प्राथमिक निकाल ते दर्शवितो आर्डर्नचा केंद्र-कामगार कामगार पक्षाने% 49% मते मिळविली आहेत, याचा अर्थ असा आहे की १ 1996 1996 in मध्ये सध्याच्या राजकीय व्यवस्था अस्तित्वात आल्यापासून कोणत्याही पक्षाने सर्वात जास्त निकाल मिळविला असेल.

या निकालाचा अर्थ असा आहे की त्याच्या पक्षाने १२० पैकी parliamentary 64 जागा जिंकण्याचा अंदाज वर्तविला आहे. सध्याच्या प्रणालीत एकट्याने राज्य करण्यास सक्षम असलेला पहिला पक्ष. न्यूझीलंडमधील युती ही सर्वसामान्य प्रमाण आहे, जिथे गेल्या 24 वर्षात कोणत्याही एका पक्षाने बहुमत मिळवले नाही.

“न्यूझीलंडने आज रात्री न्युझीलंडने कमीतकमी 50 वर्षात लेबर पक्षाला मोठा पाठिंबा दर्शविला आहे.” शनिवारी रात्री जोरदार विजयाच्या भाषणात आर्र्डन म्हणाले की, न्यूझीलंडला कठीण जागेचा त्यांनी संदर्भ दिला. “आणि मी आपणास वचन देऊ शकतोः आम्ही प्रत्येक नवीन उत्साही व्यक्तींसाठी नियमशास्त्र देणारी पार्टी असू.”

कामगारांच्या मुख्य विरोधी पक्षाच्या मध्यवर्ती-उजव्या पक्षाने सुमारे% 27 टक्के मते मिळवून त्याला 35 35 जागा दिली. मागील निवडणुकीचा 44% आणि पक्षाचा 2002 नंतरचा सर्वात वाईट निकाल लागला आहे.
राष्ट्रीय नेते जुडिथ कोलिन्स ते म्हणाले की त्यांनी अ‍ॅडरॉनला हार मानण्यास सांगितले आणि कामगार पक्षाच्या “नेत्रदीपक निकाल” बद्दल त्यांचे अभिनंदन केले.

अंतिम निकाल तीन आठवड्यातून एकदा विशेष मतांमध्ये जाहीर केला जाईल – ज्यात न्यूझीलंडमध्ये राहणा artists्या कलाकारांद्वारे परदेशात राहणा .्या असंख्य लोकांचा समावेश आहे. त्या निकालांचा परिणाम संसदेतील जागावाटपावर परिणाम होऊ शकतो.

प्राथमिक गणनेत डाव्या बाजूने मोठी झुंबडही दर्शविली जाते, मागील निवडणुकीत कामगारांनी महत्त्वपूर्ण आघाडी घेतली होती 37%ग्रीन पार्टीने विद्यमान आघाडीचे भागीदार मागील निवडणुकीच्या 6% वर 8% – किंवा 10 जागा जिंकल्या आहेत.

निवडणुकीपूर्वी व्हिक्टोरिया युनिव्हर्सिटीचे राजकारणाचे प्राध्यापक क्लेअर टेंपरले म्हणाले की कामगारांनी पूर्ण बहुमत मिळवले असले तरी कामगारांनी ग्रीन्सबरोबर एकत्र काम करण्याविषयी बोलणी करणे मूर्खपणाचे ठरेल.

लेबरचा अन्य सत्ताधारी आघाडीचा सहकारी न्यूझीलंड फर्स्टने संसदेत परत जाण्यासाठी पुरेसे मते जिंकले नाहीत, तर उजव्या बाजूच्या एसीटी पक्षाने मागील निवडणुकीच्या 0.5.%% मते घेऊन%% मते मिळून १० जागा जिंकल्या.

ऑर्डर ऑफ रीऑनियन मध्ये कोरोनाव्हायरस “कठोरपणे जा आणि पटकन जा” पासून हाताळण्याचा तिचा दृष्टीकोन होता ज्यामुळे न्यूझीलंडला इतरत्र कोसळलेल्या विनाशकारी प्रादुर्भावापासून वाचला. देशाने आपल्या सीमा बंद करणार्‍या देशांपैकी पहिले एक होते, आणि ऑर्डरने मार्चमध्ये देशभरात लॉकआउट करण्याची घोषणा केली, जेव्हा ते न्याय्य होते 102 प्रकरणे.

न्यूझीलंडमध्ये साथीच्या रोगाचा प्रादुर्भाव झाल्याने २,००० पेक्षा कमी घटना घडल्या आहेत आणि २ deaths मृत्यूमुखी पडले आहेत.

वर्षाच्या सुरूवातीस, निवडणूकीत असे सुचवले गेले होते की राष्ट्रीय आणि कामगार घट्ट निवडणूकीसाठी येऊ शकतात. ऑर्डरची मोठी आंतरराष्ट्रीय लोकप्रियता होती, परंतु काहीजण गरम बाजारात लक्ष देण्यासह घराच्या काही प्रमुख आश्वासनांवर प्रगती नसल्यामुळे निराश झाले.

परंतु साथीच्या काळात हे सर्व बदलले. आर्र्डनसाठी समर्थन वाढले, अगदी न्यूझीलंडनेही विक्रमी सर्वाधिक तिमाही आर्थिक घसरण नोंदविली आणि देशाच्या सर्वात मोठ्या शहर ऑकलंडमध्ये दुसर्‍या उद्रेकामुळे पी.एम. निवडणुकीला उशीर एका महिन्यापासून
राष्ट्रीय की कोलिन्स यावर्षी साथीच्या आर्थिक घसरणीला चांगल्याप्रकारे हाताळण्यासाठी पक्षाचा तिसरा नेता – आपला पक्ष उभा राहिला, परंतु न्यूझीलंडच्या सर्वात लोकप्रिय नेत्याच्या विरोधात जागा मिळविण्यासाठी संघर्ष केला.

“आम्हाला नेहमीच माहित होतं की हे कठीण होणार आहे, बरोबर?” कोलिन्स यांनी शनिवारी आपल्या सवलतीच्या भाषणात सांगितले. “आम्ही प्रतिबिंबित करण्यास वेळ घेऊ आणि आम्ही त्याचे पुनरावलोकन करू आणि बदलू. राष्ट्रीय या नुकसानीपासून आणखी मजबूत, अधिक शिस्तबद्ध आणि अधिक जोडलेल्या बाजूने योगदान देईल.”

“मी सर्वांना सांगतो: आम्ही परत येऊ.”

रेकॉर्ड त्वरीत चालू

शुक्रवार म्हणून, फक्त लाजाळू 2 दशलक्ष लोक – किंवा 57% कोलिन्स आणि आर्र्डन यांच्यासह सर्व नामनिर्देशित मतदारांनी देशातील मतदान केंद्रांवर यापूर्वीच मतदानाचा हक्क बजावला होता.
ऑकलंडमधील कामगार निवडणूक दिवस स्वयंसेवकांच्या भेटी दरम्यान कामगार नेते जॅकिंडा आर्डर्न 17 ऑक्टोबर 2020 रोजी स्कोनससह आल्या.

ऑकलंड युनिव्हर्सिटीच्या न्यूझीलंडच्या राजकारणाचे व्याख्याते, लारा ग्रीव्हस म्हणाले की उच्च पातळीवर आगाऊ मतदान हे कोविड -१ to शी संबंधित असू शकतात – मतदारांना या ओळी टाळाव्याशा वाटतात आणि कोविद -१ out चा उद्रेक होण्याच्या शक्यतेमुळे त्यांच्या क्षमतेवर परिणाम होण्याची शक्यता आहे. . मतदानाचा दिवस.

ते पुढे म्हणाले की निवडणुकीबरोबरच दोन चालू असलेल्या जनमत चा आधार घेऊन मतदानास चालना दिली जाऊ शकते – एक इच्छामृत्यू वैध बनवण्यावर आणि दुसरे गांजाच्या करमणुकीच्या वापराला कायदेशीर करण्यावर. त्यांच्यावर प्राथमिक निकाल जाहीर केला जाईल महिन्याचा शेवट.

दुसर्‍या शब्दावरून काय अपेक्षा करावी

वयाच्या 37 व्या वर्षी 2017 मध्ये जेव्हा आर्र्डन पंतप्रधान झाले तेव्हा ती न्यूझीलंडची तिसरी महिला नेता आणि जगातील सर्वात तरुण नेत्यांपैकी एक होती. एका वर्षातच ती होती कार्यालयात जन्म दिला – असे करण्यासाठी केवळ इतर जागतिक नेते.
तसेच मोठ्या संकटांना हाताळण्यासाठी कौतुक केले. 2019 रोजी झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर दोन क्राइस्टचर्च मशीद ज्यामध्ये 51 लोक मरण पावले, त्यांनी ओळख करून दिली स्विफ्ट गन कायदा बदलतो आणि जेव्हा ती स्थानिक मुस्लिम समुदायाशी भेटली तेव्हा तिने हिजाब परिधान केले.
नंतर पांढरा बेट, पर्यटकांकडून सतत येणार्‍या सक्रिय ज्वालामुखी बेट, गेल्या डिसेंबरमध्ये फुटले आणि 21 जण ठार झाले, प्रथम प्रतिसादकांना मिठी मारून आर्र्डन पुन्हा एकदा जमिनीवर.
पण जेव्हा त्यांनी “सरकारचे नेतृत्व करण्याचे वचन दिले”बदला, “त्याच्या समीक्षकांचा असा युक्तिवाद आहे की त्याने असमानता, बाल दारिद्र्य, हवामान बदल आणि गृहनिर्माण बाजार यावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी पुरेसे काम केले नाही.

ऑर्डन पुढे कोरोनोव्हायरस साथीच्या आजारामुळे होणा economic्या आर्थिक घसरणातून त्या समस्यांकडे लक्ष देण्याचा प्रयत्न करीत असल्यामुळे आणखी कठीण पोस्टला सामोरे जाईल. परंतु राजकीय विश्लेषकांना आकर्षक फ्लॅगशिप धोरणांची अपेक्षा नाही – त्याऐवजी, त्यांचा असा अंदाज आहे की एर्डन वाढीव बदल करत राहील.

गुरुवारी देशातील अंतिम निवडणुकांच्या चर्चेत आर्डर्न म्हणाले की, “वास्तविक बदलासाठी लोकांना आपल्याबरोबर घेऊन जाण्याची गरज आहे.” “मी माझ्या विक्रमाच्या बाजूने उभा आहे … मी अद्याप पूर्ण झाले नाही.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा