आपण आतापर्यंत सर्वाधिक विक्री होणार्‍या कारची नावे देऊ शकता? त्यांच्याबद्दल काळजीपूर्वक विचार करा. आपली चित्रे बनविली? ठीक आहे, आपण कदाचित एक महत्त्वाची गमावली.

शीर्ष तीन स्पॉट्स टोयोटा कोरोला, फोर्ड एफ-सिरीज पिक आणि फोक्सवॅगन गोल्फ जगभरात आहेत. आश्चर्य नाही तथापि, त्यांच्या मागे बंद कोझी कूप. होय “फ्लिंटस्टोन“- मुलांसाठी बनविलेले कार लहान मूल एक सुसंगत शीर्ष विक्रेता, वर्ष आणि वर्ष

खरं तर, आरामदायक कूप आउटसॉल्ड मार्चमध्ये ग्रेट ब्रिटनमध्ये सर्व इंजिनने कार चालविली. त्या महिन्यात कोविड -१ lock लॉकडाऊन दरम्यान पालकांनी दमदार मुलांबरोबर घरात अडकल्याची शक्यता दर्शविल्यामुळे त्या महिन्यात than More,००० हून अधिक खरेदी केली गेली.

जरी विक्रीची सध्याची आकडेवारी उपलब्ध नाही, 2009 मध्ये कोझी कूपच्या शोधाच्या 30 व्या वर्धापनदिनानिमित्त लिटल बाइक नोंदवले 457,000 कारची वार्षिक विक्री – त्यावर्षी टोयोटा कॅमरी आणि होंडा अ‍ॅकार्ड सहजपणे आउटसोर्सिंग होते. 2012 मध्ये, एक खेळण्यांचे उद्योग व्यापार प्रकाशन म्हटल्यावर पहिल्यांदा फॅक्टरीच्या मजल्यावरून कंपनीने जगभरात एकूण 22 दशलक्ष कार विकल्या.

जेम्स मारिओलच्या “टॉय ऑटोमोबाईल” ने 25 मे 1982 रोजी पेटंट दिले

(यूएस डेस पेटंट 264608)

१ 1979. In मध्ये बांधकाम झाल्यापासून फूट उर्जाने चालत छोटी लाल छप्पर असलेली पिवळी कार लहान मुलांवर आदळली होती. शोधक जिम मारिओल, जे दिले होते डिझाईन पेटंट १ 198 In२ मध्ये “टॉय ऑटोमोबाईल” साठी, त्याने एक दिवस आपल्या ऑफिसच्या खुर्चीवर स्कूटर चालवताना टॉय बनविण्यास प्रेरित केले. माजी ऑटोमोबाईल डिझाइनरसाठी हा “युरेका” क्षण होता, ज्याला जवळजवळ लगेचच कळले की त्याची कार्यशील परंतु मजेदार कार 18 महिन्यांच्या व आसपासच्या स्कॅपर्ससाठी आदर्श असेल.

“वडिलांना माहित होते की सुरुवातीपासूनच हा एक मोठा हिट ठरणार आहे,” सिनसिनाटीमधील त्याच्या वडिलांच्या औद्योगिक डिझाइन कंपनी, डिझाईन अलायन्स इंक येथे काम करणारे जॉन मारिओल म्हणतात. “तो लहान बाईकसाठी खेळणी बनवत होता आणि ते अध्यक्षांकडे घेऊन गेला, टॉम मुर्डो. ते लवकरात लवकर उत्पादनात आणण्याचे त्यांनी ठरविले. वडिलांनी पूर्ण-प्रमाणात मॉडेल तयार केले आणि प्लास्टिक-मोल्डिंग प्रक्रियेसाठी सर्व अभियांत्रिकी केली. “

कोझी कुपे यांनी असेंब्ली लाइन बंद करण्यापूर्वी, शोधकांनी हे सुनिश्चित केले की खेळण्यातील तरुण हातात योग्य असेल. जॉन म्हणतो की लहान मुलांसाठी त्याचे प्रमाण योग्य आहे की नाही हे पाहण्यासाठी त्यांची मुले “टेस्ट डमी” होती.

“माझ्या मुलांना आरामदायक कूप मॉडेलची चाचणी घ्यावी लागली,” तो आठवते. “वडील त्यांच्या कारमध्ये कसे बसतात हे पाहण्यासाठी त्यांच्या गाडीतील छायाचित्रे घेतात.”

कॅज्युअल कुपे प्रोटोटाइप  जेपीजी

मारिओलचा नमुना काळ्या छतासह लाल होता.

(सिनसिनाटी विद्यापीठ)

मसुद्याच्या टेबलापासून उत्पादनाकडे जाण्यास काही महिने लागले. १ 1979. In मध्ये स्टोअरमध्ये सुरुवात झाल्यानंतर लवकरच विक्री सुरू झाली – प्रथम अमेरिकेत आणि नंतर जगभरात. 1991 पर्यंत, 500,000 च्या वार्षिक उत्पादनासह, कोझी कूप होते अमेरिकेची सर्वाधिक विक्री होणारी वाहन. चिमुकल्यांनी वर्किंग डोर, ट्रंक आणि स्वतंत्र रोलिंग व्हील्ससह सुंदर कारला वेड लावले. ज्या मुलांना त्यांच्या पालकांना आवडत नाही त्यांनाही इकडे-तिकडे ढकलले.

मारिओलने टॉय उद्योगासाठी नवीन बाजारात सुरुवात केली. कोझी कूपच्या अगोदर, लहान मोठी मुले खेळू शकतील अशी मोठी मोठी खेळणी होती. बहुतेक लहान हँडहेल्ड प्लेथिंग्ज होती जी पायी फिरणा by्या मोटारीची गतिशीलता प्रदान करीत नव्हती. खेळणी आणि बाहुल्यांचे क्यूरेटर मिशेल पॅनेट-ड्वायर यांच्यानुसार नॅशनल टॉय हॉल ऑफ फेम, हे योग्य वेळी योग्य उत्पादन होते.

“लहान मुलांसाठी फिरणारी खेळणी नव्हती,” ती म्हणते. “नक्कीच कोणालाही आवडत नाही मोठा चाक, जे मोठ्या मुलांसाठी डिझाइन केले होते. प्रौढांनी काय केले याची अनुभव घेण्याची कोझी तरुणांना संधी होती. मुलांना आई आणि वडिलांचे अनुकरण करणे आवडते. ते चिमुकल्यांसाठी योग्य होते. “

कोजी कूप तयार करणे जिम मरिओलसाठी एक स्वप्न पूर्ण झाल्यासारखे होते. महामंदीच्या काळात सिनसिनाटीमध्ये वाढणा cars्या मोटारींमुळे त्याला भुरळ पडली आणि ऑटोमोबाईल डिझायनर व्हायचे होते. किशोरवयीन म्हणून विकसित केलेल्या एका कार संकल्पनेने मरिओल यांना १ 1947 in C मध्ये सिनसिनाटी विद्यापीठाला शिष्यवृत्ती दिली, जिथे तो क्रिस्लरसाठी हबकॅप्स, स्टीयरिंग व्हील्स आणि हूड दागिने डिझाइन करणारा सहकारी विद्यार्थी होता. दुर्दैवाने, त्याला कोरियन युद्धासाठी अमेरिकन सैन्यात दाखल केल्यामुळे त्यांचे शिक्षण पूर्ण करावे लागले नाही.

सैनिकी सेवेनंतर, मारिओल यांनी डिझाईन अलायन्सची स्थापना केली आणि आले आहेत शॉप व्हॅक्यूम, एअर कॉम्प्रेसर, रेडिओ आणि प्रॉक्टर अँड जुगार, क्रोसली कॉर्प आणि इमर्सन इलेक्ट्रॉनिक्स सारख्या ग्राहकांसाठी कॅम्परच्या कल्पनांसह. त्याच्या स्वत: च्या व्यवसायासाठी ठेके आणि वेतन मिळवणे हे एक आव्हानात्मक होते आणि मारिओलला हे समजले की रॉयल्टीमधून विक्री करण्यासाठी आपल्याला मोठ्या डिझाइनची आवश्यकता आहे. कोझी उठाव त्यांच्या यशाचे तिकीट होते.

“त्याची सुरुवात झाली, परंतु वडिलांना इतरही अनेक महत्त्वाच्या कल्पना होत्या,” टीना मारिओल, त्यांची एक मुलगी. “तो आला इलेक्ट्रिक ट्रेन राइड छोट्या बाईकसाठी ती मोठी विक्रेता होती. हे खरोखर चांगले होते. “

किचन जेम्स मरिओल पेटंट.पिंग खेळा

जेम्स टोयोलच्या “टॉय किचन प्ले सेंटर” ने 7 मे 1985 रोजी पेटंट दिले

(यूएस पेटंट 4,515,359)

कार आणि ट्रेन व्यतिरिक्त, जे 1980 च्या दशकात मॅरिओलमध्ये विकले गेले पेटंट मिळाले त्याने डिझाइन केलेल्या इतर लोकप्रिय खेळण्यांमध्ये यात समावेश आहे फोल्डिंग बाहुली कॅरी हँडलसह, क्रियाकलाप सेट, वाळू आणि पाण्याचे टेबल आणि नेहमीच लोकप्रिय पार्टी किचन जेथे तरुण त्यांच्या स्वयंपाक कौशल्याचा अभ्यास करू शकतील.

लिटल बाइकद्वारे निर्मित, कोझी कूप जगभरातील लोकप्रिय खेळण्यासारखे आहे. प्रॉडक्ट लाइनमध्ये पोलिस, फायर ट्रक, रेसकार्स, अगदी लेडीबग्स आणि डायनासोर डिझाइनसह वाहनांचा ताफा समाविष्ट झाला आहे. मूळ मॉडेल तेथे अजूनही लाल चेसिस आणि पिवळ्या छताचा समावेश आहे, परंतु आता हेडलॅम्पसाठी डोळे आणि पुढच्या लोखंडी जाळीवर एक स्मित. निर्मात्याने सुचविलेली किरकोळ किंमत. 54.99 आहे.

जेम्स मारिओल कोझी कूपेसह.  जेपीजी

ओहियोमधील क्रॉफर्ड ऑटो-एव्हिएशन म्युझियममध्ये मॅसेडोनिया परिरक्षण सुविधा येथे जिम मारिओल यांनी १ Co. Co च्या कोझी कूपसह पोझेस केले आहेत.

(मॅरोयल फॅमिलीचे सौजन्याने)

बर्‍याच वर्षांमध्ये, उबदार कूप आहे ओळखले युनायटेड स्टेट्समध्ये उत्पादित सर्वात यशस्वी कारपैकी एक. २०० In मध्ये, क्रॉफर्ड ऑटो-एव्हिएशन म्युझियम ऐतिहासिकदृष्ट्या महत्त्वपूर्ण कार, विमान आणि सायकलींचे घर असलेल्या क्लीव्हलँडमध्ये, त्याने मूळ संग्रह १ 1979. Co चे कोझी कूप तसेच त्याच्या संग्रहातील th० व्या वर्धापनदिन आवृत्ती घेतली. जिम मरिओलचा हा एक अभिमानास्पद क्षण होता.

“मला कधी वाटले नाही की मी एखादे खेळण्यांचे कार डिझाईन केले आहे, जे आरामदायक कूप म्हणून प्रसिद्ध झाले आहे तेच सोडून द्या.” म्हणाले त्याच वर्षी एका मुलाखतीत.

यश कधीही शोधकर्ता बदलला नाही. टीना सांगते की तिचे वडील एक सौम्य प्रकारचे होते ज्याने ते पूर्णपणे सोडविले. त्याला खरोखर काय करायचे आहे ते म्हणजे खेळणी आणि कार.

ती म्हणते, “हा शब्द खूप जलद झाला. “लोक त्याच्याकडे येत असत आणि म्हणत असत की, ‘तुम्हीच मुलांची गाडी शोधून काढली होती ना?’ तो खरोखर शांत आणि खूप शांत होता. तो कधीही डगमगू शकणार नाही. “

शेवटी मॅरीओल दीर्घ कारकीर्दीनंतर निवृत्त झाली आणि मरण पावला या वर्षाच्या सुरुवातीला वयाच्या 89 व्या वर्षी. त्याच्या अंत्यदर्शनासाठी आणि जानेवारीत त्यांचे जीवन साजरे करण्यासाठी कुटुंब, मित्र आणि चाहते एकत्र जमले. त्याच्या मोठ्या पाठविण्याबद्दल शोधकास अंतिम सन्मान देण्यात आला.

टीना म्हणते, “अंत्यसंस्कार घरात फुलांचा एक आरामदायक कूप बनविला गेला.” “हे एक मोठे आश्चर्य होते. मला वाटतं बाबा आनंदी होते. “

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा