फेडरल सिनेटमध्ये रोरीमा राज्याचे प्रतिनिधित्व करणारे सिनेटचा सदस्य चिको रॉड्रिग्ज यांनी पुष्टी केली की रोरीमाची राजधानी बोआ व्हिस्टा येथे त्यांच्या घरी छापा टाकला गेला. त्याने कोणतीही चूक करण्यास नकार दिला आहे.

पोलिस तपासणीचा हवाला देत सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशानुसार रॉड्रिग्ज यांना पोलिसांच्या व्हिडिओमध्ये सुमारे १,000,००० रईस (सुमारे 7 २,7००) त्याच्या घराच्या झडती दरम्यान आपल्या माहितीसंदर्भात दाखवले गेले. या अधिका sen्यांकडे अधिकाधिक पैसे सापडले जेव्हा सीनेटच्या अधिका allegedly्याने “त्याच्या कपड्याखाली कपड्यांखाली हात ठेवला आणि पुन्हा पैशांचा दुसरा बंडल १ 17, 00 ०० घेतला” असे आदेशानुसार रोख रकमेसाठी एकूण 00 ,,8०० पेक्षा जास्त आहे.

न्यायाधीशांनी व्हिडिओ सोडण्यास अधिकृत केले नाही.

गुरुवारी जारी करण्यात आलेल्या कोर्टाच्या आदेशानुसार सध्या सुरू असलेल्या तपासणीचे अनुपालन व्हावे यासाठी रॉड्रिगस 90 ० दिवसांसाठी निलंबित केले.

सीएनएन ब्राझील यांनी टिप्पणीसाठी रॉड्रिग्जच्या कार्यालयात पोहोचले आहे.

तथापि, रॉड्रिग्ज यांनी पत्रकारांना दिलेल्या निवेदनात असे सुचवले की हा शोध त्याच्या प्रतिष्ठेला डाग देण्याचा प्रयत्न आहे. ते म्हणाले, “खासदार म्हणून मी माझ्या घरासाठी आक्रमण केले आणि कोविड -१ fight ला राज्याच्या आरोग्य विभागासाठी लढा देण्यासाठी संसाधने आणली.”

त्यांनी असे लिहिले की, “मी हे सिद्ध करीन की माझ्याकडे नाही आणि कोणत्याही चुकीच्या कृत्याशी माझा काही संबंध नाही.

ब्राझीलच्या सर्वोच्च फेडरल कोर्टाचे मंत्री लुइस रॉबर्टो बॅरोसो यांनी लिहिले की रॉड्रिग्ज हे “गेल्या १०० वर्षातील सर्वात मोठ्या साथीच्या रोगाचा सामना करण्यासाठी आपल्या संसदीय कार्याचा उपयोग निधीसाठी करीत होते.” “.

कोर्टाच्या आदेशानुसार, “रोरीमा राज्यात कोविड -१ related संबंधित उपायांसाठी इच्छित मूल्ये विचलित करण्याच्या हेतूने गुन्हेगारी संघटनेत सिनेटच्या सहभागाचे संकेत आहेत.” फेडरल पोलिस अन्वेषकांनी असेही म्हटले आहे की, “छापाच्या वेळी सिनेटच्या अंगावर सापडलेल्या पैशांचे त्यांचे कायदेशीर मूळ सिद्ध झाले नाही आणि त्यामुळे करार केलेल्या करारामुळे झालेल्या गैरव्यवहाराचा गुन्हा होण्याची शक्यता जास्त आहे.”

सिनेटचे नेते फर्नांडो बिजारा कोएल्हो यांनी याची पुष्टी केली सीएनएन ब्राझील गुरुवारी रॉड्रिग्ज म्हणाले की रॉड्रिग्ज यांना आपल्या प्रतिष्ठेचे रक्षण करायचे आहे.
त्यानंतर बिझाराने अहवाल दिला ब्राझीलचे अध्यक्ष जैर बोल्सनारो रॉड्रिग्सचा निर्णय आणि त्यांनी सरकारच्या नेतृत्वातील पदावरून माघार घेणे ही गुरुवारी दुपारी अधिकृत करण्यात आली.

ब्राझीलमधील फेडरल आमदार बहुतेक प्रकरणांमध्ये संसदीय प्रतिकारशक्तीद्वारे फौजदारी खटल्यापासून संरक्षित असतात.

ब्राझील उद्ध्वस्त करणा the्या कोरोनोव्हायरस साथीच्या आजाराचा मुकाबला करण्यासाठी लावण्यात आलेल्या सार्वजनिक स्त्रोतांचा शक्यतो गैरवापर करण्याच्या दृष्टीने पोलिसांकडून केलेल्या तपासणीच्या छापाचा भाग होता. १ 15२,००० पेक्षा जास्त लोक मरण पावले आहेत आणि .1.१ दशलक्षाहूनही जास्त लोक संक्रमित झाले आहेत, जे जगातील तिस third्या क्रमांकाचे प्रकरण आहे.

रॉड्रिग्ज यांना भ्रष्टाचारविरोधी व्यासपीठावर पदासाठी प्रचार करणारे अध्यक्ष बोल्सनारो यांनी सरकारचे उपनेते म्हणून निवडले.

रॉड्रिग्ज यांनी आपल्या निवेदनात लिहिले आहे की, “मला ओळखणा those्यांना मी सांगतो: शांत राहा. माझा न्यायावर विश्वास आहे आणि मी सिद्ध करेल की माझ्याकडे कोणतेही चूक नाही.”

गुरुवारी आपल्या सरकारी निवासस्थानाबाहेर समर्थकांशी बोलताना बोल्सनारो यांनी त्यांच्या भ्रष्टाचारविरोधी कारवाईचा पुरावा म्हणून छापाकडे लक्ष वेधले, रॉयटर्सने कळवले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा