आपल्या मित्रपक्षांमध्ये कोविड -१ out चा उद्रेक झाल्यानंतरही अमेरिकेचे उपाध्यक्ष माईक पेंस यांना रविवारी मतदानास भाग घेण्यास भाग पाडण्यात आले आणि अमेरिकेने दैनंदिन संक्रमणाचा विक्रम केला, असा दावा अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी केला. ज्यामुळे ट्रम्प यांनी आत्मसमर्पण केल्याचा आरोप करण्यासाठी डेमोक्रॅटिक चॅलेंजर जो बिडेन यांचे नेतृत्व केले. सर्वव्यापी साथीचा रोग.

9 नोव्हेंबरपूर्वी नऊ दिवसांच्या निवडणुका होणार असून त्यामध्ये बिडेन रिपब्लिकन अध्यक्षांचा सामना करीत आहेत, त्यावेळी व्हाइट हाऊसने पँन्सच्या प्रचार अभियानाचे औचित्य म्हणून “आवश्यक कार्यकर्ते” म्हणून उल्लेख केला होता. त्याचे मुख्य कार्यवाहक, मार्क शॉर्ट, ज्यांनी शनिवारी सकारात्मक चाचणी केली.

व्हाइट हाऊसच्या चीफ ऑफ स्टाफने सांगितले की पेंसच्या अनेक वरिष्ठ सहाय्यकांनीही कोविड -१ positive साठी सकारात्मक चाचणी केली.

गेल्या दोन दिवसांत अमेरिकेत सर्वाधिक नवीन कोविड -१ cases प्रकरणे शुक्रवारी नोंदली गेली – शुक्रवारी ,000 84,००० आणि शनिवारी सुमारे,,, 00 ००, जॉन हॉपकिन्स विद्यापीठाच्या एका आकडेवारीनुसार. अमेरिकेतील सुमारे २२5,००० लोकांचा मृत्यू आणि लाखो अमेरिकन लोकांना बेरोजगार ठरलेल्या या साथीने अध्यक्षपदाच्या शर्यतीत आघाडी व केंद्रबिंदू राहिला आहे.

रविवारी पेन्स उत्तर कॅरोलिना येथे प्रचारासाठी निघाले होते, तेव्हा ट्रम्प यांनी न्यू हॅम्पशायरमधील विमानतळावर मोर्चाला संबोधित केले.

कोरोनोव्हायरस ही कादंबरी देशाच्या बर्‍याच भागात वाढत असतानाही ट्रम्प यांनी सभेत सांगितले: “जगात असे कोणतेही राष्ट्र नाही जे बरे झाले आहे.”

शनिवारी अमेरिकेचे उपाध्यक्ष माईक पेंस यांनी थलासी, फ्लॅ. येथे एका मोर्चामध्ये समर्थकांना संबोधित केले. पेंस यांच्या वरिष्ठ सहका ,्यांसह, त्यांच्या प्रमुख प्रमुखासह, कोविड -१ for साठी सकारात्मक चाचणी घेण्यात आली होती, परंतु त्यांनी मोहीम सुरू ठेवली आहे. (स्टीव्ह तोफ / असोसिएटेड प्रेस)

“आम्ही आजूबाजूला येत आहोत, आम्ही वळण घेत आहोत, आमच्याकडे लस आहे, आमच्याकडे सर्व काही आहे. लसीशिवायही आपण फिरत असतो,” ट्रम्प समर्थकांना म्हणाले, अनेक संरक्षक मुखवटे परिधान केलेले नाहीत किंवा शारीरिक विकृती पाळत आहेत. शिफारसी. “हे संपुष्टात येणार आहे. आणि तुम्हाला माहिती आहे हे कोणाला मिळाले? मी केले. आपण यावर विश्वास ठेवू शकता?”

अनेक कोविड -१ vacc लस विकसित केल्या जात असतानाही अमेरिकेत कोणत्याही वापरास मान्यता देण्यात आलेली नाही.

व्हाइट हाऊसचे चीफ ऑफ स्टाफ मार्क मीडोज यांनी सीएनएनला सांगितले की, “आम्ही साथीचा रोग नियंत्रित करणार नाही. आमच्याकडे लस, उपचारात्मक आणि इतर शस्त्रक्रिया करण्याचे क्षेत्र आहे यावर आम्ही नियंत्रण ठेवणार आहोत.” युनियन राज्य कार्यक्रम.

आपल्या मोहिमेद्वारे जाहीर केलेल्या निवेदनात, बायडेन यांनी त्या टिप्पण्यांवर शिक्कामोर्तब केले की, आज सकाळी मीडोजने आश्चर्यचकितपणे कबूल केले की प्रशासनाने देखील साथीच्या आजारावर नियंत्रण ठेवण्याचा प्रयत्न केला होता, त्याने अमेरिकन लोकांच्या संरक्षणासाठी असे केले होते. त्याचे मूळ कर्तव्य सोडले आहे. “

“हे मेडॉजचे स्लिप-अप नव्हते, या संकटाच्या सुरुवातीपासूनच हे अध्यक्ष ट्रम्प यांचे स्पष्टपणे धोरण होते: पराभवाचा पांढरा झेंडा लाटण्यासाठी आणि त्याकडे दुर्लक्ष केल्यास व्हायरस फक्त निघून जाईल, अशी आशा आहे.” ते नाही आणि होणारही नाही.

पहा | निवडणुकीपूर्वी ट्रम्प आणि बिडेन यांनी प्रचार मोर्चा काढला:

मोर्चात जाण्यापूर्वी डोनाल्ड ट्रम्प यांनी फ्लोरिडामध्ये मतदान केले. 4:04

ट्रिप, पहिली महिला मेलानिया ट्रम्प, तिचा मुलगा बॅरोन आणि अनेक मित्रपक्ष आणि सहयोगी यांच्यासह व्हाइट हाऊसच्या नवीनतम कोविड -१ cases प्रकरणांवर पेन्सच्या मित्रपक्षांच्या उद्रेकाचा उद्रेक झाला. या महिन्यात कोविड -१ with च्या करारानंतर अध्यक्षांना तीन रात्री रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

ट्रम्प आणि त्याच्या सहका his्यांनी जनतेच्या आरोग्य तज्ञांच्या सल्ल्याला नवीन इन्फेक्शन्सने नकार दिला आहे. मुखवटे घाला आणि सीओव्हीडी -१ transmission ट्रान्समिशनचा सामना करण्यासाठी शारीरिक-काढून टाकण्याच्या मार्गदर्शक सूचना पाळा.

ट्रम्प माईनाकडे निघाले

ट्रम्पही रविवारी माईने प्रचार करणार आहेत. बिडेनकडे रविवारी कोणतेही मोहीम शेड्यूल नव्हते. तो राष्ट्रीय ओपिनियन पोलमध्ये नेतृत्व करतो, परंतु रणांगणातील निवडणुकांचे निकाल ठरवू शकतो. यापूर्वीच सुमारे 58.8 दशलक्ष मतदारांनी मतपत्रिका भरल्या आहेत.

मीडॉजने पत्रकारांना सांगितले की व्हाईट हाऊसच्या डॉक्टरांनी शॉर्ट-टेस्ट पॉझिटिव्ह आल्यानंतर पेन्सला भेटीसाठी मान्यता दिली. पेन्स सोमवारी, रविवारी, कॉस्टन, एनसी येथे मोर्चाला संबोधित करणार आहेत. मीडोज म्हणाले पेन्स मोहिमेवर प्रचार करत राहतील आणि सभांमध्ये बोलतील.

डेमोक्रॅटिक अध्यक्षपदाचे उमेदवार जो बिडेन यांनी रविवारी विलिंग्टनमधील डिलिंग्टन येथील ब्रॅंडविन रोमन कॅथोलिक चर्चमध्ये सेंट जोसेफ सोडले. (अँड्र्यू हॉर्निक / असोसिएटेड प्रेस)

उपराष्ट्रपतीपदाच्या प्रवक्त्याने शनिवारी रात्री उशिरा सांगितले की पेन्स आणि त्यांच्या पत्नीने नकारात्मक चाचणी केली होती.

अशा प्रात्यक्षिकेनंतर पेंशन १ qu दिवसांपासून अलग ठेवण्याचे नियमन अमेरिकेच्या रोग नियंत्रण व प्रतिबंधक मार्गदर्शक सूचनांचे पालन करीत नाही का असे विचारले असता मीडोजने रविवारी उपराष्ट्रपतींचा दर्जा “आवश्यक कर्मचारी” असल्याचे नमूद केले.

सीडीसी मार्गदर्शन असे नमूद करते: “आवश्यक कामांच्या कार्याची सातत्य सुनिश्चित करण्यासाठी, सीडीसी सल्ला देते की गंभीर पायाभूत सुविधा कामगारांना कोविड -१ of च्या संभाव्य जोखमीनंतरही काम चालू ठेवण्याची परवानगी दिली जाऊ शकेल, कुशलतेने वागून त्यांचे आणि समुदायाचे रक्षण करण्यासाठी अधिक काळजी घ्या. ”सीडीसीचे मार्गदर्शन राजकीय मोहिमेचा संदर्भ देत नाही.

‘त्याने मार्गदर्शक सूचना पाळल्या पाहिजेत’

ट्रम्प मोहिमेद्वारे लोकांना मोर्चात भाग घेण्यासाठी मुखवटा घालण्याची गरज का नाही हे सांगताना मीडोज म्हणाले की या मोहिमेमध्ये उपस्थितांना मुखवटा ऑफर करण्यात आले पण “आम्ही स्वतंत्र समाजात राहतो.”

बिडेनचा धावपटू सेन. कमला हॅरिसने कोविड -१ ID साठी सकारात्मक चाचणी घेतल्यानंतर या महिन्यात प्रचाराच्या मार्गातून चार दिवसांचा ब्रेक घेतला.

डेट्रॉईटमध्ये बोलताना हॅरिस यांनी ट्रिप चालू ठेवल्याबद्दल पेनवर टीका केली: “त्यांनी मार्गदर्शक सूचना पाळल्या पाहिजेत.”

संरक्षक मुखवटा घालण्यासाठी ट्रम्प यांनी बिडेनची चेष्टा केली.

पहा | अमेरिकेच्या निवडणुकीच्या शर्यतीविषयी मतदानाचे सुरुवातीचे नमुने काय म्हणतातः

अमेरिकेचे राजकीय शास्त्रज्ञ कॅल जिलसन यांचे म्हणणे आहे की November नोव्हेंबरला एकूण निवडणुकीच्या दिवशी votes०% मत दिले जाऊ शकते. 6:38

हार्वर्ड मेडिकल स्कूल आणि मॅसेच्युसेट्स जनरल हॉस्पिटलचे संक्रामक रोगांचे तज्ज्ञ डॉ. सँड्रा नेल्सन म्हणाले की, असे दिसते की पेंसला संसर्ग होण्याचा आणि संसर्ग पसरवण्याचा उच्च धोका असेल.

नेल्सन म्हणाले, “त्यांच्या कार्यालयातील अनेक सदस्यांकडून मिळालेल्या सकारात्मक चाचणीमुळे हे कामावर आधारित क्लस्टर म्हणून गणले जाईल. कोणत्याही वेळी या प्रकारचा क्लस्टर असेल तर संपूर्ण कार्यालय १ office दिवस रिमोटच्या कामात बदलेल अशी मी शिफारस करतो. जा. “Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा