जागतिक आरोग्य संघटनेच्या नेतृत्वात शास्त्रज्ञांची आंतरराष्ट्रीय टीम गुरुवारी चीनच्या मध्यवर्ती वुहान शहरात साथीच्या रोगास कारणीभूत असलेल्या कोरोनाव्हायरसच्या उत्पत्तीची तपासणी करण्यासाठी चीनच्या मध्यवर्ती शहर वुहानमध्ये आली.

हा समूह सकाळी उशिरा सिंगापूरहून बजेट एअरलाइन्सवर उशिरा आला आणि दोन आठवड्यांसाठी तो अलग ठेवणे अपेक्षित होते. या महिन्याच्या सुरुवातीला त्याचे आगमन होणार होते आणि त्यांच्या चीन विलंबाने एजन्सीच्या प्रमुखांकडून क्वचित जाहीर टीका केली.

या पथकाने आंतरराष्ट्रीय आगमनासाठी “साथीचा निवारण मार्ग” म्हणून चिन्हांकित केलेल्या प्लास्टिक अलगद बोगद्यातून विमानतळ टर्मिनल सोडले आणि अर्ध्या डझन सुरक्षा कर्मचा by्यांनी पूर्ण सुरक्षा गियरमध्ये पहारेकरी असलेल्या कॉर्डन-ऑफ बसमध्ये चढले. .

टीममधील सदस्यांनी पत्रकारांशी काही बोलले नाही, जरी काहींनी बसची मीडिया छायाचित्रे घेतली आणि ती सोडली.

चीनने एका वर्षापूर्वी आपला प्रारंभाचा प्रादुर्भाव लपवल्याचा आरोप करणा US्या अमेरिकेने “पारदर्शक” म्हणून डब्ल्यूएचओच्या नेतृत्वाखालील चौकशीची मागणी केली आहे आणि त्या भेटीच्या अटींवर टीका केली आहे, ज्याअंतर्गत चीनी तज्ञांनी पहिल्या टप्प्यात सांगितले संशोधन केले आहे.

हा समूह सकाळी उशिरा सिंगापूरहून आला आणि दोन आठवड्यांसाठी तो अलग ठेवणे अपेक्षित होते. (थॉमस पीटर / रॉयटर्स)

घरगुती संसर्गावर अक्षरशः शिक्कामोर्तब करण्यासाठी टीमने कित्येक महिन्यांपर्यंत कामगिरी बजावल्यानंतर चीनने आपल्या ईशान्येकडील कारभाराच्या पुनरुत्थानाची लढाई म्हणून आगमन केले.

डब्ल्यूएचओचे प्रवक्ते म्हणाले की, गेल्या वर्षी जुलैमध्ये चीनला भेट दिलेल्या इतर आजारांना पार पाडण्यासाठी डब्ल्यूएचओचे अव्वल तज्ज्ञ पीटर बेन अंब्रेक हे 10 स्वतंत्र तज्ज्ञांचे नेतृत्व करीत आहेत.

रॉयटर्सचा भाग असलेले व्हिएतनामी जीवशास्त्रज्ञ हंग न्गुयेन यांनी रॉयटर्सला सांगितले की त्यांना चीनमधील या गटाच्या कामावर कुठल्याही निर्बंधाची अपेक्षा नव्हती, पण या संघटनेने असा इशारा दिला की त्याचे स्पष्ट उत्तर मिळू शकणार नाही.

अलग ठेवण्याचे काम संपल्यानंतर हे पथक व्हेहानमधील संशोधन संस्था, रुग्णालये आणि सीफूड मार्केटमध्ये लोकांची मुलाखत घेण्यासाठी दोन आठवडे घालवतील, जिथे नवीन रोगजनकांच्या अस्तित्त्वात आल्याचा विश्वास आहे.

ही टीम प्रामुख्याने वुहानमध्ये थांबेल, असे त्याने बुधवारी सिंगापूरमध्ये थांबलेल्या एका मुलाखतीत रॉयटर्सला सांगितले.

एप्रिल 2020 मध्ये, चेहरा मुखवटे घातलेले लोक वुहानमधील रस्त्यावर बाजारात फिरतात, चीनच्या कादंबरी कोरोनाव्हायरस या कादंबरीचे मुख्य केंद्र आहेत. गुरुवारी उतरणारी डब्ल्यूएचओ टीम दोन आठवडे संशोधन संस्था, रुग्णालये आणि वुहान सीफूडमधील लोकांची मुलाखत घेईल. बाजारपेठ जिथे नवीन रोगजनक असल्याचे मानले जाते. (एली गाणे / रॉयटर्स)

गेल्या आठवड्यात, डब्ल्यूएचओचे महासंचालक टेड्रॉस enडेनॉम गिबेरियस म्हणाले की त्यांना “खूप निराश” केले आहे की चीनने अद्याप प्रलंबीत अभियानासाठी संघाच्या प्रवेशास अधिकृत केले नाही, परंतु सोमवारी त्यांनी नियोजित आगमन जाहीर केले. स्वागत आहे.

वुहानच्या आधी परदेशात व्हायरस अस्तित्त्वात असल्याचे चीनचे म्हणणे आहे

“आम्हाला चीनमधील आंतरराष्ट्रीय संघ आणि समकक्षांशी काय करायचे आहे ते म्हणजे वुहान वातावरणाकडे परत जाणे, सुरुवातीच्या प्रकरणात पुन्हा सखोल मुलाखती घेणे, त्यावेळी सापडलेली नसलेली इतर प्रकरणे शोधण्याचा प्रयत्न करा आणि पहाण्याचा प्रयत्न करा जर आम्ही पूर्वीच्या घटनांचा इतिहास उलट करू शकलो तर, “बेन अंब्रेक नोव्हेंबरमध्ये म्हणाले.

वुहानमध्ये हा विषाणूचा शोध लागण्यापूर्वी परदेशात असल्याचा दावा चीनने स्टेट मीडियाच्या माध्यमातून केला आहे. आयात केलेल्या गोठवलेल्या अन्न पॅकेजिंगवर विषाणूचे अस्तित्व असल्याचे नमूद केले आहे आणि वैज्ञानिक कागदपत्रांमध्ये दावा केला आहे. 2019 मध्ये युरोपमध्ये फिरत होता.

डब्ल्यूएचओचे आपत्कालीन तज्ज्ञ माइक रायन यांनी पत्रकारांना सांगितले की, “आम्ही येथे असे उत्तर शोधत आहोत जे भविष्यात आपले रक्षण करू शकतील – दोषी नाही तर लोक दोषी नाहीत.” “व्हायरस कसा उद्भवला हे शोधण्यासाठी.

नेदरलँड्समधील इरॅमस युनिव्हर्सिटी मेडिकल सेंटरमधील व्हायरोलॉजिस्ट टीमचे सदस्य, मेरियन कोपमेन्स म्हणाले की सार्स-सीओव्ही -2 विषाणू थेट माणसांमधून बॅटमधून उडी मारली आहे किंवा मध्यवर्ती जनावरांचा होस्ट आहे हे सांगणे फारच लवकर झाले आहे.

“या टप्प्यात या महामारीला कारणीभूत ठरणा the्या घटनांकडे परत जाण्याचा प्रयत्न करीत असताना आम्हाला आवश्यक असलेली खुले विचार आहेत,” असे त्यांनी पत्रकारांना सांगितले.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा