युनायटेड नेशन्सच्या स्थलांतर करणार्‍या एजन्सीने सांगितले की, गुरुवारी युरोपचे जहाज लिबियाच्या किना off्यावरुन खाली उतरल्यानंतर कमीतकमी mig mig स्थलांतरित बुडाले. गेल्या महिन्यापासून मध्य भूमध्य समुद्रातील कमीतकमी आठ जहाजांच्या मालिकेतील ही सर्वात ताजी घटना आहे.

इंटरनॅशनल ऑर्गनायझेशन फॉर माइग्रेशन (आयओएम) ने दिलेल्या वृत्तानुसार, या बोटीमध्ये महिला आणि लहान मुलांसह 120 हून अधिक प्रवासी होते. लिबियन कोस्ट गार्ड आणि मच्छिमारांनी केवळ 47 लोकांना वाचवले आणि किना .्यावर आणले.

उर्वरित बळींचा शोध सुरू असल्याने आतापर्यंत 31 मृतदेह सापडले आहेत.

२०११ नंतरच्या अनेक वर्षांत, ज्याने दीर्घकाळ हुकूमशहा मोहम्मद गद्दाफीला हाकलून दिले आणि अंमलात आणले, युद्धग्रस्त लिबिया आफ्रिका आणि मध्यपूर्वेकडून युरोपमध्ये येण्याच्या आशेने स्थलांतरितांसाठी एक मुख्य ट्रांझिट पॉईंट म्हणून उदयास आला आहे.

तस्कर अनेकदा हताश कुटुंबांना अश्या सुसज्ज रबर बोटींमध्ये पॅक करतात जे धोकादायक मध्य भूमध्य मार्गावर स्टॉल आणि संस्थापक आहेत. आयओएमच्या म्हणण्यानुसार २०१ since पासून किमान २०,००० लोकांचा मृत्यू झाला आहे.

आयओएम लिबिया मिशनचे प्रमुख फेडेरिको सोडा म्हणाले, “भूमध्य समुद्रातील वाढती जीवितहानी ही जगातील सर्वात प्राणघातक समुद्र पार करण्याच्या वेळी आवश्यक असलेल्या, समर्पित शोध आणि बचावाच्या क्षमतेसाठी निर्णायक कृती करण्यास असमर्थता दर्शविते.”

मंगळवारी लिबियाच्या किना .्यावरील तीन आफ्रिकन महिला आणि एका मुलासह 13 आफ्रिकन स्थलांतरितांनी अशाच पात्रात विसर्जन केले.

ऑक्टोबरच्या सुरूवातीपासूनच इटलीमध्ये 8080० हून अधिक लोक आले आहेत, असे लिबियन किना .्यांवरून सुटण्याच्या संख्येत नुकतीच वाढ झाल्याचे आयओएमने म्हटले आहे. आयओएमच्या निवेदनात म्हटले आहे की, ११,००० हून अधिक स्थलांतरितांना अडवून ते लीबियात परत आले, तेथे त्यांना मानवाधिकारांचे उल्लंघन आणि बंदिस्त होण्याच्या जोखीमचा सामना करावा लागला.

निवेदनात म्हटले आहे की, “आयओएमने म्हटले आहे की लिबिया माघार घेण्याकरिता सुरक्षित बंदर नाही आणि आंतरराष्ट्रीय समुदाय आणि युरोपियन युनियनकडे आपला आवाहन पुनरुच्चारित करते आणि माघार व शोषणाचे चक्र संपुष्टात आणण्यासाठी त्वरित व ठोस कारवाई करते.” “Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा