दोन दशकांपूर्वी 9/11 च्या हल्ल्यानंतर, दहशतवादविरोधी इंटेलिजेंस एक्सचेंज स्थापित करण्यासाठी पाश्चात्य लोक हादरले आणि हादरले – भविष्यातील हल्ल्यांचा इशारा देण्यासाठी “फाइव्ह आयज” युतीच्या भागीदार दरम्यान एक समर्पित बुद्धिमत्ता प्रवाह.

कॅनडा, अमेरिका, ब्रिटन, ऑस्ट्रेलिया आणि न्यूझीलंड यांच्यातील पाच-सदस्यीय इंटेलिजन्स युती (मेडिकल इंटेलिजेंस पूल) कोविड -१ of च्या पाठोपाठ असाच मार्ग अवलंबेल असा अंदाज कॅनेडियन इंटेलिजन्स ऑफिसरने वर्तविला आहे. पुढील रोग एक चेतावणी देऊ शकेल.

अशी धारणा विवादास्पद असू शकते कारण – कोविड -१ by द्वारे झालेल्या आर्थिक आणि सामाजिक विध्वंसानंतरही – संरक्षण आणि गुप्तहेर समुदायातील बरेच लोक या साथीच्या धमकीला राष्ट्रीय सुरक्षेचा शुद्ध मुद्दा मानत नाहीत.

परंतु युद्ध आणि दहशतवादी हल्ले यासारख्या जागतिक साथीच्या आजारांमुळे प्रचंड त्रास आणि राजकीय अस्थिरता उद्भवू शकते आणि गुप्तचर यंत्रणांना ही समस्या समजली पाहिजे, असे ग्रेव्ही काऊन्सिल ऑफ ग्रेटिव्ह कौन्सिल ऑफिसमधील इंटेलिजन्स असेसमेंट सेक्रेटेरिएटचे माजी कार्यकारी संचालक ग्रेग फिईफ यांनी सांगितले. पंतप्रधान कार्यालयाला थेट पाठिंबा व सल्ला दिला जातो.

“सैन्याच्या लोकसंख्येच्या आणि लोकसंख्येच्या आरोग्याच्या बाबतीत साथीच्या साथीचे परिणाम खूप गंभीर असू शकतात,” फैफी यांनी सीबीसी न्यूजला सांगितले.

“प्रत्यक्षात बंडखोरी व प्रात्यक्षिके होत असताना आम्ही काही प्रकरणांमध्ये पाहिल्याप्रमाणे ते थेट राष्ट्रीय सुरक्षेचे प्रश्न निर्माण करू शकतात. साथीच्या रोगाने भौगोलिक राजकीय संतुलन बदलू शकतो.”

एका निषेध मोर्चाच्या वेळी, गुरुवारी, 14 मे 2020 रोजी अमेरिकेचा ध्वज आणि “ट्रम्प 2020” हॅट ठेवणार्‍या महिलेच्या पुढे उभी असलेली महिला पेपे फ्रॉगचा एक मुखवटा परिधान करते, ज्याला दूरदूरच्या गटांनी विनियमित केले होते. उभे आहे ऑलिंपिया, कॅपिटलमध्ये राजधानी. हे प्रदर्शन वॉशिंग्टन सरकारच्या विरोधात होते. कोरोनोव्हायरसचा प्रसार रोखण्याच्या प्रयत्नात इन्सली आणि वॉशिंग्टन राज्यातील घराघरातील आदेश काही व्यवसाय आणि सार्वजनिक समारंभांना प्रतिबंधित करतात. (टेड एस वॉरेन / एपी)

या आठवड्यात, बातमी एजन्सी रॉयटर्सने दिलेल्या वृत्तानुसार यूएस कॅपिटल पोलिसांचे नवीन प्रमुख जॉन के. डोनोह्यू यांनी गेल्या उन्हाळ्यात अमेरिकन कॉंग्रेसला असा इशारा दिला होता की साथीच्या साथीला प्रतिसाद म्हणून लावण्यात आलेल्या सार्वजनिक निर्बंधांमुळे अमेरिकेत उजव्या विचारांच्या हिंसा तीव्र होत आहेत.

येथे घरी, त्या व्यक्तीने आपल्या ट्रकवर रेड्डी हॉलच्या दरवाज्यात प्रवेश केला आणि पंतप्रधानांना धमकावल्याचा आरोप केला लॉकडाऊनच्या परिणामावर कार्य करण्यासाठी पंतप्रधानांना पंतप्रधानांना ताब्यात घ्यायचे होते.

आजपर्यंत, जगातील विविध भागात संसर्गजन्य रोगाच्या प्रादुर्भावाची पूर्वानुमान करणे आणि त्यांचे निरीक्षण करणे हे राष्ट्रीय आरोग्य संस्था आणि काही प्रमाणात दहशतवादी आणि खासगी क्षेत्रातील तंत्रज्ञान कंपन्यांचे काम आहे.

कॅनडाने त्याच्या ग्लोबल एपिडेमिक हेल्थ इन्फॉर्मेशन नेटवर्क (जीपीआयएन) च्या माध्यमातून आंतरराष्ट्रीय प्रारंभिक चेतावणी प्रणाली स्थापित करण्याचा प्रयत्न केला. कोविड -१ of च्या बाबतीत, तो प्रयत्न मोठ्या प्रमाणात अयशस्वी झाला कारण उदारमतवादी सरकारने जागतिक धोक्यांऐवजी एजन्सीचे पाळत ठेवणे घरगुती आरोग्याच्या चिंतांवर केंद्रित केले – आणि द ग्लोब Mailन्ड मेल म्हणून मागील वर्षी नोंदवले गेले – अ‍ॅलर्ट देणे थांबविले.

सीबीसी न्यूजने या आठवड्यात अहवाल दिला की, कोरोनोव्हायरस या कादंबरीने जगभरात आपला प्राणघातक पदयात्रा सुरू केल्याने, कॅनेडियन मिलिटरी मेडिकल इंटेलिजन्स सेलने केलेल्या विश्लेषणामुळे कॅनेडियन पब्लिक हेल्थ एजन्सी (पीएचएसी) येथे झटपट जोखीम मूल्यांकन करण्यात काही फरक पडला नाही – जरी ते फेडरल सरकारमध्ये सामायिक केले गेले. गेले होते.

‘अखंड’ बुद्धिमत्ता

गुप्तचर सेवा आणि राष्ट्रीय सुरक्षेचा अभ्यास करणारे ओटावाचे प्राध्यापक वेस्ले वारक म्हणाले की ही समस्या अशी आहे की ते गोळा करत असलेल्या एजन्सीमध्ये बुद्धिमत्ता आणि अंतर्दृष्टी यांचे महत्त्वपूर्ण बिट शांत केले जातात.

ते म्हणाले की, पीएचएसीला “फेडरल सरकारच्या इतर घटकांपासून पूर्णपणे काढून टाकले गेले होते जे माहितीचे महत्वपूर्ण स्रोत देऊ शकतील.”

दहशतवाद्याच्या धमकीला उत्तर म्हणून, अनेक गुप्तचर संस्था सर्व स्रोत बुद्धिमत्ता “फ्यूजन सेंटर” च्या थोक दत्तक माध्यमातून वर्गीकृत आणि मुक्त-स्रोत माहिती एकत्र आणण्यासाठी हलविल्या आहेत – यासह अलीकडेच, सोशल मीडिया विश्लेषणे आहे.

फिफे म्हणाले की, स्वतंत्र देशांनी स्वतःची दहशतवाद विरोधी केंद्रे विकसित केल्यामुळे मित्रपक्षांमध्ये टिपा, इशारे आणि बुद्धिमत्ता वाहू लागली.

“म्हणून जर हे सर्व देश काही प्रकारचे बायोट्यूरिझम किंवा बायोसिक्युरिटी एजन्सी स्थापित करतात तर बहुधा ते एखाद्या मार्गाने, औपचारिक किंवा अनौपचारिकपणे गुंतले जातील,” ते म्हणाले.

जागतिक जात आहे

अमेरिका, कॅनडा, ब्रिटन आणि ऑस्ट्रेलियाच्या प्रतिनिधींनी बनवलेल्या क्वाड्रीप्रीट मेडिकल मेडिकल इंटेलिजेंस कमिटी (क्यूएमआयसी) च्या माध्यमातून डोळ्यांपैकी पाच साथीदारांपैकी वैद्यकीय बुद्धिमत्ता सामायिकरण आधीच अस्तित्वात आहे. फिफी म्हणाले की वर्गीकृत माहिती लष्करी लेन्सद्वारे पाहिली जाते आणि भविष्यातील साथीच्या बाबतीत आंतरराष्ट्रीय स्तरावरचे सहकार्य अधिक व्यापकपणे आधारित असेल.

ते म्हणाले की, कोणतीही महामारीशास्त्रविषयक माहिती सामायिक केल्याने पारंपारिक आघाड्यांच्या पलीकडे जाणे शक्य होते.

“साथीच्या देशाच्या धोक्यासाठी पाच डोळ्यांसह देशांना इशारा देण्याचा काही उपयोग नाही,” असे मुरली म्हणाले, “गुप्तचर मदतनीस सर्व मित्र नसलेल्यांकडून बुद्धिमत्ता घेण्यापूर्वी नोट्सची तुलना एकमेकांशी करतात.

“अंतिम इच्छा सर्व देशांना होणा to्या धोक्‍यांबद्दल जागरूक करण्याची आहे. हे सर्व [would be] ‘कोणाकडे माहिती आहे’ हे सांगण्यासाठी डिझाइन केलेले? ते कसे सामायिक केले जाऊ शकते? “”

गेल्या वसंत sinceतूपासून काही भागात बुद्धिमत्तेची समस्या दर्शविणार्‍या साथीला आव्हान देण्यात आले आहे. राष्ट्रीय सुरक्षा तज्ञ स्टेफनी कारविन आणि जेसिका डेव्हिस मध्ये युक्तिवाद केला धोरण पर्याय मासिक लेख उघडकीस आलेल्या गुप्तचर संस्था आधीच बर्‍यापैकी व्यस्त आहेत.

“कॅनेडियन सुरक्षा बुद्धिमत्ता सेवेसाठी आणि काम करण्यासाठी कोणत्याही प्रकारची कमतरता नाही [the Canadian Security Establishment], “त्यांनी 24 एप्रिल रोजी लिहिले.” या अर्थाने, आमच्या राष्ट्रीय सुरक्षा एजन्सींनी नवीन मुद्दे शोधण्याऐवजी ज्या विषयासाठी त्यांना आदेश दिले आहेत त्यावर लक्ष केंद्रित करणे महत्वाचे आहे. “

ओमच्या हॅमिल्टनमध्ये एक कार्गेट वैयक्तिक संरक्षणात्मक उपकरणांचे माल खाली उतरवते. 11 एप्रिल 2020 रोजी शांघायहून परत आल्यानंतर. (कार्गोजेट / ट्विटर)

कार्लिन – युनिव्हर्सिटी ऑफ नॉर्मन पॅटरसन स्कूल ऑफ इंटरनेशनल अफेयर्सचे सहाय्यक प्राध्यापक – आणि दहशतवादविरोधी तज्ज्ञ डेव्हिस यांनी या साथीच्या आजाराच्या पूर्व चेतावणीत सुधारणा करण्यासाठी सरकारकडे आणखी काही आठवडे विकत घ्यायचे आणि वैद्यकीय उपकरणे व उपकरणे घेतली का असा सवाल केला. पलीकडे काहीही साध्य होईल.

“या अर्थाने गुंतवणूकीसाठी चांगले स्थान जवळजवळ निश्चितच तयारीत आणि विशेषत: नियोजन व पुरवठ्यासाठी आहे. कॅनडाच्या साथीच्या रोगाबाबतची लवचिकता धोरणात्मक पुरवठा आणि सामुदायिक तत्परतेवर अधिक अवलंबून असेल,” त्यांनी लिहिले.

ट्रूडो सरकार ‘भोळे,’ निर्जीव म्हणतात

कंझर्व्हेटिव्ह डिफेन्स टीका जेम्स बेजन म्हणाले की त्यांचा असा विश्वास आहे की साथीचा रोग आणि त्यानंतरची परिस्थिती स्पष्ट आणि वर्तमान धोक्याचे प्रतिनिधित्व करते.

ते म्हणाले की, रशिया आणि चीन सारखे सल्लागार पाश्चात्य देशांवर विषाणूचा सामना कसा करतात हे पाहण्यासाठी पाश्चिमात्य देशांवर लक्ष केंद्रित करत आहेत. जेव्हा कोविड -१ naturally नैसर्गिकरित्या उदयास आले तेव्हा ते म्हणाले की, कमी दर्जाच्या बायोवन प्रमाणेच नुकसान करण्यास सक्षम देश अभियांत्रिकीची कल्पनाही अकल्पनीय आहे.

कोरोनाव्हायरस या कादंबरीवरील पीएचएसी अहवालात लष्करी बुद्धिमत्तेची अनुपस्थिती असल्याचे सांगून बेजन म्हणाले, “आम्हाला लवकरातील चेतावणी फारच गंभीरपणे घ्यावी लागेल.

“हे उदारमतवादी सरकार अननुभवी होते आणि [Prime Minister] जस्टिन ट्रूडो फक्त डब्ल्यूएचओचे शब्द घेण्यासाठी [World Health Organization] “कॅनेडियन जीवनाचा अनावश्यक धोका निर्माण झाला” असे विश्लेषकांनी सांगितले.

महालेखा परीक्षक पीएचएसीच्या जोखमीच्या मूल्यांकनासह देशाच्या लवकर चेतावणी प्रणालीत काय चुकले याचा तपास करीत आहेत, जे फेडरल अधिकारी सीमा बंदी आणि मुखवटा आदेशांसारख्या साथीच्या रोगांवर आधारित रोगविरोधी उपायांवर निर्णय घेतात.

“कॅनडासाठी अत्यंत वाईट प्रकारे चुकलेल्या प्रत्येक गोष्टीकडे आम्ही आपले डोळे उघडण्याच्या त्या क्षेत्राकडे जाऊ लागलो आहोत.” “हा एक लांबचा प्रवास आणि वेदनादायक असेल, मला भीती वाटते, कारण बरेच चुकीचे झाले आहे.”

लवकर साथीच्या इशारे आणि धोक्याच्या मूल्यांकनासाठी देशाला त्याची प्रणाली पुन्हा तयार करावी लागेल असा त्यांचा विश्वास आहे, असे वारक म्हणाले.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा