ती एक लहान मुलगी असल्याने, झँथिया डेबारीच्या सर्व पिळ्यांमध्ये खुलासे आहेत आणि त्या बागेत कापणी करतात. परंतु यावर्षी जेव्हा नवीन बियाण्याची लागवड करण्याची वेळ आली तेव्हा अन्नधान्याची त्याची प्रेरणा त्याच्या लक्षात येणा any्या कोणत्याही वाढणार्‍या हंगामापेक्षा अर्थपूर्ण झाली.

हिल्सबरो, मिसुरीच्या दीड-एकराच्या भूखंडावर डेररीबरी काटेकोरपणे पालक आणि साल्टनबर्गर टोमॅटोची लागवड करीत आहेत: 1800 च्या दशकात प्रादेशिक मुख्य पीक असलेल्या दोन वारसदार वाण. प्रत्येक वेळी तो या भाज्यांसाठी जातो तेव्हा तो काळ्या उत्पादकांच्या पिढ्यांचा विचार करतो, जे त्याच्या आधी आले होते आणि त्याच देशात त्याने खाद्य उत्पादन केले. ओझोन पाककृती म्हणून ओळखल्या जाणा rural्या ग्रामीण मिसुरीच्या अन्न परंपरांना पुनरुज्जीवित करण्याच्या उद्देशाने बियाणे बचतीच्या उपक्रमात भाग घेणार्‍या शेरींपैकी डेरी एक आहे.

“हे आपल्याला आपल्या भूतकाळाशी जोडते. ती म्हणते, “आमच्या पूर्वजांनी त्यांचा स्वाद काय चाखला आणि या आव्हानांशी संघर्ष करून त्यांना पुढे ढकलले.” “” गुलाम आपल्याबरोबर ठेवताना जिवंत राहिल्या त्यातील एक गोष्ट बीज होती. त्यांच्या अस्तित्वासाठी हे महत्त्वाचे आहे हे त्यांना ठाऊक होते आणि आता त्याच गोष्टीवर माझा विश्वास आहे. “

फॉरेस्टर आणि शेफ रोब कॉनोली यांनी बियाणे वाचवण्याच्या उपक्रमातून या ऐतिहासिक प्रकारांमध्ये डेरीची ओळख करुन दिली. कॉनोली, ज्या रेस्टॉरंटचे मालक आहेत बुल्रश सेंट लुईसमध्ये, मिसुरी, गेल्या चार वर्षांपासून ऐतिहासिक ओझार्क पाककृती पुनरुज्जीवित करण्याचे काम करीत आहेत.

स्थानिक आर्काइव्हिस्टच्या मदतीने 2019 मध्ये, कन्नोल यांना मिसुरीच्या बियाणे साठ्यांची ऐतिहासिक नोंद सापडली, जी 1841 मध्ये दिवाळखोरी झाली. या नोंदींमध्ये 95 वाणांचे बियाणे नोंदविले गेले. त्यांच्या बियाणे बचत प्रकल्पाची कल्पना जन्माला आली.

“यावेळी, माझ्यासाठी एक पवित्र चाखूस होता. त्या वेळी ते काय खात होते? बरं, त्या भागाची विक्री त्या ठिकाणी केली जात आहे. या दस्तऐवजाची संभाव्यता मला समजली, ”ते म्हणतात.

त्या वाणांपैकी 70 सामान्यपणे उपलब्ध होते. स्कॉच लीक, ऑक्सीहार्ट कोबी, बेल पीच आणि हॉर्न गाजर यासारख्या 23 कमी पिके शोधण्यासाठी कोनोले यांना काही अधिक संशोधन करावे लागले आणि दोन वारसा बियाणे पुरवठादारांशी संपर्क साधावा लागला.

सेंट लुईस आणि डेरिबेरे यांच्यासह आजूबाजूच्या परिसरात बारा शेतकरी सध्या या जातींची लागवड करीत आहेत. कॉनोलीने यापैकी बहुतेक शेतकर्‍यांच्या बाजारपेठेवर संपर्क साधला की त्यांना यापैकी काही भाजीपाला पिकविण्यास रस आहे की नाही. पुढाकाराच्या माध्यमातून, उत्पादकांनी त्यांना पहिल्या वर्षात 1841 कापणीचा पहिला पर्याय दिला आणि नंतर त्यांच्या बियाण्यांचा काही भाग वाचला. शेफनी आतापर्यंत 12 पैकी 7 शेतकर्‍यांकडून त्यांच्या रेस्टॉरंटमध्ये मेनू आयटम बनवण्यासाठी उत्पादन खरेदी केले आहे.

कॉनोली या वाणांचे दोन प्रकार पुरवठा करण्यासाठी बियाणे कंपन्यांसह काम करीत आहे – मॅन्सफील्ड, मिसुरी येथील बेकर्स क्रीक सीड्स आणि आयोवामधील डेकोरा येथील सीड सर्व्हर एक्सचेंज. प्रत्येक बियाण्याचा इतिहास आणि सर्वोत्तम सराव जाणून घेणे. तो ती माहिती शेतकर्‍यांना सांगत आहे. देशी दृष्टीकोनातून बियाण्यांचे महत्त्व सांगण्यासाठी ओजस नेशन ऑफ हिस्टोरिक प्रेझर्वेशन ऑफ द हिस्टोरिक प्रेझर्वेशन ऑफिसच्या संपर्कात आहे.

बियाणे-यादी.jpg
त्या काळापासून बियाण्यांची यादी वापरुन रॉब कॉनोलने एकोणिसाव्या शतकातील ओझार्क पाककृती पुनरुज्जीवित करण्यासाठी पुढाकार घेतला आहे.

ते म्हणतात, ऐतिहासिक ओझार्क पाककृती एकोणिसाव्या शतकात ओझार्क प्रदेशात अन्न शिजवण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या साहित्य आणि तंत्राची आठवण करून देते. ओझार्क्स, ज्याला ओझार्क पर्वत किंवा ओझार्क पठार म्हणून देखील ओळखले जाते, मिसुरी, अर्कानसस, ओक्लाहोमा आणि कॅन्ससच्या दक्षिण-पूर्वेच्या कोप through्यात पसरलेले आहे. कोनोली आपल्या पुनरुज्जीवन प्रयत्नांवर मिसुरी आणि प्रदेशात स्थायिक झालेल्या विविध समूहांच्या आहारांवर लक्ष केंद्रित करीत आहे. यात युरोपियन वसाहतवादी, गुलाम लोक तसेच चेरोकी आणि ओसाज सारख्या स्वदेशी समुदायाचा समावेश होता ज्यांनी आपल्या आहारात सर्व स्थानिक वनस्पती आणि जीवशास्त्र यांचा समावेश केला.

रेस्टॉरंटचा मालक म्हणून, कॉनोलीला या अपरिचित वाणांची मागणी निर्माण करायची आहे, जेणेकरून मुख्य प्रवाहातील अन्नाकडे परत येणे शक्य होईल आणि सर्वात अचूक ऐतिहासिक स्नॅपशॉट शक्य होईल. परंतु हे देखील ओळखले की या जाती कृष्णवर्णीय शेतकर्‍यांसाठी महत्त्वाचे आहेत आणि या क्षेत्रामध्ये काळ्या शेती संस्कृतीचे पुनरुज्जीवन करण्याच्या मोठ्या चळवळीचा एक भाग असू शकतो.

ते म्हणतात, “सेंट लुईसमधील आफ्रिकन अमेरिकन शेतक of्यांची ही उदयोन्मुख चळवळ माझ्यासाठी खरोखर रोमांचक आहे … जेव्हा मला त्यांची गरज असेल तेव्हा मी त्यांना आधार देऊ शकतो, जे खूप चांगले उत्पादन आहे.” “हे सर्व शेतकरी, मी त्यांना सांगतो ‘तुम्ही जर ती जमीन सोडली तर तुम्हाला द्यावयाची किंमत मी देईन.’

या प्रकल्पात अधिक शेतकरी आणण्याची त्यांची अपेक्षा आहे. या महिन्याच्या सुरूवातीस, मिसूरी युती फॉर एनवायरनमेंट ऑफ फूड अ‍ॅन्ड फार्म टीम अंतर्गत फूड जस्टिस आयोजक तोशा फिनिक्स यांनी या प्रकल्पासाठी चार शेतकर्‍यांची नावे नोंदविली. फिनिक्स, जे सेंट लुईसमधील काळ्या शेतक support्यांना आधार देण्याचे काम करतात, म्हणतात की या प्रकल्पाचे महत्त्व यावरून दिसून येते की बियाणे बाजारपेठेवर अधिराज्य गाजविणार्‍या काही मोठ्या कंपन्या ऐतिहासिक वाणांचे जतन करण्यास मदत करतात. कमी रस नाही.

“जर आम्ही बियाणे जतन केले नाही तर तो आपल्याला कायमचा हरवून ठेवणारा इतिहास ठरेल,” ती म्हणते.

फिनिक्सचा असा विश्वास आहे की कॉनोली विशिष्ट जातींच्या इतिहासामध्ये आणखी थोडा सखोल शोधत राहतो, जे काळ्या शेतकर्‍यांच्या गुलामगिरी आणि भागातील पीक यासंबंधी कथा पुढे आणण्यास मदत करेल.

दरम्यान, डेरी म्हणाली की येत्या काही वर्षांत त्या यादीमध्ये अधिक प्रकारांचा प्रयत्न करीत आहेत. जरी त्याचे उत्पादन रेस्टॉरंट्स किंवा शेतकर्‍यांच्या बाजारात विकले गेले असले तरी ओझरक्सचा अन्न व कृषी इतिहास त्या काळ्या शेतीच्या चळवळीत मजबूत आहे.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा