हार्लेम आधारित कलाकार मारन हसिंजर कार्यप्रदर्शन, स्थापना, शिल्पकला आणि व्हिडिओपर्यंत विस्तारित कार्यासाठी परिचित. आमच्या सामायिक हेतूची ती नैसर्गिक जगाची आठवण करून देते. ऑक्टोबर 19 रोजी, हॅसिंजरचा स्मारक, त्याच्या स्थानाद्वारे प्रेरित आणि स्थानिक वृक्ष शाखांमधील स्वयंसेवकांच्या मदतीने विणलेल्या (आकारात एक वायर आणि स्टीलच्या आर्मेचरद्वारे समर्थित), डीसीच्या ऐतिहासिक ड्युपॉन्ट सर्कल शेजारच्या मैदानी सेटिंगमध्ये दिसेल.

हा प्रकल्प अशा वेळी आला आहे जेव्हा जॉर्ज फ्लॉयड, ब्रायो टेलर, अहमद एर्बी आणि टोनी मॅक्डेडे आणि त्यानंतर चालू असलेल्या ब्लॅक लाईव्हज मॅटरच्या निषेधांच्या मागे वाढत असलेल्या निकडांवर नीतिमत्त्व वाढविणे आणि उपचार करणे हे दोन्ही चालू आहेत. ऐतिहासिक वास्तू असलेल्या शहरात, हॅसिंजरचे नाव योग्य आहे स्मारक खरं तर शहरी केंद्रांमध्ये उद्भवणार्‍या नवीन प्रतिष्ठानांच्या बदलत्या लँडस्केपचा भाग. वांशिक हिंसा आणि पांढर्‍या वर्चस्वामुळे त्यांच्या एकत्रित पुतळ्याची चौकशी केली जात आहे किंवा काढली जात आहे. स्मारक, याउलट शांतपणे आणि लवचिकतेने प्रतिक्रिया देते. त्याचे कार्य न्याय आणि उपचारांची प्रक्रिया सुरू करण्यासाठी संदर्भ प्रदान करते. स्मारक कला बनवताना पुनर्नवीनीकरण केलेल्या साहित्यासह स्वयंसेवकांच्या सहकार्याने काम करणा process्या या बदलाच्या मूळ संदेशामध्ये कृती करण्याचे आवाहन केले जाते.

प्रकल्प, दरम्यान एक भागीदारी स्मिथसोनियन अमेरिकन महिला इतिहास पुढाकार (AWHI) आणि हे गोल्डन त्रिकोण त्रिकोण व्यवसाय सुधारणा जिल्हा, मालिकेत देखावा वर जाणारे हे पहिले सार्वजनिक काम आहे ज्यात देशभरातून स्वत: ची ओळख असलेल्या महिला कलाकारांच्या बाह्य शिल्पे दाखविल्या जातील, ज्यात कलाकारांच्या स्थापनेसह. रानिया हसन, इतर.

ऑक्टोबर 19 रोजी, हॅसिंजरचा स्मारक, (वर: स्मारक 1, कॉर्नर # 1 मॅरेन हॅसिंजर, 2018) वॉशिंग्टन डीसीच्या ऐतिहासिक ड्यूपॉन्ट सर्कल शेजारमध्ये पहात आहेत.

(सुजन इंगलेट गॅलरी, न्यूयॉर्क सौजन्याने)

स्मारक सुरुवातीला कमिशन दिले होते स्टुडिओ संग्रहालय हार्लेममधील मार्क्स गार्वे पार्ककडे, जिथे “मारन हसिंजर: स्मारक” जून 2018 मध्ये प्रीमियर म्हणून समुदायाच्या आत्मनिरीक्षण आणि प्रतिबिंबित करण्यासाठी जागा प्रदान करण्यासाठी डिझाइन केलेल्या आठ बाह्य शिल्पांच्या मालिकेचा भाग म्हणून. या उद्यानात पिकनिकर आणि जॉगर्स आहेत आणि उन्हाळ्याच्या महिन्यात कुटुंब पोहण्यासाठी तलावावर जातात. शिल्पांच्या मालिकेने साइटवर शांतपणे प्रतिक्रिया दिली आणि शांततेत आणि शांततेने लँडस्केपमध्ये उपस्थित राहिली.

यावर्षी वॉशिंग्टन डीसीमध्ये कामाचे लक्ष आणि महत्त्व बदलले आहे. हसिंजरचे डी.सी. स्मारक शहराच्या सुव्यवस्थित कनेक्टिकट venueव्हेन्यूच्या ओव्हरपासवर एक शिल्प असेल. जागतिक साथीच्या आधी हा परिसर एक भरभराट करणारा रेस्टॉरंट, आर्ट्स आणि शॉपिंग जिल्हा होता, परंतु आता बरेच बंद स्टोफ्रंट्स शेजारच्या भागात दिसत आहेत. मॅकशिफ्ट तंबू उगवले आहेत, ज्यांना घर किंवा झोपायला जागा नाही अशा लोकांना एकत्र केले आहे. या संदर्भात, आजूबाजूच्या इमारती, पदपथ आणि काँक्रीटच्या मैफिलीमध्ये, स्मारक हसिंजरच्या एका महत्वाच्या हुकूमशहाची आठवण येते: “आम्ही सर्वजण जात आहोत. या अस्थिर जागेवरून मी वस्तू बनवितो. ” स्मारकाचे नवीन साइट अनन्यता आम्हाला सांगते. हसिंजरने प्रेक्षकांना सांगितले “तुमच्या डोळ्यांची प्रवासाची कल्पना करा[ing] आकाशात आणि त्या हावभावामध्ये आशा आहे. “

हसिंजरचा 2005 व्हिडिओ व्हिडिओ साथी जन्मसिद्ध अधिकार 7 ऑक्टोबर रोजी थेट झूम स्क्रिनिंगद्वारे प्रेक्षकांना माहिती दिली जाईल आणि कलाकाराच्या मैदानी स्थापनेसाठी देखावा सेट करण्यात मदत होईल. त्याच्या कुटुंबाच्या पितृ बाजूबद्दलच्या माहितीसाठी कलाकारांच्या शोधाबद्दल 12 मिनिटांच्या माहितीपट-शैलीचा चित्रपट, ज्याने शेवटी ग्रेट माइग्रेशनच्या दरम्यान लॉसियानाला लॉस एंजेलिस सोडले, कलाकाराच्या हाताशी घसरण सुरू होते. होते, जे फाटलेल्या पृष्ठांची हमी देते. पुनर्वापर केलेले वृत्तपत्र. ती आख्यायिका सांगून या साहित्यामध्ये बदल घडवून आणते: “माझा वारसा साकार झाला नाही आणि तो वारसा माझ्याकडे कसा आला याचा विचार करणे मनोरंजक आहे. . . “

मारन हसिंजर

हार्लेम-आधारित कलाकार मारन हॅसिंजर काम, कार्यप्रदर्शन, स्थापना, शिल्पकला आणि व्हिडिओपर्यंत कार्य करण्यासाठी प्रसिध्द आहे.

(ग्रेस रोजेली, पॅन्डोराचा बॉक्सएक्सएक्स प्रकल्प)

कलाकार आणि त्याचा काका जेम्स यांच्यात मध्यवर्ती चकमकीच्या आसपास ही कथा विकसित होते, ज्यांना तो प्रथमच भेटत आहे. त्या कुटुंबाच्या जटिल इतिहासाचा शांत, परंतु गहन खुलासा त्या वेळी हुस्सीरच्या विद्यार्थ्यांपैकी एक कलाकार डोना कॉन्लानने कॅमेर्‍यावर घेतला आहे. कलाकाराच्या वडिलांनी कधीही कबूल केले नाही की त्याला भावंड आहेत आणि अनेक दशकांपर्यंत त्याने जाणीवपूर्वक मुलीला अंधारात ठेवले. दरवर्षी, जेम्स नावाच्या एखाद्या व्यक्तीकडून ख्रिसमस कार्ड येतात.

हसिंजरचे हात व्यस्त क्रियाकलाप फिरणारी वृत्तपत्र तिच्या कौटुंबिक इतिहासाचे वळण आणि वळण शोधून काढण्यासाठी प्रॉक्सी बनते जन्म बरोबर. लक्ष देण्याचा प्रयत्न केल्यास तिला तिच्या कुटूंबाविषयी माहिती मिळवण्याच्या प्रक्रियेत मदत होते. “ट्रॉमा पास झाला. लोक आहेत मुरडलेले याद्वारे, “ हसिंगर म्हणतो, तो कलाकार ज्याला “नाभीसंबंधी दोरखंड” म्हणतो त्यावरील रूपक शक्तीवर प्रहार करतो, जो आपल्या भूतकाळाच्या दिशेने थेट सरकतो, त्याऐवजी जेलिम्स शोधण्यासाठी बाल्टिमोरहून सेंट लुईस पर्यंत जाणा artist्या कलाकाराला शेवटी नेतो. आणते काका, ज्याला इतक्या वर्षांपासून तिला माहित नव्हते की त्याने तिच्यावर कब्जा केला आहे.

“माझ्या वडिलांचे नाव कोण आहे?” असे विचारताच चित्रपटात ती दोन लहान मुलांचे लहान पोर्ट्रेट धारण करताना दिसत आहे. ती तिच्या आजीची कथा लिहिण्यासाठी भांड्यात पडली, ज्यांच्या वडिलांना तिच्या सावत्र-काकू, गुलामांची गोरी मुलगी आणि कलाकाराच्या आजीच्या आईबरोबरच्या संबंधाबद्दल शिक्षा म्हणून फाशी देण्यात आली. हसिंजरने असा निष्कर्ष काढला की आजीने कलाकाराचे वडील आणि भाऊबंद यांच्यासह स्वत: हून “निघून” गेल्याने तिची सर्व मुले देऊन टाकली. तिच्या वडिलांच्या हत्येनंतर तिला तिच्या आजोबांच्या गुलामगिरीच्या माणसाच्या देखरेखीखाली ठेवण्यात आले. व्हिडिओमध्ये व्हिडिओ स्पष्ट केल्यानुसार, त्याच्या वडिलांनी शेवटी त्याला “मला सोडून देण्याचा प्रतिकात्मक मार्ग” म्हणून कापले.

महिलांचे कार्य

पुढील वर्षी, जन्म बरोबर ऐतिहासिक ग्रेट हॉलमध्ये सुरुवातीस हे संग्रहालय प्रदर्शित केले जाईल आणि सहभागींना वर्तमानपत्रांमध्ये आमंत्रित केले जाईल (वरील: महिलांचे कार्य मारन हुसिंजर कलाकारासह, कौटुंबिक कथा सामायिक करत आहे (2006/2012).

(सुजन इंगलेट गॅलरी, न्यूयॉर्क सौजन्याने)

आपला वारसा मालमत्ता किंवा पैशाचा नसून वांशिक दहशतवादाचा आणि पांढर्‍या वर्चस्वाचा इतिहास आहे जो एकवचनी आणि सामायिक दोन्ही आहे तेव्हा हा चित्रपट दर्शकांना जन्मसिद्ध हक्क विचारण्यास सांगतो. जन्म बरोबर हसिंगर म्हणतो, सात अनाथांचा शक्तिशाली इतिहास आहे, चोरीच्या श्रम आणि चोरीच्या जीवनाची कहाणी, एक कौटुंबिक इतिहास “गुलाम बनूनही गुलाम म्हणून राहतो.” पण पुनर्मिलन एक.

त्याची कहाणी हा अमेरिकेचा इतिहास आणि वारसा आहे, जेव्हा काका जेम्स व्हिडिओमध्ये आपल्याला तो आठवण करून देतात तेव्हा तो दावा करतो: “हे फक्त एक कुटुंब घेते. . . ते मनावर आणण्यासाठी. “

च्या उद्रेक म्हणून जन्म बरोबर, ज्याला कलाकार “ब्लॅक फॅमिलीचे पोर्ट्रेट” म्हणून संबोधतात, ते पुढच्या मे मध्ये स्मिथसोनियन नॅशनल पोर्ट्रेट गॅलरीमध्ये प्रदर्शनासाठी देखील नियोजित आहे. जन्म बरोबर संग्रहालयाच्या ऐतिहासिक ग्रेट हॉलमधील वर्तुळात सहभागी म्हणून सुरुवातीला सहभागी प्रदर्शित केले जातील आणि कौटुंबिक कथा सामायिक करून कलाकारासह वर्तमानपत्र पिळण्यासाठी आमंत्रित केले जाईल.

घुमणे

हसिंजरची हँड्स-ऑन क्रियाकलाप (वरील: जन्म बरोबर मारन हसिंजर, २००)) ट्विस्टिंग वृत्तपत्र त्याच्या कौटुंबिक इतिहासाची वळण आणि वळण शोधण्याचा प्रॉक्सी बनतो.

(सुजन इंगलेट गॅलरी, न्यूयॉर्क सौजन्याने)

कलाकाराच्या सहयोगी भावना आणि उदारतेच्या अभिनयातील पात्रात, “आम्ही कोण आहोत, आम्ही कुठे आहोत, आम्ही कोठून आलो आहोत आणि आपण कोठे जात आहोत याकडे लक्ष देण्याचे आमंत्रण म्हणून हुसिंगर त्याच्या कुटुंबाची कथा सादर करतो. केले आहे. हे राष्ट्रीय पोर्ट्रेट संग्रहालयाच्या मानक भाड्यातून सोडले जाणारे स्मारक देखील दर्शविते, ज्यात अमेरिकन इतिहासाकडे दुर्लक्ष करणारे बहुतेक श्रीमंत गोरे लोक इतिहासाची सुविधा आहे, ज्यांना हुसीनगर आवडते इतरांच्या कथा सांगतात. ते सोडले. संग्रहालयात कलाकारांची उपस्थिती आणि कामगिरी ही तिच्यासारख्या जिवंत कौटुंबिक इतिहासा तोंडी कशी पुरवली गेली आणि एका पिढीकडून दुसर्‍या पिढीपर्यंत कशी संस्मरणीय केली गेली यावर विचार करण्याची शांत मागणी आहे – बर्‍याचदा नकळत संग्रहालयात फिरत असतात आहे आणि अधिकृत ऐतिहासिक नोंद संग्रहालये जतन करते.

कोणाचा इतिहास सांगितला जात आहे, हसिंजरची कामगिरी आम्हाला विचारते, आम्हाला कोणाचा इतिहास सांगण्याचा अधिकार आहे आणि आम्ही इतिहास सांगण्याची पद्धत कशी समजू शकते? आपण आपल्या भूतकाळावर (“आम्ही कोठे आलो आहोत”) विचार न करता आपल्यास इच्छित भविष्य (“आम्ही कुठे आहोत”) कल्पना करू शकतो?

व्हिडिओच्या सुरूवातीस हसिंजर म्हणतो, “आता अमेरिका शक्तिशाली आहे हे कुणालाही ठाऊक नाही कारण त्याच्याकडे संपूर्ण years०० वर्षे मुक्त कर्मचारी आहेत,” हॅसिंजर व्हिडिओच्या सुरूवातीस म्हणतो, “हे जगातील सर्वात सामर्थ्यवान राष्ट्र आहे “

आपले जीवन
आपले जीवन मारन हॅसिंजर, 2008/2018 द्वारे

(सुजन इंगलेट गॅलरी, न्यूयॉर्क सौजन्याने)

परफॉरमेंस “आम्ही कुठे आहोत?” या अनिश्चिततेचा, क्रोधाच्या आणि शोकांच्या क्षणी आणि ब्लॅक लाइव्हस मॅटर म्हणजे पांढ white्या वर्चस्वाच्या आणि वैश्विक मान्यता रद्द करण्याच्या मागणीसाठी लोक रस्त्यावर उतरत असताना, प्रश्न अधिक गंभीर बनतो.

अजून एक नोंद. मूळत: 2020 च्या जूनमध्ये हुसिंजरचे प्रदर्शन आयोजित करण्यात आले होते, परंतु जागतिक महामारी आणि स्मिथसोनियन संग्रहालये बंद झाल्यामुळे ते मागे ढकलले गेले. या परिणामी वर्षात संग्रहित केलेले वर्तमानपत्र अनेक मार्गांनी जगाचे मूलभूत बदल कसे झाले हे प्रतिबिंबित करते. बातमी ही महत्त्वपूर्ण माहितीचा महत्त्वपूर्ण स्रोत आहे आणि त्याच वेळी, चिंता एकत्र करते. जेव्हा लोक कागदपत्रे फोल्ड आणि फोल्ड करण्यासाठी येतात, तेव्हा आपण स्वतःला शांत करण्याचा एक क्षण, ह्यूसिंजरच्या शब्दांत विसरून, सुसंवाद साधण्याची किंवा पुसून टाकण्याची संधी देत ​​नाही.

7 ऑक्टोबर 2020 रोजी सायंकाळी 5:30 वाजता न्यूयॉर्कच्या कलाकार मार्न हॅसिंजरमध्ये सामील व्हा तिच्या “बर्थ राइट” (२००)) व्हिडिओचे ऑनलाइन स्क्रीनिंग, स्मिथसोनियन अमेरिकन महिला इतिहास पुढाकार द्वारा प्रायोजित. व्हर्च्युअल इव्हेंट दरम्यान, हसीन्जर उपस्थितांना वृत्तपत्र कसे फोडायचे हे शिकवेल, व्हिडिओ दरम्यान तो एक ध्यानधारणा करतो. उपस्थितांना त्यांचे स्वतःचे वृत्तपत्र स्क्रिनिंग आणि संभाषणात आणण्यासाठी प्रोत्साहित केले जाते. परफॉर्मन्स आर्ट आणि पोर्ट्रेटसाठी समर्पित ओळख मालिकेचा भाग म्हणून नॅशनल पोर्ट्रेट गॅलरीने चालू केलेल्या वसंत Hassतुमध्ये हसिंजरच्या संबंधित प्रदर्शनाची अपेक्षा आहे. विनामूल्य-नोंदणी आवश्यक

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा