नवीनतम:

  • संयुक्त राष्ट्रांनी लस प्रवेग कार्यक्रमास समर्थन देण्यासाठी 35 अब्ज अमेरिकन डॉलर्स निधी जमा केला.
  • दररोज नवीन कोरोनोव्हायरस संसर्गाची नोंद असलेल्या दुसर्या विक्रमात भारताची नोंद आहे.
  • फ्रान्स पुढील उन्हाळ्यापर्यंत व्हायरस-बेरोजगारी लाभ देते.
  • दक्षिण कोरियाचे नवीन कोरोनोव्हायरस प्रकरणे 8 व्या दिवसासाठी 200 च्या खाली आहेत.
  • 1 कोविड -१. 2 अल्बर्टा शाळांमध्ये उद्रेक झाल्याची पुष्टी झाली कॅलगरी आणि लेथब्रिजमध्ये.

संयुक्त राष्ट्र संघटनेचे सरचिटणीस अँटोनियो गुटेरेस यांनी येत्या तीन महिन्यांत 35 अब्ज डॉलर्स ((46 अब्ज सीडीएन) मागितले आहेत, ज्यात 35 अब्ज डॉलर्स (19.7 अब्ज डॉलर्स सीडीएन) समाविष्ट आहेत – जागतिक आरोग्य संघटनेच्या कार्यक्रमासाठी कोविड -१ against विरूद्ध लस आणि निदानासाठी.

आतापर्यंत सुमारे billion अब्ज डॉलर्सचे योगदान देण्यात आले आहे, असे गुटरेस यांनी गुरुवारी एका ऑनलाइन कार्यक्रमात सांगितले, त्यास “बियाणे फंडिंग” असे म्हटले गेले, जे डब्ल्यूएचओच्या १० टक्के पेक्षा कमी होते, ज्याला औपचारिकपणे कोविड -१ Tools टूल्स म्हटले जाते. (ACT) ला calledक्सेस म्हणतात. प्रवेगक

युरोपियन युनियन, युनायटेड किंगडम, जपान आणि अमेरिका या देशांसह लसींसाठी द्विपक्षीय सौद्यांपर्यंत पोहोचण्यासाठी आणि जागतिक आरोग्य संघटनेचे महासंचालक यांनी राष्ट्रांच्या योगदानाची विनंती करण्यासाठी वित्तीय सहकार्याने आतापर्यंत उद्दीष्टे साध्य केली आहेत. टेड्रोस एडहोलम घेबेरेसस.

“आम्हाला आता ‘स्टार्ट अप’ पासून ‘स्केल अप आणि इफेक्ट’ पर्यंत जाण्यासाठी आणखी billion billion अब्ज डॉलर्सची आवश्यकता आहे,” गुटरेस यांनी कायद्याच्या प्रवेगकांना मदत करण्यासाठी तयार केलेल्या परिषदेच्या बैठकीत सांगितले. “या संख्येत वास्तविक निकड आहे. पुढच्या तीन महिन्यांत तब्बल 15 अब्ज डॉलर्सची भरपाई न देता त्वरित सुरुवात केली तर आम्ही संधीची विंडो गमावू.”

संयुक्त राष्ट्र संघाचे सरचिटणीस अँटोनियो गुटेरेस यांनी गुरुवारी सांगितले की, ‘पुढच्या तीन महिन्यांत त्वरित १ starting अब्ज डॉलर्सची भरपाई न करता आम्ही संधीची विंडो गमावू.’ (मायकेल कॅप्लर / पूल / एएफपी / गेटी प्रतिमा)

युरोपियन कमिशनचे अध्यक्ष उर्सुला फॉन डेर लेयन यांनी ऑगस्टच्या सुरुवातीच्या कार्यक्रमाच्या कोव्हॅक्स लस भागामध्ये 400 दशलक्ष युरो (624 दशलक्ष सीडीएन) वचन दिले.

व्हॉन डेर लेन म्हणाले, “अधिक सक्तीच्या गुंतवणूकीचे प्रकरण शोधणे कठिण आहे. युरोपियन कमिशन एसीटी प्रवेगकांच्या यशासाठी मनापासून आणि पूर्णपणे वचनबद्ध राहील.” “जगाला त्याची गरज आहे, आपल्या सर्वांना त्याची गरज आहे.”

सीओव्हीडी -१ clin क्लिनिकल चाचण्या वाढवण्यासाठी टेड्रोजने नवीन कॉल केले. या आठवड्यात यूकेमधील एका सहभागीच्या आजारपणामुळे अ‍ॅस्ट्रॅजेनेकाने त्याच्या संभाव्य लसवरील उशीरा-टप्प्यातील चाचणी निलंबित केली. अ‍ॅस्ट्रॅजेनेकाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी पास्कल सोरियट यांनी गुरुवारी सांगितले की सुरक्षा पुनरावलोकनकर्त्यांनी पुन्हा सुरू करण्यास परवानगी दिली तर कंपनीच्या वर्षाच्या अखेरीस त्याची लस कार्यरत आहे की नाही हे माहित असले पाहिजे.


कॅनडामध्ये कोरोनोव्हायरससह काय होत आहे

गुरुवारी पहाटे 5:30 पर्यंत कॅनडामध्ये 138,299 ची पुष्टी झाली किंवा गृहित धरली. प्रांत व प्रांत यांनी 118,257 लोकांची यादी केली ज्यांना बरे केले किंवा निराकरण केले गेले. अ सीबीसी न्यूज टॅली प्रांतीय अहवाल, प्रादेशिक आरोग्य माहिती आणि सीबीसीच्या अहवालानुसार मृत्यूची संख्या 9,197 होती.

अल्बर्टाने कॅलगरी आणि लेथब्रिजमधील दोन सार्वजनिक हायस्कूलमध्ये कोव्हीड -१ out चा पहिला प्रकोप नोंदविला आहे.

पहा | सामाजिक बबल शाळेत परत कसा बदललाः

देशभरात शाळा सुरू झाल्यावर, कुटुंबे सुरक्षित कसे राहू शकतात याचा विचार करत आहेत आणि जर कुटुंबातील सदस्यांना सुरक्षित ठेवण्याचा अर्थ आहे तर त्यांना त्यांच्या बबलपासून काही अंतरावर ठेवणे. 1:35

दक्षिण कॅलगरीमध्ये, पालक आणि कर्मचारी हेन्री वाईड वुड हायस्कूल बुधवारी संध्याकाळी अल्बर्टा हेल्थ सर्व्हिसेसचे एक पत्र प्राप्त झाले असून त्यास पुष्टी मिळाली की कोविड -१ with सह दोन किंवा अधिक लोक संक्रामक असताना शाळेत दाखल झाले आहेत.

“आपल्या संसर्गजन्य कालावधीत तुमच्या शाळेत कोविड -१ of चे प्रकरण कोणाला समोर येऊ शकते हे ठरविण्यासाठी सार्वजनिक आरोग्य कर्मचारी तपास करत आहेत,” एएचएसने पत्रात लिहिले.

सीबीसी न्यूजला ईमेल पाठवलेल्या निवेदनात एएचएसने म्हटले आहे की १ 14 दिवसांच्या आत एकाच शाळेत दोन किंवा त्याहून अधिक पुष्टी झालेल्या घटनांचा प्रादुर्भाव झाला आहे.

एएचएसने म्हटले आहे की, “या प्रकरणात उघडकीस आणलेला कोणीही मानक संपर्क प्रक्रियेनुसार थेट अल्बर्टा हेल्थ सर्व्हिसेसशी संपर्क साधेल.” “संसर्ग प्रतिबंधक उपाय (शारीरिक त्रास, मुखवटा, हात साफ करणे, पर्यावरणीय स्वच्छता) याचा देखील शाळेबरोबर आढावा घेण्यात आला आहे.”

लेथब्रिजमध्ये, पालक आणि कर्मचारी चिनूक हायस्कूल बुधवारी असेच एक पत्र प्राप्त झाले असून, शाळेत उद्रेक झाल्याची पुष्टी केली.


येथे जगभर काय घडत आहे

जॉन्स हॉपकिन्स युनिव्हर्सिटीच्या म्हणण्यानुसार, जगभरात पुष्टी झालेल्या कोरोनोव्हायरसच्या एकूण रुग्णांची संख्या २.6..6 दशलक्षाहूनही अधिक आहे. 900,000 पेक्षा जास्त लोक मरण पावले आहेत, तर 18.6 दशलक्षांपेक्षा जास्त लोक बरे झाले आहेत.

फ्रान्स लॉकडाऊनमधून प्रदीर्घ आर्थिक घसरणीत, तात्पुरत्या विषाणू-संबंधित बेरोजगारी लाभ पुढील उन्हाळ्यापर्यंत वाढविण्यात येत आहेत.

कामगार मंत्री एलिझाबेथ बोर्न यांनी गुरुवारी बीएफएम टेलिव्हिजनवर सांगितले की, सरकार संघर्ष करणार्‍या कंपन्यांमध्ये कामगारांच्या पगाराच्या percent percent टक्के वेतन देणार आहे.

फ्रान्समधील पॅरिसमधील कोविड -१ for चाचणी साइटवर एक आरोग्य कर्मचारी रूग्णाला नाकाची सूज देते. (गोंझालो फुएंट्स / रॉयटर्स)

फ्रान्स सरकारने या तात्पुरत्या बेरोजगारी प्रणालीवर कोट्यवधी युरो खर्च केले आहेत कारण मोठ्या प्रमाणात बेरोजगारी टाळण्यासाठी देश वसंत inतूमध्ये घट्ट बंद होता.

झेक प्रजासत्ताक नवीन कोरोनोव्हायरस प्रकरणात झपाट्याने वाढ झाली आहे अंतर्गत जागांवर परिधान केलेल्या अनिवार्य मुखवटे परत.

गुरुवारपासून देशभरातील लोकांना स्टोअर, शॉपिंग मॉल्स, टपाल कार्यालये आणि इतर सर्व सार्वजनिक ठिकाणी आपले चेहरे झाकून घ्यावे लागतील, परंतु अशा खासगी कंपन्यांमध्येही जेथे कर्मचारी एकमेकांपासून शारीरिक अंतर ठेवू शकत नाहीत.

दक्षिण कोरियाच्या नवीन कोरोनोव्हायरस प्रकरणे आठव्या दिवसासाठी 200 च्या खाली ठेवण्यात आली आहेत, अलीकडील व्हायरल पुनरुत्थानाने असे सूचित केले आहे की नियमांमधील कठोर शारीरिक संतुलन कमी आहे.

कोरिया सेंटर फॉर डिसीज कंट्रोल अँड प्रिव्हेंशनने गुरुवारी सांगितले की, गेल्या २ hours तासांत १ additional5 अतिरिक्त रुग्णांची नोंद झाली असून या आजाराची राष्ट्रीय संख्या २१,74743 इतकी नोंदली गेली असून या साथीच्या आजारात 6 34 deaths जणांचा मृत्यू झाला आहे.

शाळेच्या पहिल्या दिवशी, स्पेनमधील सेव्हिलजवळील मेरिना डेल अल्झरफे येथील कोलेजिओ अल्झर्फे एससीए येथे एका शिक्षकाने मुलाच्या हाताचे निर्जंतुकीकरण केले. (क्रिस्टीना क्विकर / एएफपी / गेटी प्रतिमा)

दक्षिण कोरियामध्ये ऑगस्टच्या सुरूवातीपासूनच नवीन संक्रमणांमध्ये वाढ झाली आहे, बहुतेक सोल प्रदेशात. सोल-एरियाच्या अधिका्यांनी नंतर चर्च, नाईटस्पेस आणि फिटनेस सेंटर आणि रेस्टॉरंटमध्ये जेवण प्रतिबंधित करण्याचे आदेश दिले.

म्यानमार कोरोनाव्हायरसच्या प्रकरणांमध्ये दररोज आणखी एक विक्रमी नोंद नोंदल्यानंतर त्याच्या सर्वात मोठ्या शहरात लॉकडाउन उपायात वाढ झाली असून यापूर्वी २,००० प्रकरणांमध्ये १२० नवीन संक्रमण आढळले आहेत.

आरोग्य अधिका-यांनी कमीतकमी पाच दशलक्ष लोकांना एका शहरात, यंगूनच्या अर्ध्या भागामध्ये राहण्याचे आदेश वाढविले, जिथे अधिकाधिक नवीन संक्रमण आढळले.

पश्चिमेकडील राखिन राज्यात आठवड्याभरानंतर घरगुती प्रकरण न घेता विषाणूचे पुनरुत्थान झाले तेव्हा देशात आतापर्यंत २, from with CO कोविड -१ cases आणि १ deaths मृत्यूची नोंद झाली आहे.

मध्ये प्राधिकरण स्पेनचा बास्क कंट्री रीजनने गुरुवारी सांगितले की, कोविड -१ for साठी अनेक शिक्षकांनी सकारात्मक चाचणी घेतल्यानंतर त्यांनी प्राथमिक शाळा बंद केली, जे देशभरातील वर्ग खोल्यांमध्ये पुन्हा बंद झाले.

सहा महिन्यांच्या शटडाऊननंतर विद्यार्थ्यांनी शाळेत परत जाण्यास सुरवात केली आहे, हे आरामदायक भावना दर्शवित आहे, परंतु त्याच वेळी पश्चिम युरोपमधील यापूर्वीच्या घटनांमध्ये सर्वात जास्त असलेल्या देशातील संक्रमणाबद्दल काळजी वाटत आहे.

शेवटच्या क्षणी आरोग्य आणि सुरक्षा योजना सोडल्या गेल्या यावर टीका करीत शिक्षणमंत्री इसाबेल सेला म्हणाले की, पुन्हा उघडण्याचे काम खूपच चांगले झाले आहे आणि काही डझन ठिकाणी ही प्रकरणे सापडली आहेत.

आरोग्य कर्मचारी भारतातील चेन्नईमध्ये जंतुनाशकांची फवारणी करतात. गुरुवारी देशभरात 95,735 नवीन कोरोनाव्हायरस संक्रमणाचा आणखी विक्रम नोंदला गेला. (अरुण शंकर / एएफपी / गेटी प्रतिमा)

भारत गेल्या २ hours तासांत cor ov, .35. सह नवीन कोरोनोव्हायरस संसर्गाचा आणखी एक विक्रम वाढला गेला.

आरोग्य मंत्रालयाच्या माहितीनुसार, गुरुवारी भारतात संक्रमित लोकांची संख्या 4,465,863 वर पोहोचली. हे अमेरिकेच्या मागे जगातील दुसरे सर्वात मोठे कॅसिओलॅड आहे, जिथे 6.3 दशलक्षांहून अधिक लोकांना संसर्ग झाल्याची माहिती आहे.

आरोग्य मंत्रालयानेही गेल्या २ hours तासांत १,१2२ मृत्यूची नोंद केली असून त्यात एकूण 75 75,०62२ मृत्यूची नोंद झाली आहे. अमेरिका आणि ब्राझीलच्या मागे हे जगातील तिसरे स्थान आहे.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा