स्पष्टपणे “म्हणून” हे लंडनच्या मानवाधिकार मोहिमेद्वारे बुधवारी प्रथम ओळखले गेले. ट्विटर वापरकर्त्यांनी राजदूत लियू झियामिंग यांचे खाते हॅक केले आहे का, असा अंदाज वर्तविताच ऑनलाईन वादळ निर्माण झाला.

सत्ताधारी चिनी कम्युनिस्ट पक्षासाठी महत्त्वाच्या असलेल्या खात्यात कमीतकमी इतर एका पदावरही “आवडलेले” असल्याचे दिसून आले. उघड “निवड” किती काळ कार्यरत राहिली किंवा ते प्रथम दिसू लागल्या हे स्पष्ट नाही.

ट्विटरवर “आवडले” याचा अर्थ असा नाही की वापरकर्त्याने सामग्रीस समर्थन दिले आहे; “लाइक” बर्‍याचदा बुकमार्क म्हणून वापरला जातो.

ऑक्टोबर 2019 पासून त्यांच्या स्वत: च्या दोन पोस्टशिवाय, खात्यावरची सर्व “ट्वीट” पसंत केली गेली आहेत. त्याच्या अधिकृत खात्यावर राजदूतचे 85,000 पेक्षा जास्त अनुयायी आहेत.

लंडनमधील चिनी दूतावासाने बुधवारी दिलेल्या निवेदनात ही माहिती ट्विटरवरुन उघडण्यास सांगितले.

या निवेदनात म्हटले आहे की, “अलीकडेच काही चीनविरोधी घटकांनी राजदूत लियू झियामिंगच्या ट्विटर अकाउंटवर जोरदार हल्ला केला आणि जनतेला फसवण्याच्या चुकीच्या पद्धतींचा वापर केला. चिनी दूतावासाने अशा प्रकारच्या गैरवर्तन केल्याचा तीव्र निषेध केला. “

“दूतावासाने हे कळविले आहे [Twitter] आणि नंतर लोकांनी गहन चौकशी करून हे प्रकरण गांभिर्याने हाताळण्याचे आवाहन केले. दूतावास पुढील कार्यवाही करण्याचे सामर्थ्य आहे आणि अशी आशा आहे की जनता विश्वास ठेवणार नाही किंवा अशी अफवा पसरवणार नाही. “

लिओने स्वतः चिनी दूतावासातील विधान पुन्हा ट्विट केले आणि असे म्हटले होते की “चांगली अंगरखा हा हातोडीला घाबरत नाही.”

ट्विटरच्या प्रवक्त्याने सीएनएन बिझिनेसला सांगितले की सध्या त्यांच्यावर भाष्य करण्यास काहीच नाही.

‘वुल्फ वॉरियर’ डिप्लोमासी

फेसबुक आणि इन्स्टाग्रामसह चीनमध्ये ब्लॉक केलेले अमेरिकेतील अनेक सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मपैकी ट्विटर एक आहे. असे असूनही, चिनी मुत्सद्दी ट्विटरचा वापर जगभरात बीजिंगच्या हितांचा प्रचार करण्यासाठी करीत आहेत.

युनायटेड किंगडममध्ये चीनच्या राजदूत म्हणून लियू यांची नियुक्ती करण्यात आली २०० In मध्ये. प्रसारमाध्यमे आणि ऑनलाईन भाषेत चीनचा बोलका बचाव करणारा तो बीजिंगसाठी आग्रही आहे. “लांडगा योद्धा” मुत्सद्देगिरीची नवीन जाती, जे चीनी सरकारविरूद्ध कोणत्याही मारामारीला वेगवान आणि आक्रमक प्रतिसाद प्रोत्साहित करते.
जुलै महिन्यात झालेल्या चर्चेदरम्यान, युनायटेड किंगडमने त्याच्या 5 जी नेटवर्कवरून चीनी टेक राक्षस हुआवेईवर बंदी घालावी की नाही यावर लियू म्हणाले एक बातमी परिषद “आपण हुवेईशी ज्या पद्धतीने वागता आहात त्याचे पालन इतर चिनी व्यवसायांद्वारे अगदी जवळून केले जाईल.”
आणि त्या महिन्यात बीबीसीशी बोलताना, लियूने चीनच्या सुदूर-पश्चिम शिनजियांग प्रदेशात मानवाधिकारांच्या उल्लंघनाचे आरोप फेटाळून लावले, ज्यात अल्पसंख्याक मुस्लिम नागरिकांवर मोठ्या प्रमाणात छळ केला जात आहे, असे सांगून चिनी सरकारने असे केले. “प्रत्येक वांशिक गट समान आहे.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा