ई-कॉमर्सवर ग्राहकांची वाढती अवलंबूनता विशेष खाद्य उत्पादकांसाठी नवीन संधी निर्माण करते, बिलिंग मीट्स क्लिकचे मुख्य आर्किटेक्ट, बिलिंगर, इलिनॉय आधारित ई-कॉमर्स कन्सल्टिंग फर्म.

ते म्हणतात की खास खाद्यपदार्थाच्या कंपन्यांसाठी एक मोठी संधी म्हणजे ऑनलाइन प्रदान केलेल्या उत्पादनांच्या वर्णनासाठी जागा वाढवणे, यामुळे उत्पादकांना त्यांच्या उत्पादनांबद्दल अधिक माहिती प्रदान करणे शक्य होते जे खरं तर खास असतात.

ते म्हणतात, “जेव्हा ग्राहक ऑनलाइन शॉपिंग करतात, त्यांच्याकडे जेव्हा जायची वाट खाली वरून खाली जाते तेव्हा त्या उत्पादनांबद्दल ब more्याच अधिक माहितीवर त्यांचा प्रवेश असतो. “विशिष्ट उत्पादनांसह विशिष्ट वैशिष्ट्यांसह उत्पादनांसाठी हा एक फायदा आहे.”

ई-कॉमर्स या प्रकारच्या ग्राहकांना ऑनलाइन शोधात सहजपणे दृश्यमान असतात तेव्हा अशा प्रकारच्या प्रदर्शनांच्या संधींचा विस्तार करतात. बिशप म्हणतात, “विशेष खाद्य उत्पादनांमध्ये आकर्षक खाद्यपदार्थ आहेत. त्यांनी काही लक्षणीय वाढीचा आनंद घ्यावा, ऑनलाइन शॉपिंग नसल्यास काय होईल या विरुद्ध, कारण ते शोधणे सोपे आहे,” बिशप म्हणतात.

ते म्हणतात की ई-कॉमर्सच्या विस्ताराच्या युगात विपणन-विशिष्ट खाद्यपदार्थांतही लक्षणीय बदल होत आहेत. कथा सांगण्यासाठी व्हिडिओचा वापर करणे ही एक महत्वाची विपणन संधी असू शकते, असे इटलीमधून ऑनलाईन उत्पादनांचा प्रचार करण्यासाठी वॉलमार्ट कॅनडाने वापरलेल्या यशस्वी कार्यक्रमाचा हवाला देत बिशप म्हणाले.

उत्पादनाच्या शिफारशींचा उपयोग करण्यासाठी आणखी एक विपणन संधी मूलभूत असू शकते, ते म्हणतात, Amazonमेझॉनने त्याच्या अल्गोरिदम-आधारित उत्पादनांच्या सूचनांसह ब्राउझिंग आणि खरेदी इतिहास आधारित केलेल्या यशाबद्दल धन्यवाद.

बिशप म्हणतात, “स्मार्ट शिफारसी आम्ही राहत असलेल्या डिजिटल जगाचा भाग आणि पार्सल आहेत,” असे सांगून काही स्मार्ट सिफारिश अ‍ॅप्स किरकोळ विक्रेते आणि ग्राहक या दोहोंचे लक्ष वेधून घेत आहेत. “आपल्या स्मार्ट शिफारसी लोकांना त्यांच्या अभिरुचीनुसार आणि वैयक्तिक पसंतीनुसार सेट केलेली उत्पादने शोधण्यात मदत करण्यासाठी अधिक महत्त्वपूर्ण होत आहेत जेणेकरुन त्यांना त्याबद्दल माहिती नसेल.”

बिशप म्हणतात की हे खास खाद्य उत्पादक, वितरक आणि किरकोळ विक्रेत्यांना स्मार्ट-सिफारिश इंजिन कसे कार्य करते याविषयी अधिक जाणून घेण्यास आणि त्या शिफारसींचा भाग म्हणून त्यांची उत्पादने प्रदर्शित करण्याचे मार्ग शोधण्यासाठी प्रेरित करते. चला प्रयत्न करू. ते म्हणतात, “हे कसे करावे हे कोणालाही कळले नाही, परंतु ज्यांना प्रथम हे आढळले त्यांना त्याचा फायदा होणार आहे.”


ई-कॉमर्ससाठी झिंगरमनच्या मांसाची मागणी वाढली

साथीच्या काळात ई-कॉमर्समधील तेजीमुळे बर्‍याच ऑनलाइन स्पेशालिटी फूड कंपन्यांना त्यांचे कामकाज समायोजित करण्यास भाग पाडले आहे.

“आम्ही ई-कॉमर्स गिफ्ट व्यवसायाच्या साथीच्या आधी होतो, आणि आम्ही अजूनही ई-कॉमर्स गिफ्ट व्यवसाय आहे,” एन आर्बर, मिशिगन येथील झिंगरमनच्या मेल ऑर्डरचे सह-संस्थापक आणि सह-व्यवस्थापक भागीदार मो फ्रेशेट म्हणतात. . “व्हॉल्यूम म्हणजे काय बदलले आहे.”

गेल्या मार्चपासून हा साथीचा रोग दुपटीने वाढल्याचे कंपनीने म्हटले आहे आणि त्यानंतर त्यातील प्रमाणही त्या उच्चांपर्यंत वाढले आहे.


चित्र: झिंगरमन

“लोकांना वाटत नाही की लोक त्यांच्या भेटवस्तू वैयक्तिकरित्या पोचवण्यासाठी प्रवास सुरू करेपर्यंत हे पूर्णपणे निघून जात नाही.” फ्रेचेट म्हणतात. “आणि आमच्यामते असे वाटत नाही की जोपर्यंत आमच्याकडे मोठ्या प्रमाणात वितरित लस लागणार नाही, रुग्णालये बरे होणार नाहीत आणि कोव्हिड प्रकरणे ही एक नवीन घटना होणार नाहीत.”

वाढती मागणीची पूर्तता करण्यासाठी झिंगरमनच्या मेल ऑर्डरने त्याची पूर्तता क्षमता वेगाने वाढविली. कंपनीने त्यांचे वेअरहाउस स्क्रीन कामगारांसाठी त्यांच्या शिफ्टच्या सुरूवातीस पुन्हा डिझाइन केले आणि एकमेकांपासून काही अंतरावर काम केले. “आम्हाला एक मोठे, खुले गोदाम स्वच्छ करणे आवश्यक आहे, जणू ते व्यावहारिकदृष्ट्या एक रुग्णालय आहे,” फ्रेचेट म्हणतात.

कॉल कॉलचे प्रमाण हाताळण्यासाठी झिंगरमनने आपल्या कॉल सेंटरचा विस्तार केला आणि अखेरीस तंत्रज्ञानाचा वापर करून त्या कार्याचे विकेंद्रीकरण केले. सुरुवातीला कंपनीने ऑफिसमध्ये फक्त त्रिकट कॉल केले आणि कर्मचार्‍यांनी लोकांना घराबाहेर पळवले पण हे एक आदर्श तोडगा नव्हता, असे ते म्हणतात.

खाद्यपदार्थ उत्पादकांकडेही कंपनी पोचवते जिथून ती आपल्या गरजा भागवतो. फ्रॅशेट म्हणतो, “साथीच्या सुरुवातीच्या महिन्यामध्ये चीजवर कठोर परिणाम झाला जे रेस्टॉरंटचा व्यवसाय हरवला किंवा मोठ्या किराणा दुकानदारांनी रद्द केला.” “आम्ही कधीही विकत घेतलेले पदार्थ पटकन कसे आणू आणि ते आमच्या ग्राहकांच्या तोंडात कसे घालायचे हे आम्हाला आढळले.”

झिंगरमनने दुस w्या गोदामातही गुंतवणूक केली आहे आणि भविष्याकडे लक्ष दिले आहे जे अत्यंत अनिश्चित आहे. “आम्ही त्यांच्या जिथे जिथे जिथे जिथे जिथे गरज भासतो तिथे भाड्याने घेतल्याच्या कल्पनेने २०२१ मध्ये लोक त्यांच्या स्वबळासाठी परत येत असतील तर आम्ही खूपच कमी पडू शकलो आणि आम्ही बाजूला पडलेल्या मंदीची भव्य डिश दिली. आहेत, ”फ्रेचेट म्हणतात.


फक्त कोशिंबीर ग्राहकाच्या मागण्या पूर्ण करू दे

न्यूयॉर्क-आधारित जस्ट सलाद हे रेस्टॉरंट्सपैकी एक आहे जे बदलत्या ऑपरेटिंग वातावरणाशी जुळवून घ्यावे लागेल. साथीच्या प्रारंभाच्या वेळी, 40-युनिट साखळीने आपली पुरवठा साखळीतून वस्तूंची ऑफर करत, जस्ट किराणा विभाग सुरू केला आणि नंतर नोव्हेंबरच्या शेवटी ते होममेड, सात उष्णता आणि एक ओळ, एक पॅन तयार जेवण सुरू केले. प्रारंभ केला. . ओळीत बफेलो चिकन बाउल आणि टॅको मंगळवार बाऊल यासारख्या वस्तूंचा समावेश आहे, तसेच पूर्णपणे शाकाहारी असलेल्या दोन किट आणि बीफच्या पलीकडे असलेले एक वैशिष्ट्य आहे.

अ‍ॅन्डी रुक्सचे मुख्य विपणन अधिकारी म्हणून त्यांनी म्हटले आहे की, “नो कमिटमेंट भोजन किट,” कंपनीच्या डिलिव्हरी भागीदारांद्वारे सुमारे एक तासाच्या आत वितरित केले जाते, ज्याचे वर्गणी आवश्यक नसते. “प्रत्येकजण कामापासून गृह जीवनात समायोजित करीत असताना, त्यांचे म्हणणे आम्हाला ऐकले,” रक्स सांगतात की, कंपनी आदल्या दिवशी रात्रीच्या जेवणाची सेवा देण्याची अपेक्षा करते, तर त्याचे सॅलड्स लंच व्यवसायावर लक्ष केंद्रित करतात.

ते म्हणतात: “आपल्या लक्षात आलेली एक गोष्ट म्हणजे गोष्टी सामान्य होऊ लागल्या आहेत, तरीही लोक रात्रीच्या जेवणाची सोल शोधत आहेत,” ते म्हणतात.

फक्त सलाद, पुन्हा वापरता येणा sa्या कोशिंबीरच्या कटोरी आणि हंगामी म्हणून ओळखल्या जाणारा रेडीमेड ऑफर, प्लास्टिक पॅकेजिंगशिवाय अन्न शक्य तितके टिकाऊ बनविण्यासाठी वेदना घेतो. जस्ट सलादच्या मते, कंपनी देशातील मेनू आयटमसाठी कार्बन-फूटप्रिंट लेबलिंग प्रोग्रामच्या 2020 पूर्वी कंपनीच्या रोलआउटचे अनुसरण करते.

ब्रूक्स म्हणतात की, कंपनीने डिजिटल ऑर्डरिंगकडे लक्ष वेधले आहे आणि कार्यालयीन कर्मचार्‍यांऐवजी गृह ग्राहकांवर लक्ष केंद्रित केले आहे. ते म्हणतात, “जेव्हा आम्हाला गरज असेल तेव्हा आम्ही आमच्या पाहुण्यांसाठी तिथे असू.” “आम्ही समायोजित करणे सुरू ठेवू.”


मार्क हॅमस्ट्रा नियमित योगदान देणारा आहे विशेष अन्न.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा