अमेरिकेच्या प्रतिनिधी मंडळाने बुधवारी अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना दुसर्‍या वेळी महाभियोगासाठी मतदान केले. अमेरिकेच्या कॅपिटलमध्ये झालेल्या हिंसाचारानंतरच्या एका आठवड्यानंतर हाऊसने अभूतपूर्व दुसर्‍या महाभियोगाच्या बाजूने 232–197 ला मतदान केले.

त्या 232 मतांच्या बाजूने मतदान झाले बिल 222 डेमोक्रॅट्सद्वारे – ट्रम्प यांच्या स्वत: च्या पक्षाचे सदस्य आणि 10 रिपब्लिकन.

रिपब्लिकनमध्ये हे समाविष्ट आहे:

1. लिझ चेनी

ट्रम्प यांच्या कृती संदर्भात “त्यांच्या कार्यालयाच्या अध्यक्षांनी यापुढे कधीही विश्वासघात केला नाही” असे मत क्रमांक 3 हाऊस रिपब्लिकनचे लिझ चेनी यांनी केले. रिपब्लिकनचे माजी उपाध्यक्ष डिक चेनी यांची मुलगी, ती पक्षाच्या वाढत्या तार्‍यांपैकी एक मानली जाते.

2. अँथनी गोंजालेझ

“जेव्हा मी अमेरिकेच्या कॅपिटलच्या अध्यक्षांच्या प्रतिसादाच्या अभावासह January जानेवारीपर्यंत होणा events्या कार्यक्रमांच्या पूर्ण व्याप्तीचा विचार करतो तेव्हा मला महाभियोगाचे समर्थन करण्यास भाग पाडले जाते,” ओहियो रिपब्लिकन, गोंजालेझ यांनी ट्विटरवर लिहिले.

जून 2020 मध्ये सीओव्हीआयडी -१’s च्या प्रतिसादावरील सुनावणीच्या वेळी जेईम हॅरेरा ब्यूटलर यांनी सांगितले की ट्रम्पचे गुन्हे ‘आमच्याकडे आधीपासूनच असलेल्या निर्विवाद पुराव्यांच्या आधारे अतुलनीय होते.’ (अल ड्रॅगो / पूल / रॉयटर्स)

3. जैमे हॅरेरा बीटलर

वॉशिंग्टनमधील राज्यकर्ते हेरेरा ब्यूटलर यांनी निवेदनात म्हटले आहे की ट्रम्प यांचे राज्यघटनेचे वाचन करण्यापासूनचे गुन्हे “आमच्याद्वारे आधीच निर्विवाद नसलेल्या पुराव्यांच्या आधारे अव्यवहार्य होते.”

4. जॉन कट

न्यूयॉर्कमधील कॉंग्रेसच्या जिल्ह्याचे प्रतिनिधित्व करणारे कॅटको हा महाभियोगाला मत देतील असे सांगणारे हाऊस रिपब्लिकन कॉकसचे पहिले सदस्य होते. माजी फेडरल प्रॉसिक्युटर म्हणून त्यांनी मंगळवारी एक निवेदन जारी केले की आपण हा निर्णय हलके घेत नाही. अध्यक्ष ट्रम्प यांनी या बंडाला प्रोत्साहन दिले याकडे दुर्लक्ष करता येणार नाही, असे त्यांनी ट्विटरवर पोस्ट केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे. “राष्ट्रपतींनी चुकीची माहिती, विघटन आणि विभागणीचे दहनशील वातावरण तयार केले.”

5. अ‍ॅडम किंझिंगर

ट्रिप यांच्या मंत्रिमंडळाने 25 व्या दुरुस्तीची अंमलबजावणी करावी, असे इलिनॉय येथील रिपब्लिकन, किन्जिंजर यांनी गेल्या आठवड्यात ट्विटरवर पोस्ट केले होते. किन्जिंजर म्हणाले, “अध्यक्ष अयोग्य आहेत. आणि अध्यक्ष अस्वस्थ आहेत.” ट्रम्प यांच्यावर ते वारंवार टीका होते.

6. पीटर मिजर

कॉंग्रेसचे ग्रँड रॅपिड्सचे कॉंग्रेसचे नवे सदस्य मिजर यांनी सांगितले की ते “मोठ्या मनाने” महाभियोगासाठी मतदान करीत आहेत. ते म्हणाले की “मतदान हा माझ्या पक्षाचा विजय नाही आणि डेमॉक्रॅट्सला वाटेल की हा विजय नाही.” त्याऐवजी, त्याने एक चरण म्हणून “या घटना आमच्या प्रतिबिंबित करण्यासाठी आणि त्याचे निराकरण करण्याचे” मार्ग शोधले.

सभागृहात ट्रम्प यांचे प्रयत्न पहा:

टेक्सासमधील सीमारेषेच्या तटबंदीच्या भागाआधी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी आपल्या ‘शेवटच्या स्टँड’ पैकी एक स्टेज उभे करत दुसर्‍या वेळी महाभियोग आणण्याच्या लोकशाही प्रयत्नांना अग्रगण्य करताना त्यांच्या कामगिरीचे कौतुक केले. कॉंग्रेसचे सदस्य महाभियोगाच्या मतासाठी सज्ज होते. 3:02

7. डॅन न्यूहाउस

वॉशिंग्टन राज्यातील आणखी रिपब्लिकन न्यूहाऊस यांनी बुधवारी झालेल्या चर्चेदरम्यान महाभियोगाला मत देण्याचा आपला हेतू जाहीर करीत डेमोक्रॅटकडून टाळ्यांचा कडकडाट केला. ते म्हणाले, “राष्ट्रपति ट्रम्प यांच्या कृतींसाठी कोणताही निमित्त नाही. “राष्ट्रपतींनी परदेशी व देशातील सर्व शत्रूंपासून राज्यघटनेचे संरक्षण करण्याची शपथ घेतली. गेल्या आठवड्यात कॅपिटलच्या दारात घरगुती धोका निर्माण झाला होता आणि त्यांनी ते रोखण्यासाठी काहीही केले नाही.”

30 सप्टेंबर 2020 रोजी समितीच्या बैठकीत दर्शविलेले टॉम राईस यांनीही महाभियोगासाठी मतदान केले. राईसचे राजकीय सल्लागार वॉल्टर व्हीटसेल म्हणाले, “तुम्ही खरोखरच योग्य गोष्टी कराल आणि बाकी सर्व काही चालेल, असा त्याचा खरोखर विश्वास आहे.” (अ‍ॅलेक्स एडेलमन / रॉयटर्स)

8. टॉम राईस

ट्रम्पला जोरदार पाठिंबा असलेले जिल्हा असलेल्या मर्टल बीच, एसडी येथील राईसने कोणत्याही इशारा न देता महाभियोगाच्या बाजूने मतदान केले. राईसचे राजकीय सल्लागार “तुम्ही योग्य गोष्टी करता आणि बाकी सर्व काही चालेल, यावर त्याचा खरोखर विश्वास आहे वॉल्टर व्हीटसेलने चार्ल्सटन पोस्ट आणि कुरिअरला सांगितले मत दिल्यानंतर. “त्यांनी त्याला दोन सेकंदांचा राजकीय विचार केला नाही.”

9. फ्रेड अप्टन

मिशिगनचे प्रदीर्घ काळचे प्रतिनिधी, अप्टन म्हणाले की शांततेत सत्ता हस्तांतरणास अडथळा आणण्याचा कोणत्याही राष्ट्रपतींचा कोणताही प्रयत्न अमेरिका खपवून घेणार नाही. ते म्हणाले, “मी महाभियोग प्रक्रियेऐवजी औपचारिक होईल अशा द्विपक्षीय, औपचारिक महाभियोगाला प्राधान्य देईन. मला आता भीती आहे की यामुळे आता महत्त्वाच्या कायदेशीर व्यवसायात आणि बायडेन प्रशासनात हस्तक्षेप होईल.” मतदानापूर्वी जारी केलेल्या निवेदनात. “परंतु हे सांगण्याची वेळ आली आहे: पुरेसे आहे.”

10. डेव्हिड वाल्डो

नोव्हेंबरमध्ये डेमोक्रॅट्सकडून कॅलिफोर्नियाची पूर्वीची जागा परत घेणा .्या वॅलाडो यांनी आपल्या विवेकबुद्धीने व वृत्तीने मतदान करावे असे सांगितले. ते ट्विटरवर म्हणाले, “त्यांची प्रक्षोभक वक्तव्ये अमेरिकन होती, घृणास्पद आणि पूर्णपणे निंदनीय. आता देशावर राजकारण करण्याची वेळ आली आहे.”

Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा