कोविड -१ ep साथीने किरकोळ लँडस्केप बदलला आहे, ज्यामुळे लोक खरेदी करतात व मागणीनुसार असलेल्या प्रकारच्या उत्पादनांसाठी त्यांचे किराणा मिळते. जसे फेडरल आणि स्टेट नियम बदलत आहेत आणि अमेरिकन गृहपाठ, शिक्षण आणि अन्न वाढत जातात त्यानुसार ग्राहकांच्या नवीन गरजा भागविण्याच्या प्रयत्नात अन्न विक्रेत्यांनी आपले लक्ष केंद्रित केले आहे.

स्पेशलिटी फूड न्यूजने किरकोळ विक्रेत्यांना त्यांच्या ग्राहकांसह सर्वात लोकप्रिय ट्रेंडमध्ये वजन करण्यास सांगितले. खाली त्याच्या प्रतिक्रिया आहेत.

पॅनेल:

Te पीट मार्स्की, मारीक फाईन फूड्स, डेन्वर
Mel अमेलिया रॅपोर्ट, किराणा कार्यसंघ नेता, वुडस्टॉक फार्मर्स मार्केट, वुडस्टॉक, व्हरमाँट
• मायकेल लेडरमॅन, जोआना मार्केटप्लेस, मियामी

प्रश्नः तुमच्या ग्राहकांमध्ये सध्या सर्वाधिक लोकप्रिय कल कोणता आहे?

पीट मार्सिक, मार्सिक फाइन फूड्स, डेन्वर

आपण पाहत असलेली सर्वात मोठी प्रवृत्ती म्हणजे लोक त्यांच्या अन्नात खरोखर गुंतवणूक करतात – किंमतीची संवेदनशीलता संपली आहे. आता, हे सर्व चांगले स्वयंपाक करून तणाव कमी करण्याबद्दल आहे, मागील वर्षी त्यांनी नियमितपणे एकदा किंवा दोन वेळा शिजवलेल्या गोष्टी नियमितपणे दाखवल्या पाहिजेत.

उदाहरणार्थ, आम्ही आमच्या वेबसाइटवर दुकानदारांना वन्य स्कॉटिश गेम पक्ष्यांना प्री-ऑर्डर करण्याची परवानगी दिली आणि लगेच विक्री केली. स्कॉटिश ग्रुप आणि वुडपॉन्ज आणि रेड लेग पार्टिडिज कोणाला विचार केला असेल? पूर्वी आम्ही हे केवळ विशेष विनंत्यांकरिता लागू केले.

इतर प्रासंगिक जेवणाच्या ट्रेंडपैकी मी काय करीत नाही याचा उल्लेख करेन. साथीच्या सुरुवातीच्या काळात आम्ही पटकन ऑनलाइन शॉपिंग आणि कर्बसाइड वितरण जोडले. आमची दोन स्टोअर छोटी आहेत, त्यामुळे एकावेळी फक्त 15 लोकांना खरेदी करण्याची परवानगी आहे. आम्हाला वाटले की कर्बसाईड करणे लोकांसाठी एक मोठा दिलासा ठरेल. त्याऐवजी, लोक अद्याप 10, 20 लोकांमधून खोल रांगा लावत आहेत. आम्ही अजूनही बर्‍याच ठिकाणी कर्बसाईड विकतो, परंतु साथीच्या काळात चालू असलेल्या प्रत्येक इतर विधीनुसार लोक अद्याप सुट्टीच्या आहारासाठी व्यवहाराचा अनुभव म्हणून खरेदी करण्याकडे भाग पाडत आहेत. . नॅशनल ग्रोसेर्समध्ये खरेदी करण्याच्या तणावाच्या स्वरूपाऐवजी लोक आमच्या स्टोअरमध्ये थंडी वाजत आहेत.

अमेलिया रॅपोर्ट, किराणा कार्यसंघ नेता, वुडस्टॉक फार्मर्स मार्केट, वुडस्टॉक, व्हरमाँट

आमच्या ग्राहकांमधील सर्वात लोकप्रिय ट्रेंड म्हणजे प्रथम आणि महत्त्वाचे म्हणजे व्हर्माँटमध्ये जाणे! कोविड -१ number क्रमांक खाली ठेवण्यात हा प्रदेश यशस्वी ठरला आहे आणि बर्‍याच मोठ्या शहरांमधून अर्ध्या दिवसाच्या अंतरावर असल्यामुळे आपण आपल्या क्षेत्रात बरीच नवीन कुटुंबे पाहिली आहेत.

बहुतेक शहरांमध्ये मोठ्या प्रमाणात उपलब्ध असलेल्या खाण्याच्या पर्यायांची त्यांना सवय असल्याने, ते तयार केलेल्या पदार्थांपासून ते चांगले ऑलिव्ह ऑईल आणि ताजे सीफूडपर्यंत आमच्या अर्पणांचा पुरेपूर फायदा घेत आहेत. जरी आम्ही दररोज फक्त सहा तास लोकांसाठी खुला आहोत (आमच्या नेहमीच्या 11 तासांच्या विरूद्ध म्हणून), सर्वसाधारणपणे विक्री मागील वर्षापेक्षा चांगली नसल्यास – जसे की सीफूड, वाइन आणि ताजी फुले. लक्षणीय वाढीचा अनुभव घेत आहे. आमच्या बास्केटची सरासरी दुप्पट झाली आहे.

हे मला दर्शवते की लोकांना स्वत: चा उपचार करायचा आहे आणि ते घरी बनवू शकतात अशा सूक्ष्म सामग्रीवर पैसे खर्च करण्यास तयार आहेत. विशिष्ट ट्रेन्डिंग प्रकारांच्या बाबतीत, आम्ही वनस्पती-आधारित वैकल्पिक दूध आणि शाकाहारी चीज वाढीस पाहिले आहे, जे आमच्या दुग्ध-समृद्ध राज्यात सर्वसाधारणपणे, दुग्धशाळे, ताजे पास्ता, मांस आणि सीफूड, चीज आणि ताजी उत्पादनात असामान्य आहे.

मायकेल लेडरमॅन, जोआनाचे मार्केटप्लेस, मियामी

आमच्या ग्राहकांचे उत्पादन कसे मिळते याविषयी आपल्याला विचार करण्यासाठी अनेक खाद्य उद्योगांना भाग पाडले गेले आहे. केटरिंग हे नेहमीच एकूण विक्रीचे प्रमाण मोठे असते. जेव्हापासून साथीचा रोग सुरू झाला आणि बहुतेक लोक दूरस्थपणे शाळेत कामाला लागले आणि जायला लागले, तेव्हापासून आमचा कॅटरिंगचा व्यवसाय बराच कमी झाला आहे. ज्यांना कॅटरिंग हवे आहे त्यांच्यासाठी आम्ही आमच्या कौटुंबिक शैली आणि मोठ्या आकाराचे आकार वैयक्तिक जेवणाच्या भागांमध्ये आणि चॉकलेट-चिप आणि ब्लॅक अँड व्हाईट कुकीज यापूर्वी लपेटलेल्या बेकरी वस्तूंमध्ये बदलले आहेत.

स्टोअर विक्रीबद्दल, आमचे नियमित ग्राहक आता कर्बसाईड पिक-अप किंवा डिलिव्हरीसाठी त्यांच्या किराणा ऑर्डरवर कॉल करू शकतात. आम्ही पीठ प्रदान करतो आणि सुविधा देखील उत्पादन करतो. आम्ही मिष्टान्न, ब्रेड, डेली सॅलड, भाजलेले आहारातील मांस आणि स्मोक्ड फिश सारख्या प्रासंगिक पदार्थांच्या विक्रीत वाढ झाली आहे. आमच्यासाठी सर्वात महत्वाची बाब म्हणजे आमची स्टोअर्स आणि कर्मचारी आमच्या ग्राहकांना विश्वास ठेवून देत आहेत की त्यांनी चांगल्या आरोग्यविषयक स्टोअरसाठी सीडीसीच्या मार्गदर्शक सूचनांचे अनुसरण करणे चालू ठेवले आहे.


एरियल आकृतीसाठी सामग्री भागीदार आहे विशेष अन्न.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा