या असामान्य निवडणुकीच्या हंगामात, एअरवेव्ह्ज आणि इनबॉक्सेस आणि न्यूजफीड्स निवडणुकांच्या वेळी स्नॅकिंग लाइनच्या प्रतिमांसह, मेल-इन बॅलेट्सची चर्चा आणि व्यक्ती-अनुपस्थित मतदानाच्या सापेक्ष गुणवत्तेबद्दल अंतहीन बॅक-इन असतात. -पुढे. जवळजवळ प्रत्येकजण सहमत आहे की अमेरिकेत मतदान करणे इतके अवघड किंवा इतके अवघड नाही. आणि स्वयंपाक आणि स्वयंपाकीच्या निर्भय समूहाने त्यांचे एकत्रित आस्तीन गुंडाळण्याचे आणि रांगेत उभे राहणा wait्यांची प्रतीक्षा सुलभ करण्यासाठी काहीतरी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. खांबासाठी शिजवा कॅलिफोर्नियामध्ये चालू असलेल्या जंगली अग्नीच्या पार्श्वभूमीवर ज्या वर्ल्ड सेंट्रल किचनने चक्रीवादळ मारिया आणि लॉरा आणि पोर्तो रिकोमधील लोकांना चौरस खाद्य दिले आहे अशा प्रसिद्ध शेफ जोस अँड्रिसचा ब्रेनचिल्ड. पण एक मिनिट थांबा, विनाश कोसळणारे कोणतेही चक्रीवादळ नाहीत आणि दररोज अमेरिकन व्यवसायापासून दूर जाणा the्या आगीवर नियंत्रण ठेवणे हे मत आहे?

हा प्रश्न वर्ल्ड सेंट्रल किचनचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी नॅथन मूक यांनी समजून घेतला आणि हे कबूल केले की शिकागो आणि अटलांटा आणि लुईसव्हिलेसारख्या शहरांमध्ये मतदान केंद्रावर अन्न आणणे ही नैसर्गिक आपत्तीच्या पार्श्वभूमीवर मानवतावादी मदत करण्यापासून थोडी झेप होती. “अमेरिकेच्या निवडणुकांमध्ये सामील झालेल्या भूकंप आणि चक्रीवादळाच्या अग्रभागी असणारी आपत्ती निवारण संस्था कोणती आहे?” निःशब्द विचारतो.

पण ते स्पष्ट करतात की, “आमचा मत असा होता की वर्ल्ड सेंट्रल किचनच्या भूमिकेबद्दल आमचा विचार एखाद्या वादळाप्रमाणे स्पष्ट होऊ शकत नाही अशा परिस्थितीत खेळू शकतो. आम्ही विचार करत होतो, ‘बर्‍याच तासांपर्यंत कोणीही या रांगेत उभे राहू नये.’ आणि विचार करत होता, ‘आम्ही काहीतरी करू शकतो?’

आमची कथा वाचा: “जोस अँड्रेसची मानवतेची उदार मदत”

आणि खरंच तिथे होतं. कोरोनोव्हायरस साथीच्या साथीने रेस्टॉरंट उद्योगाचा जोरदार फटका बसला आहे – विशेषत: आई आणि पॉप प्लेसेसमध्ये, फूड ट्रक, लहान कॅटरिंग संस्था – मूक आणि अँड्रे यांनी एक उत्तम उपाय सोडविला आहे: अन्न खरेदी कमी करण्यासाठी त्यांनी स्थानिक पातळीवर देणगी दिली. कडून पैसे उभे केले प्रत्येक शहर – मिलवॉकी मधील टाकोस, अटलांटा मधील बार्बेक्यू, ह्यूस्टनमधील कपकेक्स, पोर्टलँडमधील एम्पॅनाडास, ला मध्ये बुरिटोस. या विक्रेत्यांना त्यांच्या शहरातील मतदानाच्या ठिकाणी रांगेत उभे राहिलेल्या लोकांसाठी स्वत: चे खास वैशिष्ट्य दिले जाईल.

जूनमध्ये केंटकीमधील लुईसविले येथे डेमोक्रॅटिक प्राइमरी दरम्यान नवीन पुढाकाराचा प्रयत्न केला गेला, जेथे polling,००,००० लोकांना फक्त एक मतदान स्थान वाटप करण्यात आले. “आम्हाला काय अपेक्षा करावी हे माहित नव्हते,” मूक आठवते. “आम्ही शेफबरोबर काम करत होतो एड ली जो उद्योगाला पाठिंबा देण्यासाठी साथीच्या साथीच्या काळात बरीच कामे करीत होता. आम्हाला काही फूड ट्रक सापडले आणि एड तेथे स्वयंपाक करणारे बर्गर होते. हे खूप यशस्वी झाले – ज्या कुटुंबांना अन्नाची आवश्यकता आहे त्यांच्यापर्यंत पोहोचण्याचा एक चांगला मार्ग. म्हणून आम्ही विचार केला की, ‘आपण देशभर काय करू शकतो ते पाहूया.’

2019 च्या ज्युलिया चाइल्ड अवॉर्डचे प्राप्तकर्ता शेफ जोस अँड्रेस यांनी जगभरातील मानवतावादी प्रयत्नांनी स्मिथसोनियन अमेरिकन हिस्ट्री म्युझियमला ​​अनेक परिभाषित वस्तू दान केल्या. गेल्या वर्षी तात्पुरते पहायला मिळालेल्या या संग्रहात त्याचा साठा, एक उत्तेजक पॅडल आणि चक्रीवादळ मारिया नंतर पोर्टो रिको येथे जेवण बनवताना त्याने परिधान केलेला विंडी यांचा समावेश होता.

(एनएमएएच)

पोल आणि वर्ल्ड सेंट्रल किचनचे दोन्ही शेफ, हाय-प्रोफाइल सार्वजनिक चेहरे, फ्रान्सच्या कारकिर्दीत स्पेनमध्ये जन्माला आले असले तरीही, अमेरिकेत मतदानाबद्दल उत्सुक आहेत. दूरदर्शन शो आणि त्याचे वॉशिंग्टन, डीसी, रेस्टॉरंट्स जॅलिओ आणि मिनीबार यासाठी प्रसिद्ध, त्याने न्यूयॉर्कच्या विशाल हडसन यार्डच्या विकासासाठी महत्वाकांक्षी मर्काडो लिटल स्पेन उघडल्यावर मागील वर्षी नवीन (आणि चवदार) मैदाने तोडली. अँड्रेस, जो जिंकला प्रतिष्ठित ज्युलिया चा बाल पुरस्कार 2019 मध्ये, तो म्हणतो की या अशांत निवडणुकीच्या चक्रवेळी आपल्या दत्तक देशाला काहीतरी द्यायचे होते.

ते म्हणाले, ‘आम्ही खात्रीसाठी शेफ फॉर पोल बनविला प्रत्येकजण अमेरिकन – आम्ही, रिपब्लिकन आणि डेमोक्रॅट्स, जे लोक वेगवेगळ्या कारणांसाठी बराच काळ लाइनमध्ये थांबतात – त्यांना अन्न आणि पाण्याच्या प्लेटची हक्क आहे, “अँड्रेस स्पष्टीकरण दिले ऑक्टोबरच्या शेवटी, टेलिव्हिजन होस्ट ट्रेवर नोआ म्हणाले की बर्‍याच राज्यात “पुरुष आणि स्त्रिया, विशेषत: गरीब अतिपरिचित लोकांमध्ये, [are] 3, 4, 12 तास प्रतीक्षा करत आहे. हे अमेरिकेत होऊ नये. मी फक्त प्रत्येक अमेरिकन लोक मत देईल याची खात्री करण्याचा प्रयत्न करीत आहे. आणि त्यांच्यासाठी अन्न आणि पाणी आणत आहे कारण त्यांचा असा विश्वास आहे की आम्ही किमान ते करू शकतो. “

ते म्हणाले, “तुम्ही रिपब्लिकन बनू शकता, तुम्ही लोकशाही होऊ शकता, परंतु तुम्ही त्यास सामोरे जाऊ शकता,” तो नोहाला म्हणाला, “आम्ही शंभर वर्षांत अनुभवलेल्या सर्वात मोठ्या साथीच्या आजारात आपण आहोत. आम्हाला प्रत्येक अमेरिकन माणसाची गरज आहे. आणि मतदानाच्या अत्यंत सोप्या कृतीचे रक्षण करण्याची गरज आहे. “

पॉला जॉन्सन, स्मिथसोनियन मधील भोजन इतिहासाचे क्यूरेटर अमेरिकन इतिहास राष्ट्रीय संग्रहालय, अन्न न्यायासाठी वाढती चळवळ, अँड्रिसला स्मिथसोनियनच्या अलीकडील विषयाच्या संदर्भात पाहते अन्न इतिहास शनिवार व रविवार. “होसा अँड्रस हे अन्न न्यायासाठी उत्कट, अथक आणि अविश्वसनीय प्रभावी वकिली आहेत,” असे अँड्रेसने सांगितले की, “व्यक्ती आणि समुदायांना निरोगी, सुरक्षित आणि पौष्टिक आहारावर प्रवेश मिळावा यासाठी” कारवाई केली. ” “

कोविड साथीच्या वेळी अन्न

कोविड -१ ep साथीचा रोग आजही असुरक्षित समुदायांकरिता धोक्याचा आहे, वर्ल्ड सेंट्रल किचन रेस्टॉरंट्स आणि स्वयंपाकघरात “ज्यांना त्यांची सर्वात जास्त गरज आहे त्यांना खाण्यासाठी अन्न देण्याचे काम करीत आहे.”

(वर्ल्ड सेंट्रल किचन / डब्ल्यूसीके.ऑर्ग)

अँड्रसच्या अत्यंत प्रभावी वकिलाचा एक परिणाम असा आहे की शेफ फॉर द पोलसमध्ये आता जवळपास 25 हून अधिक शहरांमध्ये मतदान ठिकाणी सर्व्ह केलेले जेवण, स्नॅक्स किंवा स्नॅक्ससह भागीदार म्हणून 50 हून अधिक रेस्टॉरंट्स, फूड ट्रक आणि शेफ आहेत. करू शकता. या संस्थेने मिशेल ओबामा यांच्याशी करार केला आहे जेव्हा आपण सर्व मतदान करतो आणि लेबरॉन जेम्स ‘ मत जास्त, आणि 24 फेब्रुवारी, शनिवारी, मतदानाच्या सुरुवातीच्या दिवशी, शेफ फॉर पोल याने 20 हून अधिक राज्यांमधील मतदान केंद्रांवर पोषण आणले.

शिकागोमधील मॅनीची डेलि चालविणारी त्याच्या कुटुंबातील चौथी पिढी डॅन रस्किन म्हणतो, “ही एक विलक्षण भावना आहे. शेफ फॉर पोलमध्ये सहभागी होणार्‍या बर्‍याच लहान रेस्टॉरंट्सपैकी हे एक आहे आणि इतरांप्रमाणेच, साथीच्या रोगा दरम्यान संघर्ष केला. “हे एक अतिशय निर्जन शहर होते,” रसकिनने नमूद केले. “आम्ही वर्ल्ड सेंट्रल किचनमध्ये सामील झालो आणि आमचे खाद्य वेगवेगळ्या भागात नेण्यास सुरवात केली. माझ्या बाबतीत सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे फक्त लोकांना अन्न पुरवणे नव्हे तर शिकागोमध्ये काम करत असलेल्या व्यवसायांना पाठिंबा देणे. म्हणून जेव्हा ते आमच्याकडे आले आणि म्हणाले, ‘आमच्याकडे आणखी एक कार्यक्रम आहे.’ संकोच न करता मी म्हणालो, ‘एकदम!’

रस्किनने केवळ त्याच्या यहुदी डेलिकेटसेनचा क्लासिक कॉर्न बीफ सँडविचच दिला नाही तर टर्की सँडविच आणि मॅरीनेटेड मशरूमसह बनवलेल्या शाकाहारी आवृत्ती – प्रत्येकासाठी काहीतरी. रस्किन म्हणतो, “मतदानासाठी असलेल्या लांबलचक ओळींकडे पाहता, बहुतेक लोक त्वरित आहार घेतात, परंतु काही जण ते घरी घेऊन जातात. “प्रत्येकाचे समर्थन करणे महत्वाचे आहे. मला त्याबद्दल आवडलेल्या गोष्टींपैकी एक: आपण कोणास मत देत आहात यावर आधारित नाही. हे समाजाला एकत्र आणते. “

आणि ध्रुव्यांसाठी शेफ ओळी कमी करण्यात मदत करू शकत नाहीत – किंवा बर्फाचा नाश करू शकत नाही किंवा पाऊस किंवा उष्णतेमध्ये त्या मतदारांना मतदान करण्यासाठी वाट पाहत असेल तर – मतदारांची मर्यादा थोडी सुधारून प्रतीक्षा कमी करू शकते.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा