गेल्या आठवड्यात कॅपिटलमध्ये झालेल्या उठावानंतर संपूर्ण अमेरिका आणि लीड्समधील कायद्याची अंमलबजावणी करणार्‍या संस्थांना संभाव्य धोके चव्हाट्यावर येत आहेत. खरे काय आहे आणि काय आवाज आहे हे शोधणे आता आव्हान आहे.

ऑनलाईन पोस्ट, रस्ते पाळत ठेवणे आणि इतर गुप्तहेरांचा डोंगर तपास करणारे लढा देत आहेत, अशी माहिती असलेली मॉब पुन्हा कॅपिटलमध्ये हल्ला करण्याचा प्रयत्न करू शकेल आणि कॉंग्रेसच्या काही सदस्यांना जिवे मारण्याची धमकी देईल.

किना .्यापासून किना .्यापर्यंत सुरक्षा कडक केली जात आहे. राष्ट्राध्यक्ष-इलेक्ट जो बिडेन यांच्या उद्घाटनापूर्वी हजारो नॅशनल गार्ड सैन्य कॅपिटलचे रक्षण करत आहेत. राज्यपाल आणि खासदारांनी एफबीआयच्या बुलेटिननंतर या आठवड्यात विधिमंडळ सत्रे आणि इतर उद्घाटन समारंभांना धोका दर्शविण्याचा इशारा दिला आहे.

मुख्य चिंता म्हणजे कॉंग्रेसमधील सदस्यांच्या सुरक्षिततेची, विशेषत: जेव्हा ते विमानतळांवरून प्रवास करत असतात तेव्हा दोन अमेरिकन अधिका officials्यांनी या विषयावर माहिती दिली.

एफबीआय आणि इतर फेडरल अधिकारी तयार करण्यासाठी त्यांचे भरीव स्रोत वापरत आहेत. परंतु छोट्या स्थानिक पोलिस विभागात प्रत्येक टोकाचा शोध घेण्यासाठी कर्मचारी नसतात. त्यांच्या कार्याची माहिती देण्यासाठी त्यांना राज्य आणि संघीय मूल्यमापनांवर जास्त अवलंबून असणे आवश्यक आहे आणि गेल्या काही आठवड्यात घडलेल्या या क्रॅकमधून ही माहिती कधीकधी घसरते.

येथे पोलिसांच्या चकाकीत दिसत असलेल्या अमेरिकन कॅपिटलवरील वेढा घेण्यामुळे डोनाल्ड ट्रम्प यांचे दुसरे महाभियोग घडले. (लेह मिलिस / रॉयटर्स)

भांडवल शाळांद्वारे चांगले संरक्षित आहे ‘

कॅपिटलवर प्राणघातक हल्ल्याच्या आदल्या दिवसापूर्वी एफबीआयने कॅपिटल पोलिसांसह अन्य एजन्सीना संभाव्य हिंसाचाराचा इशारा देणारा एक इंटेलिजेंस बुलेटिन पाठविला होता. परंतु अधिका it्यांनी ते प्राप्त केले नाही किंवा त्याकडे दुर्लक्ष केले नाही – आणि त्याऐवजी दंगा नव्हे तर मुक्त-निषेधाच्या निषेधासाठी तयार. जमावाला पांगवण्यासाठी मदत करण्यासाठी मजबुतीसाठी सुमारे दोन तास लागले. कॅपिटल अधिका official्यासह पाच जणांचा मृत्यू.

न्यूयॉर्कमधील जॉन जे कॉलेज ऑफ फौजदारी न्यायाचे प्राध्यापक आणि नॉर्दन न्यू जर्सी पोलिस दलाचे माजी प्रमुख ब्रायन हिगिन्स म्हणाले, “अशी काही व्याकरण शाळा आहेत जी कॅपिटलपेक्षा चांगली संरक्षित आहेत.”

गेल्या आठवड्यापासून, एफबीआयने 170 केसेस फायली उघडल्या आणि 100,000 हून अधिक डिजिटल मीडियाचे तुकडे प्राप्त झाले. प्राधिकरणाने त्यांच्याविषयी माहिती दिली ज्यामुळे अधिकारी विश्वासार्ह असू शकतात हे ठरविणे कठिण बनले.

शू-लेदर हेरगिरीच्या कार्यासारखेच बुद्धिमत्ता घेणे ही एक गोष्ट नाही. न्यूयॉर्क आणि लॉस एंजेलिससारख्या मोठ्या विभागांनी इंटेलिजेंस युनिट्स समर्पित केल्या आहेत – एनवायपीडीनेही दंगल होण्यापूर्वी स्वतःचे बुलेटिन प्रसारित केले. परंतु छोट्या पोलिस दलांनी एजन्सींमधील संवाद सुधारण्यासाठी २००१ च्या हल्ल्यानंतर देशभरात स्थापित केलेल्या संयुक्त दहशतवाद टास्क फोर्स आणि तथाकथित “फ्यूजन सेंटर” वर अवलंबून असतात.

नॅशनल गार्डचे सदस्य बुधवारी वॉशिंग्टनमधील अमेरिकन कॅपिटलजवळ चालले. (जिम बॉबर्ग / रॉयटर्स)

नॉर्टन, कॉ., पोलिस प्रमुख जेराल्ड कुलंंबर हे राज्याच्या वायव्य भागात सात सदस्यीय विभागाचे प्रमुख आहेत. ते म्हणाले की, कॅनसास हायवे पेट्रोल सारख्या मोठ्या एजन्सीवर त्यांचा भरवसा आहे कारण त्यांची एजन्सी स्वत: च्या इंटेलिजेंसची कामे करण्यास फारच लहान आहे. परंतु ताज्या माहितीवर तो अद्ययावत राहतो आणि आपल्या अधिका to्यांना माहिती देतो असे कल्ंबर यांनी सांगितले.

ते म्हणाले, “याचा अर्थ असा नाही की आपण आपल्या गौरवांवर विश्रांती घेऊ.” “याचा अर्थ असा नाही की आपण गोष्टींकडे दुर्लक्ष करू.”

एकदा त्यांना गुप्तचर अहवाल मिळाल्यानंतर त्यांच्या समुदायाला सुरक्षित ठेवण्यासाठी योजना आखून त्यावर कारवाई करणे हे स्थानिक एजन्सींवर अवलंबून आहे, आता मिनेसोटा येथील हेनेपिन काउंटीचे माजी प्रमुख रिच स्टेनक म्हणाले. आणि सार्वजनिक सुरक्षा रणनीती गट सुरू करा.

ते म्हणाले, “जर मी आज शेरिफ असतो तर मी ते फार गंभीरपणे घेतले असते. “जर त्यांनी मला सांगितले की 17 जानेवारी ही तारीख आहे, होय, मला वाटते की पुढे एक आठवडा आणि एक आठवडा आधीच योजना आखणे योग्य आहे.”

२०१ 2019 मध्ये मॅडिसन, विस्. मधील पोलिस प्रमुख म्हणून निवृत्त झालेले माईक कोवळ म्हणाले की, त्यांच्या राज्यातील दोन फ्यूजन सेंटरमध्ये तंत्रज्ञान आणि संसाधने आहेत जी एका स्थानिक पोलिस विभागाच्या पलीकडे जातात.

“इंटरनेटवरील सर्व संभाव्य बुद्धिमत्तेच्या शीर्षस्थानी राहणे” कोवळ म्हणाले की, पाणी पिण्यासाठी पाण्याच्या कारंजाकडे जाण्यासारखे आहे, आणि ते अग्निशामक शक्तीच्या सामर्थ्याने बाहेर येत आहे आणि ते आपले जबडे घेईल . “

मंगळवारी टेक्सासच्या ऑस्टिनमधील कॅपिटल मैदानावर नॅशनल गार्ड आणि स्टेट ट्रॉपर्स रक्षण करतात. (असोसिएटेड प्रेस मार्गे रिकार्डो बी. ब्रेझेल / ऑस्टिन अमेरिकन-स्टेट्समन)

दरम्यान, राष्ट्रपती डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यासह देशभरात निवडलेल्या अधिका्यांनी धमक्या देऊन शांततेचे आवाहन करण्यास सुरवात केली आहे. वॉशिंग्टन स्मारकात भाषणाच्या वेळी ट्रम्प यांनी दंगल चालू केली आणि त्यांच्या निष्ठावंतांना कॅपिटलमध्ये जाण्यासाठी त्रास दिला कारण कॉंग्रेस बिडेन यांच्या विजयाचे प्रमाणपत्र देत होती. त्याने दंगलीची कोणतीही जबाबदारी स्वीकारली नाही.

ट्रम्प यांनी बुधवारी निवेदनात म्हटले आहे की, “अधिक निदर्शनांच्या वृत्तांच्या प्रकाशात मी हिंसाचार, कायदा आणि तोडफोड होऊ नये, अशी विनंती करतो.” “मी ज्याच्या बाजूने उभे आहे ते हेच नाही आणि अमेरिकेनेही असे केले नाही. मी सर्व अमेरिकनांना ताणतणाव आणि शांतता कमी करण्यास मदत करण्यास सांगितले आहे.”

विशेषज्ञ म्हणतात की उघड किंवा अप्रत्यक्ष बायसमुळे गेल्या आठवड्यातील धमकी कमी करण्यात मदत झाली कारण निदर्शक पांढरे होते आणि बदलले पाहिजे, दक्षिणेकडील गरीबी कायदा केंद्रातील ज्येष्ठ सहकारी आणि हुकूमशाही हालचाली आणि द्वेषपूर्ण गटांचे तज्ञ.

म्हणूनच जॉर्ज फ्लॉइडच्या मृत्यूनंतर आणि कायद्याच्या अंमलबजावणीद्वारे ठार झालेल्या इतर कृष्णवर्णीय पुरुषांच्या मृत्यूच्या तुलनेत गेल्या उन्हाळ्याच्या निषेधाच्या अधिक आक्रमक कायद्याच्या अंमलबजावणीच्या तुलनेत कॅपिटल पोलिस इतके निष्काळजी होते.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा