वरिष्ठ आरोग्य अधिका has्याने असा इशारा दिला आहे की दोन आठवड्यांत बेल्जियममध्ये अतिदक्षता कक्षांची अंमलबजावणी होऊ शकते आणि काही रुग्णालये कर्मचार्‍यांच्या कमतरतेला तोंड देत आहेत. 11.5 दशलक्ष लोकांच्या देशात सरासरीपेक्षा जास्त नोंद झाली आहे एका दिवसात 13,000 प्रकरणे गेल्या आठवड्यात, नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ पब्लिक हेल्थ सायन्सॅनोच्या म्हणण्यानुसार. बेल्जियममधील कोविड -१ of चा उद्रेक केवळ दरडोईनंतर नवीन प्रकरणांच्या बाबतीत युरोपमधील दुसर्‍या क्रमांकाचा धोका आहे. झेक प्रजासत्ताक.

कोरोनोव्हायरसविरूद्ध लढण्याचे बेल्जियमचे प्रवक्ते यवेस व्हॅन लेथम यांनी चेतावणी दिली की जोपर्यंत बेल्जियमने आपले वर्तन बदलले नाही, तोपर्यंत 15 दिवसांत अतिदक्षता विभाग 2 हजार रूग्णांची क्षमता गाठेल.

फ्रेंच-बोलणार्‍या वॉलोनिया प्रदेशातील सर्वात मोठे शहर, लेजे येथे बेल्जियममध्ये सर्वाधिक घट होण्याचे प्रमाण आहे. लीज युनिव्हर्सिटी हॉस्पिटलमधील टीजे कम्युनिकेशन्सचे संचालक लुई माराइट यांनी मंगळवारी सीएनएनला सांगितले की कर्मचार्‍यांच्या कमतरतेमुळे हॉस्पिटलला “डॉक्टरांना” निवड झाली नाही जे सकारात्मक चाचणी घेणारे डॉक्टर आणि परिचारिका बनवतात परंतु त्यापैकी कोणतीही लक्षणे काम करत नाहीत. तो आला.

“ही समस्या नाही कारण ते सकारात्मक रूग्ण असलेल्या रूग्णांसह कोरोनोव्हायरस युनिट्समध्ये कार्यरत आहेत,” ते म्हणाले. मराठाने असे सांगितले की कोविड -१ with मधील आरोग्य कर्मचा .्यांची एकूण रुग्णालयातील कर्मचार्‍यांपैकी 5% ते 10% इतकी संख्या आहे.

तापासारखी लक्षणे दर्शविणार्‍या आरोग्य कर्मचा workers्यांना कामावर न येण्यास सांगण्यात आले आहे, आणि मारिटे म्हणाले की कदाचित रुग्णालयात बळ असू शकत नाही. एसिम्प्टोमॅटिक आरोग्य कर्मचारी दर्शविण्यासाठी.

दुसरे लीज हॉस्पिटल, सीएचसी मॉन्टेलेगिया यांनी देखील सीएनएनला पुष्टी दिली की सकारात्मक सहानुभूतीविरोधी आरोग्य कर्मचार्‍यांना ऐच्छिक आधारावर काम करणे आणि “सेनेटरी उपायांचे कठोर पालन” करण्यास सांगितले गेले आहे ज्यात त्यांच्या भागीदारांशी संपर्क मर्यादित आहे.

खासगी रुग्णालयाच्या संप्रेषण विभागाच्या प्रवक्त्याने सीएनएनला सांगितले की पॉझिटिव्ह एसिम्प्टोमॅटिक कर्मचारी प्रामुख्याने कोविड -१ units युनिटमध्ये कार्यरत आहेत, परंतु कोराइड नसलेल्या रूग्णांसह सर्व युनिट्समध्ये काम करू शकतात ज्यात जिरियाट्रिक्स, नवजात तंत्रज्ञान आणि ऑन्कोलॉजी विभाग आहे. रुग्ण “केवळ” कोठे आहे वगळता. असुरक्षित “.

बेल्जियमच्या आरोग्य मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने सीएनएनला सांगितले की रोगनिदानविषयक आरोग्य कर्मचार्‍यांना “अत्यंत कठोर परिस्थितीत” काम करण्यास परवानगी देण्यात आली आहे कारण तेथे पुरेसे आरोग्य सेवा कर्मचारी नाहीत. “आम्ही सर्व रूग्णांची सुरक्षा सुनिश्चित करण्याचा प्रयत्न करतो,” ती म्हणाली.

सोमवारी एका पत्रकार परिषदेत व्हॅन लाथम यांनी सांगितले की, देशातील १,००० गहन बेड आधीच वापरल्या जात आहेत, आठवड्याच्या अखेरीस एकूण १,२50० संच मिळू शकतील. ते म्हणाले की रुग्णालयात आणि अतिदक्षता विभागात दोन्ही प्रवेश दर आठ दिवसांनी दुप्पट होत आहेत.

सोमवारी राज्य प्रसारक आरटीबीएफला दिलेल्या मुलाखतीत व्हॅन लेथेम म्हणाले की, बेल्जियमला ​​कमी होण्याची चिन्हे दिसत नसल्यास “आठवड्याच्या अखेरीस दुसरा लॉकडाउन लादण्याचा निर्णय घेतला जाईल”. रुग्णालयात प्रवेश “, कठोर उपाय आवश्यक असू शकतात.

सरकारने विषाणूचा प्रसार कमी करण्यासाठी मागील आठवड्यात लोकसंख्येवर नवीन नियम लादले. मध्यरात्री ते पहाटे 5 पर्यंत दररोज कर्फ्यू सुरू आहे, रेस्टॉरंट्स आणि कॅफे खाली बसणा services्या सेवांसाठी बंद आहेत आणि लोक अशक्य होईपर्यंत घरून काम करण्याची अपेक्षा करतात. हौशी क्रीडा स्पर्धा रद्द करण्यात आल्या आहेत आणि कोणतीही व्यावसायिक स्पर्धा प्रेक्षकांशिवाय आयोजित केली जाणे आवश्यक आहे.

व्हॅन लेथेम म्हणाले की, “लॉकडाउनशिवाय यातून बाहेर पडावेसे शक्य आहे,” अधिकारी सर्व घटनांची तयारी करीत होते आणि दुसरे लॉकडाउन लादले गेले तर सरकार प्रभाव आणण्यापूर्वी “दोन किंवा तीन दिवस” वाया घालवू शकत नाही. मध्ये

सायन्सानोच्या म्हणण्यानुसार, बेल्जियममध्ये साथीच्या आजारापासून एकूण 333,718 आणि 10,899 मृत्यूची नोंद झाली आहे.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा