एरदोगन यांनी शनिवारी फ्रान्समधील मुसलमानांबद्दलच्या त्यांच्या वृत्तीबद्दल “काही प्रकारचे मानसिक उपचार” आवश्यक असल्याचे सांगितले.

“मॅक्रॉनचा इस्लामबद्दल काय त्रास आहे? मुस्लिमांशी त्यांची काय समस्या आहे?” एर्डोगन यांनी कायसेरी येथे न्याय आणि विकास पक्षाच्या बैठकीत बोलताना सांगितले.

एर्दोगन म्हणाले: “मॅक्रॉनला कोणत्या प्रकारच्या मानसिक उपचारांची गरज आहे. धर्माच्या स्वातंत्र्यावर विश्वास नसलेल्या आणि त्याच्या देशात राहणा millions्या लाखो वेगवेगळ्या धर्मांविरूद्ध असलेल्या राष्ट्रप्रमुखांबद्दल आणखी काय सांगावे? एक प्रकारे वागणे. ” द “

16 ऑक्टोबर रोजी सॅम्युअल पट्टीच्या विरोधात फ्रान्समध्ये कट्टर इस्लामवाद रोखण्याचे आश्वासन मॅक्रॉनने दिले आहे. पॅट्टी हे इतिहासातील प्राध्यापक होते ज्यांनी अभिव्यक्ती स्वातंत्र्यावर एक वर्ग शिकविला ज्या दरम्यान त्यांनी इस्लामी प्रेषित मोहम्मद यांच्या विवादास्पद कारनाम्यांचा उपयोग व्यंगचित्र वृत्तपत्र चार्ली हेबडो यांच्याकडून केला. पॅरिसमधील संशयित दहशतवाद्याने शिक्षकाच्या हत्येमुळे फ्रान्समधील धर्मनिरपेक्षता, इस्लामवाद आणि इस्लामोफोबिया यांच्यावरून तणाव कमी झाला.

फ्रान्सने शनिवारी एर्दोगान यांना फटकारले आणि त्यांच्या टिप्पण्यांना “अस्वीकार्य” म्हटले.

“जोडणे आणि उद्धटपणा ही एक पद्धत नाही. एर्दोगन यांनी आपल्या धोरणाचा मार्ग प्रत्येक मार्गाने बदलला पाहिजे अशी आमची मागणी आहे. आम्ही अनावश्यक नीतिमत्तेत प्रवेश करत नाही आणि अपमान स्वीकारत नाही,” एले पॅलेसच्या प्रवक्त्याने सांगितले. तो म्हणाला. फ्रेंच राष्ट्रपती, सीएनएन सांगितले.

प्रवक्त्याने सांगितले की, “सध्याच्या परिस्थितीच्या आकलनासाठी” फ्रान्स अंकारा येथे राजदूत गहाळ करीत आहे, ज्याला त्यांनी “दुर्मिळ पाऊल” म्हणून वर्णन केले.

मॅक्रॉन यांनी मंगळवारी सांगितले की त्यांचे सरकार “कट्टरपंथी इस्लामवादाविरूद्धची लढा तीव्र करेल.” ते म्हणाले की, पट्टी यांच्या मृत्यूच्या परिणामी संघटना आणि व्यक्तींवर “कट्टरपंथी इस्लामिक प्रकल्प पुढे नेण्याच्या दृष्टीने डझनभर उपाययोजना करण्यात आल्या, दुसर्‍या शब्दांत, (फ्रेंच) प्रजासत्ताक नष्ट करण्याच्या उद्देशाने एक विचारधारा”.

अध्यक्षपदाच्या प्रवक्त्याने “सॅम्युअल पट्टी हत्येनंतर तुर्की राष्ट्राच्या संवेदना आणि पाठिंबा दर्शविण्याच्या संदेशांकडे लक्ष वेधले” आणि एर्दोगन यांनी फ्रेंच उत्पादनांच्या बहिष्काराचा निषेध केला, ज्याला राष्ट्रपतीपदाने अपमानकारक मानले.

यापूर्वी एर्दोगान आणि मॅक्रॉन यांच्यात वारंवार टक्कर झाली आहे.

मागील महिन्यात, पूर्व भूमध्य सागरातील वादग्रस्त कारवायांबद्दल तुर्कीवर टीका केली तेव्हा तुर्की नेत्याने आपल्या फ्रेंच समोराला उध्वस्त केले आणि मॅक्रॉनला “तुर्की राष्ट्र आणि तुर्कीबरोबर न खेळू” असा इशारा दिला.

शनिवारी पाकिस्तानचे स्पष्ट बोलणारे पंतप्रधान इम्रान खान यांनीही मॅक्रॉन यांच्या इस्लाम धर्माविषयीच्या भूमिकेबद्दल टीका केली आणि त्यांच्यावर “इस्लामचा हल्ला” केल्याचा आरोप केला.

खान यांनी ट्विटरवर लिहिले की, “जगाला पाहिजे असलेली शेवटची गोष्ट म्हणजे ध्रुवीकरण होय. अज्ञानावर आधारित सार्वजनिक विधानांमुळे इस्लामवाद आणि कट्टरपंथी, इस्लामफोबिया आणि दगोलविज्ञांबद्दल अधिक द्वेष निर्माण होईल.”

खान यांनी असा आरोप केला की मॅक्रॉनने “युरोप आणि जगातील लाखो मुस्लिमांच्या भावनांवर हल्ला करुन त्यांना इजा केली.”

सीएनएन च्या गुल तुईझुझने तुर्की येथून कळवले. मार्टिन गोयलँडो यांनी लंडन व जमीरा रहीम यांनी लंडनमध्ये बातमी दिली.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा