्तार करीत आहेत. ते म्हणाले, “आम्ही निश्चितच विकासाचे नियोजन करीत आहोत, परंतु आम्ही फार वेगाने वाढण्याचा प्रयत्न करीत नाही,” ते म्हणतात.

कॅपूटोला कंपनीच्या कन्झर्व्हस (टिन केलेला सीफूड) व्यवसायातील “अविश्वसनीय वाढ” अशी अपेक्षा आहे, जी त्याला गेल्या दीड दशकाच्या क्राफ्ट चॉकलेट बूमसाठी आवडते. ते म्हणाले, “पुढील तीन ते चार वर्षांत खरोखर लवकर वाढ होण्याची आमची अपेक्षा आहे.

ते म्हणतात, कंपनी बर्‍याच रेस्टॉरंट्स पुरविते ज्यांनी किरकोळ घटकांना त्यांच्या कार्यात जोडले आहे. देशभरातील रेस्टॉरंट्सने ग्राहकांना थेट त्यांच्या पुरवठादारांकडून वस्तू किंवा त्यांच्या स्वयंपाकघरात बनविलेल्या किरकोळ वस्तू आणण्यास सुरुवात केली आहे. कॅपेट्टो म्हणतात, “आम्ही बरीच रेस्टॉरंट्स पाहिली आहोत ज्यात त्याकडे डोकावलेले आहेत आणि खास लक्ष देऊन अन्नावर लक्ष केंद्रित केले आहे.” “१ and and० आणि s० च्या दशकात कोप shop्याचे दुकान संपले आणि आता असे दिसते आहे की २०२० त्यातील काही परत आणले आहे. आम्ही येथे राहण्याची आशा करतो. “

दरम्यान, कॅपुटोमधील किरकोळ स्टोअर्समध्ये, ज्यात खाद्यपदार्थांचे महत्त्वपूर्ण घटक आहेत, कंपनीने दोन ठिकाणी गरम पाण्याची सोय करण्याचे ठिकाण वाढवून मैदानी जेवणाची क्षमता वाढविली आहे. कॅपुटो म्हणतो, “पुढच्या वर्षी आपण ज्या गोष्टींवर बाजी मारत आहोत त्यातील एक म्हणजे लोकांच्या वागण्यात काही कायमस्वरूपी बदल होणार आहेत आणि त्यांना किती आरामदायक वाटेल,” कॅपूटो म्हणतात.

ते पुढे म्हणाले की नवीन मैदानी बसण्याची व्यवस्था ही दुकानातील कामकाजातील चिरस्थायी घटक असू शकते. “चांगली बातमी ही आहे की ते इतके आकर्षक आहेत की आम्हाला असे वाटते की उन्हाळ्यातही हे आमच्या स्टोअरफ्रंटला अधिक आमंत्रित करते.” “यामुळे चांगली जागा मिळते.”


मार्क हॅमस्ट्रा नियमित योगदान देणारा आहे विशेष अन्न.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा