च्या स्वरूपात कूपर हेविट, स्मिथसोनियन डिझाईन संग्रहालयाचा 21 वा राष्ट्रीय डिझाईन पुरस्कार गुरुवारी संध्याकाळी हा उत्सव सुरू झाला, यजमान बॉबी बुर्केने स्वत: च्या डिझाइनची ओळख करुन दिली. या चित्रपटाने “क्युर I” आणि त्याही पलीकडे प्रसिद्धी मिळवण्याचा मार्ग मोकळा केला. तो लक्ष्यित स्टोअरला भेट देऊन परत आठवला, जिथे त्याने किरकोळ विक्रेते आणि आर्किटेक्ट मायकेल ग्रेव्ह्स यांच्यातील प्रतिष्ठित सहकार्याचे परिणाम पाहिले: त्यांच्या वापरकर्त्यांना आनंद देण्यासाठी डिझाइन केलेले साधे, स्वस्त घर प्रकल्प.

“ठीक आहे आणि तिथे मी माझ्याबद्दल विचार केला आहे, मला त्याचाच एक भाग व्हायचा आहे,” त्यांनी काल रात्रीच्या कार्यक्रमाच्या प्रेक्षकांना सांगितले. “मला डिझाइनद्वारे लोकांचे जीवन सुधारू इच्छित आहे.”

दर वर्षी डिझाइनचा सामान्य जीवनावर आणि आपल्या सभोवतालच्या जगावर प्रभाव पडला, जो यावर्षी ऑनलाइन स्वरूपात गेला. कॉकटेल आणि फॅन्सी ड्रेसच्या जागी व्हर्च्युअल उपस्थितांनी पुरस्कार देणा of्यांच्या कामाचे प्रदर्शन करणारे लघुपट पाहिले.

स्टुडिओ वन एट नाईनचे संस्थापक, riब्रिमा एर्व्हिया (आर) आणि रोजारियो डॉसन (एल)

(फोटो: जोशुआ जॉर्डन)

क्रास्टफंडिंग प्लॅटफॉर्म किकस्टार्टरच्या वतीने डिझाईन व्हिजनरीसाठी नॅशनल डिझाईन अवॉर्ड स्वीकारताना सीईओ अझीझ हसन यांनी नवीन निर्मात्याबद्दल सर्व निर्मात्यांशी थेट संवाद साधला, पण काय आश्चर्यचकित झाले – विशेषत: वेळ – हे शक्य होते.

“मला तुमच्या प्रत्येकाला सांगायचे आहे, तुम्ही नक्कीच शॉट घ्यावा,” तो म्हणाला. “ही कल्पना समाजाला भरभराट करते.”

२०० in मध्ये त्याची सुरुवात झाल्यापासून, किकस्टार्टरने लाखो नवीन कल्पनांना मदत करण्यास मदत केली. प्लॅटफॉर्म कोणालाही बँका किंवा व्हेंचर फंडांऐवजी थेट लोकांकडून त्यांच्या प्रकल्पासाठी समर्थन मिळविण्याची परवानगी देतो. साइटद्वारे नवीन उत्पादने, व्यवसाय आणि इतर प्रकल्पांना पाठिंबा देण्यासाठी 18 दशलक्षाहून अधिक लोकांनी 5 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त पैसे दिले आहेत. २०१ 2015 मध्ये, किकस्टार्टर सार्वजनिक फायद्याचे कॉर्पोरेशन बनले, जे आपल्या उद्दीष्टांचे नफ्यावर प्राधान्य दर्शविते. स्मिथसोनियन संस्थेने व्यासपीठाचा वापर करून अनेक महत्त्वपूर्ण कलाकृतींच्या संरक्षणासाठी निधी जमा केला रुबी चप्पल त्या जुडी गारलँडने १ 39. Film मध्ये दि विझार्ड ऑफ ऑझ आणि नील आर्मस्ट्राँग हा चित्रपट परिधान केला होता स्पेस सूट.

डाइलँडस्टुडिओने डिझाइन केलेले क्लायमेट Actionक्शन अवॉर्ड्स घरी घेऊन जाणे स्पंज पार्क होते. ब्रूकलिनमधील गोवनस कालव्याच्या उद्यानामुळे अभ्यागतांना पाण्यात, स्केटबोर्डवरून फिरण्याची किंवा बसलेल्या वाढत्या वनस्पतींचा आनंद घेता येतो – जे गलिच्छ औद्योगिक आणि मानवी कचरा शांतपणे साफ करीत आहेत. स्पंज पार्क शहरी वादळाच्या पाण्याचे नूतनीकरण करण्याच्या नवीन मार्गाचे प्रतिनिधित्व करते, जे पेट्रोलियम आणि उप-उत्पादने आणि सांडपाणी या दोन्हीकडून होणारे प्रदूषण शोषून घेण्यासाठी आणि तोडण्यासाठी जमिनीत वनस्पती आणि सूक्ष्मजीव वापरतात. हे पार्क देशभरातील शहरी भागात विविध पर्यावरणीय प्रकल्पांचे एक मॉडेल दर्शवते.

“हा लँडस्केप आहे, तो एक पार्क आहे, तो एक बाग आहे, सार्वजनिक पायाभूत सुविधांचा तो तुकडा आहे, तो ब lot्याच गोष्टी आहे,” असे डीएल अँड स्टुडिओचे प्रमुख सुसानाह ड्रेक यांनी पुरस्कार स्वीकारताना सांगितले. “ही समस्या पृष्ठभागावर काही प्रमाणात वैज्ञानिक किंवा बहुतेक उपयोगी वाटली. . . पण मग ते दुसर्‍या कशाचं रुपांतर झालं. “

अजीज हसन

अजीज हसन

(फोटो: किकस्टार्टर)

स्टुडिओ वन एट नाइनचा इमर्जिंग डिझायनर पुरस्कार स्वीकारताना अब्राहम एर्व्हिया आणि रोजारियो डॉसनच्या संस्थापकांनी कॉंगोच्या महिला निर्मात्यांना भेटण्यास प्रेरित असल्याचे वर्णन केले. “मेड इन इटली” हे लेबल उत्पादनाला वांछनीय का बनवते हे आठवून त्यांनी प्रश्न विचारला, परंतु त्याच्या खोल कारागीर परंपरेसह आफ्रिकन देशांमध्ये मूळ नाही. २०१ Since पासून, त्याने न्यूयॉर्क आणि घानामध्ये कार्यरत आंतरराष्ट्रीय लक्झरी जीवनशैली ब्रांडमध्ये आपली कंपनी तयार केली आहे. हे आफ्रिकन कारागीरांसह भागीदारी करते आणि अमेरिका आणि आफ्रिका या दोन्ही देशांमधील समुदायाद्वारे-संचालित प्रकल्पांना समर्थन देते.

एरव्हीयाने आफ्रिकन डिझाइनरांनी नील कसा वापरला आणि प्लांट डाईचा मार्ग ऐतिहासिकरित्या गुलाम व्यापाराशी कसा जोडला गेला याबद्दल विचार केला.

ती म्हणाली, “इंडिगोला परत घेऊन आमच्या पुरवठा साखळीत ठेवणे खूप शक्तिशाली आहे.”

कूपर हेविटचा आर्किटेक्चर अवॉर्ड नॅशनल सप्टेंबर ११ मधील मेमोरियल म्युझियमला ​​पॅव्हेलियन ते नॉर्वेजियन नॅशनल ओपेरा, स्नोहेट्टा यांच्या जगातील काही नामांकित प्रकल्पांमध्ये सामील झाला. कोफाऊंडर क्रेग डायकर्स यांनी डिझाइन करण्यासाठी फर्मच्या दृष्टिकोनाचे वर्णन केले जे डिझाइनर आणि ते तयार करण्यात मदत करणारे लोक यांच्यात एक प्रकारचे सहकार्य आहे. “इतर लोकांकडे त्यांच्या भावना व्यक्त करण्यासाठी कॅनव्हास असलेल्या इमारती आहेत” ही उद्दिष्ट्ये त्यांनी जोडली.

“डिझाईन ही लक्झरी नसून सर्व समाजासाठी आवश्यक असणारा घटक असतो,” स्नोहेटाची जोडीदार एलेन ओलिनेर म्हणाली.

हॉल वाइन

कॅलिफोर्नियामधील सेंट हेलेना येथील हॉल व्हिन, ओजेबी लँडस्केप आर्किटेक्चरद्वारे डिझाइन केलेले

(सर्व _ वाइन)

लँडस्केप आर्किटेक्चर अवॉर्ड विजेता ओजेबी लँडस्केप आर्किटेक्चरचे संस्थापक जिम बर्नेट यांनी आपल्या फर्मच्या कार्याबद्दल समान दृष्टीकोन सादर केला, ज्यामुळे मानवी व पर्यावरणीय समुदाय एकत्र येणा public्या सार्वजनिक जागा तयार करण्यास मदत करते. सध्याच्या क्षणाचे काही जबरदस्त आव्हानांवर विजय मिळविण्याचे एक साधन त्याने डिझाइनचे वर्णन केले.

ते म्हणाले, “आम्ही अशी परिस्थिती निर्माण करू शकतो ज्यामुळे लोकांना दृष्टीकोन बदलण्याची प्रेरणा मिळेल.”

ओजेबीच्या प्रकल्पांमध्ये ओक्लाहोमा सिटीमधील डॅलास, टेक्सासमधील माइल्सॅड बोटॅनिकल गार्डन, कॅलिफोर्नियामधील सेंट हेलेना मधील ओक्लाहोमा आणि हॉल वाईन यांचा समावेश आहे.

फॅशन डिझाईनसाठी हा पुरस्कार टेल्फरला देण्यात आला, क्वीन्समधील लायबेरियन-अमेरिकन डिझायनर टाफर क्लेमेन्सची निर्मिती, ज्याच्या शाकाहारी लेदरच्या शॉपिंग बॅग खळबळ उडाल्या आहेत. टेल्फर 2004 पासून युनिसेक्स फॅशन बनवित आहे. रिकर्स आयलँड मधील मुलांना बाहेर काढण्यासाठी त्याने तिच्या संग्रहातील काही रक्कम वापरली आहे. हा ब्रँड वेगवान अन्न कंपनी व्हाईट कॅसलच्या युनिफॉर्म डिझाइनसह अनपेक्षित दिशानिर्देशांमध्ये गेला आहे. क्लेमेन्सने एक तरुण किशोरवयीन म्हणून स्वत: च्या अनुभवाचे वर्णन केले, ज्याला त्याच्या आवडीनुसार कपडे खरेदी करण्यास अक्षम केले.

ते म्हणाले, “मी मुळात कपडे बनवायला लागलो कारण मला दुकानात घालायचे कपडे मला सापडले नाहीत आणि ज्या दुकानात मला खरेदी करण्याची परवानगी नव्हती ते मला सापडले.” . “मी वयाच्या 15 व्या वर्षी माझे स्वतःचे कपडे बनवण्यास सुरुवात केली.”

टेल्फर व्हाइट कॅसल युनिफॉर्म

TELFAR चा व्हाइट कॅसल युनिफॉर्म

(फोटो: जेसन कीलिंग)

गॉडफ्रे दुदिच पार्टनर्सचे संस्थापक आणि सह-मुख्य कार्यकारी अधिकारी स्कॉट डॅडिच यांना कम्युनिकेशन्स डिझाईन पुरस्कार मिळाला. डॉक्युमेंटरी फिल्मपासून ब्रँड मार्केटिंग मोहिमेपर्यंत सर्व काही तयार करण्यास मदत करते. हे नायके, Appleपल आणि नॅशनल जिओग्राफिक यासह निर्दोष सौंदर्यशास्त्र म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या बर्‍याच ग्राहकांशी काम केले आहे. डेडीच यापूर्वी वायर्डचे मुख्य संपादक होते.

डिजिटल डिझाईन अवॉर्ड निक्लस हार्डमॅन आणि अ‍ॅना कॅटाल्डो यांच्यासह एमिली गोबिल आणि थिओडोर वॉटसन यांच्या भागीदारांसह डिझाइन I / O ला गेला. फर्मने क्लीव्हलँड म्युझियम ऑफ आर्ट, नोकिया बेल लॅब, फ्रँकलिन पार्क कंझर्व्हेटरी आणि इतर बर्‍याच गोष्टींसाठी खेळकर, परस्परसंवादी अनुभव विकसित केले आहेत.

नॅशनल डिझाईन forवॉर्ड फॉर प्रॉडक्ट डिझाईन, गुलेल डिझाईनला गेला, हा एक ना-नफा सल्लागार आहे जो अन्न सुरक्षा, पाणी आणि स्वच्छता, गतिशीलता आणि मानवी गरजांसाठी बाजार-आधारित उपाय तयार करण्यात मदत करतो. डेन्व्हर, कोलोरॅडो येथे आधारित, कंपनी बिल आणि मेलिंडा गेट्स फाउंडेशन, जागतिक बँक, पीस कॉर्प्स आणि नॅशनल एंडोव्हमेंट ऑफ आर्ट्स या 14 देशांतील ग्राहकांसोबत काम करते.

गलातील उपस्थितांनी संध्याकाळ त्या व्यक्तीसमवेत घालवण्याची संधी गमावली असतानाच, जगभरातील लोक या कार्यक्रमास उपस्थित राहू शकतील असे आभासी स्वरूप होते.

“मी नेहमीच म्हटले आहे की संग्रहालयेची मोठी ताकद म्हणजे आपण लोकांना एकत्र आणतो,” स्मिथसोनियन संस्थेचे सचिव लोनी जी बंच म्हणाले. “आपल्या देशासमोर अनेक आव्हाने असूनही, या प्रकारच्या घटना आपल्या समाजात बडबड करतात. त्यांनी आम्हाला एकमेकांना आणि एकमेकांच्या यशामध्ये आनंदी राहण्याची आठवण करून दिली “

कॅनगरी पब्लिक लायब्ररी स्नोहेटा

स्नेहेटाची कॅलगरी सार्वजनिक ग्रंथालय कॅनडाच्या अल्बर्टा येथे आहे

(फोटो: मायकेल ग्रिम)

डिझाईन अवॉर्ड कूपर हेविटच्या सुरुवातीस चिन्हांकित करते राष्ट्रीय डिझाइन महिना. ऑक्टोबर महिन्यात पुरस्कार प्राप्त व्यक्ती बोलण्या, टूर्स, वर्कशॉप्स, कॉलेज फेअर आणि मेन्टरिंग सेशनसह आभासी उपक्रमांमध्ये भाग घेतील. शैक्षणिक कार्यक्रम सर्वांसाठी विनामूल्य आहेत.

संध्याकाळच्या समाप्तीनंतर कूपर हेविट बोर्ड ऑफ ट्रस्टीचे अध्यक्ष जॉन इवाटा यांनी डिझाईन समुदायाला उत्तर-कोविडनंतरच्या जगात जाण्याचा एक भाग म्हणून वर्णन केले. त्यांनी कूपर हेविटच्या भूमिकेकडे केवळ संग्रहालय म्हणून नाही तर जगासाठी संसाधन म्हणूनही लक्ष वेधले.

ती म्हणाली, “आतापर्यंत आपण स्वतःला विचारत आहोत, ‘आपण कोणत्या प्रकारचे जगात जगू इच्छिता? आम्हाला काय महत्त्व आहे? अधिक न्याय्य, पुनर्जन्मशील जग कसे तयार करावे?” ती म्हणाली. “डिझाईन एक लक्झरी आहे नाही, ही समस्या सोडवणे आणि आयुष्य सुधारण्याचे कौशल्य आहे आणि हे यापूर्वी कधीही महत्त्वाचे नव्हते. “

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा