एसओएफएच्या स्पेशल फूड इंडस्ट्रीच्या संशोधनानुसार, कोविड -१ of च्या उद्रेकात अधिकाधिक ग्राहकांनी घरी स्वयंपाक करून खाणे केल्याच्या संशोधनात विशेष शेल्फ-स्थिर लोणचे आणि ऑलिव्हचे प्रमाण २०२० ते २०२ between दरम्यान वाढण्याची शक्यता आहे.

स्टेट ऑफ इंडस्ट्रीच्या अहवालानुसार, श्रेणीतील वीट-व-मोर्टार किरकोळ विक्री २०१ 2018 मध्ये $. percent टक्क्यांनी वाढून २०१ after मध्ये $. percent टक्क्यांपर्यंत वाढली आहे. मिंटेलने २०२24 पर्यंत 5..8 टक्के वाढीचा अंदाज वर्तविला असून विक्री १.१ billion अब्ज डॉलर्सवर पोचली आहे.

वर्ग वसंत duringतू दरम्यान घर वाटप, ग्राहक किराणा माल खरेदी करताना त्या केंद्र-खाद्यपदार्थ आणि पेये मध्ये होते. उद्योगाच्या स्थितीनुसार शेल्फ-स्टफ लोणचे आणि ऑलिव्ह केवळ मार्च -2010 मध्येच मार्च -20 मध्ये वाढले.

एकूण शेल्फ-स्थिर लोण आणि ऑलिव्ह प्रकारातील विक्रीपैकी केवळ 41 टक्के विक्री. जानेवारी ते एप्रिल 2020 पर्यंत सर्व प्रकारचे लोणचे आणि ऑलिव्हसाठी खास वाण समान प्रमाणात वाढले – मागील वर्षाच्या तुलनेत 16.7 टक्के ते 17 टक्के. मिंटेल असे नमूद करते की कोविड -१ to पूर्वी वैशिष्ट्य त्याच्या पारंपारिक भागांच्या तुलनेत किंचित हळू झाले होते, परंतु मस्त वैशिष्ट्य श्रेणीतून थेट स्पर्धा असलेल्या प्रौढ वर्गाकडून विकास लक्षणीय आहे.

या वर्षाच्या संशोधनात, ग्राहकांमध्ये खरेदीची शक्यता 2020 मध्ये 30 टक्क्यांपर्यंत पोहोचली आहे, ती 2018 मधील 16 टक्के होती. बहुधा जेन-एक्स, तसेच मिलेनियल आणि बेबी बुमरस खरेदी करण्याची शक्यता आहे. मिंटेल असे म्हणतात की जनरल-झेड बुडण्याची क्षमता आहे, परंतु नमुना आकार लहान आहे, ही फक्त एक प्रौढ वयात येणारी पिढी आहे.

प्रवर्गातील परिपक्वता वाढीस बाधा येऊ शकते, परंतु बर्‍याच ऑन-ट्रेंड नवकल्पनांमध्ये ड्रायव्हिंग इंटरेस्टचा समावेश आहेः

मसालेदार भाज्या, विशेषत: कमी-परिचित वाण. एसएफएच्या ऑनलाइन उत्पादनाच्या मार्केटप्लेसमध्ये बाजारपेठेत नवीन उत्पादने दिसतात किंवा स्पेशल फूड लाइव्ह वर पाहिली जातात, सप्टेंबर २०१ in मध्ये असोसिएशनच्या व्हर्च्युअल मार्केटप्लेस इव्हेंटमध्ये फेअर पिकल्स, मसालेदार गुलाबी फूड्स हनी दालचिनी आणि मसालेदार सी अ‍ॅनीस यांच्या लोणचे गाजर आहेत. मॅनिकॅरेटी फूड्समधून आयात केलेले आणि रिन्कीद्वारे उत्पादित. अर्धशतक म्हणून ओळखले जाणारे, बडीशेप परंपरेने इटलीच्या मार्चे प्रदेशात खाल्ले जाते.

पारंपारिक पाककृती आणि पद्धती. ग्राहक उत्पादनाच्या मागच्या कथेत विशेषतः खरा पाककृती आणि पद्धतींमध्ये रस घेतात. पॅकासासी, उदाहरणार्थ, पारंपारिक तयारीचे अनुसरण करतात: मे आणि जून महिन्यांत, समुद्रातील एका जातीची बडीशेप वनस्पतीची रोपे पाण्यात उडविली जातात आणि नंतर अतिरिक्त व्हर्जिन ऑलिव्ह ऑईल आणि अल्कोहोलद्वारे उपचार केले जातात. व्हिनेगरमध्ये मिसळले जाते. फॉस्टर-लोणचेयुक्त ब्रुसेल्स स्प्राउट्स वॉशिंग्टनच्या कोलंबिया व्हॅलीमध्ये कौटुंबिक मालकीच्या शेतात बनवले जातात, जेथे भाजीपाला हाताने सॉर्ट केला जातो आणि 30 वर्षांच्या रेसिपीनुसार लोणचे बनवले जाते. ऑलिव्ह ऑईल प्रेमी पाओलो कॅसिनी टॅगिस्का ऑलिव्ह इटलीच्या लिगुरियन परंपरेपेक्षा कमी प्रसिद्ध असलेले एक प्रकार देतात.

पदार्थ कमी करणे. अशी उत्पादने जी त्यांचा वापर अशा सामग्रीसाठी करतात जी अन्यथा अन्न कचरा आणि टिकाव याबद्दल ग्राहकांच्या चालू असलेल्या चिंता दूर करेल. उदाहरणार्थ, खरबूजाची साल, दक्षिणेकडील पारंपारिक रेसिपी व्यतिरिक्त कचर्‍याकडे लक्ष देते.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा