आंतरराष्ट्रीय अन्न माहिती परिषदेच्या संशोधनानुसार, चाळीस टक्के प्रौढांना आरोग्यदायी आहार आणि पर्यावरणीयदृष्ट्या टिकाऊ आहार कसा घ्यावा याची खात्री नसते. परंतु या मिशन-चालित ब्रँडसह, ग्राहकांना निवडण्याची आवश्यकता नाही. अशी काही नवीन उत्पादने आहेत जी ग्राहक, पुरवठादार आणि पृथ्वीला मदत करण्यासाठी त्यांचे कार्य करीत आहेत.

इको ग्रास फेड मिल्क सेंद्रिय चॉकलेट. अल्टर इकोचे ग्रास फेड दूध ऑर्गेनिक चॉकलेट संग्रह तीन स्वादांमध्ये आढळते: गवत फेड दूध, साल्ट बदामांसह गवत दिले जाणारे दूध आणि राईस क्रंचसह ग्रास फेड मिल्क. या पट्ट्या पेरूव्हियन कोकोपैकी percent 46 टक्के बनविल्या जातात, स्वित्झर्लंडच्या अल्पाइन खोle्यांमधून मोकळे कुरण, आणि गवत-गाय असलेल्या दुधाच्या दुधापासून तयार केलेल्या योग्य शेतात शेती केल्या जातात. आल्टर इकोचे ध्येय म्हणजे खाणे, शेती करणे आणि व्यवसाय करणे याकडे संपूर्ण चक्र दृष्टिकोन आणणे आणि इतरांनाही तसे करण्यास प्रेरित करणे. alterecofoods.com

बॉबचा रेड मिल ऑरगॅनिक नारळ चव. हे उत्पादन गहू आणि इतर धान्य पीठांना एक पौष्टिक पर्याय आहे. उच्च गुणवत्तेच्या निर्जन नारळापासून बनविलेले, हे पॅनकेक्स, कुकीज, मफिन आणि बरेच काही तयार करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. बॉबचा रेड मिल नारळ पीठ आता फेअर ट्रेड यूएसए द्वारे फेअर ट्रेड प्रमाणित आहे. २०१ Since पासून, बॉबच्या रेड मिलने $,००० हून अधिक वाजवी व्यापारी आणि समुदाय विकास कार्यक्रमांना समर्थन देणारे नारळ उत्पादक समुदायांना $ 200,000 चे योगदान दिले आहे. bobsredmill.com

धोकादायक प्रजाती चॉकलेट ओट दुधाच्या चॉकलेट बार. ओट मिल्क दुग्धशाळेचे दूध ओट दूध आणि डार्क चॉकलेट, ओट दूध, समुद्री मीठ आणि बदाम आणि ओट दूध, तांदूळ कुरकुरीत आणि गडद चॉकलेट चव सह पुनर्स्थित करते. सर्व तीन पट्ट्यांमध्ये 55 टक्के कोको आहे. लुप्तप्राय प्रजाती चॉकलेट ही एक जीएमओ नसलेली, वाजवी व्यापार कंपनी आहे जी गुणवत्ता, नैतिक व्यापार आणि पर्यावरणीय टिकाव यासाठी कठोर मानकांची पूर्तता करणारे घटक वापरते. याव्यतिरिक्त, कंपनीच्या निव्वळ नफ्यातील 10 टक्के रक्कम वर्षाकाठी त्याच्या गेटबॅक पार्टनर्सला दान केली जाते, जे त्यांना महत्त्व देणा projects्या प्रकल्पांवरील निधी वापरू शकतात. chocolatebar.com

हॅपी फॅमिली ऑर्गेनिक्स हॅपी बेबी रीजनरेटिव्ह आणि ऑर्गेनिक बेबी फूड सफरचंद, काळे आणि ओट्स, सफरचंद आणि गाजर आणि नाशपाती, स्क्वॅश आणि ओट प्रकारांमध्ये येणारे पाउच पुनरुत्पादक आणि सेंद्रिय पद्धतींचा वापर करून उगवलेल्या घटकांसह बनवलेले असतात. याव्यतिरिक्त, हॅपी फॅमिली ऑर्गेनिक्सने टेरासायकलसह भागीदारी केली आहे ज्यामुळे लँडफिल आणि समुद्रांना प्लास्टिकपासून दूर ठेवण्यासाठी पाउचसाठी टेक-बॅक प्रोग्राम तयार केला जाईल. संपूर्ण कौटुंबिक पौष्टिक समाधानासाठी आणि जागतिक स्तरावर सकारात्मक बदल घडवून आणण्याच्या उद्देशाने हॅपी फॅमिली ऑर्गेनिक्ज कार्यरत आहेत. happyfamilyorganics.com (चित्र नाही)

जॅकफ्रूट कंपनी पूर्ण जॅकफ्रूट मी. हे एकल सर्व्हिंग जेवण काही मिनिटांत मजा करण्यासाठी तयार आहे आणि चार, जागतिक स्तरावर प्रेरित स्वाद: लाल मूत्रपिंड सोयाबीनचे, टोमॅटो आणि अडाणी औषधी वनस्पती; चणे, पालक आणि गरम मसाला; ब्लॅक बीन्स, कॉर्न आणि टेक्स मेक्स मसाला; आणि नारळ, भाज्या आणि थाई हिरवी मिरची. सर्व अर्पण शाकाहारी आणि ग्लूटेन मुक्त आहेत. हवामान सहकार्यासह भागीदारीतून, जॅकफ्रूट कंपनी अन्न कचरा, पॅकेजिंग आणि प्रदूषक घटकांचे हानिकारक प्रभाव कमी करताना जबाबदार शेतीच्या फायद्या जास्तीत जास्त करण्यास वचनबद्ध आहे. thejackfruitcompany.com

मम्मा चिया ऑर्गेनिक चिमिलक. मम्मा चिया ऑर्गेनिक चिमिलक हे दुग्ध-मुक्त, वनस्पती-आधारित दुधाचा पर्याय आहे जो पोषक-समृद्ध चिया बियाण्यापासून बनविला जातो. चिकनी, तृणधान्ये, कॉफी किंवा बाटलीमधून थेट आनंद घेण्यासाठी चिमिलाक हे पौष्टिक उर्जा केंद्र आहे जे पारंपारिक दुधाच्या पेलापेक्षा आवश्यक ओमेगा -3, एमसीटी, अधिक कॅल्शियम आणि शून्य साखर आहे. हे अनवेटेड मूळ आणि अनइव्हेन्टेड वेनिला फ्लेवर्समध्ये उपलब्ध आहे. मम्मा चिया एक प्रमाणित बी कॉर्पोरेशन, एक प्रमाणित महिला-मालकीचा व्यवसाय आणि वनस्पती सदस्यासाठी 1 टक्के आहे. mammachia.com

नुमी सेंद्रिय चहा गोड स्लॉबर टी. गोड स्लम्बर चहामध्ये शांत झोपण्याच्या अनुभवासाठी हर्बल घटक असतात, ज्यात इजिप्तच्या फेयममधील चहाच्या शेतातून घेतलेल्या निअमच्या फेअर ट्रेड प्रमाणित कॅमोमाइल फुलांचा समावेश आहे; व्हॅलेरियन रूट, जे दु: ख न घेता उच्च गुणवत्तेची झोप घेण्याची क्षमता सुधारण्यासाठी अनेक अभ्यासांमध्ये दर्शविले गेले आहे; हॉप फ्लॉवर; लॅव्हेंडर फुले; आणि लिंबू बाम लीफ. याव्यतिरिक्त, चूमध्ये न्युमीचे नवीन प्लांट-आधारित चहा रॅपर्स, जे तुटल्यावर कोणत्याही इको-विषाक्तपणाची हमी देत ​​नाहीत. numitea.com (चित्रात नाही.)

पॅटागोनिया तरतूद करते सेंद्रिय मिरची आंबा सौर सुकामेवा. हा ड्रायफ्रूट स्नॅक्स रोजापासून बनविला जातो, पाम-आकाराचा निकाराग्वा आंबा सोललेली, चिरलेली आणि सौर उर्जेवर डिहायड्रेटरमध्ये वाळलेल्या. सेंद्रीय ढीग च्या गोडपणा आणि धूळ संतुलित करण्यासाठी सेंद्रीय चुनाचा रस एक रिमझिम जोडला जातो – एक ग्राउंड अर्जेंटिनाची लाल मिरची, ज्याला अंजी मोलीडो म्हणतात – एक सूक्ष्म, मधुर उबदारपणा जोडणे. सामान्य पुनरुत्पादक हे प्रमाणित सेंद्रिय असतात, याचा अर्थ ते माती, कामगार आणि उत्पादनामध्ये सामील असलेल्या कोणत्याही प्राण्यांच्या आरोग्यास लाभ देणार्‍या पद्धतीने घेतले जातात. patagoniaprovisions.com

नूतनीकरण मिल 1-ते -1 बेकिंग कणिक. या पिठाचा वापर कुकीज आणि केकपासून बिस्किटे आणि स्केन्सपर्यंत शिजवलेल्या पदार्थांच्या पर्याय म्हणून केला जाऊ शकतो. नूतनीकरणाच्या मिलमध्ये पौष्टिक, अष्टपैलू पीठ तयार करण्यासाठी भेंडीचा वापर केला जातो, ज्यात सोयाबीम उत्पादनाच्या वेळी उत्पादित सेंद्रिय सोयाबीन लगद्यापासून बनविलेले सुपरफूड आहे. नूतनीकरण गिरणीची दृष्टी ही अशी आहे की आजची सद्य पुरवठा साखळीतील पळवाट बंद होते, मौल्यवान पोषण कचरा होण्यापासून प्रतिबंध करते आणि पर्यावरणावर होणारा आपला परिणाम कमी करते. नूतनीकरण.कॉम

सोलफुल प्रोजेक्ट Appleपल दालचिनी मल्टीग्रेन हॉट सीरियल. हे गरम अन्नधान्य संपूर्ण धान्य ओट्स, लाल क्विनोआ, ब्लॅक चिया, स्वादिष्ट सफरचंद, दालचिनी मसाले आणि तपकिरी साखराचा स्पर्श या ग्लूटेन-फ्री मिश्रणाने बनविला जातो. हे शाकाहारी आहे, नॉन-जीएमओ प्रकल्प सत्यापित आहे आणि संपूर्ण धान्य मुद्रांक मंजूर आहे. खरेदी केलेल्या प्रत्येक सेवेसाठी सोलफुल प्रोजेक्ट सर्व्हिसिंग रीजनल फूड बँकला देणगी देईल. सोलफुल प्रोजेक्ट हे पौष्टिक आणि पौष्टिक आहार वितरित करण्यासाठी जागरूकता आणि वैयक्तिक गुंतवणूकी वाढविण्यासाठी आणि अमेरिकेच्या थिस्फुलप्रोजेक्ट डॉट कॉममध्ये नमूद केलेले निरोगी समुदाय तयार करण्याचे ध्येय असलेले एक प्रमाणित बी कॉर्पोरेशन आहे (चित्रात नाही.)

स्पेशलफूड फूड.कॉम ​​येथील उत्पादन बाजारात स्पेशलिटी फूड असोसिएशनच्या सदस्यांकडून अधिक उत्पादने मिळवा


एरिएले फेजरची सामग्री भागीदार आहे विशेष अन्न.

फोटो: मार्क फेरी; फूड स्टाइलिंग: लेस्ली ऑरलँडिनी; प्रॉप्स स्टाईलिंग: फ्रँकलिन मॅट्लन-डॅग्नीSource link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा