सुरुवातीला पार्क होते 24 वर्ष तुरूंगवासाची शिक्षा त्यानंतर त्याला वीज दुरुपयोग, लाचखोरी आणि जबरदस्तीच्या अनेक प्रकरणांमध्ये दोषी ठरविण्यात आले. सामूहिक परिणाम-पेडलिंग प्रकरणाशी संबंधित त्या आरोपांमुळे व्यापक निषेधास प्रवृत्त केले गेले आणि देशातील काही बडबड व्यक्तींना त्यात गुंतवून ठेवले आणि २०१ 2017 मध्ये त्याला काढून टाकले.

मागील वर्षाच्या जुलैमध्ये पार्कची 2018 ची शिक्षा 20 वर्षांवर कमी करण्यात आली. सरकारी वकिलांनी त्या शिक्षेला अपील केले आणि जबरदस्तीच्या दंडाची विनंती केली परंतु गुरुवारी दक्षिण कोरियाच्या सर्वोच्च न्यायालयाने पार्कच्या 20 वर्षांच्या तुरूंगवासाची शिक्षा कायम ठेवली, असे कोर्टाच्या अहवालात म्हटले आहे.

सर्वोच्च न्यायालय हे दक्षिण कोरियाचे सर्वोच्च न्यायालय आहे, म्हणजे उद्या त्याच्या निर्णयावर अपील करण्याचे कायदेशीर मार्ग गुरुवारी दिलेल्या निकालासह संपण्याची अपेक्षा आहे.

पार्कला तुरूंगात 22 वर्षे तुरूंगात घालवावे लागेल – तिच्या आधीच्या रूढीवादी राजकीय पक्षाच्या सेनुरी पक्षाच्या उमेदवारांच्या मध्यस्थीसाठी 2018 च्या शिक्षेसाठी तिला आधीच दोन वर्षांच्या अतिरिक्त शिक्षेचा सामना करावा लागला आहे.

“लोकांच्या मेणबत्ती क्रांती, महाभियोग आणि विधानसभेच्या न्यायालयीन निर्णयाचे अनुसरण करणारे हे राज्य भ्रष्टाचाराच्या प्रकरणातील निष्कर्ष आहे. हे आमच्या लोकशाही प्रजासत्ताकांच्या घटनात्मक भावनांचे प्रकटीकरण आहे आणि कोरियन लोकशाहीची प्रगती आणि परिपक्वता दर्शवते. , “दक्षिण कोरियाचे अध्यक्ष. ब्लू हाऊसने गुरुवारी निवेदनात म्हटले आहे. “या दुर्दैवी घटनेची – माजी राष्ट्रपतींच्या कारावासाची – ऐतिहासिक धडा म्हणून आपण हे निश्चित केले पाहिजे आणि त्याची पुनरावृत्ती करणे टाळले पाहिजे.”

दक्षिण कोरिया भ्रष्टाचार घोटाळा

माजी हुकूमशहा पार्क चुंग-हे यांची मुलगी, पार्क जियुन-हि २०१ in मध्ये सत्तेत आली तेव्हा दक्षिण कोरियाची पहिली महिला राष्ट्रपती झाली.

पण त्यांचा कार्यकाळ वादाच्या भोव .्यात होता 2017 मध्ये, तो एक देश बनला लोकशाही पद्धतीने निवडलेल्या पहिल्या नेत्याला जबरदस्तीने काढून टाकले देशाच्या घटनात्मक न्यायालयानंतर संसदीय मत राखले वितरित करण्यासाठी.

मतदानाच्या पार्श्वभूमीवर त्यांच्या संरक्षक आणि विश्वासू, चोई सून-चप या पंथ नेत्याची मुलगी यांच्यात झालेल्या अयोग्य प्रभावाविषयी पार्कच्या बिव्हरच्या मागणीसाठी काही महिन्यांनंतर लाखो दक्षिण कोरीय लोक रस्त्यावर गेले. खुलासे नंतर उघड.

तिच्या कार्यालयातून पार्कमधून ताब्यात घेतल्यानंतर लवकरच ती होती अटक केली आणि सॅमसंगसह देशातील प्रमुख संघटनांकडून लाच मागण्याला कसोटीस लावले. 2018 मध्ये, त्याला राष्ट्रीय इंटेलिजेंस सर्व्हिसकडून बेकायदेशीर निधी मिळाल्याच्या आरोपावर स्वतंत्र चाचण्या घेण्यात आल्या.
इतरही अनेकांना या घोटाळ्यात अडकवण्यात आले होते. 2018 मध्ये, पार्कचा विश्वासू चोई याला शिक्षा झाली 20 वर्षे तुरुंगात त्याच्यावर सत्तेचा गैरवापर, जबरदस्ती, फसवणूक आणि लाचखोरी आणि १.6..6 दशलक्ष दंड यासह १ charges आरोप दाखल करण्यात आले.
२०१ In मध्ये सॅमसंगचे प्रमुख ली जै-योंग लाचलुचपत आणि इतर भ्रष्टाचाराच्या आरोपाखाली दोषी ठरविण्यात आले आणि पाच वर्षांच्या तुरूंगवासाची शिक्षा सुनावण्यात आली. 2018 मध्ये उच्च न्यायालयाने त्यांची शिक्षा कमी केली आणि चार वर्षांसाठी निलंबित केले, तरीही त्यानंतर त्याने या शुल्कावर पुनर्विचार केला आहे आणि पुढील आठवड्यात निकाल अपेक्षित आहे. मध्ये संबंधित बाब, गेल्या वर्षी झालेल्या विवादास्पद विलीनीकरणातून त्याला प्रेरणा मिळाली ज्याने त्याला कंपनीचे नियंत्रण करण्यास मदत केली.

सीएनएनच्या पॉला हॅन्कॉक्स, युंजंग सेओ आणि जेम्स ग्रिफिथ यांनी या अहवालास हातभार लावला.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा