घरगुती पाककला, रेस्टॉरंट टेकआउट आणि डिलिव्हरी यावर लक्ष केंद्रित केल्यामुळे अन्न उद्योग जवळच्या काळासाठी पुन्हा कनेक्ट होतो.

कोरोनाव्हायरस साथीच्या अन्नाचा उत्पादन, वितरण, किरकोळ विक्री आणि खाद्यपदार्थांच्या प्रत्येक बाबीवर व्यापक परिणाम झाला आहे. किराणा केंद्र-स्टोअर विक्रीत दीर्घकाळ स्थिर घट आणि ऑनलाइन किराणा ऑर्डरिंग आणि कॅम्पसबाहेरच्या रेस्टॉरंट जेवणासारख्या इतरांना गती देण्यासारखे काही ट्रेंड सुधारित केले.

2021 कसे उलगडेल हे लस रोलआउटचे कार्य आहे आणि ग्राहकांना त्यांच्या सुरक्षिततेवर विश्वास आहे. किराणा वितरण किंवा कर्बसाईड पिकअपसारख्या साथीच्या रोगादरम्यान वेगाने पसरणार्‍या काही ग्राहक खरेदीचे वर्तन उच्च राहू शकते. त्याचप्रमाणे रेस्टॉरंट्सविषयी ग्राहकांची प्राधान्ये जसे की टेकआउट, डिलिव्हरी आणि मैदानी जेवणाची नावे येत्या वर्षातही सुरू राहण्याची शक्यता आहे.

लक्षणीय ग्राहक बाहेर खाण्यापेक्षा घरी स्वयंपाक करणे देखील पसंत करतात. उद्योग निरीक्षकांच्या मते, ग्राहकांना रेस्टॉरंटमध्ये सुरक्षित खाद्य मिळत नाही आणि रेस्टॉरंटच्या कामकाजावरील बंदी मिळेपर्यंत हे 2021 मध्ये खाद्य विक्रेत्यांच्या विक्रीची मजबूत कामगिरी कमी करण्यात मदत करेल.

दरम्यान, ग्राहकांनी घरी जेवण तयार करण्यासाठी अधिक प्रीमियम व खास उत्पादने खरेदी करून त्यांच्या काही रेस्टॉरंटच्या खाद्यपदार्थाची जागा बदलणे सुरूच ठेवले आहे. 2020 च्या उत्तरार्धात प्रीमियम आणि सुपर-प्रीमियम पॅकेज केलेल्या वस्तूंच्या विक्रीत 1.7 टक्के वाढ झाल्याचे आयआरआय संशोधनाचे हवाला देत फ्लोरिडास्थित अकोस्टाच्या जॅक्सनव्हिलेचे कार्यकारी बुद्धिमत्ता कॉलिन स्टीवर्ट यांनी म्हटले आहे.

ते म्हणाले की, “सर्व उत्पन्नाच्या स्तरातील घरांमध्ये हा कल कायम आहे.”

“वाइन, कॉफी, चीज, चॉकलेट – केसांची निगा राखूनही ते विशेषतः लक्षात घेण्यासारखे आहे,” स्टीवर्ट म्हणतो. “आम्ही ‘बॅक टू नॉर्मल’ पासून लांब पल्ल्यामुळे 2021 पर्यंत हे ट्रेंड सुरू राहतील अशी आम्ही अपेक्षा करतो.”

स्टीवर्ट म्हणतात की ग्राहकांच्या खरेदी करण्याच्या वागणुकीतील बदल आणि किरकोळ विक्रेत्यांनी त्यांना सामावून घेण्यासाठी केलेल्या समायोजन काही काळ कायम राहतील. “या टप्प्यावर, असे दिसते आहे की 2021 2020 पर्यंत आमच्या किरकोळ विक्रेत्यांसाठी प्राधान्य म्हणून दुकानदारांच्या आरोग्यासह आणि सुरक्षासह बरेच बदल वाढतील.” “सामाजिक अस्थिरता, स्पर्श मुक्त आणि पारदर्शकता आपण आपले जीवन जगण्याचे मार्ग आणि खरेदी करण्याच्या मार्गावर चालत राहील.”

त्यांना आशा आहे की बरेच ग्राहक स्टोअरमध्ये त्यांच्या खरेदीच्या प्रवासाचे प्रमाण कमी करत असतील किंवा स्टोअरमध्ये अजिबात भेट देत नाहीत. “ऑनलाईन किराणा दुकान 2025 पर्यंत बाजारात दुप्पट होण्याची आशा निर्माण करेल,” स्टीवर्ट म्हणतात. “इन-स्टोअर आणि ऑनलाइन शॉपिंग, वैयक्तिकरण चालविण्यास लाभदायक स्मार्टफोन आणि पूर्तता क्षमता वाढविण्यासाठी डार्क स्टोअर यांच्यात अखंड एकत्रीकरण सुनिश्चित करण्यासाठी किरकोळ विक्रेते कठोर परिश्रम करतील.

ते म्हणतात की जेव्हा ते विट आणि मोर्टार स्टोअरमध्ये प्रवेश करतात तेव्हा किराणा दुकानदारांना प्रेरणा आणि उत्साह अपेक्षित असेल. “२०२० मध्ये खरेदी करणे मजेदार नव्हते आणि खरेदीदारांना त्यांना २०२१ मध्ये स्टोअरमध्ये परत येण्यासाठी अनन्य ऑफरची आवश्यकता असेल. ते विशेषत: अन्न सोल्यूशन, निरोगी आणि सोयीस्कर खाद्य पर्याय, सेल्फ-केअर सोल्यूशन्स आणि एक स्टॉप शॉपिंग शोधत आहेत. करेल. . “

वर्षभरात उत्पादनाच्या तुटवड्यावर आणि किरकोळ विक्रेत्यांच्या शेल्फ् ‘चे अव रुप संपल्यानंतर उत्पादनाच्या उपलब्धतेत वाढत्या प्रमाणात लक्षणीय वाढ होईल. याव्यतिरिक्त, खरेदीदारांना एक वर्षानंतर चांगली किंमत आणि अधिक सौद्यांची अपेक्षा असेल ज्यात जाहिरात क्रियाकलाप कमी होता आणि बर्‍याच वस्तूंच्या किंमती वाढल्या.

वॉशिंग्टनच्या बेल्टवेल्ड मधील हार्टमॅन ग्रुपचे वरिष्ठ उपाध्यक्ष शेली बालान्को सहमत आहेत की ग्राहकांना स्टोअरमध्ये प्रवास करताना कमी वेळ आणि आयल्स ब्राउझ करताना कमी वेळ घालवावा लागेल. यासाठी शॉप-शॉप शॉप लेआउट आवश्यक आहे, असे ती म्हणते.

बालान्को हे देखील सूचित करते की ई-कॉमर्सच्या वाढत्या वापरामुळे, ग्राहक नाशवंत ऑनलाइन खरेदी करणे अधिक सोयीस्कर झाले आहेत. ऑनलाइन शॉपिंगच्या अनुभवात काही वैयक्तिकरण समाविष्ट करणारे स्टोअर्स – जसे की थेट संवाद, अभिप्राय आणि इमारत प्राधान्ये – त्यांच्या ग्राहकांना अधिक समाधानकारक अनुभव देण्याची शक्यता आहे.

बरे अन्न

बरेच अमेरिकन लोक नोंदवले की त्यांनी साथीच्या वेळी निरोगी खाण्याचा प्रयत्न केला आणि जेव्हा ते साथीच्या रोगाचा नाश करण्यासाठी निरोगी जीवनशैली राखण्याची आकांक्षा बाळगतात तेव्हा ते म्हणतात बालान्को.

“शारीरिक, मानसिक आणि भावनिक लवचिकतेने मनामध्ये अन्न वाढत आहे,” ती म्हणते.

अ‍ॅकोस्टाच्या स्टीवर्ट सहमत आहेत की ग्राहक २०21 मध्ये आरोग्यदायी खाण्यावर लक्ष केंद्रित करतील आणि त्यांच्या रोगप्रतिकारक शक्ती वाढविणारे पदार्थ शोधण्यासारख्या स्वत: ची काळजी घेण्यावर पर्याय केंद्रित करतील. त्यांनी एसपीआयएनएस या संशोधन संस्थेच्या डेटाचा हवाला दिला, जो की साथीच्या काळात नैसर्गिक पदार्थांचा वाढीचा दर दर्शवितो, जे ग्राहकांच्या आरोग्याबद्दल वाढती रस दर्शवितात. जीवनसत्त्वे आणि पूरक पदार्थांची विक्री देखील वाढली आहे.

२०२१ मध्ये वनस्पती-आधारित खाद्यपदार्थाची गतीही वाढेल, असे स्टीवर्ट यांनी नमूद केले आहे की, वनस्पती-आधारित पर्याय खरेदी करणारे percent० टक्के दुकानदार आरोग्याच्या कारणास्तव असे करतात. ते म्हणतात, “कोव्हीडनंतर ते आणखी खरेदी करतील असे खरेदीदारांचे म्हणणे आहे.

बालान्को यांनी नमूद केले आहे की ग्राहक साथीच्या रोगाने घरी अधिक अन्न पटकन शिजवत असले तरी, “स्वयंपाकाची थकवा” वाढल्यामुळे या प्रवृत्तीमुळे अधिक जलद आणि सोपे अन्न सोल्यूशनची वाढती मागणी वाढली. सूचित केले आहे. ग्राहकांचे लक्ष टिकवून ठेवण्यावरही लक्ष केंद्रित करण्याची तिची आशा आहे.

बालान्को म्हणतात, “कोविड -१ during च्या दरम्यान ग्राहक जीवनातील नवीन वास्तवांशी जुळवून घेत असताना, व्यस्ततेची जाणीव वाढली आहे, जे ग्राहकांना कमी शिजवण्याच्या आणि न्याहारी करण्याच्या प्रवृत्तीला बळकट करते.

फंक्शनल वर लक्ष केंद्रित करा

बालान्को नमूद करतात की विशिष्ट खाद्य उत्पादक त्यांच्या उत्पादनांमध्ये असलेल्या त्या वैशिष्ट्यांवर जोर देऊन ग्राहकांच्या आरोग्यासाठी आणि त्यांच्या हितासाठी रुची वाढवू शकतात. “ग्राहक विशेषत: नैसर्गिकरित्या कार्यक्षम संपूर्ण अन्न घटकांद्वारे कार्यात्मक फायद्यासाठी ग्रहण करतात.” ती म्हणते.

याचा अर्थ असा नाही की ग्राहक भोगास टाळतील. “प्रामाणिक कल्याण ही निरोगीपणाची भूमिका बजावते. ग्राहक उपभोग आणि आरामदायी पदार्थांचा आनंद घेतात जे उच्च-गुणवत्तेच्या नैतिक आणि सातत्याने सुगंधित / उत्पादित घटकांसह सुधारित केले जातात.”

साथीच्या रोगाने “जाणीवपूर्वक उपभोग” म्हणून वर्णन केले त्याकडे कल अधिक तीव्र झाला आणि विशेष खाद्य उत्पादकांना त्यांची टिकाऊपणा दर्शविण्याची संधी दर्शविली. बालान्को म्हणतात, “उत्पादन आणि ग्राहक सुरक्षित ठेवताना टिकाव टिकवून ठेवण्यासाठी भूमिका पॅकेजिंगची भूमिका असते.”Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा