पशु कल्याण संस्था ह्यूमन सोसायटी इंटरनॅशनल (एचएसआय) च्या मते, २०१ in मध्ये अमेरिकेत एकूण 1.१ दशलक्ष मिंकांची लागवड झाली. अमेरिकेच्या कृषी विभागाचा सद्य सल्ला मिंक हर्ड्सच्या कुळांची शिफारस करत नाही.

जुलै मध्ये, स्पॅनिश अधिकारी एक गुंडाळी आदेश दिले त्याच कारणासाठी जवळजवळ 100,000 प्राणी आणि मे मध्ये नेदरलँड्स अनिवार्य कोरोनोव्हायरस मिंक शेतात चाचणी केल्यावर असा संशय आहे की त्यातील एका प्राण्याने विषाणू माणसाला दिला आहे.

एचएसआयच्या म्हणण्यानुसार, या चाचणीमुळे नेदरलँड्समध्ये अंदाजे २.6 दशलक्ष मिंक पुलिंग झाले आहेत. कोरोनोव्हायरसमुळे काही minks मरण पावला, बहुतेक प्राणी ते व्हायरस मानवांमध्ये पसरू शकतात या चिंतेने चिथावणी देतात.

जरी बर्‍याच देशांमध्ये फर फार्मांवर बंदी घातली गेली आहे, परंतु दरवर्षी कोट्यावधी प्राणी त्यांच्या गोळ्यासाठी ठार मारतात, जे कपड्यांमध्ये वापरले जातात. एचएसआयने म्हटले आहे की २०१ in मध्ये जगभरात जगभरात million० दशलक्ष मिंकची लागवड करण्यात आली असून चीनमध्ये एकूण २०..7 दशलक्ष एवढी शेती आहे.

अलीकडे अभ्यास नेदरलँड्समध्ये केलेल्या “मजबूत पुरावा” मध्ये असे आढळले आहे की देशातील चार मिंक फार्मपैकी कमीतकमी दोन प्राण्यांपासून कोरोनोव्हायरसचा संसर्ग झाल्याचे आढळले आणि रॉटरडॅमच्या इरॅसम्यूएमसी येथील विषाणूविज्ञानी मारियन कोपमन्स यांनी तिच्या कार्यसंघाच्या संशोधनात म्हटले आहे. मिंक यांना दुजोरा दिला आहे. – मानवी संक्रमण.

अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की फेन्स कोरोनाव्हायरसस संवेदनाक्षम असतात, म्हणून नेदरलँड्सच्या संशोधकांनी नेहेमीच्या प्राण्यांच्या चाचणी कार्यक्रमादरम्यान एकसारखे मिंक शोधण्याचा निर्णय घेतला, असे कोपमन्स यांनी सांगितले.

“संशोधकांना असे आढळले की इतर प्राणी इतरांपेक्षा कोंकिड -१ each एकमेकांना सहजपणे प्रसारित करतात,” कोपामन्स म्हणाल्या, “हे विषाणू किती सहजतेने पसरते हे आश्चर्यकारक आहे,” ती म्हणाली.

दीर्घकालीन प्राणी कल्याणविषयक समस्या मानवी चिंतांना जन्म देतात

मिन्स्क, जे वेसेल्स, ओट्टर्स आणि फेरेट्सशी जवळचे संबंध आहेत, कोविड -१ symptoms मानवांसारखेच लक्षण आहेत.

अमेरिकेच्या यूटा राज्यातील डॉक्टर डिन टेलरच्या म्हणण्यानुसार श्वास घेताना आणि कवच खाणे सामान्यत: डोळ्यांच्या आजूबाजूला दिसून येते, परंतु विषाणू वेगाने वाढते आणि बहुतेक संसर्गग्रस्त अल्पवयीन मुलांची लक्षणे दिसताच मरण पावतात.

शेतातील परिस्थिती म्हणजे व्हायरस बंदी असलेल्या लोकांमध्ये चिरडणे सक्षम आहे, ज्याला स्वेंबीने सार्वजनिकपणे एफएसआय युरोपमधील सार्वजनिक व्यवहार संचालक म्हणून सार्वजनिकरित्या नाव दिले आहे. ती म्हणाली, “प्राणी लहान तारांच्या पिंज .्यात ठेवण्यात आले आहेत, तिथे फक्त पंक्ती आणि पंक्ती आहेत,” ती म्हणाली. “प्राणी एकमेकांपासून सुटू शकत नाहीत.”

एचएसआयच्या म्हणण्यानुसार, मिन्स मूळतः एकटे आणि अर्ध-जलीय आहेत आणि शेतात त्यांच्या कल्याणकारी गरजा पुरविणे अशक्य आहे, जे नैतिक कारणास्तव फर फार्म बंद करण्याची मोहीम राबवते.

कोपमन्स म्हणाले की, नेदरलँड्समधील मिंक फार्ममध्ये आता प्रसारण चालू आहे, तसेच काही काळ हा विषाणू फिरत असल्याचा पुरावाही देण्यात आला आहे.

कामगार, अर्ध-वन्य मांजरी किंवा इतर वन्यजीव यांसह प्रसारण कसे होते याबद्दल बर्‍याच गृहीते आहेत. कोपामन्स म्हणाले, “काय होते याबद्दल आम्हाला खरोखर खात्री नाही.” “एक गहाळ दुवा आहे.”

कोपमन्सने शेतात कायमस्वरूपी व्हायरल जलाशयांची लागण होण्याची शक्यता कमी करण्यासाठी मिंकची लोकसंख्या कमी करण्याची शिफारस केली आहे. तिने भर देऊन सांगितले की ती सामान्यत: मोठ्या प्रमाणात जनावरांच्या लोबांची वकिली नाही, परंतु मिंक दरम्यान सतत प्रसारण रोखण्याचा हा सर्वोत्तम मार्ग आहे.

ती म्हणाली, “हा धोका आहे असे मला वाटते की आपण घेऊ नये,” ती म्हणाली.

कोपमन म्हणाले की, जर हे घडण्याची परवानगी दिली गेली आणि मानवी-मानव-संक्रमणास आवर घालण्यात आला तर मिंक शेतातून विषाणूचा पुनर्वापर होऊ शकतो, अज्ञात परीणामांसह व्हायरस बदलेल की नाही याकडे लक्ष वेधून कोपमन म्हणाले. हे दुसर्‍या ठिकाणी प्रसारित करण्यास परवानगी होती. प्रजाती.

उद्योगाचे पुढे काय?

युरोपियन कमिशनने कोविड -१ to च्या संबंधात फर पशूंच्या शेतीवरील ईयू-व्यापी बंदी नाकारली आहे. परंतु विविध राष्ट्रीय अधिका्यांनी शेताला संसर्ग होण्यापासून रोखण्यासाठी मिंकची लोकसंख्या कमी करण्याचे आदेश दिले आहेत.

डेन्मार्कमध्ये, पुष्टी केलेल्या किंवा संशयित संक्रमणासह मिंक झुंड काढून टाकल्या जातील, त्याप्रमाणे त्या सुविधा पाच मैलांच्या आत सर्व शेतात असतील. डेनिश पशुवैद्यकीय आणि अन्न प्रशासन आणि डॅनिश आपातकालीन व्यवस्थापन एजन्सीद्वारे ही प्रक्रिया नियंत्रित केली जाईल आणि मिंक ब्रीडर त्यांचे कळप गमावल्यास तसेच त्यांच्या कामकाजाच्या नुकसानाची भरपाई मिळेल.

अमेरिकेच्या फर शेतात कोविड -१ 10,000 मध्ये 10,000 मिंक मृत

“सरकारने घेतलेला हा एक कठीण निर्णय आहे, परंतु आम्ही त्यास पुर्ण पाठिंबा देतो,” असे डॅनिश मिंक ब्रीडर्स असोसिएशनचे अध्यक्ष टगे पेडरसन यांनी सांगितले. “अलिकडच्या आठवड्यांत, आपल्या सर्वांना अनुभव आला आहे की उत्तर जटलंडमध्ये जास्तीत जास्त शेतात संसर्ग झाला आहे आणि या वाढीबद्दल कोणीही सांगू शकलेले नाही. मानवी आरोग्याने प्रथम यायला हवे.”

नेदरलँड्स यापुढे विकल्या जाऊ शकलेल्या संक्रमित मिंक पेलसाठी भरपाई देखील देत आहे. याव्यतिरिक्त, फर शेती सुरू करण्यासाठी विद्यमान योजनेचा देशात वाढत्या प्रमाणात मागोवा आहे. 2024 पर्यंत प्रत्येक मिंक फार्म बंद होणार होता, परंतु डचच्या मते मार्च 2021 साठी अंतिम मुदत पुढे आणली गेली सार्वजनिक प्रसारक क्रमांक.
पूर्व नेदरलँड्स मधील बीक एन डोंक येथील मिंक फार्ममधील इमारतींमधील बॅरिअर टेप कॉर्डन्समध्ये २ April एप्रिल रोजी चाचण्या केल्यावर असे दिसून आले की या प्राण्यांना कोविड -१ with ची लागण झाली आहे.

मिंक शेतकर्‍यांना मोठा मोबदला मिळेल, यामुळे अनेकांनी आर्थिक अडचणीच्या वेळी जाहीर निषेध रोखला आहे, परंतु अखेर या निर्णयाने देशातील मिंक शेतीला वेग आला आहे आणि लाखो पशुधनांचे जीव वाचले आहेत.

ब्रिटन, ऑस्ट्रिया आणि क्रोएशियासारख्या देशांमध्ये फर शेतीवर बंदी आहे, तसेच इतर युरोपीय देशदेखील या गोष्टींचा अवलंब करतात.

फ्रान्सने गेल्या महिन्यात 2025 पर्यंत फरात मिंक शेतीवर बंदी घालण्याची घोषणा केली होती. सप्टेंबरच्या मध्यभागी संसदेच्या खालच्या सभागृहात सत्ताधारी कायदा व न्याय पक्षाने सादर केलेल्या विधेयकानंतर पोलंडमध्ये फरांच्या जनावरांच्या संवर्धनावर बंदी घालण्याची शक्यता आहे.

कोविड -१ for साठी प्राण्यांच्या पॉझिटिव्हची चाचणी घेतल्यानंतर स्पेनने सुमारे 100,000 शेती केलेल्या मिंकची ऑर्डर दिली
फॅर डिझाईनर्स फार कमी साहित्याचा वापर करतात म्हणून फर उद्योगाच्या फारच कठीण वेळी महामारीचा उद्रेक झाला. १ 1990 1990 ० च्या दशकात फर्स्टच्या वापरावर बंदी घालणारे कॅल्व्हिन क्लीन पहिले नामवंत डिझाइनर होते आणि त्यानंतर एचएसआयने केलेल्या संशोधनानुसार प्रादा, चॅनेल, बर्बरी आणि वर्सास यासह मोठ्या ब्रँडच्या गटामध्ये सामील झाले. , कारण ग्राहक वेगाने वाढत आहेत. कल्याणकारी कारणास्तव प्राणी उत्पादनापासून दूर जातात. किंमतीही वाढल्या आहेत नकार दिला अलिकडच्या वर्षांत आणि बर्‍याच गोष्टी अनोळखी आहेत, असे स्वाबे म्हणाले.
फर उद्योगास अडचणीचा सामना करावा लागत असला तरीही सर्वसाधारणपणे स्वेबेने असा अंदाज वर्तविला आहे की डेन्मार्क ही अंतिम जागा असेल. हा देश जगातील सर्वात मोठा उत्पादक देश आहे, जो दर वर्षी सुमारे 19 दशलक्ष आहे. डॅनिश कृषी आणि अन्न परिषद मते. हे जगातील सर्वात मोठे फर लिलाव घर कोपेनहेगन फरचे घर आहे.

तथापि, इतर फर उत्पादक देशांमध्ये ऑफरवरील नुकसान भरपाईचा सौदा या उद्योगात गुंतलेल्यांसाठी चांगला मार्ग असल्याचे सिद्ध होऊ शकते, तर कोरोनोव्हायरस साथीच्या आजाराचा परिणाम अलीकडील कायद्याच्या उद्रेकापूर्वी व्यवसायाबाहेर जाऊ शकतो. सक्ती करा.

स्वाफ म्हणाली, “मला शवपेटीमध्ये शेवटचे खिळे ठेवण्याची खरोखरच आशा आहे,” स्वाबे म्हणाले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा