पाच आठवड्यांतील ऑलिम्पिक जलतरण पदक विजेती केल केलरवर बुधवारी अमेरिकेच्या कॅपिटलमध्ये झालेल्या प्राणघातक दंगलीत भाग घेतल्याचा आरोप करण्यात आला होता. गेल्या आठवड्यात इमारतीत वादळ निर्माण झाल्याचे व्हिडिओ समोर आले होते.

अमेरिकन जिल्हा न्यायालयात एफबीआयची तक्रार नोंदविण्यात आली असून वॉरंट शुल्कासाठी विनंती केली गेली आहे. व्हिडिओच्या स्क्रीनशॉट्सचा हवाला देऊन केलर जाणूनबुजून प्रतिबंधित इमारतीत प्रवेश करण्यासाठी अधिकृत सरकारी कामात अडथळा आणत असल्याचे दर्शवित आहे. भयानक प्रक्रियेदरम्यान उच्छृंखल व कायदा अधिका officers्यांना अडथळा आणण्याची विनंती करण्यात आली.

त्याला ताब्यात घेण्यात आले का हे समजू शकले नाही.

राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या हजारो समर्थकांनी 6 जानेवारी रोजी कॉंग्रेसच्या संयुक्त अधिवेशनात कॅपिटलमध्ये गोंधळ उडाला, तर विधिमंडळांनी अध्यक्षपदी निवडलेले जो बिडेन यांच्या विजयाची औपचारिक घोषणा केली.

38, केलरने 2000, 2004 आणि 2008 उन्हाळी ऑलिंपिकमध्ये भाग घेतला. 800 मीटर फ्री स्टाईल रिलेचे सदस्य म्हणून त्याने दोन सोने आणि एक रौप्य, तसेच 400 फ्रीमध्ये वैयक्तिक कांस्य जोडी मिळविली.

टिप्पणी देणारे संदेश केलर किंवा त्याची बहीण, माजी ऑलिम्पिक जलतरणपटू कॅलिन केलर यांनी परत केले नाहीत.

“आम्ही शांततेत निषेध करण्यासाठी खासगी व्यक्ती आणि गटांच्या अधिकाराचा आदर करतो, पण गेल्या आठवड्यात कॅपिटलमधील लोकांनी केलेल्या कृतीचा निषेध करत नाही,” असे यूएसए स्विमिंग यांनी एका निवेदनात नमूद केले की, केलर संघटनेने नमूद केले चा सदस्य नाही २०० Beijing च्या बीजिंग गेम्सनंतर सेवानिवृत्त झाले.

कॅपिटलच्या निषेधांमध्ये केलरचा कथित सहभाग सर्वप्रथम स्विसस्वामने उघडकीस आणला ज्याने स्पर्धात्मक पोहण्यासाठी आणि इतर जलचरांना कव्हर करण्यासाठी समर्पित केलेली साइट आहे.

टाउनहॉलचे पत्रकार ज्यूलिओ रोजास यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट केलेल्या व्हिडिओकडे, ज्यात अधिका tall्यांनी रोटुंडा साफ करण्याचा प्रयत्न केला, तेव्हा दंगलखोरांच्या दरम्यान अमेरिकेच्या ऑलिम्पिक संघाचे जाकीट घातलेला एक उंच माणूस दिसला.

व्हिडिओ आणि स्क्रीनशॉट्सचा आढावा घेतल्यानंतर खेळातील किमान डझनभर लोकांनी त्या व्यक्तीची ओळख केलर म्हणून असल्याचे स्विमस्वाम यांनी सांगितले.

एफबीआयच्या प्रतिज्ञापत्रात विशेषत: स्क्रीनशॉट्स दिले आहेत जे विशिष्ट जॅकेट घातलेल्या व्यक्तीला केलर म्हणून ओळखतात.

त्यात असेही नमूद केले आहे की माजी जलतरणपटू 6 फुट -6 म्हणून सूचीबद्ध आहे आणि व्हिडिओमधील व्यक्ती “व्हिडीओ मधील सर्वात उंच व्यक्तींपैकी एक आहे जो रोटांडामधील व्यक्तींचे वर्णन करतो.”

ऑलम्पिकच्या इतिहासातील सर्वाधिक सुवर्णपदके जिंकणार्‍या मायकेल फेल्प्सचा सर्वात प्रदीर्घ काळ काम करणारा प्रशिक्षक आणि मार्गदर्शक म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या केलरने प्रशिक्षक बॉब बोमनच्या अंतर्गत वर्षानुवर्षे प्रशिक्षण दिले.

अमेरिकेच्या ऑलिम्पिक आणि पॅरालंपिक समितीच्या मुख्य कार्यकारी अधिकारी सारा हिरशलँड यांनी या घोटाळ्याचा निषेध केला ज्यामध्ये पाच लोकांचा मृत्यू झाला.

“मी अमेरिकन कॅपिटलमधील दंगलखोरांचा तीव्र निषेध करतो,” असे त्यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे. “ते युनायटेड स्टेट्स किंवा टीम यूएसएच्या मूल्यांचे प्रतिनिधित्व करीत नाहीत.”

हर्षलँडने म्हटले आहे की, “घरी आणि जगभरात टीम यूएसए athथलीट्स उच्च स्तरावर उभे आहेत कारण ते खेळ आणि मैदानावर आमच्या देशाचे प्रतिनिधित्व करतात. वॉशिंग्टन डीसीमध्ये जे घडले ते एक प्रकरण होते. मानक स्पष्टपणे पाळले गेले नाही. त्यात सामील झालेल्यांनी लोकशाहीच्या अतिशय फॅब्रिकवर हल्ला केला, ज्याचा आपण सर्व अभिमानाने प्रतिनिधित्व करतो आणि या बदल्यात आपल्या समुदायालाही खाली आणतो. मी टीम यूएसए मध्ये सहभागी असलेल्या सर्वांना विचारतो आमची पार्श्वभूमी आणि श्रद्धा यांचे वैविध्य साजरे करत राहण्याची मी त्यांना आग्रही विनंती करतो. द्वेष आणि फूट पाडण्याच्या विरोधात आणि आपल्या प्रभावाचा उपयोग आपल्या समाजात सकारात्मक बदल घडवून आणण्यासाठी करा. “

केलरची सोशल मीडिया अकाउंट्स बंद केली गेली आहेत, परंतु त्यांनी ट्रम्पचा आवाज समर्थक असल्याचे दाखवून दिले.

केलरच्या अ‍ॅथलेटिक कामगिरीवर या आरोपांचा परिणाम होण्याची शक्यता नाही, जरी त्याला यूएसए स्विमिंग आणि यूएसओपीसीपासून पदोन्नती कार्यक्रम आणि माजी ऑलिम्पिकमधील इतर कामापासून दूर ठेवले जाऊ शकते.

आंतरराष्ट्रीय ऑलिम्पिक समितीने स्पर्धेदरम्यान डोपिंग नियमांचे किंवा अन्य नियमांचे उल्लंघन करणार्‍या खेळाडूंकडून केवळ पदके मिळविली आहेत.

Ariरिझोनामध्ये मोठा झालेले केलर कोलोरॅडोमधील हॉफ अँड लेह या रिअल इस्टेट कंपनीसाठी स्वतंत्र कंत्राटदार म्हणून काम करत होते. त्यांनी त्यांच्या संकेतस्थळावर सांगितले की त्यांना “औद्योगिक जमीनदार आणि विक्रेते त्यांच्या औद्योगिक मालमत्तेचे मूल्य जास्तीत जास्त वाढवायचे आहेत.” करण्याचा सल्ला दिला. “

मंगळवारी हॉफ आणि लेआ यांनी स्विमस्वामला निवेदन देऊन केलरने राजीनामा देताना सांगितले.

“होफ आणि लेह मुक्त भाषण आणि कायदेशीर निषेधाच्या अधिकाराचे समर्थन करतात,” असे कंपनीने सांगितले. “परंतु कायद्याच्या नियमांचे उल्लंघन करणार्‍या कृतीचा आम्ही निषेध करू शकत नाही.”

ऑलिम्पिकनंतर संघर्ष

अमेरिकेच्या राष्ट्रीय संघाचे दीर्घकाळ काम करणारे केलर हे 800 फ्री रिले संघांचे सदस्य होते, ज्याने फेल्प्सला त्याचे 23 रेकॉर्डमधील 23 सुवर्णपदके जिंकण्यास मदत केली.

केलरने २०० At च्या अथेन्स गेम्समध्ये विजेत्या संघाला अँकर केले, ज्यात फेल्प्स, रायन लोक्टे आणि पीटर वेंडरके यांचा समावेश होता. केलरने गटातील सर्वात वेगवान विभाजन पोस्ट केले.

चार वर्षांनंतर, केलरने प्राधान्यक्रम दरम्यान रिलेला अँकर केले, अमेरिकन लोकांना सर्वात वेगवान वेळ दिला, परंतु त्यांनी अंतिम फेरीत भाग घेतला नाही. फेल्प्स, लोच्टे, रिकी बायर्नस आणि व्हेंडरके यांनी बीजिंगमधील फेल्प्सच्या विक्रमातील आठ सुवर्णपदकांचा भाग म्हणून जागतिक विक्रम नोंदविला.

ऑलिम्पिकच्या नंतरच्या जीवनाशी जुळण्यासाठी केलरने धडपड केली.

ऑलिम्पिक चॅनल पॉडकास्ट आणि यूएसए स्विमिंगला दिलेल्या मुलाखतीत त्याला एक कमकुवत कर्मचारी असल्याचा हक्क वाटला आणि त्याच्या athथलेटिक यशामुळे. त्याच्या वैयक्तिक आयुष्यात समस्या आल्या, ज्यामुळे घटस्फोट झाला ज्यामुळे तो 10 महिन्यांपर्यंत कारमध्ये राहू लागला आणि भेटीचे हक्क गमावले ज्यामुळे तो बरीच वर्षे आपल्या मुलांना पाहण्यास प्रतिबंधित झाला.

आपले आयुष्य ट्रॅकवर आणण्यात मदत केल्याबद्दल त्याने त्याचे कुटुंब आणि खासकरुन आपल्या बहिणीचे श्रेय दिले.

Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा