लीडनायनेर्स रोगाचा प्रादेशिक उद्रेक झाल्यामुळे फ्लिंट शहर सोडल्यामुळे संपुष्टात येणा .्या निर्मुलनाच्या निर्णयाच्या चौकशीनंतर मिशिगनचे माजी राज्यपाल रिक स्नायडर यांच्यावर बुधवारी कर्तव्याचे दुर्लक्ष केल्याचा आरोप झाला.

ऑनलाइन कोर्टाच्या रेकॉर्डमध्ये उघड केल्या गेलेल्या आरोपावरून या गैरवर्तन करणार्‍यांना एक वर्षाची तुरूंगवासाची शिक्षा आणि एक हजार अमेरिकन डॉलरचा दंड ठोठावला जातो.

आरोपांचे कारण असे आहेत: मिशिगनच्या १44 वर्षांच्या इतिहासातील कोणत्याही राज्यपाल वा माजी राज्यपाल यांच्याकडे त्यावेळी त्यांच्या कार्यालयाशी संबंधित गुन्ह्यांचा आरोप लावण्यात आला नव्हता, असे राज्य कार्यालयात म्हटले आहे.

“आमचा असा विश्वास आहे की सरकारविरूद्ध कोणत्याही गुन्हेगारी आरोपाचे समर्थन करण्याचे पुरावे नाहीत,” असे बचाव पक्षातील वकील ब्रायन लेनन यांनी बुधवारी रात्री सांगितले.

लेनन यांनी मंगळवारी सांगितले की, फौजदारी खटला “अपमानजनक” असेल. स्नायडर आणि इतर गुरुवारी न्यायालयात हजर होणार होते, त्यानंतर अटर्नी जनरल डाना नेसल आणि सरकारी वकिलांनी एक बातमी परिषद घेतली.

फ्लिंट, मिश. मधील वॉटर प्लांट टॉवर बुधवारी दिसून आला. रिपब्लिकन रिपब्लिकन स्नीडर व्यतिरिक्त, ते २०११ ते 2018 या काळात गव्हर्नर होते, इतरांवर आरोप अपेक्षित होते. (पॉल सांग्या / असोसिएटेड प्रेस)

निर्जल, तळलेले पाणी

रिपब्लिकन स्नायडर यांच्या व्यतिरिक्त, २०११ ते २०१ny या काळात राज्यपाल असलेले प्रजासत्ताक, राज्य आरोग्य संचालक व ज्येष्ठ सल्लागार म्हणून काम करणा former्या माजी अधिका including्यांसह इतरांवरही आरोप अपेक्षित आहेत.

कथित गुन्ह्याची तारीख २ April एप्रिल २०१ is आहे जेव्हा बहुतेक ब्लॅक सिटीने झुंज देत असलेल्या स्नेडरने नियुक्त केलेल्या आपत्कालीन व्यवस्थापकाने फ्लिंट नदीला पाण्यासाठी वापरण्यासाठी पैसे वाचविण्याचा निर्णय घेतला, तर लेक ह्युनून येथील प्रादेशिक पाइपलाइनचे काम सुरू होते. .

तथापि, क्षारयुक्त पाण्यावर योग्यप्रकारे उपचार केले गेले नाहीत आणि अमेरिकन इतिहासातील सर्वात वाईट मानवनिर्मित पर्यावरणीय आपत्तींमध्ये जुन्या पाइपलाइनमधून घरांमध्ये शिसा सोडला गेला.

रहिवाशांच्या तीव्र भीतीने विनंत्या असूनही, विकृत रूप, चिरलेला पाण्याचा जंकज ठेवून, स्नायडर प्रशासनाने जवळजवळ 18 महिन्यांनंतर डॉक्टरांमध्ये मुलांची पातळी वाढविल्याशिवाय कोणतीही महत्त्वपूर्ण कार्यवाही केली नाही.

“मला माफ करा आणि मी त्याचे निराकरण करीन,” स्नायडरने २०१ 2016 च्या राज्य भाषण दरम्यान वचन दिले.

फ्लिंट नदीच्या क्षारयुक्त पाण्यावर योग्यप्रकारे उपचार न केल्याचा आरोप करण्यात आला आणि अमेरिकन इतिहासातील सर्वात वाईट मानवनिर्मित पर्यावरणीय आपत्तींमध्ये जुन्या पाइपलाइनमधून घरांमध्ये शिसा सोडण्यात आला. (पॉल सांग्या / असोसिएटेड प्रेस)

12 लोक मरण पावले

अधिका Gene्यांनी जेनेसी काउंटीमध्ये लेझिओनियर्स आजाराची किमान 90 प्रकरणे मोजली, ज्यात 12 मृत्यूंचा समावेश आहे. काही तज्ञांना असे आढळले की वॉटर-ट्रीटमेंट सिस्टममध्ये लेगनेला बॅक्टेरिया नियंत्रित करण्यासाठी पुरेसे क्लोरीन नसते, हे धुके आणि शीतकरण प्रणालीद्वारे पसरल्यास न्यूमोनियाचा गंभीर प्रकार घडवू शकतो.

या आपत्तीमुळे फ्लिंटला सरकारी अवमानाचे राष्ट्रीय प्रतीक बनले, रहिवाशांना बाटलीबंद पाण्यासाठी रांगा लावायला भाग पाडले आणि पालकांना आपल्या मुलांबद्दल कायमची भीती वाटू लागली. लीड मेंदू आणि मज्जासंस्थेस हानी पोहोचवू शकते आणि यामुळे शिक्षण आणि वर्तन समस्या उद्भवू शकतात. पर्यावरणीय अन्याय आणि वर्णद्वेषाचे उदाहरण म्हणून या संकटावर प्रकाश टाकण्यात आला.

9,700 हून अधिक लीड सर्व्हिस लाईन्स घरात बदलण्यात आल्या आहेत. डेट्रॉईट रीजनल एजन्सीकडून आता येणा Fl्या फ्लिंटच्या पाण्याला चांगले गुण मिळतात, जरी बरेच अविश्वासू लोक अद्याप फिल्टर वापरतात.

फिर्यादीच्या दोन पथकांतर्गत गुन्हेगारी तपास पाच वर्षे चालला. 2019 साली डेमोक्रॅट नेस्ले या निवडणुकीनंतर सात जणांवर विनयभंग केल्याचा दोषी असलेल्या टॉड फ्लडला हद्दपार करण्यात आले. फडवा हम्मद यांनी नंतर आठ प्रलंबित प्रकरणांमध्ये हे आरोप फेटाळून लावले आणि चौकशी सुरू होईल असे सांगितले. तिने सांगितले की प्रथम टीम सर्व उपलब्ध पुरावे गोळा करण्यात अपयशी ठरली.

स्वतंत्रपणे, फ्लिंट, एक रुग्णालय आणि अभियांत्रिकी कंपनीने मिशिगनहून million 600 दशलक्ष डॉलर्ससह पाणी संकटावर रहिवाशांशी $ 641 दशलक्ष करारावर स्वाक्ष .्या केल्या आहेत. 21 जानेवारीपर्यंत प्राथमिक मान्यता मिळाली की नाही याचा निर्णय घेण्याची आशा असल्याचे एका न्यायाधीशांनी सांगितले. पर्यावरण संरक्षण एजन्सीविरूद्ध एक खटले सहित अन्य खटले प्रलंबित आहेत.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा