जेव्हा “कधीकधी सर्वात भयानक चित्रपटांबद्दल” चर्चा चव्हाट्यावर येते तेव्हा आपण सामान्यत: सारखी आणि मुख्य शीर्षके ऐकतो किंवा वाचतो. निर्वासक, चकाकलेला, जबडे, आणि चर्चा. एक चित्रपट ज्याचा उल्लेख केला आहे, परंतु कदाचित पुरेसा नाही 1989 ची पाळीव प्राणी चर्चासत्र, त्याच नावाच्या स्टीफन किंग कादंबरीवर आधारित आहे. जर तो “आजपर्यंत बनविलेला सर्वात भयानक चित्रपट नाही तर” असेल तर त्यात चित्रपटाच्या इतिहासामधील सर्वात भयंकर देखावे आहेत. भयानक उत्सव पाहता पाळीव प्राणी Sematary, काही क्षण किती छळ करीत आहेत याची आपल्याला आठवण येईल (जर आपण त्यांना हलवू शकले नसते तर.) कदाचित बिजूकापेक्षा अधिक लक्ष आकर्षित करणे ही अगदी मूलभूत वस्तुस्थिती आहे पाळीव प्राणी Sematary एकंदरीत एक अतिशय वाईट फिल्म. ही एक संस्मरणीय शीतकरण करणारी कहाणी आहे आणि शैलीतील एक प्रसिद्ध क्लासिक आहे. हे देखील एक छळ करणारा अभिनय आहे, जवळजवळ हसण्यासारखे गोंधळ जे आश्चर्यकारकपणे अद्याप नरक म्हणून भयंकर असल्याचे सांभाळते.

पाळीव प्राणी Semataryहेतुपुरस्सर चुकीच्या पद्धतीने आठवल्यानंतर तो डीआरएसला गेला. जेव्हा त्याला माईन विद्यापीठात मुख्य चिकित्सक नोकरीची ऑफर दिली जाते तेव्हा लुई त्याच्या कुटुंबास शिकागोहून मेन येथे हलवतो म्हणून ते क्रीड (डेल मिडकिफ) चे अनुसरण करतात. मुख्य रस्त्यावर ट्रॅक्टरच्या ट्रेलर्समध्ये उडताना राचेल अस्वस्थ दिसत असले तरी त्याची पत्नी राहेल (डेनिस क्रॉस्बी) आणि लहान मुले एली (ब्लेझ बुर्दहल) आणि गेज (मिको ह्युजेस) अधिक विचित्र जीवनासाठी मेने येथे आहेत. आहे. समोरच्या लॉनपासून अवघ्या इंच अंतरावर.

संबंधित: या सप्टेंबरमध्ये ख sour्या आंबट मैदानावर पाळीव प्राण्यांचे अर्ध-चित्रीकरण झाले

क्रीड त्याच्या ageषी आणि मैत्रीपूर्ण जुना शेजारी न्यायाधीश क्रॅन्डल (फ्रेड ग्वेन) ला भेटतो, जो त्याला घराच्या मागील जंगलात त्याला स्वतंत्र पाळीव दफनभूमी दर्शवितो.

कामाच्या पहिल्या दिवसादरम्यान, लुईस व्हिक्टर पासको (ब्रॅड ग्रीनक्विस्ट) याच्यावर उपचार करण्याचा प्रयत्न करतो, जो जोगरला कारने धडक दिल्यानंतर निर्दयपणे जखमी केले. व्हिक्टर पासच्या आधी, लुईस त्याला कधीच भेटला नसतानाही नावाने संबोधले जाते आणि पाळीव दफनभूमीबद्दल चेतावणी दिली. त्या संध्याकाळी, पास्को लुईस भूताच्या रुपात गेला आणि त्याला पाळीव जनावरांच्या स्मशानभूमीत आणले, व त्याला कधीही “अडथळा पार करु नका” अशी विनंती केली.

थ्रीट थँक्सगिव्हिंगसाठी रेचेल आणि मुले दूर असताना एलीची काळी मांजर “चर्च” एका ट्रकने धडक दिली. एलिससाठी बातमी मोडून काढण्यासाठी तयार लुईस न्यायाधीशांचे मार्गदर्शन शोधतात. न्यायाधीश लुईस पाळीव दफनभूमीच्या पलीकडे असलेल्या पुरण्याच्या स्मशानभूमीकडे नेतो आणि त्याला मांजरीला दफन करण्याची सूचना देतो. दुसर्‍या दिवशी चर्चकडे परत येतो, जरी तो त्याच्या पूर्वीची एक लबाडीचा, दुर्गंधीयुक्त आवृत्ती आहे.

पाळीव प्राणी चर्चासत्र - पाळीव प्राणी सेमेटरी (1989)

काही काळानंतर, तरुण गॅगलाही एका ट्रकने धडक दिली. न्यायाधीशांना असा संशय आहे की लुईस नकार देत असतानाही त्याने चर्चमध्ये केल्याप्रमाणे लुईस चर्च दफन करण्याचा विचार करू शकेल. गेजच्या अंत्यसंस्कारानंतर, राहेल एलीला त्वरित सहलीसाठी शिकागो येथे घेऊन जाते आणि लुईसला त्याच्या भीषण, असाध्य हेतूने एकटे सोडते. न्यायाधीशाने दिलेला इशारा असूनही तो टक लावून पाहतो.

राक्षसी वेडा होण्याआधी, दरम्यान आणि यापूर्वी, रेचेल एक विचित्र रीढ़ आजाराने ग्रस्त तिची निंदनीय बहीण झेल्डा यांच्या मृत्यूच्या सभोवताल तिच्या वैयक्तिक भूतांशी लढत आहे.

उशिर आयकॉनिक एंडशी परिचित नसलेल्यांसाठी, मी तुम्हाला सूचित करतो पाळीव प्राणी Sematary घड्याळ. चित्रपट आपली दूरची आठवण असो किंवा भितीदायक खजिना प्रिय असो, आम्ही सर्वजण सहमत आहोत की त्यामध्ये अगदी स्पष्ट आणि निर्विवाद दहशतीची झलक आहे. हे “हे तरुण पाहिले आहे, आणि म्हणूनच हा एक भूतकाळातील भिन्न आणि अविस्मरणीय प्रकार आहे” ही घटना असू शकते, परंतु त्यापासून वेगळी दृश्ये आहेत. पाळीव प्राणी Sematary माझ्यासाठी काही भीतीदायक स्थाने म्हणून माझ्यासमोर उभे रहा.

पाळीव प्राणी सेमेटरी मध्ये झेल्डा (1989)

झेल्डासह प्रत्येक क्षण शेवटच्यापेक्षा भीतीदायक आहे. एक मित्र असल्याने अँड्र्यू हबस्टॅकला राहेलच्या विकृत, आजारी पातळ बहिणीच्या दुर्मिळ कणासह खेळण्याचा शंकास्पद निर्णायक निर्णय असू शकतो. एकदा आपण झेल्डाची भयानक ऑनस्क्रीन अँटीक्स पाहिली, परंतु, कुणालाही हॉररचे कार्य अधिक प्रभावीपणे केले आहे याची कल्पना करणे अशक्य आहे. त्याच्या शरीराची वैमनस्यता, आणि खांद्यांच्या हाडांचा प्रसार आणि मांसाविरहित मांसाद्वारे होणारी भीती एक भीती निर्माण करते. ती अनुनासिक किंचाळते ज्यामध्ये ती बोलते आणि प्रोजेक्ट डूम तुम्हाला ठगवते. काही चित्रपट झेल्डापेक्षा पात्र अधिक पातळ करतात.

रेचलने झेलदाला अंधुक झालेले कोप in्यात जाण्यासाठी दार उघडले ते दृश्य माझ्या पैशासाठी चित्रपटासाठी सर्वात भयानक क्षण होते. कॅमेर्‍यासमोर झेल्डा ज्या प्रकारे वेगवान आणि धमकी देत ​​आहे त्यामध्ये कोणत्याही दर्शकास भावनिक नुकसान करण्याची क्षमता आहे. झेल्डाच्या पोकळ स्वरूपाच्या, वेगवान हालचाली आणि बोलण्याच्या चुकीच्या पद्धतीदरम्यान, हा एक विशेष प्रकारचा देखावा आहे जो आपल्या जाणीवापासून कधीही सुटत नाही. दिग्दर्शक मेरी लॅमबर्ट तिच्या झेल्डा एस्केपॅड्ससाठी तिच्या योग्य वाट्याची पात्रता आहे. हे पात्र स्वतःच पाहणे कठिण आहे, परंतु लॅबर्टला झेल्डाला शूट कसे करावे हे माहित आहे, तिचे स्वरूपात अधिक अस्वस्थ करणे आणि बरीच वेळ पाहिल्यानंतरही आपल्या दुर्बळ क्षणात जाण्यास खूपच सक्षम. आहे.

बेली सेमिनारमधील गाझ (1989)

दफनभूमीनंतर गेज स्वत: ला धक्का बसला आहे. यावरून पुरावा मिळाल्याप्रमाणे, मुले एक भयानक परिस्थितीत किती भयानक असू शकतात हे आपल्या सर्वांना माहित आहे. दांडे गाव, कॉर्नची मुले, किंवा रोगनिदानविषयक, परंतु लक्षात ठेवण्यासाठी टक लावून पाहण्याची एक छोटीशी ताकद गेझाकडे आहे. केल्यानंतर देखील मेलेल्यातून परत या तो अजूनही मोहक आहे, परंतु तो राक्षसी लहान क्रीटिनची योग्य वागणूक प्रदर्शित करतो. गेगेचा आवाज आणि वितरण कधीकधी कॉमिकवर आधारित असते, ते बेईमान होणार नाही, परंतु तरीही तो साक्ष देण्यासाठी त्रासदायक आहे.

नक्कीच, गेज आहे की प्रतिरोधक धमकी, कुणालाही पाहिल्या गेलेल्या लोकांच्या पलीकडे भयानक जग पाहिलेल्या कुख्यात अचूक भट्टीच्या दृश्याबद्दल लिहिले जाऊ शकत नाही. पाळीव प्राणी Sematary.

बर्‍याच भक्कम, विचित्र बिट्स त्याच्या बाजूने कार्य करीत आहेत, एक धक्का कसा बसेल पाळीव प्राणी Sematary “चांगले नाही” म्हणून समजू शकते? “याबद्दल सर्व काही” सांगणे अन्यायकारक ठरेल. या चित्रपटात मुबलक कॅम्प आहे जे वयाची पर्वा न करता एक मजेदार प्रवास करते. छावणीच्या खाली काही अस्पष्ट, धुक्याचे वातावरण आहे आणि आपल्या आसन घटकाच्या काठावर प्रथमच प्रेक्षकांसाठी एक स्वीकारार्ह आहे जे एखाद्याला उत्सुकतेने उत्सुक ठेवते. कुठे आहे पाळीव प्राणी Sematary पीडित सर्वात जास्त कामगिरी करत आहे. “दुर्बल” त्यांचे वर्णन करण्यास सुरवात करत नाही.

फ्रेड गोवेन हा मोठा अपवाद आहे. तो एक परिपूर्ण वर्ग म्हणून काम करतो जमात. ग्वान्ने न्यायाधीशांना शक्तिशाली, कायमस्वरुपी लोकप्रिय संस्कृतीच्या पात्रात अडकवतात. त्याचे हृदय आहे. तो एक संभाव्य अंधकार आहे. तो एखाद्या प्रसिद्ध वडिलांच्या भूमिकेत अभूतपूर्व आहे जो त्याच्यापेक्षा जास्त जागरूक आहे. ग्वेन न्यायाधीश ठरवते की ती नक्की कोण आहे – निर्विवादपणे आवडण्यायोग्य आहे, परंतु खाली वाकणे कठीण आहे. तो एक हुशार, गोड माणूस आहे ज्याला ऐकण्याची आवश्यकता आहे, परंतु त्याचा एक मूळचा गूढ रहस्य आहे ज्यामुळे तो आपल्याला किती माहित आहे आणि त्या माहितीसह त्याला खरोखर काय करायचे आहे हे प्रश्न विचारण्यास भाग पाडते. ग्वेन्नेबद्दल पुरेशी चांगल्या गोष्टी सांगता येत नाहीत पाळीव प्राणी Sematary, आणि हे सिद्ध करणे वेडे नाही की त्याच्याशिवाय हा प्रकल्प एक विचित्र विनोद असेल.

अँड्र्यू हबस्टेक, जसा पूर्वी उतरायचा होता, तो भव्य आहे. या कार्यात त्यालाही अत्यावश्यक असल्याने तो कठोरपणे टीका टाळेल. बाकीचे मात्र कंटाळवाणे ते वाईट पर्यंतचे आहेत.

पाळीव सेमिनरीमधील राहेल (1989)

डेनिस क्रॉस्बीच्या बाबतीत निष्पक्षपणे, रॅशेल एक प्रेमळ पात्र मानली जात नाही. ती एक आंबट स्त्री आहे भुते, आणि त्या दृष्टीने कदाचित क्रॉस्बी त्याच्या प्रयत्नात यशस्वी झाला. मुद्दा असा आहे की, ती राहेलला एक अनपेक्षित प्रकारचा मनोरंजक व्यक्ती बनवित नाही. नरवादी किंवा सौम्यपणे निर्दयी अशी पात्रे किमान पेचीदार असावी. प्रेक्षकांनी त्या वर्णनात पूर्णपणे विचलित केले पाहिजे किंवा त्यांच्याबद्दल काहीतरी जाणवले पाहिजे. राहेल म्हणून क्रॉस्बी फक्त थंड थंड आहे. तो वाईट दृष्टिकोनासह एक खडक आहे. तो सुरवातीपासून सुरुवात करतो आणि मनोरंजक मार्गाने नाही, म्हणून जोपर्यंत आपण त्याच्याकडून सहानुभूतीची अपेक्षा करतो तोपर्यंत अशक्य आहे. तिची अभिनय दिनमन सोप ऑपेरामध्ये एक निंदनीय, दुष्ट स्त्री म्हणून यशस्वी होईल, परंतु येथे त्याला स्थान नाही.

दुसरीकडे लुई म्हणून डेल मिडकफ क्रॉसबीला ऑस्करसाठी पात्र ठरवितो. त्याचा प्रयत्न दिशाभूल करणार्‍या, दिशाभूल करणारा आहे. ही जवळपास परफॉर्मन्स आर्ट आहे ज्यात ती विचारल्या जाणा questions्या प्रश्नांच्या प्रमाणात आहे. मिडकफ जादा हेतूने ओव्हर-द-टॉप या चित्रपटासाठी काही कॅम्पसचे मूल्य देण्यासाठी केले गेले होते? प्रेमळ कुटुंब कसे वागते या भावनेतून तो त्यास खरोखर सर्वोत्तम देत होता? साधारणपणे मिडकफ माणसाला कसे काम करते याबद्दल खात्री नसते?

कोणत्याही परिस्थितीत, लुईस पंथ अशी व्यक्ती म्हणून ओळखला जातो ज्याला कधीही काहीही जाणवले नाही, सर्वकाही जाणवण्याच्या स्थितीत नवीन. एमआयडीकिफ विविध प्रकारच्या भावना प्रदर्शित करते आणि प्रत्येक एक हसणारा वेडा आहे. शिक्षक जेव्हा भावनांना चित्रित करतो तेव्हा तो आपल्या लेव्हल 1 इम्प्रूव्हमेंट क्लास मधील देखणा मुलासारखा असतो. तो मानसिकदृष्ट्या खूप गोड आहे की आपण दयाळू होऊ शकत नाही. जेव्हा तो घाबरून जाईल तेव्हा आपण हसण्याशिवाय मदत करू शकत नाही. जेव्हा तो अस्वस्थ असतो तेव्हा आपण इतके अस्वस्थ व्हाल की आपल्याला खूप हसावे लागेल. हे असे आहे की एखाद्याने त्याला कमी बजेटवर असल्याचे सांगितले बी फिल्म स्लेशर, किंवा टीका करण्यासाठी पात्र टीव्ही थ्रिलर. दोन्ही असूनही आणि मी दावा केलेला सर्वकाही न जुमानता, मुलगा जंगली आहे आणि पाहणे खरोखर आनंददायक आहे. तो या टोनशी बसत नाही, किंवा तो काय करीत आहे याची त्याला कल्पना नाही, परंतु हे असे कामगिरी आहे की मला कंटाळा आला आहे आणि मला वेड करायला भाग पाडले आहे.

पाळीव प्राणी Sematary भीती हा एक धक्कादायक व्यायाम आहे. हे एकत्र फिरते 80 चे बी-फिल्म कामगिरी, तरीही स्मारक ब्लॉकबर्स्टस घाबरून. हा आजपर्यंत बनवलेल्या सर्वात भयानक चित्रपटांपैकी एक आहे, आणि मांजरीच्या छटाचे (एखाद्या मांजरीच्या मांसाचे ढीगांचे ढीग, बरं.) अगदी असहाय वयोवृद्ध, अनावश्यकपणे अस्ताव्यस्त ढीग. हा अगदी काही स्वप्नसुद्धा आहे. त्याद्वारे खराब होऊ नये, परंतु पाळीव प्राणी अर्धवट त्या टोकाचे प्रदर्शन करतात. अस्तित्त्वात असलेल्या भयानक गोष्टींपैकी हे सर्वात “हेच आहे” – ते भयानक, मुर्खपणाचे आणि एक भयानक किरकोळ क्लासिक आहे जे वर्षानुवर्षे चाहत्यांना एकत्रित करीत राहील. पाळीव प्राणी सेमेट्री ऐकलेला नाही आणि गोंधळात टाकणारा आहे, जरी केवळ पूर्वीचा हेतू असला तरी. नरक, हे इतके गोंधळात टाकणारे आहे की मी प्रकाशनानंतर 30 वर्षांनंतर त्याबद्दल लिहित आहे. जे काही पाळीव प्राणी Sematary केले पाहिजे, केले, आणि बरेच काही.

विषय: पाळीव प्राणी Sematary

या लेखात व्यक्त केलेली मते आणि मते ही लेखकाची आहेत आणि मूव्हीवेबचे अधिकृत धोरण किंवा स्थिती प्रतिबिंबित करत नाहीत.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा