परराष्ट्र विभागाच्या प्रवक्त्याने सीएनएनला दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे, “नायजरमध्ये अपहरण झालेल्या अमेरिकन नागरिकाबद्दल आम्हाला माहिती आहे. आम्ही त्याच्या कुटुंबाला सर्वतोपरी मदत करत आहोत.”

एका अमेरिकन अधिका CN्याने सीएनएनला सांगितले की ती व्यक्ती नायजर मिशनरी म्हणून काम करत होती. सीएनएन नागरिकांची ओळख पटवून देऊ शकलेले नाही.

ज्या ठिकाणी हे अपहरण झाले त्या स्थानिक प्रांताचा राज्यपालांचा हवाला विविध स्थानिक माध्यमांमध्ये देण्यात आला आणि फ्रेंच माध्यमांनी नायजर कडून सांगितले की, ए के s47 सज्ज मोटारसायकलीवरील सहा जण त्या माणसाच्या मालमत्तेसह मसलता गावात आले. नायजेरिया जे सीमेजवळ आहे.

राज्यपाल अब्दुर्रहमान मौसा यांनी या माध्यमांना सांगितले की, पैसे मागितल्यावर हे लोक अमेरिकन नागरिकाला घेऊन नायजेरियनच्या सीमेकडे गेले.

परराष्ट्र विभागाच्या प्रवक्त्याने सांगितले की “जेव्हा एखादा अमेरिकन नागरिक बेपत्ता असतो तेव्हा आम्ही स्थानिक अधिकार्‍यांशी त्यांचे शोध प्रयत्न चालू ठेवून काळजीपूर्वक कार्य करतो आणि आम्ही कुटूंबियांसह माहिती सामायिक करतो.”

“परदेशात अमेरिकन नागरिकांचे कल्याण आणि सुरक्षा ही परराष्ट्र विभागाच्या सर्वोच्च प्राधान्यांपैकी एक आहे. आम्ही गरजू अमेरिकन नागरिकांना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना योग्य मदत करण्यास तयार आहोत. गोपनीयतेच्या विचारांमुळे आमच्याकडे यावर पुढील टिप्पण्या आहेत. वेळ नाही. ”

अमेरिकेच्या नायकेच्या दूतावास, नायजर यांनी टिप्पणीसाठी केलेल्या विनंतीला प्रतिसाद दिला नाही.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा