अंटार्क्टिका मध्ये सोव्हिएत संशोधन, विज्ञानाची बातमी, 22 ऑगस्ट आणि 29, 1970 –

एक गृहितक की महान अंटार्क्टिक [Ice] वर्षामध्ये सुमारे 3030० फुटांच्या दराने ढाल हळूहळू समुद्रात सरकत आहे.… बर्फ किती जमा होतो आणि खंडातून किती सरकते हे शोधण्यासाठी शास्त्रज्ञ विशेष सर्वेक्षण दांव लावतात…. आपल्या ताज्या ट्रेक दरम्यान त्याने या सर्व्हे बेट्सची तपासणी केली आणि हिमवर्षाव किती वेगात घसरतो याचा निर्धार केला.

अद्यतनित करा

१ 1990 1990 ० च्या दशकाच्या सुरुवातीच्या काळात उपग्रह निरीक्षणामुळे वैज्ञानिकांना अंटार्क्टिकामध्ये बर्फ किती वेगवान होता हे अचूकपणे मोजता आले. खंडातील मध्यभागी असलेला बर्फ आज वर्षाकाठी 10 मीटरपेक्षा कमी उतार आहे, तर किना to्याजवळील बर्फ दर वर्षी काही किलोमीटरचा प्रवास करत वेग पकडतो. अंटार्क्टिका ग्लोबल वार्मिंगमुळे वेगाने बर्फ गमावत आहे. २०१२ ते २०१ From या कालावधीत खंडाने दरवर्षी सरासरी २१ billion अब्ज मेट्रिक टन बर्फाचा वर्षाव केला, तर मागील दोन दशकांत दर वर्षी ही संख्या billion 76 अब्ज टन होती. एकंदरीत, अंटार्क्टिक बर्फ 1992 ते 2017 पर्यंत वितळेल जागतिक समुद्राच्या पातळीत सरासरी 7.6 मिलिमीटर वाढ झाली आहे (एसएन: 7/7/18, पी. 6).Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा