संयुक्त अरब अमिरातीने सांगितले की बुधवारी शेक्सडोम युनियनमध्ये चायनीज कोरोनाव्हायरस विषाणूची चाचणी percent 86 टक्के प्रभावी आहे, ज्यात काही तपशील देण्यात आले पण शॉटच्या कार्यक्षमतेबद्दल माहिती जाहीर केली.

या घोषणेने साथीच्या रोगाचा नाश करण्याच्या लसीसाठी जगभरातील शर्यतीचा आणखी एक परिणाम घडविला. चीन आणि रशियाने लसीकरणासाठी पाश्चिमात्य देशांशी स्पर्धा केल्याचे वैज्ञानिक दृष्टीने पाहिले गेले. हा प्रश्न सिनोफार्म शॉटबाबत कायम आहे, चीनच्या बाहेरील किमान एक देश मोठ्या प्रमाणात लसीकरण मोहिमेमध्ये या योजना आखत आहे.

युएईमध्ये दुबई आणि अबू धाबी यांचे घर असून, सप्टेंबरमध्ये ही लस आणली गेली होती. त्यामध्ये चीनच्या सरकारी औषधी कंपनी सिनोफर्मने १२ 125 देशांतील ,000१,००० स्वयंसेवकांचा समावेश केला होता. १ and ते years० वर्षे वयोगटातील स्वयंसेवकांना २ days दिवसांत लसचे दोन डोस मिळाले.

युएईच्या आरोग्य व प्रतिबंध मंत्रालयाने राज्य डब्ल्यूएएम या वृत्तसंस्थेच्या निवेदनातून हे निकाल जाहीर केले की “फेज तिसरा चाचणीच्या सिनोफर्म सीएनबीजीच्या अंतरिम विश्लेषणाचा आढावा घेतला आहे.”

निवेदनात म्हटले आहे की, “विश्लेषणामुळे सुरक्षिततेची गंभीर चिंता उद्भवत नाही.”

घोषित केलेल्या निकालांमध्ये केवळ युएईमध्ये चाचणीत भाग घेणा those्यांचा समावेश होता किंवा चीनमध्ये किंवा इतर कोठूनही निकाल समाविष्ट केला गेला होता हे अस्पष्ट नव्हते. निवेदनात असे म्हटले आहे की लस “अधिकृत नोंदणी” प्राप्त झाली आहे, याचा अर्थ सविस्तरपणे न करता.

सिनोफर्म लस काही देशांमध्ये आणीबाणीच्या वापरासाठी मंजूर झाली आहे आणि कंपनी अद्याप 10 देशांमध्ये उशीरा-टप्प्यावरील क्लिनिकल चाचण्या घेत आहे. (एनजी हान ग्वान / असोसिएटेड प्रेस)

एमिरेटिचे अधिकारी आणि सिनोफर्म यांनी असोसिएटेड प्रेसच्या प्रश्नांची उत्तरे दिली नाहीत.

तथापि, बुधवारी अबू धाबीच्या आरोग्य प्राधिकरणा, सेहा यांना बोलवण्यात आलेल्या व्यक्तींमध्ये “सीओव्हीआयडी -१ vacc” लस मिळावी यासाठी नियुक्तीचा पर्याय समाविष्ट करण्यात आला. लसीच्या कार्यक्षमतेबद्दल घोषणा केल्यानंतर, कॉल केंद्राशी जोडला गेला.

सिनोफर्म लस काही देशांमध्ये आणीबाणीच्या वापरासाठी मंजूर झाली आहे आणि कंपनी अद्याप 10 देशांमध्ये उशीरा-टप्प्याने क्लिनिकल चाचण्या घेत आहे. मोरोक्को या महत्वाकांक्षी कोविड -१ vacc लसीकरण कार्यक्रमाची तयारी करीत आहे. या महिन्यापासून सुरू झालेल्या ऑपरेशनमध्ये percent० टक्के प्रौढांना लसीकरण करण्याचे उद्दीष्ट आहे.

सिनफॉमचा शॉट लसी देण्यासाठी एखाद्या ठार झालेल्या व्हायरसचा वापर करुन पोलिओ रोगप्रतिकारकशक्ती कशी तयार केली जाते, हे चाचणी तंत्रांवर अवलंबून असते. शॉट बाय फायझर आणि त्याचे जर्मन भागीदार बायोटेक सारखे आघाडीचे पाश्चात्य प्रतिस्पर्धी आरएनए वापरून कोरोनोव्हायरस स्पाइक प्रथिने लक्ष्य करण्यासाठी नवीन, कमी-सिद्ध तंत्रज्ञानाचा वापर करतात. युनायटेड किंगडमने आधीच फायझर शॉट्स असलेल्या लोकांना लसी देण्यास सुरुवात केली आहे.

पहा | मोठ्या प्रमाणावर द्रावणात कोविड -१ vacc लस तयार करणे:

भारतातील एक प्रमुख लस उत्पादक, जो मोठ्या प्रमाणात अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका कोविड -१ vacc ची लस तयार करतो जेणेकरून ते अरबांच्या हाती जाऊ शकेल, सीबीसी न्यूजचे दरवाजे उघडले. 3:01

दुबईचा शासक शेख मोहम्मद बिन राशिद अल मकतूम यांच्यासह युएईमधील उच्च अधिका्यांना लसीच्या चाचणीचा भाग म्हणून जाहीरपणे फटका बसला आहे.

2 लसांना कोल्ड स्टोरेजची आवश्यकता आहे

आधीच फायझरने आपला शॉट 95 shot टक्के प्रभावी असल्याचे नोंदवले आहे, तर मॉडर्नमधील आणखी एक आरएनए उमेदवार .5 percent. Be टक्के प्रभावी असल्याचे दिसून येत आहे. ऑक्सफोर्ड आणि अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका विद्यापीठाची तिसरी लस सुरक्षित आणि जवळपास 70 टक्के प्रभावी आहे, हे या निकालांमधून दिसून आले आहे, परंतु 55 पेक्षा जास्त लोकांना वाचविण्यात किती चांगले असू शकते हा प्रश्न कायम आहे.

वाहतुकीमध्ये फाइझर म्हणतात की त्याची लस फ्रीजरमध्ये ठेवावी ते 80 सी 60 सी किंवा थर्मल कंटेनरमध्ये 90 सी 60 सी. आधुनिक लस -20 सी तापमानातच राहिली पाहिजे.

सिनफर्म लस जगातील अशा प्रदेशात 2 से 8 डिग्री सेल्सिअस तापमानात प्रवास करू शकेल असा विश्वास आहे जेथे जवळजवळ तीन अब्ज लोक स्थिर वीज आणि रेफ्रिजरेशनशिवाय राहतात. नोव्हेंबरमध्ये सिनोफर्मचे कम्युनिस्ट पक्षाचे सचिव म्हणाले की चीनमधील सुमारे दहा लाख लोकांना ही लस मिळाली होती.

साथीचा रोग सुरू झाल्यापासून, युएईमध्ये विषाणूची १88,००० हून अधिक प्रकरणे सापडली आहेत, १ 160०,००० बरे झाले आहेत आणि जवळजवळ 600०० मृत्यू. त्याच्या आक्रमक चाचणी धोरणानुसार देशात नऊ दशलक्षांहून अधिक लोकांसाठी 17 दशलक्ष चाचण्या घेण्यात आल्या आहेत.



Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा