आपण काय खातो आणि ते कसे तयार केले जाते यावरुन अन्न उत्पादक अन्न कमी करण्याच्या त्यांच्या प्रयत्नांबद्दल चर्चा करतात.

बरेच लोक अन्न कचरा ही समस्या ग्राहक पातळीवर सोडण्याची समस्या असल्याचे मानतात, परंतु कचरा पुरवठा करणारी साखळी पुढे करण्यापेक्षा अन्न उत्पादक कमी काम करीत आहेत, जे सहसा टाकल्या जाणा .्या साहित्यापासून होते.

व्हाइट मिशाचे संस्थापक होमा दश्ताकी यांनी इराणच्या पिढ्यान्पिढ्या हातांनी चाळणी करणे आणि हाताने भरलेल्या दही सारख्या मायदेशातील इराणमधील जुन्या जागतिक तंत्राचा वापर केला आहे. परंतु या प्रक्रियेदरम्यान येणा the्या मट्डीचे विल्हेवाट लावण्याऐवजी, त्याने प्रोबियोटिक टॉनिकची संपूर्ण नवीन उत्पादन रेखा तयार केली आहे, जे शुद्ध दही मठ्ठा अमृत आहेत आणि प्रोबियोटिक व्हेलीच्या ताज्या फळांचा संसर्ग आहे.


होमा दश्ताकी

“मला असे वाटते की माझ्याकडे दोन उत्पादने आहेत हे स्पष्ट आहे: एक दही, आणि एक दही मट्ठा. आणि मी एक निरुपयोगी म्हणून विचार करत नाही, मला वाटते की ते इतरांचे पूरक आहेत. , यिन आणि यांग प्रमाणेच, ”या वर्षाच्या सुरुवातीला 2019 एनवायसी फूड वेस्ट फेअरमध्ये पॅनेल चर्चेदरम्यान दश्की म्हणाले.

न्यूयॉर्क शहरातील स्वच्छता विभागाच्या अधिकृत नानफा संस्थेच्या फाउंडेशन फॉर न्यूयॉर्कची सर्वात मजबूत संस्था एनवायसी फूड वेस्ट फेअरने अन्नातील कचरा रोखण्यासाठी, कमी करण्यासाठी आणि पुनर्वापर करण्यासाठी कारवाई करण्यासाठी 1000 पेक्षा जास्त उत्कट न्यूयॉर्क यांना एकत्र केले. करत आहेत. घरी आणि त्यांच्या व्यवसायात.

आणखी एक पॅनेलचा सदस्य, डॅन होनिग, हॅपी व्हॅली मीट कंपनीचे कफौन्डर, तसेच मांस उत्पादन आणि वापराच्या भोवती असणारे शेतकरी आणि स्वयंपाकांमधील संपर्क कमी करून कचरा कल्पनेची पुन्हा कल्पना करते. होनिग यांनी म्हटल्याप्रमाणे, गोमांस गायीचे वजन सुमारे 800 पौंड असते, त्यापैकी बहुतेकांना कातरणे आणि खाल्ले जाऊ शकते. तथापि, शेफ केवळ हँगर्स किंवा रिबिए स्टीक सारख्या प्राण्यांच्या काही कटांवर लक्ष केंद्रित करतात, जे केवळ प्राण्याद्वारे प्रदान केलेल्या एकूण मांसाचा काही अंश आहे.


डॅन होनिग

“एक हँगार स्टेक चार लोकांना खायला घालतो. “होनिग म्हणाला,” जेव्हा आपण मोठ्या प्रमाणावर पहात असता तेव्हा … यामुळे इंधनाची आवश्यकता असणारी ही मोठ्या प्रमाणात प्रणाली तयार होते. “

हॅपी व्हॅली मीट, एक प्रमाणित बी कॉर्प, स्थानिक शेतात संपूर्ण प्राणी खरेदी करण्यासाठी, त्यांची कात्री करण्यासाठी आणि शेफना मांस पुरवठा करतात जे उद्योग मानक नाहीत. याव्यतिरिक्त, हॅपी व्हॅली मीटमध्ये मशरूम ते ग्राउंड गोमांस यासारख्या भाज्यांचा समावेश करण्यास सुरुवात झाली आहे, जेणेकरून पर्यावरणावर कोणताही कर न लावता किंवा अतिरिक्त जनावरांचा बळी न घेता वापरल्या जाणार्‍या किंवा कर आकारलेल्या खाद्यपदार्थाचे प्रमाण वाढू शकेल.

होनीग म्हणाले, “आता आमच्याकडे तिसर्‍या संख्येने कमी जनावरे आहेत आणि त्याच मांसात गोमांस द्यावा लागेल.” “बीफ देखील पर्यावरणावर उच्च कर आहे. एक पौंड ग्राउंड गोमांस बनविण्यासाठी सुमारे 1,800 गॅलन पाणी लागते. एक पाउंड मशरूम बनविण्यासाठी एक गॅलन पाणी लागते. “

हॅपी व्हॅली मीटच्या मते, जर अमेरिकेतील प्रत्येकाने बर्गरचा एक तृतीयांश भाग मशरूममध्ये बदलला तर ग्रीनहाऊस गॅसची कमतरता १. million दशलक्ष कार रस्त्यावरुन घेण्याइतकीच असेल.

ब्रूकलिन बुइलॉनचे संस्थापक, रचेल बुवेल यांनी मांस पुरवठा साखळीत असाच एक डिस्कनेक्ट ओळखला. “२०१० मध्ये मी न्यूयॉर्कला गेलो आणि तेथे मी लक्षात घेतले की बाजारात तेथे खंदक आहे जेथे शेतकरी मोठ्या प्रमाणात मांसाची विक्री करीत होते, परंतु संपूर्ण प्राणी वापरत नाहीत,” ती म्हणाली, “स्वयंपाकघरातही, शेफबद्दल बोलणे. नाक टू टेल टेल फूड. “


राहेल मामन

मामाने स्थानिक न्यूयॉर्क शेतात काम करण्यास सुरवात केली आणि पशु कल्याण, रोटेशनल शेती यासारख्या आरोग्यदायी भूमी व्यवस्थापन पद्धतींचे महत्त्व शिकले ज्यामुळे जमिनीचे आरोग्य सुधारते आणि पिकांचे उत्पादन अनुकूल होते आणि सेंद्रीय कापणी होते. ब्रुकलिन बुइलन यांचे लक्ष पाककृतींच्या साठावर असले तरी, मामांना आढळले की कंपोस्ट रेसिपीपासून ते हाडांच्या खतापर्यंतच्या प्रत्येक गोष्टीसाठी हाडे वापरली जाऊ शकतात.

ब्रूकलिन बोलिलोनच्या स्थापनेनंतर लवकरच हाडांच्या मटनाचा रस्साचा धंदा अन्न उद्योगाला बसला आणि आशीर्वाद आणि शाप या सा .्यांनाही. जरी ते ब्रूकलिन बुलॉनची उत्पादने मुख्य प्रवाहात आणले, परंतु व्यवसाय करणे त्यांच्यासाठी अधिक महाग झाले. अखेरीस मामाने कंपनीच्या पायाभूत सुविधांवर काम करण्यासाठी आणि व्यवसायाचा पुनर्विचार करण्यासाठी ऑपरेशन्स स्थगित केली.

यावेळी, तिने “जेम्स बियर्ड फाउंडेशन बुक अवॉर्ड” साठी फायनलिस्ट “मास्टरिंग स्टॉक्स अँड ब्रॉथ्स” लिहिले आणि २०१list च्या बुकलिस्टच्या टॉप टेन कूकबुकपैकी एकाचे नाव दिले. यामुळे अ‍ॅटलस अलिमेटा ही जागतिक अन्न प्रणाली सल्लागार एजन्सी तयार झाली. जे कचरा कमी करण्यासाठी, अन्न सुरक्षिततेबद्दल शिक्षित करण्यासाठी आणि जुन्या प्रोटोकॉल सुधारित करण्यासाठी कार्य करते. अलीकडे, मामाने सल्लामसलत एजन्सी घानाच्या वाळलेल्या पुष्पगुच्छ बाजारात कार्यरत होती, जी बहुधा कृत्रिम होती.

पुष्कळ ग्राहकांना पुष्पगुच्छांची खरी चव माहित नव्हती हे लक्षात घेऊन मामाने तिच्या कामाचे “रिव्हर्स इंजिनियरिंग स्वाद” म्हणून वर्णन केले. “जर स्ट्रॉबेरीची पहिली चव स्ट्रॉबेरी कँडी असते आणि नंतर चार वर्षांनंतर कोणीतरी आपल्याला एक नवीन स्ट्रॉबेरी दिली तर तुम्ही म्हणाल, ‘हे स्ट्रॉबेरी नाही,'” तिने स्पष्ट केले.

मामाने डिहायड्रेटेड पावडर विकसित करीत आहे ज्यात कोजी, सीवेड, मशरूम आणि इतर अम्मीने भरलेले घटक आहेत.

अन्न कचरा हा एक दुराग्रही समस्या असल्यासारखे वाटू शकते, परंतु काहीवेळा आपली मानसिकता बदलल्यास मोठा फरक पडू शकतो, असे वक्त्यांनी सांगितले. “आम्ही अतिशय सोप्या पद्धतीने काम करतो,” असे सांगून दष्टाकी म्हणाले की, नाविन्यपूर्ण कल्पना अशा विचारांतून नव्हे तर अन्नामधून येतात. “

“एक पौंड ग्राउंड गोमांस बनविण्यासाठी सुमारे 1,800 गॅलन पाणी लागते. एक पाउंड मशरूम बनविण्यासाठी एक गॅलन पाणी लागते. “


एरिएले फेजरची सामग्री भागीदार आहे विशेष अन्न.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा