थॅक्सगिव्हिंगच्या आठवड्यापूर्वी ट्रॅव्हिस मॅटिसन आणि त्याचे कुटुंबीय त्यांच्या सततच्या टर्कीतील एक फ्री होर्डिंग ग्राहकांच्या गर्दीच्या सवयीने वाढले आहेत.

परंतु यावर्षी प्रथमच मॅटीसनचे ब्रॉकपोर्ट, न्यूयॉर्कचे फार्म – रिडग्रेस्ट तुर्की फार्म – येणार्‍या सुट्यांच्या ऑर्डर भरण्यासाठी धडपडत आहे.

मॅटिसनने जुलैमध्ये सुमारे 1,200 पक्ष्यांची संगोपन करण्यास सुरुवात केली. ते म्हणतात की त्यांचे कुटुंबीय दीर्घ काळापासून अभिमान बाळगतात की त्यांचे मांस ताजेतवाने आणि किराणा दुकानातील सरासरी टर्कीपेक्षा मोठे आहे, परंतु ग्रोथ हार्मोन्स किंवा अँटीबायोटिक्स वापरत नाहीत. ऑक्टोबरपर्यंत, मॅटिसनने विचार केला की मागील वर्षांत टर्की काढून टाकण्याची शक्यता आहे, परंतु राज्याच्या शिफारशींनुसार कौटुंबिक उत्सव मर्यादित ठेवून, शेताचे 20-45 पौंड विकले जात नाहीत.

“आपल्याला असे वाटते की आपण पुढे जात आहात आणि नंतर आपण नाही. हे फक्त एक रोलरकेस्टर आहे,” ते म्हणतात, टर्की फीडची किंमत देखील वाढली आहे. “हे नेहमी कार्य करत नाही … परंतु मी 2021 साठी आहे तयार. “

मागील वर्षाच्या तुलनेत मॅटीसन विक्रीत सुमारे 20 टक्के मागे आहे. यावर्षी बरीच शेतकर्‍यांप्रमाणेच, मॅटिझन्सनी स्वयंपाकघरातील टेबलवर आपली टर्की निश्चित केली पाहिजे. तो पक्ष्यांनी पक्ष्यांची विक्री करण्याचा निर्णय घेत आहे. ते आपल्या व्यवसायात भाग घेण्यासाठी संपूर्ण टर्की खरेदी करतील की नाही हे पाहण्यासाठी स्थानिक व्यवसायांकडेही पोहोचत आहेत.

साथीच्या रोगाचा प्रादुर्भाव झाल्याने आरोग्य अधिकारी मोठ्या संमेलनाविरूद्ध आणि अलीकडील निवडणुका आम्ही आपल्याला सांगतो की 68 टक्के अमेरिकन लोक यावर्षी स्वतंत्र सुट्टी घालविण्याची योजना आखत आहेत. उद्योग तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की छोट्या ते मध्यम आकाराच्या स्थानिक शेतकर्‍यांना घरातील सोहळ्यासाठी योग्य असलेल्या लहान पक्ष्यांची गरज भागविण्यासाठी त्यांची कामे जुळवून घेण्यास अधिक लवचिकता असू शकते, परंतु उत्पादकांचे म्हणणे आहे याचा अर्थ अतिरिक्त कामगार, जास्त खर्च आणि अधिक नियोजन न करता त्यांचे मांस विकले जाईल की नाही हे त्यांना कळेल.

कॅलिफोर्नियामधील कॅसकॅड्रोमध्ये, डेड बॉईसने लहान पक्ष्यांमध्ये कोणत्याही मागणीसाठी तयार आहे याची खात्री करण्यासाठी त्याचे पाकीट खोदले. बॉईस, ज्यांचा वारसा मे मध्ये तुर्कीमध्ये जन्मला होता, त्यांना उन्हाळ्याच्या मध्यभागी माहित होते की थँक्सगिव्हिंग या वर्षी सामान्य दिसणार नाही.

“हे थोडे चिंताग्रस्त ब्रेकिंग आहे … जर आम्ही टर्कीची विक्री करण्याची योजना आखली नाही तर त्याचा आपल्यावर खूप परिणाम होतो,” ती पुढे म्हणाली की, जर डिसेंबरमध्ये जर ती मांस विकण्यास सक्षम नसेल तर ती ती ठेवेल. लाल

अर्ध्या तुकडे पक्षी कापण्यासाठी ती तिच्या प्रोसेसरला प्रत्येक टर्कीसाठी अतिरिक्त डॉलर्स देत आहे, कारण तिला लहान आकाराच्या टर्कीची खूप चौकशी होत आहे. बोईंनी देखील दोन 200 आठवड्यांपूर्वी त्यांच्या 200 पक्ष्यांपैकी निम्मे पक्षी कापण्याचे ठरविले जेणेकरून ते आणखी वाढणार नाहीत. त्याला साठवण्यासाठी अतिरिक्त सुविधा हवी आहे, ज्यांची किंमत काही हजार डॉलर्स आहे.

पण मॅटिसनच्या विपरीत, बोईस कोंबडीची व बदके देखील वाढवते. यावर्षी त्याने पक्षी आवडल्यास त्या शांत करण्याचा प्रयत्न केला. शुक्रवारी याची ऑनलाईन विक्री सुरू झाली.

अलाबामाचे टर्कीचे शेतकरी जेसी मर्फी यांचे म्हणणे आहे की मागील वर्षीच्या तुलनेत तो सध्या तुर्कीच्या विक्रीपेक्षा 60 टक्के मागे आहे. आणि आतापर्यंत ऑर्डर केलेल्या प्रत्येक ग्राहकांनी एक छोटी टर्कीची विनंती केली आहे. तो म्हणतो की तो ग्राहकांसाठी वापरत आहे जो सर्वात मोठा पक्षी आहे.

या वर्षाच्या अनुकूलतेसाठी, मर्फी म्हणतो की तो प्रथम आपल्या पक्ष्यांना चावेल. अतिरिक्त ऑर्डरच्या आधारे, तो भाग विकण्यासाठी काही पक्ष्यांना चावू शकतो. या क्षणी, त्याची मुख्य चिंता अशी आहे की तो सर्व काही विकू शकत नाही.

ते म्हणतात, “जेव्हा कोविड -१ ep ची महामारी सुरू झाली आणि लोक किराणा दुकानात गेले आणि तेथे अन्न नव्हते, तेव्हा लहान शेतकरी आत गेले आणि त्यांनी आमच्या समाजांना पोसण्यासाठी उत्पादन वाढविण्यास सक्षम केले,” ते म्हणतात. “आम्ही सर्व येथेच आहोत आणि आमच्याकडून पुन्हा वस्तू विकत घेण्यासाठी त्यांची वाट पाहत आहोत.”

मर्फी म्हणतात की त्याचे वर्ष अशांत आहे, तणाव आणि चिंताग्रस्त आहे. परंतु देशभरातील अनेक लहान, स्थानिक शेतक with्यांशी संपर्क साधून सोशल मीडियाच्या माध्यमातून त्याला आराम मिळाला आहे. हे लक्षात येते की तो त्याच्या संघर्षात एकटा नाही. मर्फी आणि इतर टर्कीच्या शेतक For्यांसाठी थँक्सगिव्हिंगचे वर्ष जवळजवळ संपले आहे, म्हणजे लवकरच ते नवीन सुरुवात करतील.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा