ट्विटरचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी जॅक डोर्सी यांनी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या तात्त्विक ट्विटर थ्रेडवरील या कंपनीवरील बंदीचा बचाव केला, या विषयावरील त्यांचे पहिले जाहीर विधान.

जेव्हा ट्रम्प यांनी गेल्या आठवड्यात आपल्या अनुयायांना यूएस कॅपिटलला उडवण्यासाठी प्रोत्साहित केले तेव्हा संभाव्य अशुभ संदेशांचे ट्विट सुरू ठेवत, डोर्सी म्हणाले की सार्वजनिक सुरक्षेच्या जोखमीमुळे कंपनीला एक “विलक्षण आणि अस्थिर परिस्थिती” निर्माण झाली. राजधानी दंगलीच्या आदल्या दिवसापूर्वीच ट्रम्प यांचे खाते निलंबित करण्यात आले होते, शुक्रवारी ट्विटरने ट्रम्प यांना पूर्णपणे बंदी घातली होती, त्यानंतर अन्य खाती वापरुन ट्विट करण्याच्या राष्ट्रपतींच्या प्रयत्नांना धक्का बसला होता.

डोर्सीने लिहिले, “ट्विटरवर @realD डोनाल्ड ट्रम्प वर बंदी घालण्यात आम्ही आनंद साजरा करत नाही किंवा गर्व करत नाही.” परंतु ते म्हणाले: “माझा विश्वास आहे की ट्विटरसाठी हा योग्य निर्णय होता.”

डोर्सी यांनी कबूल केले की ट्रम्प बंदीसारख्या ताकदीचे प्रदर्शन धोकादायक उदाहरणे ठरवू शकतात, अगदी त्यांना “अपयशाचे” चिन्हही म्हणतात. शब्दांत एवढे नसले तरी, डोर्सीने असे सुचवले की ट्विटरला प्रथम असे निर्णय घेण्यापासून टाळण्यासाठी मार्ग शोधणे आवश्यक आहे. हे कार्य कसे करेल हे अस्पष्ट आहे, जरी हे पूर्वीच्या आणि अधिक प्रभावी नियंत्रणापासून ते सामाजिक नेटवर्कच्या मूलभूत पुनर्रचना पर्यंत असू शकते.

डोर्सी-स्पीक मध्ये, याचा अर्थ असा की ट्विटरला “निरोगी संभाषणांना प्रोत्साहन देण्यासाठी” कठोर परिश्रम करण्याची आवश्यकता आहे.

ट्रॉम्पवर बंदी घालण्यासारख्या टोकाचे उपाय ट्विटर आणि इतर बिग टेक कंपन्या जबाबदारी किंवा पुनरावृत्तीशिवाय पुसून टाकू शकतात ही विलक्षण शक्तीदेखील अधोरेखित करतात, असे डोर्सी यांनी लिहिले.

बिग टेकने केलेल्या बर्‍याच नियंत्रणाविरूद्ध डोर्सीने चेतावणी दिली

उदाहरणार्थ, ट्विटर ट्रम्पच्या समस्येवर झेलत होते, उदाहरणार्थ, Appleपल, गूगल आणि Amazonमेझॉन उजव्या बाजूच्या साइट पार्लरला अॅप स्टोअर आणि क्लाऊड-होस्टिंग सेवांमध्ये प्रभावीपणे प्रवेश नाकारत होते. कंपन्यांनी असा आरोप केला की पार्लर हिंसाचाराचे कॉल काढण्यासाठी इतका आक्रमक नव्हता, जो पार्लरने नकार दिला आहे.

डोर्सी यांनी आपल्या बिग टेक साथीदारांवर थेट टीका करण्यास नकार दिला, असेही म्हटले की “यावेळी या डायनॅमिकची मागणी होऊ शकते.” तथापि, दीर्घकाळापर्यंत, त्यांनी असे सुचवले की आक्रमक आणि दडपशाही वर्तनामुळे मुक्त इंटरनेटचे “उदात्त हेतू आणि आदर्श” धोक्यात येऊ शकतात, ज्यामुळे सर्वांना प्रवेश करण्यायोग्य असलेल्या काही संस्थांची शक्ती कमी होऊ शकते.

तथापि, ट्विटरच्या सह-संस्थापकांनी त्याचे व्यासपीठ किंवा इतर बिग टेक कंपन्या भविष्यात अशा पर्यायांना कसे टाळू शकतात हे सांगण्यासाठी विशेष काही बोलले नाही. त्याऐवजी, त्याने अशा एका कल्पनेला स्पर्श केला की, शब्दशः घेतले गेले तर ट्विटरच्या शेवटीच दिसते – तांत्रिक “मानक” विकसित करण्याचा दीर्घकालीन प्रकल्प जो फेसबुक आणि ट्विटरच्या पसंतीनुसार बनविला जातो नेटवर्क केंद्रीकृत नियंत्रणापासून मुक्त करू शकते.

पण या क्षणी, डोर्सीने लिहिले की, ट्विटरचे उद्दीष्ट आहे की “आम्ही जितके शक्य तितके शस्त्रे निस्तारण करणे आणि आपण सर्व सामान्य ज्ञान आणि पृथ्वीवरील शांततापूर्ण अस्तित्वाकडे वाटचाल करत आहोत हे सुनिश्चित करणे.”

Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा