शोधक निळ्या वस्तू साहसी ग्राहकांना आनंदित करतात.

नक्कीच आपण स्टिल्टन, गॉरगोंझोला, रॉकफोर्ट, बेले हेझन ब्लू आणि गुलाब क्यू क्रीमी आणि पॉईंट रेज फार्मस्टेड मधील प्रशंसित ब्लू शेअर्स साठा करता. ते मूलभूत आहेत. परंतु आपल्या चीज केसांना निळे चिझसह वेगळे केले नाही जे मारहाण करण्याच्या मार्गाने थोडेसे आहेत?

आपल्याला ते हातांनी विकावे लागू शकतात, परंतु हे नवीन लोक आपल्याला ग्राहकांची निष्ठा मिळवून देतील ज्यांना अत्याधुनिक रहायला आवडते. मध, क्विन पेस्ट, पॅनफोर्ट आणि इतर वाळलेल्या फळ-आणि-नट केक्स, गोड लिकर आणि बेल्जियमच्या तिप्पट आणि चतुष्पाद आणि शाही पायदळांसारख्या मजबूत, मसालेदार शिल्पातील क्रॉस माल.

घरातील:

हिरण क्रीक द ब्लू जे (विस्कॉन्सिन): आर्टिझन चीज एक्सचेंजसाठी कॅर व्हॅलीद्वारे निर्मित, हे 6-पौंडचे ट्रिपल-क्रीम व्हील सूक्ष्म आहे, परंतु विशेषत: जुनिपर बेरीसह सुगंधित आहे. ही पेस्ट गॉरगोंझोला डोल्सेइतकी ओलसर, गोड आणि लसीदार आहे. कॉकटेलच्या वेळी जिन आणि टॉनिकसह किंवा जेवणाच्या शेवटी अक्रोड शीनसह जोडा.

ग्रे बार्न फार्म ब्लूबर्ड (मॅसेच्युसेट्स): कच्च्या सेंद्रिय गायीच्या दुधापासून बनविलेले 8 पाउंड ब्लॉक, ब्लर्डार्डकडे एक सुंदर नैसर्गिक फळाची साल, समृद्ध लोणी पेस्ट आणि भरपूर भाज्या आहेत. सारा ड्वोरॅक सॅन फ्रान्सिस्कोच्या मिशन चीझची चाहता आहे. निर्माता, ग्रे बार्न, मार्थाच्या व्हाइनयार्डवर एक लहान वैविध्यपूर्ण शेती आहे ज्यात 45 डच बील्ड आणि नॉरमेन्डा गायी खायला दिल्या आहेत.


ग्रे बार्न ब्लूबर्ड

सेक्वाची कोव्ह मलईदार बेल्मी ब्लू (टेनेसी): मलईचा सह-मालक पॅजेट अर्नोल्ड म्हणतो की मलई निळा शेकरग निळा चांगला प्रतिसाद मिळाला, परंतु तो गुंतागुंतीचा, श्रम-केंद्रित आणि “उत्तेजक” आहे. आणखी एक निळे चीज घालण्याची अपेक्षा आहे, जी उत्पादन करणे सोपे आहे, नेथन अर्नोल्डने बेल्मी ब्लू डिझाइन केले, जे धूम्रपान केलेल्या समुद्राच्या मीठासह एक दुधाचे शेजारचे चाके होते. 6-1 / 2-पाउंड चाके किमान चार महिन्यांपर्यंत परिपक्व होतात, परंतु बर्‍याचदा दीर्घ काळ विकसित होतात आणि नैसर्गिक बांधाचा विकास करतात. “त्यात स्मोक्ड मांस किंवा काही ग्रीलिंगसारखे मोहक सुगंध आहे,” अर्नोल्ड म्हणतो. “हे स्मोकिंगली मायावी आहे.” तिने उकडलेले शेंगदाणे चव असलेल्या क्रीमयुक्त, दाट आणि मलईदार असे आतील वर्णन केले आहे. शेंगदाण्याच्या बाबतीत, ती म्हणते, “ही दक्षिणेची गोष्ट आहे,” परंतु आपल्या सर्वांना त्याची चव आहे. “

व्हॅली फोर्ड चीज कंपनी ग्रॅझिन गर्ल (कॅलिफोर्निया): हा छोटा सोनोमा काउंटी निर्माता केवळ कच्च्या जर्सीच्या दुधापासून फार्मस्टेड चीज बनवितो. हे आधीच एक दुर्मिळ वारा आहे त्या सर्व बॉक्सची तपासणी करणारा निळा चीज अद्याप दुर्मिळ आहे. बुद्धिबळ निर्माता जो मोरेदा, ज्याच्या आईने कुटूंबाच्या 100 वर्ष जुन्या दुग्धशाळेवर चीज तयार करण्याचा उपक्रम सुरू केला, सुरुवातीला त्यांनी इटालियन निळ्या रंगाचे, मोहक आणि गोरगंजोला डॉल्सची अमेरिकन आवृत्ती तयार करण्याची कल्पना केली. परंतु तीन वर्षांच्या विकासास एक चीज मिळू लागले, अगदी मजबूत स्टिल्डनच्या जवळ: घनदाट आणि लोणी, टोस्ट, खारटपणा आणि कडकलेली काजू इशारा करणारे सुगंधाने लोणी घातली. ग्रॅझिन गर्ल ही एक चार पाउंड चाक आहे जी एक नैसर्गिक साल आणि गोड व्यक्तिमत्व आहे.


व्हॅली फोर्ड चीज ग्राझिन गर्ल

आयात केलेले:

अंदाझुल (स्पेन): बरेच किरकोळ विक्रेते अंदलूसीयामधील या नवीन बकरीचे दूध निळ्या रंगाचे आहेत. “आम्ही बी-रीटला निळे चीज फारच देऊ शकतो, परंतु बहुधा हे बकरीचे सर्वात दूध आहे,” सॅन फ्रान्सिस्कोचे चेझनेमार जॉन फेंसी म्हणतात. पायोया शेळ्यांच्या देशी दुधापासून छोट्या प्रमाणावर बनवलेले, अन्दाजुल हे चीज बनविणारे पदार्थ आहेत जे माँटेल्वा बनवतात. पेनिसिलियम वाढण्यासाठी हवा वाहिन्या तयार करण्यासाठी ती विदर्भांना छेद देत नाही. ते कायमचे चीज बनविणा Mic्या मिशेल बुस्टर म्हणतात, की ती मोल्डमध्ये बदलण्यापूर्वी ती हाताने दही गोळा करते. परिणाम मधुर आणि मोहक आहे, दोन्हीपैकी खारट किंवा चवदार नाही – ब्लूजमुळे ग्राहकांना घाबरायला ठेवण्यासाठी एक उत्कृष्ट निवड आहे, परंतु एक म्हणजे अफोकिडोला देखील आवडेल.


अंदाजुल

निळा 1924 (फ्रान्स): ऑव्हर्गेन प्रदेशातील एक असामान्य मिश्र दुधाचा चाक – रॉकफोर्ट देश-बल्लू 1924 मुख्यतः मेंढ्या आणि गायीच्या दुधाच्या समान भागावर अवलंबून आहे. आता निवृत्त चीज आयात करणारा फ्रांस्वाइस कॅरोरेट याने स्वप्नांचा पाठपुरावा केला आणि फ्रेंच अभयारण्य हर्वे मॉन्सला क्रीयिलेअर शोधण्यासाठी त्याचे मन वळवले. “रॉकफोर्ट आणि स्टिल्टन यांना मूल झाले तर काय?” केराट चीज बद्दल त्याच्या दृष्टी वर्णन कसे. ब्लू चीज विशेषज्ञ क्रीमी तरुण चाके मॉन्सच्या वृद्धत्व सुविधेत पाठवते आणि त्यांची टीम त्यांना सुमारे तीन महिन्यांपर्यंत परिपक्व करते. 6-पाउंडच्या चाकांमध्ये एक क्रीमयुक्त, टोस्टेड अक्रोड आणि माल्टेड बार्ली गंधसह एक नैसर्गिक फळाची साल आणि ऐटबाज इंटीरियर आहेत. हे रुकीफोर्टपेक्षा स्टिल्टनपेक्षा अधिक उज्ज्वल आहे. पोर्टलँडचे चीज बार मालक स्टीव्ह जोन्स यांनी त्याला आपल्या काउंटरवर “खरोखर छान जोड” म्हटले.

नाव आतल्या व्यक्तीची चेष्टा आहे. रूकफोर्टला १ 25 २ in मध्ये चीजसाठी अपीली डी-इरिगेन मिळाली आणि अपीलाच्या नियमात मेंढीचे दूध आवश्यक होते. पूर्वी शेतकरी कधीकधी मिश्रित दुधाचा वापर करत असत.

अर्बोरिनाटो सॅकारलॉन आलो ज़फरानो (इटली): पायमोंट प्रदेशातील त्याच शेतक by्याने उत्पादित केलेल्या, गुफ्फांतीमधील हे नवीन गायीचे दूध निळ्या भगव्याने सुगंधी आहे. कॅलिफोर्नियामधील बर्कलेचे चीज बोर्ड कलेक्टिवचे जेम्स हिगिन्स म्हणतात, “ते सौंदर्यात्मकदृष्ट्या मनोरंजक आहे, कारण त्यामध्ये रंगांचा रंग आहे, परंतु तो सुपर-केशर नाही.” चाकांचे वजन सुमारे 7 पौंड असते आणि ते कमीतकमी तीन महिन्यांपर्यंत परिपक्व होते. गफांती चव “मजबूत आणि प्रखर” असे वर्णन करते. केशरची लागवड इटलीमध्ये व्यावसायिकपणे केली जाते आणि ते चीज, विशेषत: पेकोरीनो सह संबद्ध करणे अपरिचित नाही.

फियोर डी अरसिओ (इटली): व्हेनेटो मधील एक चीसरक्रियामर आणि अगर सर्जिओ मोरो कडून, या मोहक निळ्यामध्ये येते, एका गायीच्या दुधाचा चाक एका महिन्यासाठी गोड फियोर डी’आर्किओ वाइनमध्ये भिजला. बुडलेल्या चीज मधांचा सुगंध आणि चव शोषून घेतात. सॅन फ्रान्सिस्कोजवळील वितरक अ‍ॅन्डी लेक ऑफ फ्रेस्का इटालिया म्हणतात, “त्याची चव निळ्या-चीज कँडीसारखी आहे,”. “निळा विरोधी लोक त्याचा स्वाद घेतील आणि म्हणतील” व्वा. ”

ले गॅनिक्स (फ्रान्स): या मेंढरांचे दुधाचे रत्न प्रशंसित affineur रोडॉल्फ ले मेनिअर कडून येते. नॉर्दर्न कॅलिफोर्नियामधील ऑलिव्हर मार्केट्सची गोरमेट चीज कोऑर्डिनेटर एमिली ओ’कॉनर म्हणाली, “बास्क कंट्री मेड मेड, बास्क चीजची सर्व प्रिय वैशिष्ट्ये: टोस्टेड काजू, तपकिरी लोणी, परिपूर्ण संतुलन”. सुमारे 7 पौंड वजन असलेले, ले गॅनिक्स ब्लेयू देस बास्कसारखे दिसतात. “त्याला एक छोटासा दंश झाला आहे, परंतु त्यात गोडपणा आहे,” लक्ष्मी सांगतात.


जेनेट फ्लेचर “प्लॅनेट चीज” हे ईमेल वृत्तपत्र लिहितात आणि ते लेखक आहेत चीज आणि वाइन आणि चीज आणि बिअर.

फोटो क्रेडिट: जेनेट फ्लेचर / प्लॅनेट चीजSource link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा