कंपन्यांनी संयुक्त निवेदनात म्हटले आहे की नवीन हायड्रोजन ड्राईव्हने सज्ज असलेल्या ट्रेनची चाचणी २०२24 मध्ये सुरू होईल आणि वर्षभर टिकेल. दोन-कार ट्रेनची अव्वल गती 160 किलोमीटर प्रति तास (99.4 मैल प्रति तास) असेल आणि अवघ्या 15 मिनिटात रीचार्ज केली जाईल.

मिरो प्लस एच नावाची ही ट्रेन जर्मन बाडेन-वार्टेमबर्ग राज्यातील तीन शहरांदरम्यान धावेल आणि या मार्गावर चालणार्‍या पारंपारिक डिझेल-चालित युनिटची जागा घेईल. नवीन हायड्रोजन ड्राइव्हमुळे वर्षामध्ये सुमारे 330 टन सीओ 2 ची बचत होईल असे कंपन्यांनी सांगितले.

“हायड्रोजन ड्राइव्ह प्रॉपशनचा प्रगत, उत्सर्जन-मुक्त प्रकार आहे जो रेल्वे वाहतूक कमी करण्यात मदत करेल आणि आपल्या हवामानातील उद्दीष्टे साध्य करण्यासाठी महत्त्वपूर्ण योगदान देईल.” सीमेन्स (सायजी) गतिशीलताचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी मायकेल पीटर यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे.

ड्यूश बॅन प्रादेशिक सेवेमध्ये सुमारे १,3०० डिझेल गाड्या चालवतात आणि त्याच्या ,000 33,००० किलोमीटर (२०,500०० मैल) रेल्वे नेटवर्कपैकी जवळपास %०% विद्युतीकरण अद्याप झाले नाही – म्हणजे ओव्हरहेड पॉवर लाईन्स वापरुन गाड्या धावू शकत नाहीत. 2050 पर्यंत नेटवर्कमधून डिझेल वाहने सोडण्याची कंपनीची योजना आहे.

मिरिओ प्लस एचमध्ये हायड्रोजन आणि ऑक्सिजनला विजेमध्ये रूपांतरित करणारी बॅटरी आणि इंधन पेशी दिली जातील. या दुचाकी गाडीची मर्यादा kilometers०० किलोमीटर (3 373 मैल) असेल आणि सीमेंस म्हणाले की या गाडीची तीन हजार कारची आवृत्तीही 1,000 किलोमीटर (621 मैल) पर्यंत विकसित होईल.

“ओव्हरहेड लाइन वीज किंवा हायड्रोजनद्वारे चालविली जाते का – हे निर्णायक घटक म्हणजे ऊर्जा अक्षय स्त्रोतांकडून येते,” बाडेन-वर्टमबर्ग परिवहन मंत्री विनफ्रेड हरमन यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे. “या देशाला आधुनिक, टिकाऊ रेल्वे वाहतुकीत अग्रणी बनायचे आहे.”

हायड्रोजन हा रेल्वे नेटवर्कसाठी एक प्रबळ उर्जा स्त्रोत मानला जात आहे. फ्रान्स च्या Stलस्टॉम (ALSMY) उत्तर जर्मनीमध्ये 2018 आणि 2020 दरम्यान हायड्रोजन-चालित ट्रेनची चाचणी केली आणि ऑस्ट्रियामधील काही मार्गांवर सेवा वाढविली आहे.

युरोपियन नियामकांनी २०१ in मध्ये सीमेंसच्या अल्स्टमच्या प्रस्तावित अधिग्रहण रोखले, असे सांगून की विलीनीकरणामुळे रेल्वे सिग्नलिंग सिस्टम आणि अत्यंत वेगवान गाड्यांमधील स्पर्धेत नुकसान होईल.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा