मध्यवर्ती चिनी शहर वुहानमध्ये 13 शास्त्रज्ञांची आंतरराष्ट्रीय चमू दाखल होणार होती, जिथे गुरुवारी 2019 च्या उत्तरार्धात कोरोनाव्हायरसच्या घटना पहिल्यांदा घडल्या. पण त्या टीमचे दोन सदस्य सिंगापूरमध्ये राहतात, डब्ल्यूएचओने ट्वीटच्या मालिकेत सांगितले, नंतर त्यांनी “आयजीएम अँटीबॉडीजसाठी सकारात्मक चाचणी केली.”
आयजीएम प्रतिपिंडे कोरोनोव्हायरस संसर्ग होण्याच्या लवकरात लवकर संभाव्य चिन्हेंपैकी एक आहेत, परंतु ही लसीकरण झालेल्या किंवा पूर्वी विषाणूची लागण झालेल्या एखाद्या व्यक्तीमध्ये देखील दिसू शकते (परंतु यापुढे तो वाहक नाही). अशा चाचण्यांद्वारे चुकीचे पॉझिटिव्ह देखील शक्य आहेत.

नोव्हेंबर 2020 पासून, चीनमध्ये उड्डाण करणा passengers्या प्रवाशांना आयजीएम अँटीबॉडी चाचणी आणि पीसीआर चाचणीसाठी प्रवेश घेण्यापूर्वी नकारात्मक परिणाम दर्शवावे लागतील.

2-आठवड्यांच्या अलग-अलग प्रोटोकॉल दरम्यान, चीनमध्ये प्रवास करण्यास सक्षम असलेल्या वैज्ञानिकांना जोडत असे, असे संघटनेने म्हटले आहे की या प्रश्नातील शास्त्रज्ञ निवृत्त झाले आहेत आणि यापूर्वी कोरोनाव्हायरससाठी अनेकदा त्याची चाचणी केली गेली आहे आणि ती नकारात्मक असल्याचे आढळले आहे. त्याचे काम त्वरित सुरू होईल. आंतरराष्ट्रीय प्रवाश्यांसाठी. ”

गुरुवारी नियमित पत्रकार परिषदेत चिनी परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते झाओ लिजियान म्हणाले की, देशातील साथीच्या रोगाच्या प्रतिबंधक नियम व आवश्यकतांचे काटेकोरपणे पालन केले जाईल आणि डब्ल्यूएचओ तज्ञांना मूळ शोधण्यासाठी समान सहकार्य आणि सुविधा पुरविल्या जातील. आंतरराष्ट्रीय सहकार्यासाठी चीनमध्ये येणे. ” विषाणूचे. “

या दोन शास्त्रज्ञांना प्रवेश नाकारल्याबद्दल विचारले असता झाओ टिप्पणी देणार नाहीत आणि “संबंधित अधिका “्यांना” विचारण्यास सांगतील.

स्टेट ब्रॉडकास्टर सीजीटीएनने गुरुवारी सांगितले की, डब्ल्यूएचओ टीमने “विमानतळावर घसा आणि सीरम अँटीबॉडी चाचणी दोन्ही केले”.

उशीरा प्रवास

डब्ल्यूएचओ टीमसाठी हा दुसरा विलंब आहे, या महिन्याच्या सुरुवातीला कोण चीनमध्ये येणार होते, परंतु तेथील अधिका flying्यांनी तेथे उड्डाण करण्यापासून त्याला रोखले होते, संयुक्त राष्ट्रसंघाच्या एजन्सीचा दुर्मिळ निषेध.

डब्ल्यूएचओचे महासंचालक टेड्रॉस अ‍ॅड्नॉम घेब्रेयझ म्हणाले, “या वृत्तामुळे मी मनापासून निराश झालो आहे. “मी वरिष्ठ चीनी अधिका with्यांशी संपर्क साधत आहे आणि मी पुन्हा एकदा हे स्पष्ट केले आहे की डब्ल्यूएचओ आणि आंतरराष्ट्रीय संघासाठी हे अभियान प्राधान्य आहे.”

टेड्रोस म्हणाले की डब्ल्यूएचओ “शक्य तितक्या लवकर मिशन पूर्ण करण्यास उत्सुक आहे” आणि आश्वासन देण्यात आले की बीजिंग “शक्य तितक्या लवकर तैनात करण्यात येण्यासाठी” अंतर्गत प्रक्रिया वेगवान करेल.

या आठवड्यात उपयोजना सुरू झाली, कारण बहुतेक संघाचे सदस्य वुहानमध्ये आले होते, जरी ते दोन आठवड्यांची अलग ठेवणे पूर्ण करू शकतील अशा कामांमध्ये मर्यादित असतील.

रॉटरडॅममधील इरोसमस मेडिकल सेंटर डिपार्टमेंट ऑफ व्हिरोसॉन्स विभागातील प्रमुख आणि चीनला जाणा .्या तपास पथकाचा एक भाग असलेले डच व्हायरोलॉजिस्ट मेरियन कोपामन्स यांनी या महिन्याच्या सुरुवातीला सांगितले की ते “जाण्यास तयार आहेत.”

कोपामन्स म्हणाले की, चीनमध्ये काहीही बंद झाले नाही असे मला सांगण्यात आले आहे आणि “डेटा पाहणे, कौशल्य असणार्‍या लोकांशी आणि जे काही केले गेले त्यापासून” हे काम करण्यासाठी हा संघ त्याच्या चीनी सहकार्यांबरोबर काम करेल. निष्कर्ष काढेल आणि काय “यावर बांधले जाऊ शकते.”

ती म्हणाली, “विषाणूमुळे मनुष्याने झेप कशी घेतली हे समजून घेणे महत्वाचे आहे कारण” असा कोणताही देश नाही ज्यास आजाराचा धोका उद्भवत नाही. ही गोष्ट आपल्याला समजली पाहिजे, म्हणून संपूर्ण जग तयार करू शकेल. “

कोपामन्स म्हणाले, “आम्हाला खरोखर संयम बाळगण्याची गरज आहे आणि न्यायाधीशांची गरज नाही. हे अत्यंत गुंतागुंतीचे काम आहे, यासाठी वेळ लागेल,” कोपामन्स म्हणाले.

राजकीय तणाव

बीजिंगने आपली तीव्रता कमी केल्याचा आरोप केला आणि बराच काळ प्रभावी प्रतिसाद रोखल्याचा आरोप करीत अमेरिका आणि ऑस्ट्रेलिया यांनी साथीच्या सुरुवातीच्या काळात चीनच्या हाताळणीवर टीका केली.

जाणारे अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी वारंवार जागतिक साथीसाठी चीनला दोष दिला आहे. घोषित केले अमेरिकेने डब्ल्यूएचओशी असलेले आपले संबंध संपवतील असे सांगून चीनने कोरोनोव्हायरसबद्दल योग्यप्रकारे संवाद साधला नाही आणि डब्ल्यूएचओवर दबाव आणला की “जगाला दिशाभूल करा”.
अमेरिकेने चीनमध्ये डब्ल्यूएचओच्या कार्यात पारदर्शकतेची मागणी केली आहे. नोव्हेंबरमध्ये गॅरेट ग्रिग्बी यांनी अमेरिकेच्या आरोग्य आणि मानवी सेवा विभागाकडे जा डब्ल्यूएचओची असेंब्ली सांगितले चीनकडे केलेल्या तपासणीच्या अटी “पारदर्शक पद्धतीने वाटाघाटी केल्या नाहीत” आणि “तपास स्वतः विसंगत असल्याचे दिसते”.
गोपनीय कागदपत्रांची टोळी मागील वर्षी सीएनएनकडून प्राप्त झाले हुबेई प्रांतातील रोग नियंत्रण आणि प्रतिबंधक केंद्राकडून – जिथे हा विषाणू प्रथमच २०१ 2019 मध्ये सापडला होता – चिनी अधिका authorities्यांनी जगाला अधिक आशावादी डेटा कसा दिला, जिथे आतून प्रवेश केला होता, प्राथमिक टप्प्यात प्रकरणांची संख्या कमी करून हे दाखवून दिले. . उद्रेक.
विदेशी कोरोनाव्हायरस स्त्रोतांच्या शोधात चीनचा ताज्या संभाव्य गुन्हेगार?  ऑटो पार्ट्स पॅकेजिंग
जगभरातील देश नव्या संक्रमणाच्या वाढीस व उद्रेकांशी झुंज देत असल्याने चीन पुनर्जन्म घेतल्याचे दिसून येते. गेल्या महिन्यात, देश सकारात्मक आर्थिक वाढ पोस्ट करा सलग दुसर्‍या तिमाहीत.

परराष्ट्रमंत्री वांग यी यांनी देश-विदेशात चीनच्या चीनविरोधी प्रयत्नांचे कौतुक करीत असे म्हटले आहे की देशाने “आपत्कालीन जागतिक मानवतावादी मोहीम सुरू केली” आणि “कोविद -१ a यांना जागतिक प्रतिसादावर सहमती दर्शविली.”

डब्ल्यूएचओ टीम तयार करण्याची तयारी, चिनी अधिकारी आणि राज्य माध्यम विषाणूच्या उत्पत्तीविषयी विचारपूस केली जाते, वांग स्वत: हक्क सांगत असत की “अधिकाधिक संशोधनात असे दिसून आले आहे की जगातील बर्‍याच ठिकाणी वेगळ्या प्रादुर्भावामुळे ही साथीची रोगराई पसरली होती.”

सीएनएन च्या बीजिंग ब्युरोने या अहवालात हातभार लावला.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा