स्किव्ह जोन्स, चिझू आणि चीज बारचे मालक आणि चीज वाईन बीअर साइडरचे सह-लेखकः Perf 75 परफेक्ट पेयरिंग्ज चे फील्ड गाइड, त्यांची शोध जोडणीची रणनीती सामायिक करते.

स्टीव्ह जोन्स एक चीझमोनगर मूनगर आहे, तो आपल्या उत्पादनाच्या ज्ञानाबद्दल आणि किरकोळ विक्रीकडे जोखीम घेण्याच्या दृष्टिकोनासाठी सर्वत्र आदरणीय आहे. ओरेगॉनच्या पोर्टलँडच्या चुझू येथे त्याच्या रेस्टॉरंटमध्ये तो सुशी बारच्या स्वरूपात चीज देते. चीज बार येथे, त्याचे लोकप्रिय पोर्टलँड रिटेल शॉप / कॅफे येथे, तो कट-टू-ऑर्डर चीज काउंटर करतो ज्यात अन्न आणि पेय सेवा तसेच ऑफ प्रीमिस पेयांची विक्री आहे.

अ‍ॅडम लिंडस्ले सह, जोन्स नुकतेच प्रकाशित केले चीज वाइन बीयर साइडर: 75 परफेक्ट जोड्यांसाठी फील्ड मार्गदर्शक. चीज व्यापा .्यांना किंवा चीज व्यापार्‍यांना, मद्यपी पेये विक्रीच्या प्लस आणि संभाव्यतेचे मूल्यांकन करुन जोन्सला सामायिक करण्यासाठी बरेच ज्ञान आहे.


लेखक स्टीव्ह जोन्स आणि अ‍ॅडम लिंडस्ले.

कृपया चीज बारचे वर्णन करा.
जगभरातील छोट्या उत्पादकांवर लक्ष केंद्रित करून चीजची निवड साधारणत: 200 ते 250 दरम्यान असते. आमच्याकडे 50 ते 60 वाईन आहेत, बहुतेक लहान उत्पादक. हे अन्न अनुकूल, उच्च आम्ल, अतिशय स्वीकार्य आणि स्वस्त वाइन आहेत. आमच्याकडे पॅसिफिक वायव्येकडे असल्याने विखुरलेल्या बिअर आणि आयपीएसह, पेलेटर्सपासून बॅरल-वृद्ध व्यक्तीपर्यंतच्या बाटल्यांमध्ये सुमारे 60 वेगवेगळ्या बिअर आहेत. आणि आमच्याकडे अर्धव्यापी ते सुपर फंकीपर्यंत डझनभर सायडर आहेत. अल्कोहोलमध्ये सुमारे 50 टक्के पेय विक्री, सुमारे 35 टक्के बिअर आणि 15 टक्के सायडरचा वाटा असतो, परंतु साइडर वेगाने जमीन मिळवत आहे.

चीज विक्री आणि अल्कोहोलिक पेय पदार्थांच्या विक्रीतील सामंजस्याचा आपण कसा फायदा घ्याल?
आम्ही ग्राहकांना प्रथम प्रश्न विचारतो की त्यांच्याकडे पेय असलेले चीज आहे की नाही. आपण या मार्गाने त्यांना अधिक चांगली मिळवत आहात आणि विक्रीमध्ये पेय समाविष्ट करण्याची संधी आपल्याला देते. आमची सरासरी रिंग्ज लक्षणीय वाढली आहेत कारण संपूर्ण पॅकेजेसमध्ये लोक खरेदी करण्यास आम्ही अधिक चांगले झालो आहोत. पहिले वर्ष, ते जवळपास 17 डॉलर होते; आता ते सुमारे $ 45 आहे.

आता आमच्या ग्राहकांपैकी काहींनी खरेदी करताना वाइन किंवा बीयरचा पेला घेण्यासाठी स्वत: ला प्रशिक्षण दिले आहे. ते शांत आहेत आणि जेव्हा ते खरेदी करतात तेव्हा ते चाखत असतात. ही एक अतिशय चवदार जागा आहे.

तुमच्या नफ्यासाठी अल्कोहोलयुक्त पेये महत्वाचे योगदान देतात?
हा व्यवसाय दारू नसता तर जगला नसता. मार्जिन चांगला आहे. हे चीजपेक्षा कमी खराब झाले आहे. हे इतके चांगले .ड आहे. मी म्हणेन की आमचा व्यवसाय जवळजवळ 30 टक्के चीज, 30 टक्के अल्कोहोल, 30 टक्के तयार अन्न आणि 10 टक्के वैविध्यपूर्ण आहे.

चीज विक्रेत्यासाठी किंवा संभाव्य किरकोळ विक्रेत्यासाठी प्रीमियर, प्रीमियर क्लोजर, किंवा दोन्ही दारू विक्रीसाठी आपल्यास काय सल्ला असेल?
जर आपण दोन्ही करू शकत असाल तर नक्कीच दोन्ही करा. येथे परवाना देणे खूप स्वस्त आहे, त्यामुळे माझ्याकडे दोन्ही आहेत. पण जर माझ्याकडे एकच असेल तर मी ते प्री-प्रीमिस करेन. हे लोकांना हँग आउट करण्यास मिळते, आणि एकदा त्यांना मजा आली की अर्धा लढाई होते.

चीज बारमध्ये अल्कोहोलची उपलब्धता आपल्या स्टाफचे प्रशिक्षण आणि स्टाफिंगच्या गरजा कशा प्रभावित करते?
खूप प्रत्येक कर्मचार्‍याचे स्वतःचे प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे जे दाखवते की त्यांनी मद्यपान करण्यास प्रशिक्षण उत्तीर्ण केले आहे आणि प्रत्येकजण चालू आहे याची खातरजमा करण्यास आम्ही प्रयत्नशील आहोत. ओरेगॉनमध्ये, जर त्यांच्याकडे ते प्रमाणपत्र नसल्यास सर्व्हरला 2,000 डॉलर्स दंड होऊ शकतो आणि त्या सुविधेवर आणखी दंड आकारला जाऊ शकतो आणि दारूचा परवाना गमावला जाऊ शकतो. हे एक मोठे बंधन आहे, परंतु हे एक उत्तम प्रशिक्षण आहे आणि आशा आहे की आमच्या कर्मचार्‍यांना अति-सेवा देणार्‍या लोकांपासून दूर ठेवले आहे. आमच्याकडे जास्तीत जास्त तीन पेय आहेत, जे आमच्या कर्मचार्‍यांना सभ्य पद्धतीने न बोलण्याचा अधिकार देतात. मला एक वाईट माणूस व्हायचे आहे. आम्ही प्रशिक्षणासाठी पैसे देत नाही, परंतु कदाचित त्यांनी कर्मचार्‍यांनी सहा महिने येथे काम केले असेल तर कमीतकमी प्रशिक्षण शुल्काची भरपाई केली पाहिजे.

कोणत्याही कारणास्तव अल्कोहोल असण्याची गरज काय? हे आपले विमा दर वाढवते?
हे सुनिश्चित करते. मला खात्री आहे की यामुळे चोरीचा थोडासा त्रास होतो. लोक चीजच्या कॅनपेक्षा वाइनची बाटली चोरण्याची अधिक शक्यता असते, परंतु आम्हाला त्यात मोठी समस्या नाही. मी अशा दुकानांमध्ये काम केले आहे जिथे ही समस्या होती. मी अल्कोहोलशिवाय चीज बारसारख्या जागेची कल्पना करण्याचा प्रयत्न केला आहे आणि यामुळे संपूर्ण आवाज बदलला जाईल. ते म्हणाले, आम्ही कौटुंबिक अनुकूल आहोत. आपण एखाद्यास क्राफ्ट बिअरच्या रुपात क्राफ्ट सोडा पिताना पहात आहात.

आपण क्रॉस-मर्चेंडाइझ चीज आणि वाइनसाठी साइनेज वापरता का?
मी त्याच्याशी वाईट आहे ही वळू समस्या आहे. मला वाटते कर्मचार्‍यांचे चिन्ह आहे, म्हणून आमच्याकडे जास्त प्रमाण नाही. मी वाचण्याऐवजी लोकांना त्यांची चव घ्यावी. हा एक अधिक वैयक्तिक अनुभव आहे.

आपण कोणता पेय ट्रेंड पाहत आहात?
सायडरची मोठी वाढ होत आहे. बिअरच्या शेवटी, ते निश्चितपणे मूळव्याध व लेसर असतात. गेल्या दोन वर्षांत तो बहुधा 30 टक्के वाढला आहे. लोक सुपर-हॉपी बिअरकडे पाठ फिरवित आहेत. जसे ते मद्यपान करणारे म्हणतात: आपण रीसलिंगपासून प्रारंभ करा, इतर सर्व गोष्टींकडून जा आणि नंतर रीसलिंगसह समाप्त करा. मोठा ट्रेंड अधिक सोयीस्कर असलेल्या बिअरकडे आहे.

यादी व्यवस्थापनाबाबत काही सल्ला?
मला वैयक्तिकरित्या वाटते की गंभीर वाइनची यादी 20 बाटल्यांपेक्षा लहान असू शकते. वाइनसह, आम्ही लहान परंतु साप्ताहिक खरेदी करतो. आम्हाला आठवड्यातून सहा दिवस चीज मिळते, म्हणून मला 10,000 डॉलर किमतीची चीज बसण्याची गरज नाही; मी दररोज रिफिल करू शकतो. आमच्याकडे वॉक-इन कूलरसुद्धा नाही.

आमचे मेनू गोष्टी हलविण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे. आम्ही दरवाजाबाहेर असलेल्या चीज मिळवतो अशा बोर्डात प्रवेश करतो. आमच्याकडे 750 मिलीलीटरची जेल चांगली गेली नव्हती आणि मी म्हणालो, “आपण एक खास करूया.” आम्ही एक बाटली, जेस्पर हिल विलोबीचे अर्ध-चाक, एक डेमी-बॅग्युएट आणि कंट्री हेम असलेले बोर्ड केले. आम्ही एक चांगला मार्जिन मिळवला आणि आठवड्यात सर्व बिअर विक्री केली. जर काहीतरी काम करत नसेल तर मेनू सादर करण्यासाठी डिझाइन केले आहे.


जेनेट फ्लेचर “प्लॅनेट चीज” हे ईमेल वृत्तपत्र लिहितात आणि ते लेखक आहेत चीज आणि वाइन आणि चीज आणि बिअर.

फोटो क्रेडिट: डेव्हिड एलSource link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा