शहरातून पळून जाण्यासाठी प्रयत्न करणार्‍या 12 लोकांना मदत केल्याच्या संशयावरून हाँगकाँग पोलिसांनी गुरुवारी एका वकिलाला आणि इतर 10 जणांना अटक केली.

गेल्या जूनमध्ये बीजिंगने नवा राष्ट्रीय सुरक्षा कायदा लागू केल्यापासून हाँगकाँगच्या लोकशाहीच्या चळवळीच्या विरोधातल्या एका सर्वात मोठ्या चळवळीत arrested 55 कार्यकर्त्यांना अटक झाल्यानंतर एका आठवड्यात अटक करण्यात आली होती. त्यामुळे अर्ध-स्वायत्त प्रदेशात असंतोष निर्माण झाला होता. शांत होतो

या घोटाळ्यामुळे चिंता वाढली आहे की बीजिंगने शहरावर अधिक ताबा मिळविण्याचा दावा केला आहे आणि ब्रिटनच्या 1997 च्या हप्त्यापासून हाँगकाँगने स्वतंत्र नागरी हक्क आणि राजकीय व्यवस्था 50 वर्षे टिकवून ठेवण्याचे वचन मोडले आहे.

दक्षिण चायना मॉर्निंग पोस्टच्या म्हणण्यानुसार अज्ञात स्त्रोतांचा हवाला देणा “्या “गुन्हेगारांना मदत करणारे” म्हणून पोलिसांनी 18 ते 72 वयोगटातील आठ पुरुष आणि तीन महिलांना अटक केली. त्यांचे म्हणणे असे सांगण्यात आले की आतापर्यंतच्या तपासात असे दिसून आले आहे की अटक केलेले लोक राष्ट्रीय सुरक्षा कायद्यांतर्गत कोणत्याही गुन्ह्याचे उल्लंघन करत नाहीत.

गेल्या चीनी ऑगस्टमध्ये तैवानला रवाना झालेल्या मुख्य चीनी अधिका by्यांनी समुद्रात ताब्यात घेतलेल्या 12 हाँगकाँग तरुणांना मदत केल्याचा संशय आहे. 2019 मध्ये, सरकारविरोधी निदर्शनांशी संबंधित असलेल्या गुन्ह्यांसाठी हाँगकाँगमध्ये काही फरार आरोपींना हवे होते.

गुरुवारी जिल्हा अधिकारी व वकील डॅनियल वोंग क्वाक-तुंग यांच्या कार्यालयाबाहेर पोलिस अधिकारी पहारेकरी होते. हॉंगकॉंगमध्ये सन 2019 मध्ये सरकारविरोधी निदर्शनादरम्यान अटक करण्यात आलेल्या शेकडो निदर्शकांना कायदेशीर मदत पुरविण्यासाठी शहराच्या डेमोक्रॅटिक पक्षाचे सदस्य असलेले वॉंग यांना ओळखले जाते. (व्हिन्सेंट यू / एपी फोटो)

अटकेबाबत पोलिसांनी त्वरित भाष्य केले नाही.

जिल्हा परिषद व वकील डॅनियल वोंग क्वाक-तुंग यांनी आपल्या फेसबुक पेजवर राष्ट्रीय सुरक्षा अधिकारी त्यांच्या घरी पोहोचल्याचे पोस्ट केले. नंतर त्याला त्याच्या कार्यालयात नेण्यात आले, जिथे पोलिसांनी शोध घेतला.

डेमॉक्रॅटिक पक्षाचे सदस्य असलेले वोंग हे 2019 च्या निषेधाच्या वेळी अटक झालेल्या शेकडो कार्यकर्त्यांना कायदेशीर मदत पुरविण्यासाठी ओळखले जातात.

गेल्या महिन्यात, समुद्रात ताब्यात घेण्यात आलेल्यांपैकी दहा जणांना सात महिन्यांपासून तीन वर्षाच्या दरम्यान बेकायदेशीरपणे सीमा ओलांडल्याप्रकरणी शेनझेन कारागृहात शिक्षा सुनावण्यात आली. अल्पवयीन दोन अन्य अटकेस हाँगकाँगच्या ताब्यात देण्यात आले असून त्यांना शहरात फरार असल्याच्या आरोपाचा सामना करावा लागू शकतो, असे अधिका Officials्यांनी सांगितले.

हाँगकाँगने सरकारविरोधी निषेधात भाग घेतल्याबद्दल जोशुआ वोंग आणि अ‍ॅग्नेस चाऊ यांच्यासह अलीकडच्या काही महिन्यांत अनेक लोकशाही समर्थक कार्यकर्त्यांना तुरूंगात टाकले. इतरांवर राष्ट्रीय सुरक्षा कायद्यांतर्गत मीडिया टायकून आणि लोकशाही समर्थक जिमी लाई यांचा समावेश आहे.

सुरक्षा कायदा शहरातील कामांमध्ये हस्तक्षेप करण्यासाठी तोडफोड, विभाजन, दहशतवाद आणि परदेशी शक्तींशी संगनमत करण्याच्या कृतींना गुन्हा ठरवितो. गंभीर गुन्हेगारांना जन्मठेपेची शिक्षा होऊ शकते.

गेल्या आठवड्यात ऑस्ट्रेलिया, अमेरिका, ग्रेट ब्रिटन आणि कॅनडाच्या परराष्ट्र मंत्र्यांनी संयुक्त निवेदनाद्वारे अटकेबाबत गंभीर चिंता व्यक्त केली. ते म्हणाले, “हे स्पष्ट आहे की राष्ट्रीय सुरक्षा कायद्याचा वापर मतभेद आणि राजकीय मतांचा निषेध करण्यासाठी केला जात आहे.”Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा