अमेरिकेच्या न्याय विभागाच्या अहवालात, माजी कामगार सचिव अ‍ॅलेक्स अकोस्टा यांनी फ्लोरिडामधील सर्वोच्च फेडरल प्रॉसिक्युटर म्हणून श्रीमंत फायनान्सर जेफ्री एपस्टेन होते तेव्हाचा तपास हाताळताना “निकृष्ट निर्णय” वापरला आहे.

असोसिएटेड प्रेसला मिळालेला हा अहवाल, ostकोस्ट्याशी सामना करण्याच्या व्यावसायिक जबाबदा to्यासंबंधित छुप्या याचिकेवर इस्पॉस्टिनशी व्यवहार करण्यासाठी न्याय विभागाच्या व्यावसायिक जबाबदारीने केलेल्या तपासणीचा निष्कर्ष आहे, ज्यात डझनभर अंडरवर्ल्ड मुलींवर लैंगिक शोषणाचा आरोप आहे. .

२०० 2008 मध्ये खटला न चालविण्याच्या करारानुसार – याला एनपीए म्हणून देखील ओळखले जाते – एपस्टाईनने फ्लोरिडामध्ये एका अल्पवयीन मुलीला वेश्या व्यवसायासाठी विनवणी करण्यास व त्याला अटक करण्यास दोषी ठरविले. वर्क-रिलीझ प्रोग्राममध्ये 13 महिन्यांऐवजी संभाव्य जन्मठेपेची शिक्षा होऊ शकते. त्याने पीडितांना पैसे देण्याची आणि लैंगिक गुन्हेगार म्हणून नोंदणी करणे आवश्यक होते.

या तपासणीत एपस्टाईन खटल्याच्या दोन बाबींवर लक्ष केंद्रित करण्यात आले आहे – अभियोजन पक्षांनी अभियोग नसलेल्या कराराद्वारे शुल्क मिटवून गैरवर्तन केले असेल किंवा त्यांनी पीडितांशी गैरवर्तन केला आहे का.

अहवालात असा निष्कर्ष काढण्यात आला आहे की कोणत्याही वकीलाने गैर-अभियोग करार न करण्यापूर्वी पीडितांशी सल्लामसलत करण्यासाठी “स्पष्ट व अस्पष्ट कर्तव्य” नसल्यामुळे कोणत्याही गैरवर्तन केले नाही.

अमेरिकेचे माजी कामगार सचिव अ‍ॅलेक्स अकोस्टा, जे 16 जुलै 2019 रोजी येथे दिसले, त्यांनी जेफरी एपस्टाईनच्या चौकशीत ‘कमकुवत निर्णय’ वापरला. (असोसिएटेड प्रेस)

त्यानंतर एपस्टिनवर मॅनहॅटनमधील फेडरल सरकारी वकिलांनी 2019 मध्ये जवळपास एकसारख्या शुल्कापोटी शुल्क आकारले होते, परंतु फेडरल कोठडीत खटल्याची प्रतीक्षा करीत असताना 10 ऑगस्ट 2019 रोजी ते त्यांच्या सेलमध्ये मृत सापडले होते.

न्याय विभागाच्या अंतर्गत तपासणीने असा निष्कर्ष काढला आहे की एनपीएमार्फत फेडरल तपासणीचे निराकरण करण्याचा अकोस्टाचा निर्णय हा एक निकृष्ट निर्णय आहे.

तपासकर्त्यांना आढळले की ते त्यांच्या व्यापक विवेकाच्या कक्षेत होते आणि त्याचा परिणाम “अन्यायकारक” झाला नाही, परंतु “सेटलमेंट” ही फेडरल हिताची पूर्तता करण्यासाठी एक सदोष यंत्रणा होती ज्यामुळे सरकारला psपस्टाइनची स्वतःची चौकशी उघडण्यास भाग पाडले. “

चौकशीत 60 हून अधिक साक्षीदारांच्या मुलाखती आणि न्याय विभागाच्या शेकडो नोंदींचा आढावा घेण्यात आला. ऑफिस ऑफ प्रोफेशनल रिस्पॉन्सिबिलिटी ऑफिसर ऑफिसर ऑफ प्रोफेशनल रिस्पॉन्सिबिलिटी ऑफ थेवेस्टिंग अकोस्टा, तसेच तीन अभियंत्यांसह त्याच्या अभियोग कार्यालयात तसेच अमेरिकेच्या मुखत्यार जो एपस्टाईन प्रकरणात सहभागी होता.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा