वॉशिंग्टन ते वॉल स्ट्रीट ते विश्लेषक म्हणतात की प्रमुख दावेदार म्हणजे लेल ब्रेनार्ड, सध्याचे फेडरल रिझर्व्ह गव्हर्नर असून या नोकरीसाठी अनेक वर्षांचा व्यावहारिक अनुभव आहे.

ब्रेनार्ड, कोण बदलू शकेल स्टीव्ह मॅन्युचिन, या भूमिकेत सेवा देणारी पहिली महिला असेल. बड्या बँकांवर कठोर नियम लागू करण्याची तज्ञांची काही चिंता असूनही सिनेटची एलिझाबेथ वॉरेन यांच्यासारखी ती पुरोगामी नाही. आणखी एक अफवा स्पर्धक.

प्रुडेन्शियल फायनान्शियलचे मुख्य बाजारपेठेचे रणनीतिकार क्विन्सी क्रॉस्बी म्हणाले, “पुरोगामी आणि अधिक उदारमतवादी डेमोक्रॅट यांच्यात युद्ध असू शकेल, परंतु बरेच लोक अर्थशास्त्र आणि आर्थिक धोरणात खोलवर पार्श्वभूमी असलेल्या एखाद्याला प्राधान्य देतील.”

टिप्पणीसाठी ब्रेनार्ड त्वरित पोहोचू शकला नाही. बायडेन ट्रान्झिशन टीमच्या प्रवक्त्याने सीएनएन बिझिनेस यांना सांगितले की ते “निवडणुकीपूर्वी कोणतेही कर्मचारी निर्णय घेत नाहीत.” फेडने यावर टिप्पणी करण्यास नकार दिला.

ब्रेनार्डचा रेझ्युमे

एक मन आहे व्यावहारिक अनुभव फेडच्या पलीकडे गुंतवणूकदारांनाही हे आवडेल, मॅकिन्से यांच्या कारकिर्दीत आणि ब्रूकिंग्स इन्स्टिटय़ूटमध्ये त्यांचा काळ. क्लिंटन आणि ओबामा प्रशासनात त्यांनी विविध आर्थिक भूमिका साकारल्या.

गेल्या महिन्यात जॉनट्रेडिंगचे मुख्य बाजारपेठेचे रणनीतिकार माईक ओरॉर्क यांनी एका अहवालात म्हटले आहे की, “ब्रेनार्ड उच्च पात्र आहे, याकडे लक्ष वेधले की मागील प्रशासन आणि खासगी क्षेत्रात त्याचा अनुभव वॉरनपेक्षा नोकरीसाठी अधिक योग्य ठरू शकतो. मोठ्या बँका आणि इतर मोठ्या कॉर्पोरेट्सच्या आक्रमक निरीक्षणाच्या मागणीसाठी प्रतिष्ठा आहे.

वॉरेन निवडून गुंतवणूकदारांचा आत्मविश्वास गमावला जाईल. आर्थिक किंवा आर्थिक संकटाच्या वेळी ट्रेझरी सेक्रेटरी आणि बँकिंग इंडस्ट्रीच्या मुख्य कार्यकारी अधिकारी यांच्यात चांगले कार्यरत संबंध आवश्यक असतात. ओ’रॉर्के म्हणाले की जर वॉरनने ट्रेझरीचे नेतृत्व केले तर त्याची कल्पना करणे कठीण होईल.

नमूद केल्याप्रमाणे इतर नावे संभाव्य कोषागार सचिव नामित मध्ये विविध अहवाल फेडचे माजी अध्यक्ष जेनेट येलेन आणि फेडचे माजी गव्हर्नर सारा ब्लूम रस्किन तसेच मेलोडी हॉब्सन, मनी मॅनेजर elरिअल इनव्हेस्टमेंट्सचे सह-मुख्य कार्यकारी अधिकारी.

बर्‍याच तज्ञांनी सांगितले की ब्रेनार्ड बाकीच्या स्पर्धकांपेक्षा भिन्न असू शकेल.

“पूर्ण अनुभवाच्या बाबतीत, ब्रेनार्डने सर्व तिकिटे सुसज्ज केली आहेत. मुख्य प्रवाहातील पार्श्वभूमीची कल्पना करणे कठीण होईल,” असे अमेरिकन प्रॉस्पेक्टचे सह-संस्थापक रॉबर्ट कुटनर यांनी एका उदारमतवादी झुकाव असणार्‍या प्रकाशनात म्हटले आहे. , चांगला अहवाल द्या गेल्या महिन्यात

“बिडेन मोहिमेतील वॉल स्ट्रीट मित्रपक्षांसाठी ब्रेनार्ड हा एक आदर्श आहे. करिअर अभ्यासक आणि सार्वजनिक अधिकारी म्हणून कदाचित वॉल स्ट्रीटच्या व्यक्तींपेक्षा पुरोगामी टीकाकारांकडे त्यांची विजेची काठी कमी असेल,” कुटनर म्हणाले. .

आर्थिक धोरण आणि वित्तीय प्रोत्साहन दरम्यानचे अंतर कमी करणे

ब्रेनार्डनेही अशा विषयांवर बोलले आहे कर्मचार्‍यांमधील लैंगिक असमानता – कोरोनोव्हायरसच्या उद्रेकामुळे आणखी मोठी आर्थिक चिंता उद्भवू शकते.
ब्रेनार्ड म्हणाले, “जर लवकर बदल केला नाही तर, प्राथमिक वयातील महिलांच्या सहभागाच्या दरात घट झाल्याने घरातील उत्पन्न आणि संभाव्य वाढीसाठी दीर्घकालीन परिणाम होऊ शकतात. एका भाषणादरम्यान या आठवड्यात सोसायटी ऑफ प्रोफेशनल इकॉनॉमिस्ट्स येथे वार्षिक ऑनलाइन परिषद.
संभाव्य बिडेन कॅबिनेटच्या आत डोकावा
ब्रेनार्ड, जेरोम पॉवेल सारखी फेड चेअर, तसेच काँग्रेसने अर्थव्यवस्थेला चालना देण्यासाठी आणखी काही करणे आवश्यक असल्याचे मत व्यक्त केले, जे काही लोक म्हणतात की असमान, के-आकाराचे रीबाउंडसारखेच आहे, जे व्ही-आकाराचे, वेगवान आहे पासून पुनर्प्राप्ती विरुद्ध आहे.

ब्रेनार्ड यांनी या आठवड्यातील भाषणात सांगितले की, “केडी-आकाराच्या पुनर्प्राप्तीचे व्यापक-आधारित आणि सर्वसमावेशक पुनर्प्राप्तीमध्ये रूपांतर करण्यासाठी मौद्रिक धोरणासह आणखी लक्ष्यित वित्तीय सहाय्य आवश्यक असेल,” ब्रेनार्ड यांनी या आठवड्यातील भाषणात सांगितले.

हे साध्य करणे सोपे आहे जर ए निळी लहर डेमोक्रॅट सिनेटचा ताबा देतो. रिपब्लिकन जरी सिनेटमध्ये आपले बहुमत राखून ठेवत असले तरी ब्रेनार्डला अशी व्यक्ती म्हणून पाहिले जाते जे दोन बाजूंनी काम करू शकेल.

ओडवर्थ कॅपिटलचे मुख्य अर्थशास्त्रज्ञ जॉन नॉरिस म्हणाले, “जर बायडेन जिंकला तर ब्रेनार्ड एक स्पष्ट निवड आहे. तो एक माणूस आहे जो मर्यादा पुढे ढकलण्यास घाबरत नाही, परंतु एखाद्याबरोबर कार्य करू शकतो. आहे.

नॉरिस म्हणाले की, ब्रेनार्ड अन्य देशांशी, विशेषत: चीनशी खंडित झालेला आर्थिक संबंध पुन्हा मिळविण्यात मदत करू शकेल आणि व्यापार युद्धांचे समर्थन करण्याची त्यांची शक्यता कमी आहे असे त्यांचे मत आहे.

“बिडेन यांचे नाव न घेतल्यास गुंतवणूकदार निराश होतील अशी ही एक त्रुटी आहे,” नॉरिस म्हणाले. “तो खरोखर पदासाठी परिपूर्ण व्यक्ती आहे.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा